PDA

View Full Version : Tình yêu học sinh.

boy_hoaphuongdo
03-06-2003, 12:50
Các bạn nghĩ sao về tình yêu thời học đường bây giờ??? Mới đang học cấp hai mà nhiều "em" đã "có" người yêu và yêu nhau chẳng khác gì các anh chị đã trưởng thành !! Cũng ghê gớm đấy nhỉ ??? Còn theo mình đó chỉ là thói đua đòi của học sinh bây giờ. Nếu bạn có em cũng như thế thì bạn sẽ xử lý thế nào???

LsB-a LiTtLe GeCkO
03-06-2003, 20:05
Đua đòi 1 phần thui , còn đâu do học sinh bi giờ trưởng thành mau lắm . Xã hội phát triển , văn hoá phương Tây du nhập vào nước ta quá nhiều. Học sinh bi giờ rành hơn người lớn ngày trước nhiều lắm , tâm sinh lí phát triển. Hổng trách được ai đâu . Tuy nhiên thì đó có thể coi là những bước đệm cho những tình yêu đích thực khi trưởng thành :wink:

LSB-dep_trai_lang_tu
03-06-2003, 22:17
Đây là tự do cá nhân của mỗi người,không những thế trẻ em có quyền bình đẳng như mọi người thì yêu có làm sao đâu,chỉ cần không gây bất ổn cho xã hội là được rồi,với lại tình yêu trẻ con nó lãng xẹt mấy hồi rồi cũng kết thúc muh thôi,cứ coi như đó là kinh nghiệm xương máu

tinhyeucuariengminh
04-06-2003, 11:58
tình yêu đâu có phân biệt tuổi đâu với lại giữa trai và gái có tình cảm đặc biệt mà khi chúng đã thích nhau thì chúng tiến tới với nhau cũng như chúng ta thôi .cũng có thể một phần là do lỗi của lớp anh chị có trước nên chúng thấy và làm như mình chúng đâu có nghĩ gì đâu

boy_hoaphuongdo
04-06-2003, 12:45
Nhưng mà ở cái tuổi này là tuổi học và chơi chứ đã đến tuổi yêu đâu??? Mà bác LSB dtlt bảo tình yêu lãng xẹt là tình yêu gì vây???? Bác giải thích cho em cái đc không????

tinhyeucuariengminh
04-06-2003, 12:54
.theo mụi thì huynh dã quá khác khe với chúng rồi đó tuổi học trung học là tuổi mộng mơ mà nếu mình cứ cấm đoán thì chúng cũng cứ làm mà thôi chỉ là chúng ta ko biết chi bằng cho chúng tự do nhưng vẫn fải tập trung hoc tâp như vậy mình có thể kiểm soát bạn bè trai gái của chúng và làm cho chúng phục mình chứ

Bất Ảnh Vô Hồn
04-06-2003, 14:58
Hi Hi. Đệ tin rằng quan bác hồi còn đi học thế nào cũng có một vài làn cảm thấy "mến mến" một ai đó. Vậy quan bác trách giới trẻ bây giờ làm gì. Xã hội phát triển, con người phát triển, văn hoá phương tây xâm nhập thì yêu sớm là điều tất nhiên. Nói thẳng ra đúng là yêu sớm thì không tốt nhưng một khi đã thành trào lưu rồi thì có mà trời cản.

lsb_ha son
04-06-2003, 17:41
TÌNH yêu tuổi học trò quả là một tình yêu đẹp để lại trong mỗi chúng ta những khỉ niệm tuyệt đẹp nhưng tình yêu tuôi học cấp hai vẫn là tình yêu trẻ con chỉ nhìn thấy nhau mà thích mà có cảm tình thôi vì lúc đó chúng ta vẫn còn trẻ chưa nhận thức được thế nào là yêu, yêu nhau để làm gì?

LSB_TraChanh
04-06-2003, 18:03
TC cũng ko đồng ý với ý kiến của boy_hoaphuongdo đâu! :) Trong giới học sinh có thể thích bắt chước, đua đòi nhau nhiều thứ nhưng chuyện tình cảm thì có lẽ là không. Nhiều cô cậu cũng có lắm cảm xúc vui, buồn lẫn lộn, khi còn khốn khổ vì tình yêu học trò. Dù sao thì đây cũng là tình cảm đẹp mà mỗi người cần lưu giữ, ai cũng vậy cả mà. TC ko tin là có người suốt quãng đời Phổ thông ko thầm thương trộm nhớ một người nào, có chăng là gỗ đá. :) Mọi người ko thấy nhiều người nổi tiếng khi được phỏng vấn. Mối tình đầu đến với anh từ bao giờ ? Đã ko ít người trả lời .... Từ khi anh học mẫu giáo...... :D

boy_hoaphuongdo
05-06-2003, 12:45
Chà chà, nhiều người yêu sớm quá ta. vậy chứ ở đây có ai giũ đc mối tình đầu từ hồi còn là học sinh không???

hoahongdaygai
05-06-2003, 13:40
tôi không nghĩ cấp hai mà gọi là tình yêu nha.Lớn chưa đủ mà yêu nỗi gì.Các bạn nên nghĩ lại xem tình yêu là thế nào?Có thể bọn trẻ mộng mơ.vui buồn,thương thương nhớ nhớ nhưng đấy không phải là tình yêu.Đấy chỉ là cái tựa tình yêu mà thôi,

lsb_ha son
05-06-2003, 17:13
tình yêu tuổi hock trò thường là những mối tình đầu khi chúng ta trái tim lândf đàu tiên biết rung động trước đối tượng mình thầm yêu,sao lúc đó ta thấy nó đẹp thế ,ngày nào cũng chỉ mong sớm đến lớp để được nhìn thấy nàng, được trò chuyện cùng nàng . sao những kỷ niệm đó đẹp thế.

boy_hoaphuongdo
05-06-2003, 19:23
HHDG nói hay lắm. Đúng là cũng như thế thật. Hồi nhỏ chỉ là một thứ tình cảm gì đó gần giống như tình yêu thôi. Nếu mà nói như mọi người thì tui biết yêu thì hồi cấp 1 rồi. HI

LSB-dep_trai_lang_tu
06-06-2003, 21:55
ai cũng có quyền sống,tự do và mưu cầu hạnh phúc,trẻ em cũng zậy,một chút tình cảm bồng bột cũng là kỉ niệm nho nhỏ để sau này ôn lại với nhau cũng rất chi lừ vui muh,yêu nhau cũng đâu có phải là nhìn nhau với làm theo cách của người lớn đâu mà lo,lũ nhỏ yêu nhau là cùng nhìn về một hướng là chính(nhìn lên bảng trong giờ học,nhìn về một chỗ yên tĩnh để hai đứa tâm sự)

forday
07-06-2003, 11:00
tình yêu thời học sinh ư? nghe cũng hay đấy nhỉ nhưng mà FD chưa từng yêu nên chưa biết như thế nào vì hồi còn học cấp hai FD chưa hề có bạn trai trong khi đó có những đứa bạn của FD đã có bồ rồi nhưng không vì vậy mà muốn có hết đó vì ở cái tuổi đó là tuổi ăn học không có thời gian cho chuyện tình cảm và nó cũng quá sớm, ở gần nhà FD có cô bé mới học lớp 8 mà đã có wen bạn trai còn em của FD cũng vậy không biết tụi nó nghĩ gì mà lại yêu quá sớm cái tuổi đó vẫn chưa định nghĩa được yêu là gì đâu, đó chỉ là một cảm giác xao xuyến nhứt thời mà thôi không có bao giờ bền vững lâu dài đâu

boy_hoaphuongdo
07-06-2003, 17:26
đó chỉ là một cảm giác xao xuyến nhứt thời mà thôi không có bao giờ bền vững lâu dài đâu
Cũng đúng đó chứ. Ở tuổi đó đâu có biết thế nào là tình yêu? Tất cả chỉ là một thứ tình cảm bồng bột của tuổi mới nhớn thôi. Nhưng chắc chắn đó cũng là một kỷ niệm đẹp của một đời học sinh đầy áp những kỷ niệm.

LSB-nhocthuytien
09-06-2003, 14:12
tình yêu thời học sinh là một tình cảm đẹp nhất trong các tình cảm, nhưng phải biết thế nào là giới hạn. Đó là thương nhớ một ai đó, vui một chút, buồn một chút... nói chung là có cảm xúc ... nhưng không phải là yêu rồi đi quá giới hạn cho phép, lúc đó thì không còn đẹp nữa rồi.

thongcheWellington
09-06-2003, 18:57
Nếu yêu sớm thì có sao đâu ,học là 1 chuyện ,yêu lại là chuyện khác chứ miễn là ko ảnh hưởng thôi.Biết đâu yêu sớm mà bền vững thì sao nhỉ.

boy_hoaphuongdo
09-06-2003, 19:17
Nếu yêu sớm thì có sao đâu ,học là 1 chuyện ,yêu lại là chuyện khác chứ miễn là ko ảnh hưởng thôi.Biết đâu yêu sớm mà bền vững thì sao nhỉ.

Theo bạn thì khi yêu trong thời điểm đó có ảnh hưởng đến học hành không??? Khi mà fần lớn thời gian dành cho học là chính, thế thì khi mà dành một fần tâm trí, một fần thời gian cho " tình yêu " thì nó sẽ chi phối ta như thế nào????