PDA

View Full Version : GỬI TỚI HAI NGƯỜI ĐÀN ÔNG MÀ EM YÊU THƯƠNG

LsB-a LiTtLe GeCkO
03-06-2003, 09:24
Em không biết em là 1 người hạnh phúc hay là 1 người bất hạnh nhất thế gian này nữa khi có đến hai người đàn ông cùng yêu em . Nếu như trước đây thì em sẽ không phải thắc mắc , phải bận tâm vì có bao giờ em nghĩ rằng mọi chuyện sẽ là như vậy đâu .
Đối với em trong tình yêu không bao giờ có người đến trước , kẻ đến sau . Không có ai hơn ai . Mà đối với em đó chính là tình yêu , là sự cảm thông , giao cảm với nhau . Hai con người - Hai tính cách có thể nói là trái ngược nhau hoàn toàn , vậy mà đều làm cho em cảm mến và yêu thương .
Một con người với vóc dáng mạnh mẽ nhưng bên trong lại ẩn chứa 1 con người nhẹ nhàng , hiền dịu . Anh luôn nói với em nhứng lời yêu thương , ngọt ngào bằng cả trái tim và tình yêu lớn nhất dành cho em .Anh luôn làm " người lớn " để dỗ dành , chăm sóc " bé con " mỗi khi bé yêu của anh hờn giận . Anh luôn cười và nói "Anh yêu em lắm , trẻ con của anh ạ "
Còn người kia , lại không bao giờ nói được với em 1 lời yêu thương , hay thậm chí là 1 câu hỏi thăm ngọt ngào . Là con gái em không tránh khỏi tủi thân . Nhiều lúc nói chuyện với anh qua điện thoại em đã tức đến phát khóc . Có bao giờ anh hỏi thăm , anh quan tâm đến em 1 lần đâu . Em ghet' anh , em muốn dập máy nghe xuống , nhưng tình yêu em dành cho anh quá nhiều , và em biết trong tim anh , tình cảm mà anh dành cho em là qúa lớn . Điều đó đã khiến cho em lại tiếp tục lắng nghe anh .
Thời gian trôi qua , nỗi dằn vặt trong em càng lớn . Có phải em đã phạm phải 1 sai lầm qúa lớn rồi không ?
Cho đến 1 ngày , em nghe mọi người nói rằng cả hai đã gặp nhau và thỉnh thoảng còn đi chơi với nhau nữa . Không hiểu sao lúc đó em lại cười , có lẽ vì em mong muốn hai người sẽ sớm biết tất cả để em có thể sống " thanh thản " hơn . Em đã mất ngủ , em đã suy nghĩ rất nhiều và cuối cùng em đã viết thư cho cả hai người , em đã nói tất cả . Em không mong hai người sẽ tha thứ cho em nhưng mong hai người sẽ luôn nhớ đến em . Lúc đó , dường như tất cả không còn quan trọng với em nữa , em đã có những suy nghĩ dại dột . Và khi ấy , chính 1 người bạn thân cũng đã từng ở hoàn cảnh giống như em xuất hiện , người ấy bắt em phải đối diện với sự thật . Và người ấy tin rằng tình cảm mà hai người dành cho em vẫn còn .
Giờ đây , tuy em là người yêu của " người đàn ông dịu dàng " nhưng không lúc nào em không nhớ đến người kia . Em tham lam quá phải không ?Em cũng không biết tình cảm của em lúc này là như thế nào nữa . Em không biết là em yêu ai?
Những người em yêu thương , em xin lỗi sẽ phải tránh mặt cả hai 1 thời gian , em cần có thời gian để suy nghĩ về mọi chuyện đã qua . Em cần phải biết ai là người em yêu nhất ? Em không muốn để phải mắc phải sai lầm thêm một lần nữa . Em không muốn cho người đàn ông em yêu phải đau khổ vì em nhiều thêm . Lúc nào em cũng mong muốn đem lại hạnh phúc cho người mình yêu . Liệu anh có thể chờ , anh có thể cho em thời gian được không ?
Em không biết khi em quay trở về thì mọi chuyện sẽ thế nào nhưng em sẽ chấp nhận tất cả . Em luôn mong cho ai cũng sẽ tìm được hạnh phúc . Và em tin , em sẽ yêu , yêu thực sự với tình yêu mà em đã lựa chọn

Linh Hồn Chết
06-06-2003, 09:10
bài bạn viết thật là hay . nhưng mà tôi cũng chẳng thích lắm. hi

truong_832002
06-06-2003, 15:07
bạn ơi mình cũng có lẽ rất hiểu tâm trạng của bạn bây giờ nhưng việc gì đến sẽ đến với ta thôi lần trước mình nghĩ rằng là chắc chỉ có một mình mình bị lâm vào hoàn cảnh như vậy thôi ai ngờ lại còn có người hơn mình nũa mình nhiều khi đã trách móc người yêu của mình cũng chính vì như ban vậy mà mình đã hờn dỗi trách móc người đó nhưng khi mình đọc được những lời tâm sự của bạn thì mình cũng đã hiểu ra được một phần nào đó nỗi khổ của bạn gái cũ của mình và của cả bạn nữa đó

Mèo Mù
06-06-2003, 17:03
vt nghĩ thì có lẽ chíp iu ngừi đàn ông lạnh lùng kia hơn, chuyện chíp chọn ngừi dịu dàng chỉ vì chíp cảm động trước những cử chỉ mà ngừi đó mang lại thui à.

LsB-a LiTtLe GeCkO
08-06-2003, 16:27
Gửi người đàn ông dịu dàng trong trái tim em ...
Em yêu anh , đó là tình cảm xuất phát từ đáy lòng em . Em đã nói trong tình yêu không có người đến trước , kẻ đến sau , cũng không có ai hơn ai nhưng em không thể và cũng không "có quyền" được yêu hai người cùng một lúc . Cuộc đời bắt em phải chọn , em sẽ chọn ai ? Em yêu anh nhưng em không thể là người bạn đời của anh được . Đã có lần em hỏi anh nghĩ thế nào về chuyện của chúng mình ? Anh đã nói " Anh không biết được , anh phải có tương lai . Một thằng đàn ông quan trọng nhất là sự nghiệp " . Quả thực lúc đó em rất buồn , có lẽ vì câu nói của anh . Trong câu trả lời đó dường như không có lời mà em mong đợi , hình như trong " tương lai " , trong " sự thành đạt " của anh vẫn chưa có hình bóng , chưa có chỗ cho em . Lần đầu tiên anh nói chúng mình chia tay vì anh không thể chăm sóc cho em được , anh chỉ là "người tình trong mộng " của em mà thôi . Chính lúc ấy em đã khóc , em không chấp nhận đó là sự thật , và em vẫn yêu anh , yêu không biết đến ngày mai mọi chuyện sẽ ra sao ?
Nhưng giờ đây em phải suy nghĩ đến câu nói đó . Anh yêu , em có thể chờ đợi , chờ đợi anh nói rằng anh sẽ là người bạn đời của em sau này ...Nhưng ... không thể nữa rồi anh ơi, sự chờ đợi đó là quá lớn đối với em ... một người con gái không thể chò đợi người mình yêu trong 10 năm mà không hề hay biết rằng 10 năm sau sẽ thế nào. Không có 1 cái gì có thể đảm bảo cho em , 10 năm là 1 khoảng thời gian rất dài . 10 năm ấy sẽ có rất nhiều thay đổi với anh , với em và với chuyện tình của hai chúng ta . Anh yêu , em xin lỗi . Khi em nói 3 từ ấy với anh , cổ họng em như nghẹn lại , trái tim em như muốn nổ tung , em không biết sẽ thế naò nữa, sự thật vẫn cứ là sự thật .
Anh yêu , giờ đây anh vẫn chưa biết gì hết , anh nói một tháng nữa anh sẽ về bên em . Nhưng có lẽ lúc đó chúng mình sẽ chỉ là những nguời bạn của nhau mà thôi . Anh yêu , anh sẽ rất buồn . Mọi chuyện rồi sẽ trôi qua , thời gian sẽ làm lành lại vết thương lòng . Em mong anh hãy mãi coi em như một người yêu , một người yêu trong mộng thật tuyệt vời. Để mai này khi chúng mình gặp nhau , chúng mình sẽ nở những nụ cười , nụ cuời của hạnh phúc . Ở nơi này, tuy em đã có 1 chọn lựa cho mình nhưng không lúc nào em không cầu chúc cho anh , cầu chúc cho người em yêu luôn gặp được hạnh phúc ,cầu chúc cho anh luôn gặp được một người con gái yêu anh như em đã từng yêu .Bé yêu của anh ....
..................... Good bye my love

Never
09-06-2003, 10:54
Thế là thế là nào nhỉ ????Chịu , em không thể biết được tóm lại là chị yêu ai trong hai người đàn ông đó
Tình yêu chỉ có một mà thôi !!Chị phaỉ nhìn nhận mọi việc cho đúng đắn... Nếu không tình yêu thật của chị se ....bibi đó !!

LSB_ngo'n cha^n
09-06-2003, 12:17
Giấc mơ này anh có hay đến bên người dịu dàng nồng này tình em tràn đầy nụ cười trao anh .

thongcheWellington
09-06-2003, 18:38
Này muội sao chỉ tin 1 nửa thôi nửa kia đâu ,yêu thì phải tin hết chứ.

LSB_ngo'n cha^n
10-06-2003, 11:34
anh ta nói yêu mình , vậy mình đồng ý lời anh ta nói yêu nhưng nhận lời anh ta chỉ là một nửa của trái tim mình thôi nửa còn lại là để cho thời gian và những tình cảm mà anh ta bày tỏ ra sao ? chứ không thể nào nói yêu là yêu ngay được bạn à !

Mèo Mù
10-06-2003, 16:59
yêu không nhất thít là phải tin hít nếu tin hít sẽ trở thành mù wáng à, đồng ý là nên tin tưởng ngừi mình uiu nhưng mà có gì đảm bảo là trong 10 năm đó người kia không thay đổi, và ngừi con gái thì tuổi xuân có giới hạn thui à. tuy vt không đồng ý với pé chíp về cách chọn ngừi iu như vậy, đến với người này nhưng vẫn nhớ đến ngừi kia, nhưng mà vt vẫn thông cảm cho pé chíp thui à

LSB-CongTonThang
05-08-2003, 20:00
Đúng là một lẻo đường tình éo le!!!. Khi fải quyết định yêu một trong hai người Đàn ông . Vừa muốn không cho ai bị tổn thương hết , vẫn co thể giữa được tình huynh đệ , liệu điều dó có được không? Nhưng CTT tin tưởng bé Chíp sẽ làm được việc do !! Chúc bé Chíp may mắn nhe !!

LsB-a LiTtLe GeCkO
05-08-2003, 21:32
Cuộc đời hạnh phúc nhất là được yêu người và được người yêu lại , em đã là một người như vậy . Em đã khóc trong nước mắt , khóc cho yêu thương và khóc khi nhận ra rằng cuộc đời đã không bất công đối với em . Em đã phải khó khăn khi đối diện với cả hai người , em đã phải suy nghĩ rất nhiều . Em không biết ngày mai sẽ ra sao với em , nhưng em biết em đã yêu , yêu bằng cả trái tim mình . Thời gian , sự xa cách sẽ không làm cho em bớt nhung nhớ mà trái lại , em càng thêm tin tưởng vào tình yêu của chúng mình , em đã biết em có ý nghĩa thế nào với cuộc sống của anh và em biết rằng anh đã yêu em .Mình à , em yêu mình , yêu nhiều lắm ... muahzzzzzzzzz

---------------------------------------------
[scroll:7f7f04d0a4]Trong cuộc sống điều đau khổ nhất đó chính là anh phải xa em[/scroll:7f7f04d0a4]
Em không tin ở câu nói đó vì với chúng mình , sự xa cách càng làm cho chúng mình thêm yêu nhau , có phải không anh ....

LSB_quận chúa Triệu
06-08-2003, 15:17
Hãy nói với em rằng anh yêu em Để em có thể chọn ra người thật sự để em gởi gắm tấm thân !!!Nếu hai anh đều thật sự yêu em thì em có lẽ là người con gái hạnh phúc nhất đời phải không ??Nhưng sự thật là không !!Cả hai anh đều là bạn thân của nhau từ nhỏ đến lớn em không thể vì em mà hai người bất hoà với nhau . Hãy cho em thời gian để suy nghĩ !!Cả hai anh em không muốn làm tổn thương đến bât cứ một người nào cả .Nhưng em dều thích cả ai anh như thế làm sao được ??Một người có tình một người có nghĩa với em ,em không thể chọn ra người nào cả .Hai anh hãy nói đi làm sao bây giờ ?Làm sao để lựa chọn cho thích hợp được ??....

lequangnhat
06-08-2003, 17:33
bai viet cua ban that hay nhung ma theo minh nen dut khoatvoi mot nguoi va nen noi thang voi ho .dung de ho hieu sai ve ban

LSB_quận chúa Triệu
07-08-2003, 13:47
Sao lại phải như thế ??dứt khoát sẽ làm cho người đó thù hận mình thôi !!!Cứ để họ suy nghĩ đi rồi sẽ có người tự rút lui thôi ^_^

LsB-a LiTtLe GeCkO
07-08-2003, 21:55
Bạn à , mình cũng đã nói rùi. Hai người cũng đã biết mọi chuyện , đó là một kết thúc tốt đẹp . Liệu giữ mãi trong lòng có được không ? Cuộc đời hạnh phúc nhất khi hiểu rằng mình đang yêu ai chứ không nói đến mình yêu người đó là đúng hay sai .

xuanduy
20-08-2003, 18:03
đối với tôi , tình yêu ko bao giờ có ranh giới và cũng ko bao giờ có giới hạn vì thế con người ta đã yêu ko thể làm điều ngược lại , khi tình cảm của mình lại bị chia đôi cho hai người mà mình yêu thương hơn chính bản thân mình . và một danh nhân của văn hào nước nhà cũng đã từng nói :
"...........yêu tha thiết thế vẩn còn chưa đủ ....." vì thế sống ở đời chúng ta ko thể làm gì khác hơn hay khác đi hay ngược lại khi trái tim đã là của hai người....

_MetallicA_
21-08-2003, 09:43
Tất cả quá bình thường đi,tôi đã từng tán đổ 1 người chỉ vì một câu nói đó:
Một lần cô ta rủ tôi đi uống cafe thi tôi từ chối bởi lý do:anh sẽ không uống cafe,vì uống cafe vào làm anh mất ngủ,mà anh về nhà chỉ gặp em khi ngủ,mất ngủ thì làm sao gặp được em.....
tán thua em cả

TrieuPhiYen_213
21-08-2003, 09:55
chip
muội gửi đến tỷ một câu hát nhé:
tình nay em trao đến người suốt cuộc đời

_MetallicA_
31-08-2003, 22:30
Ai lại giám phản đối chị chip thế.chán sống rồi hay sao.không sợ bị del nick à

ly_dai_duong
01-09-2003, 17:51
Mình đọc bài của bạn rồi, hay .. hay lắm, không biết mình nói câu này có làm cho bạn buồn không nhưng mà .... bạn đừng bao giờ mỉm cười cùng lúc với 2 người đàn ông. Tất cả đàn ông đều không thích điều đó .

LsB-a LiTtLe GeCkO
01-09-2003, 19:52
Một nụ cuời có thể xoá tan mọi không khí não nề đang bao trùm , mất mát gì một nụ cuời . Ngay cả khi tôi chỉ được lựa chọn một , tôi cũng vẫn mỉm cười với người đàn ông mà tôi đã không chọn lựa . Bạn hỏi vì sao ư ? Có lẽ vì tôi không giống bạn . Có thể yêu nhưng nếu vì một chuyện gì đó mà không thể ở bên nhau được cũng xin đừng làm khổ nhau hoặc làm cho người nào đó phải khó xử. Ngày hôm nay tôi biết ai là người tôi yêu , và tôi đều mong rằng cả hai đều là bạn của nhau ...

vietdaica
12-09-2003, 20:30
cô bé chip này thật làlalala tài yêu như vậy thì VĐC cũng muốn yêu nè
có người yêu như chip thì quá tuyệt vời
ko bít bao giờ VĐC mới tìm được người như vậy để được yêu đây
nghĩ đến mình mà nát cả ruột gan hức hức
ông trời ko có mắt , đúng là thần tình yêu bị mù các huynh muội ah

yenthanhdaihiep
16-09-2003, 18:21
Tình cảm của chíp thật rắc rối, anh ko biết khuyên em thế nao cho em hết buồn nhưng chíp a` ,theo anh , tình yêu thì chỉ dành cho một người thôi, nếu anh là một trong 2 người kia, nói thật nhé anh cũng không thể có một tình cảm chân thành với em được nếu biết em yêu liền một lúc 2 người đàn ông.Đừng do dự nữa hãy chọn một người thôi, , lắm mối tối nằm ko đấy em a`

LsB-a LiTtLe GeCkO
16-09-2003, 22:08
Bài này bé chips viết từ lâu lắm rồi . Khi hai người ấy biết được sự thật , họ đều khó xử . Nhường nhau ư ? Liệu họ có yêu bé chips không ? Tranh giành nhau ư ? Liệu có phải là đàn ông không ? Và câu trả lời chỉ có thể do bé chips quyết định mà thôi . Bé cũng đã nói bé đâu muốn yêu nhiều làm gì , khổ mình mà cũng khổ cả người ta , nhưng duyên số con người ta đã vậy rồi thì phải bước tiếp thôi chứ còn biết làm sao . Kết thúc của câu chuyện đó là : Một người bi giờ thành " ông xã " của bé chips , hì , và bé sẽ mãi yêu " ông xã " mà thôi . Và người kia đã trở thành một người bạn tốt , một người anh " đặc biệt " của bé rồi . Đời đẹp như vậy đó :love2:

devil_boy
17-09-2003, 17:03
Tình yêu đôi lúc công nhận cũng là sự mù quáng nhưng nói thât khi chúng ta đã yêu rồi thì cái mù quáng của chúng ta cũng chính đáng thôi.

Tất cả mọi cái đều tự nhiên
Tự nhiên đến rồi tự nhiên quen
Tự nhiên thấy lòng mình xao xuyến
Xao xuyến rồi yêu cũng tự nhiên

throughtx
19-09-2003, 14:11
Cô ấy nhận lời yêu tôi.Nhưng tất cả tình cảm mà cô ấy dành cho tôi chỉ là một chiều.Tôi rất dau khổ nhưng vẫn phải chấp nhận tất cả.

daihiep_hodo
20-09-2003, 14:00
chip ơi ko ngờ em lại có 1 t/y sướt mướt như vậy anh là 1 thằng con trai lăng nhăng nhưng cũng phải xúc động vì em yêu ng ta quá trời.hic' hic' có lẽ anh phải cho em 1 lời khuyên .đó là em hãy yêu anh đi.hihihi....

LsB-a LiTtLe GeCkO
20-09-2003, 21:53
Nói chi mà khôn thế anh , bé chips chỉ yêu ông xã thôi chứ hỏng nghe và tin lời anh chàng nào nữa đâu . Một người là quá đủ rồi , đừng quá nên tham lam , mệt mỏi lắm . Anh nói anh lăng nhăng hả , vậy để bé chips bói tương lai về đường tình duyên cho anh nhé : Cuối cùng anh sẽ yêu 1 người mà không bao giờ anh có thể nghĩ rằng một ngày cô ấy lại là người yêu của anh . Và đến khi đó anh chỉ có một mình cô ấy mà thôi , còn các cô gái khác chả còn ý nghĩa gì hết . Đảm bảo bé nói đúng cho mà coi , cứ chờ xem :wink: