PDA

View Full Version : Yêu người hơn tuổi? Liệu có sao không??

boy_hoaphuongdo
27-05-2003, 12:01
Tình yêu thường thì người con trai hơn tuổi người con gái. Nhưng liệu ngược lại thì tình yêu đó có đc không vậy? Đệ thấy có nhiều trường hợp như thế rồi. Nhưng vẫn thấy có một khoảng cách gì đó đối với trường hợp này. Theo các anh chị thì vấn đề này như thế nào???

hoahongdaygai
27-05-2003, 13:23
khỏang cách gì hả nhóc?chị nghĩ là không vấn đề nếu đấy là tình yêu thực sự của hai người.tình yêu không phân biệt tuổi tác mà.cái chính là hiểu nhau,tôn trọng nhau và yêu nhau.nhưng nếu người con trai không chấp nhận được cô ấy già hơn thì cũng hơi có vấn đề,còn nếu chấp nhận được thì ok mà.rất nhiều người yêu người con gái hơn tuối đấy nhóc.không sao đâu nếu nhóc yêu thật sự .Nhé!

boy_hoaphuongdo
27-05-2003, 14:03
Chà chà. Bà chị đồng hương này có vẻ sành về tình yêu nhỉ??? Ma bà chị bi nhiêu tuổi mà cứ gọi tui là nhóc hoài vậy??? Cẩn thận em lại...........bà chị đó nha.
Vậy hỏi bà chị một câu. Đối với tình yêu đó thì ai là người fải suy nghĩ nhiều hơn vậy??? Con trai hay con gái???

LSB-Tế Công
27-05-2003, 17:19
đối với tình yêu à con trai suy nghĩ nhiều hơn con gái chắc chắn luôn , coi nè khi đi chơi con trai phải nghĩ ra cái gì để nói mà làm cho con gái thích và cùng thảo luận về vấn đề đó này , rồi thì nghĩ cách tạo ra được những tình huống bất ngờ and lãng mạng nè , rồi còn chạy tới chạy lụi lo chạy vạy cái lệ " đầu tiên " của 1 cuộc hẹn hò này .......... nhiều nhiều lắm chứ !!! ^_^

LsB-a LiTtLe GeCkO
27-05-2003, 17:47
Với thanh niên như chúng ta thì vấn đề này chả có gì là quan trọng nhưng có bao giờ các bạn đặt địa vị mình ở người làm cha làm mẹ chưa . Các bạn còn trẻ nên việc yêu người hơn tuổi , lại nhất là yêu " chị " thì càng khó hơn . Con gái " thường già nhanh " so với con trai cùng tuổi , bạn thì có lẽ bạn sẽ không quan tâm đến vấn đề đó . Tình yêu mà - tình yêu đâu có phân biệt tuổi tác . Hồi đầu bé chips cũng có ý nghĩ như các bạn nhưng đến khi người bạn thân của chips yêu 1 chị hơn anh ý 3 tuổi thì lúc này gia đình anh ý kịch liệt phản đối . Bên tình bên nghĩa bên nào nặng hơn . Nếu như tiếp tục yêu thì bạn sẽ phải nói dối gia đình, vậy bạn có muốn không ?Khi bạn làm 1 việc gì đó , hãy suy nghĩ thật kĩ , đừng vì việc làm của mình mà khiến nhiều người phải buồn phiền , vậy đấy . Có những lúc mình phải sống vì mọi người . Đó mới gọi là cuộc đời

Bất Ảnh Vô Hồn
27-05-2003, 19:27
Có câu "tình yêu là không biên giới, tình yêu là không kể tuổi tác". Điều này có lẽ đúng vì khi yêu người ta thường bất chấp tất cả. Đệ cũng có một tên bạn thân yêu một chị hơn hắn 1 tuổi. Hai người hiện rất hạnh phúc, vì thế đẹ thấy điều đó là bình thường thôi. Trong chuyện này người ta thường gặp sự ngăn cản của gia đình nhưng điều đó có thể vượt qua nếu hai người yêu nhau thật lòng.

Thiet Long
28-05-2003, 09:53
khoảng cách đó là cái gì vậy .ai bảo đấy là khoáng cách nào
đó là tình iu của họ tình iu họ dành cho nhau theo kiểu của nhau bạn không iu như thế thì bạn không thể hỉu nổi là đúng rùi

hoahongdaygai
28-05-2003, 13:24
boy_hoa phượng đỏ:thì ai bảo em gọi các anh các chị.mà chị là chị là đúng rùi ,đừng kêu ca nhiều.Trong tình yêu ư?cả hai đều nghĩ nhiều như nhau thôi.Con trai cũng như con gái mà.Con trai nghĩ cách lãng mạn thì con gái cũng vậy mà,Con trai nghĩ cách làm con gái vui thì con gái cũng nghĩ cách làm bạn trai vừa lòng mà.vì vậy là hoà.Không có sự hơn kém trong tình yêu.Chị 22 tuổi thôi em ạ.

boy_hoaphuongdo
28-05-2003, 19:15
Thế đã ai gặp fải trường hợp như vậy chưa mà nói hay thế không biết??? Hihi, em cũng gặp một trường hợp như thế rồi. Đầu tiên thì cứ chị chị em em, rồi họ yêu nhau, nhưng vẫn xưng hô như cũ, cuối cùng bỏ nhau( dù rất đẹp đôi). Thế lên em mới thắc mắc thế mà. Nhưng theo em thì chắc chắn vẫn có một khoảng cách giữa họ.

LSB_Doan cong tu
28-05-2003, 21:01
heheh trường hợp này tui gặp roài,đó là hai đứa bạn tui đều yêu em của nhau thế mới chớ trêu chứ.nhưng cũng phải nói rằng tình yêu hơn kém tuổi nhau cũng có cái hay của nó vì nhỡ hai người đó sau này thành lập gia đình chông già vợ trẻ hay quá còn gì ngồi mà ngắm vợ ko sướng à.

LSB-Dieu
28-05-2003, 21:11
Thế đã ai gặp fải trường hợp như vậy chưa mà nói hay thế không biết??? Hihi, em cũng gặp một trường hợp như thế rồi. Đầu tiên thì cứ chị chị em em, rồi họ yêu nhau, nhưng vẫn xưng hô như cũ, cuối cùng bỏ nhau( dù rất đẹp đôi). Thế lên em mới thắc mắc thế mà. Nhưng theo em thì chắc chắn vẫn có một khoảng cách giữa họ.

ui zà...theo tỷ nghĩ thì yêu nhau tuổi tác không thành vấn đề...có một thằng nhóc kém tỷ 1 tuổi mà tỷ cũng quý quý nói vậy với tỷ....không có một cái gì là lạ cả bởi vì ai biết được tình yêu đâu nào...nhưng mà vẫn xưng hô như cũ thì....( bỏ nhau cũng không ngoài lí do)....nếu có ai mà nhỡ yêu như vậy thì cứ bình thường thôi bởi vì đó là điều bình thường mà,có khi còn có gì đó hay hay nữa cơ!

Bất Ảnh Vô Hồn
01-06-2003, 16:43
Trong tình yêu có rất nhiều khoảng cách. trong quá trình yêu người ta sẽ dần dần thu hẹp khoảng cách đó. Còn bạn muốn biết khoảng cách đó là gì ư? hãy thử yêu đi.

LSB-Tế Công
02-06-2003, 09:53
thôi tại hạ hổng dám có ý kiến nữa vì bán gái của tại hạ cũng lớn hơn tại hạ 1 tuổi đấy thôi hiiiiiiiiii ^_^ và mọi chuyện vẫn tốt đẹp cả đấy

Cool
02-06-2003, 14:07
thôi tại hạ hổng dám có ý kiến nữa vì bán gái của tại hạ cũng lớn hơn tại hạ 1 tuổi đấy thôi hiiiiiiiiii ^_^ và mọi chuyện vẫn tốt đẹp cả đấy

oài hic hic khi yêu thì sao mà biết đuơctuổi tác cơ chứ hic hic chỉ biết là yêu thôi lúc đó yêu vào rồi thì có hơn 3 hay 4 tuổi cũng mạc kệ hi``ii..nói thế có đúng không nhể....

LsB-a LiTtLe GeCkO
02-06-2003, 16:48
khoảng cách đó là cái gì vậy .ai bảo đấy là khoáng cách nào
đó là tình iu của họ tình iu họ dành cho nhau theo kiểu của nhau bạn không iu như thế thì bạn không thể hỉu nổi là đúng rùi
Có thể Thiet Long nói đúng nhưng có cần thiết phải nói gay gắt như vậy không nhỉ ? Bé chips nói rùi , là người ngoài cuộc thì nói 1 cách khách quan mà thôi . Và cũng có lẽ vì bé chips không quen với việc đó .
Thiet Long cho bé chips hỏi 1 câu nhé " Thiet Long đã yêu người hơn tuổi lần nào chưa ? " . Hãy bảo vệ quan điểm của bạn cho mọi người cùng thấy đi :wink:

LSB_Doan cong tu
02-06-2003, 17:59
hi bé chip hỏi vậy là làm khó thiet long rùi ,vì nhỡ huynh ấy chưa yêu người hơn tuổi thì sao cà vì vậy mình chắc rằng quan điểm của huynh ấy vẫn như lúc đầu thui à.

boy_hoaphuongdo
03-06-2003, 12:39
Chà chà, thế cơ đấy. Đúng là tình yêu có khác nhỉ. Như thế này thì em cũng fải đi tìm thử người yêu hơn khoang 3 đến 4 tuổi xem như thế nào. Chứ nghe anh chị quân mo thì thấy ngứa ngáy quá à. HI

Cool
03-06-2003, 12:50
Chà chà, thế cơ đấy. Đúng là tình yêu có khác nhỉ. Như thế này thì em cũng fải đi tìm thử người yêu hơn khoang 3 đến 4 tuổi xem như thế nào. Chứ nghe anh chị quân mo thì thấy ngứa ngáy quá à. HI

oài nói thế thôi chứ hic hic anh xin chú chú đừng có điên đi hic hic anh thì anhchả có dại đi tìm bà chị nào hơn anh 3 hay 4 tuổi để yêu cả hic hic ....sợ lém em à kh`i khi`

boy_hoaphuongdo
03-06-2003, 13:07
Nhưng con gái hơn tuổi mình chắc chắn sẽ biết nhiều cái hơn mình. Hiểu đời hơn mình, và biết đâu vì thế mà chìu mình thì sao nhỉ??? Yêu người hơn mình 3 đến 4 tuổi thì chắc cũng đi làm rồi------> mình đỡ fải chi tiên nhiều hơn người kém tuổi. Haha, đúng không bác Thach Sanh??? Rồi về già, họ ......trước mình vì thế mình có thể........................nhỉ !!!!!
Tội gì mà không yêu người hơn tuổi nhỉ !!!!! Quyết tâm.

hoahongdaygai
05-06-2003, 12:37
mình chưa yêu người kém tuổi nhưng mình được người kém tuổi yêu rồi.Mình thấy tình yêu của họ cũng như của những người khác thôi.ty không có tuổi mà,vô tư mà yêu đi các bnạ ạ.Miễn là yêu thật lòng.

boy_hoaphuongdo
05-06-2003, 12:55
tất nhiên là tình yêu không quan trọng tuổi tác rồi. Nhưng với những trường hợp như thế liệu có đc lâu dài không? Vì sẽ có những rắc dối mà. Đối với con gái thì một thời gian liệu họ có chê người kia là quá trẻ con không? Vì con gái luôn già dặn hơn con trai mấy tuổi cơ mà. Và đối với con trai thì họ có chê con gái quá già không?? Nói thật em cũng thích yêu những người hơn tuôi em lắm đó. Nhưng chưa tìm đc ai. HI HI HI HI

hoahongdaygai
05-06-2003, 13:36
nếu là tình yêu thì no vấn đề mà."yêunhau củ ấu cũng tròn mà".Em thích yêu người lớn tuổi à???Vì sao vậy??không sợ ư????

Cool
05-06-2003, 14:23
nếu là tình yêu thì no vấn đề mà."yêunhau củ ấu cũng tròn mà".Em thích yêu người lớn tuổi à???Vì sao vậy??không sợ ư????

oài nếu mà sợ thì thôi đừn yêu nữa h`i`i...còn đã yêu thì không lên sợ gì hết thật đấy......

boy_hoaphuongdo
05-06-2003, 20:02

Sợ?????????? Sao lại có từ khó hiểu thế này nhỉ??? Sao lai fải sợ nhỉ???? Sợ thì còn nói làm gì nữa? Đàn ông con trai, dám nghĩ dám làm, dám làm dám chịu mà.

LSB-Dieu
06-06-2003, 21:25
tỉ có một ví dụ kinh điển cho boy_hoaphuongdo đây! tỉ biết 1 đôi chị hơn tuổi anh và 2 anh chị vẫn xưng hô là chị em từ hồi mới còn yêu cho đến tận bây giờ nè...họ lấy nhau rồi và đã có con nữa nhưng vẫn xưng hô chị em như xưa!
bây giờ thì còn băn khoăn không nào?
yêu nhau tuổi tác không thành vấn đề!

boy_hoaphuongdo
07-06-2003, 17:03
tỉ biết 1 đôi chị hơn tuổi anh và 2 anh chị vẫn xưng hô là chị em từ hồi mới còn yêu cho đến tận bây giờ nè...họ lấy nhau rồi và đã có con nữa nhưng vẫn xưng hô chị em như xưa!
bây giờ thì còn băn khoăn không nào?
yêu nhau tuổi tác không thành vấn đề!
Hay vậy sao??? Thích thật, như vậy thì mình hiểu rồi. Tình yêu thật là tuyệt vời đúng không bạn. Nó sẽ tuyệt vời hơn khi mình biết yêu và yêu thực lòng.

LSB-Dieu
09-06-2003, 11:19
haha chính tỉ còn thấy bất ngờ vì tỉ không tin là khi yêu nhau họ vẫn xưng hô chị em mà vẫn giữ được tình yêu.
trên đời này không gì là không thể mà nhất là chuyện tình yêu! phải không nào?

boy_hoaphuongdo
09-06-2003, 19:04
Công nhận là hay thật. Trong tình yêu không có giói hạn đúng không bạn???

hoahongdaygai
14-06-2003, 10:45
vậy thì hãy an tâm mà yêu đi boy_hoa phượng ạ.chúc cho cậu mau tìm được tình yêu.Hãy thử yêu xem tình yêu vị gì nha.