PDA

View Full Version : Muốn giữ đc người yêu thì fải làm như thế nào???

boy_hoaphuongdo
25-05-2003, 13:10
Các anh chị nào đã từng trải hãy giúp em với. Muốn giữ đc người yêu thì fải làm như thế nào vậy???

hoahongdaygai
25-05-2003, 20:57
hic hic hic Nhóc ơi!Em hỏi câu này khó thí mồ ai mà trả lời được cơ chứ.Giữ người mình yêu ư?Nếu đã là tình yêu thực sự đâu cần giữ hả em.Tin nhau là chính.Tình yêu được xây dựng từ niềm tin mà.Em biết không nếu không tin nhau thì khó sống với nhau lắm.Hãy tin vào người em yêu và như vậy là giữ được phải không em???

tinhyeucuariengminh
25-05-2003, 22:39
hic hic hic Nhóc ơi!Em hỏi câu này khó thí mồ ai mà trả lời được cơ chứ.Giữ người mình yêu ư?Nếu đã là tình yêu thực sự đâu cần giữ hả em.Tin nhau là chính.Tình yêu được xây dựng từ niềm tin mà.Em biết không nếu không tin nhau thì khó sống với nhau lắm.Hãy tin vào người em yêu và như vậy là giữ được phải không em???
đúng đấy tỉ ấy nói đúng đó nhưng nếu như huynh ko tự tin thì có thề tỏ ra ân cần thương người ta một chút hiểu ý người ta và đặc biệt là đừng có quá ghen tuôn,ràng buộc,sở hữu người ta quá vì đó là những nọc độc giết chết tình iu :lol: :lol:

Thiet Long
25-05-2003, 22:54
tuỳ bạn tấm lòng bạn có tới dâu thì sẽ giữ dược tới đó .chỉ đơn giản ban thế nào
giư ư . dừng có giữ nếu không phải là của mình
chỉ cần iu , iu và iu
thế thui

LsB-a LiTtLe GeCkO
26-05-2003, 13:51
Lần đầu tiên bé chips gặp 1 câu hỏi " khó gặm " đến như vậy . Bé chips nghĩ trong tình yêu thì để giữ lại được nó không phải là dễ mà cũng không phải là khó . Có những lúc ta hờ hững mặc cho tình yêu của mình muốn đến đâu thì đến . Có những lúc tình yêu đó sắp rời xa ta thì ta lại muỗn níu kéo lại . Nhưng có khi nào bạn nghĩ rằng níu kéo lại là cách tốt nhất . Hãy sống thật với chính mình , có lẽ đó là cách để bạn giữ lại được tình yêu đích thực của trái tim :wink:

LSB-nhocthuytien
26-05-2003, 14:54
Tình yêu luôn là một điều kì bí. Nó có thể bên người ta lúc nào không biết, mà đi lúc nào không hay. Nó không phải là vật mà chúng ta nắm trên tay rồi không sợ mất.
Đã từng có câu "tình yêu không phải là thứ mà khi có thì vĩnh viễn không thể mất".
Không phải ai cũng có thể giữ được tình yêu, mỗi người sau khi yêu thì có một kinh nghiệm riêng cho mình mà thôi. Bởi nhiều khi với người này thì dùng cách đó, nhưng với người kia thì dùng cách khác.. để giữ tình yêu, chứ nếu dùng một cách thôi mà giữ được tình yêu .. có lẽ các chuyên gia đã làm sách bán rồi.
Điều cần có để tình yêu bền vững thì cả hai người cần hoà chung một nhịp trái tim. Có như thế mới được.

Trở về lương sơn
27-05-2003, 10:04
tình yêu đến ta không mong đợi gì , tình yêu đi ta không hề hối tiếc

boy_hoaphuongdo
07-06-2003, 17:44
Đâu có đỏn giản như thế đc chứ. Ví dụ như. Có một đôi yêu nhau cũng đc lâu rồi. Nhưng chẳng biết sao cô gái lại tự nhiên nói muốn chia tay. Trong khi đó, chàng trai là một người hết sức chân thành, hiền lành và cũng là một người yêu thật lòng. Nhưng chẳng làm thế nào để giữ đc tình yêu của mình. Khi mà chia tay, chàng trai đó đã tâm sự cùng tui rất nhiều. Người con gái đó cần gì là người con trai tìm mọi cách để làm bằng đc. Nhưng điều đó vẫn xảy ra....... Đối với vấn đề này thì bạn có biết nguyên nhận tại sao không????

lsb_Đoàn Dự
14-01-2004, 20:33
hic hic hic Nhóc ơi!Em hỏi câu này khó thí mồ ai mà trả lời được cơ chứ.Giữ người mình yêu ư?Nếu đã là tình yêu thực sự đâu cần giữ hả em.Tin nhau là chính.Tình yêu được xây dựng từ niềm tin mà.Em biết không nếu không tin nhau thì khó sống với nhau lắm.Hãy tin vào người em yêu và như vậy là giữ được phải không em???Hoa Hồng... nói đúng đó nhưng vẫn còn thiếu . Nếu chỉ cần tin nhau thì vẫn còn thiếu mà chúng ta cần có một sự rằng buộc nữa không có cái này thì sẽ khó mà có một tình yêu vững bền được

hoahongdaygai
16-01-2004, 17:01
Hổng dám ràng buộc đâu nha.Ràng buộc nhau rồi ai gọi làty nữa chứ.Ty mà cần ràng buộc thì tờ ...oi...toi à.Đừng ai dại mà nghe lời dạy này của bạn ấy nha.Muốn giữ được người yêu chấc chỉ có ty thôi.Các bạn đã nghe câu:"Chỉ điều xuất phát từ trái tim mới đến được trái tim"Chưa?Câu đó hay đấy chứ???