PDA

View Full Version : Tai sao nguoi con trai lai xa lanh...?

Trang : [1] 2 3

21111984
20-05-2003, 15:39
TAi sao khi con trai bo tu choi tinh cam lai thuong xa lanh nguoi con gai do? Khi ma nguoi con gai do muon lam ban thuc su thi lai tro thanh nguoi xa la tu chinh nguoi con trai do gay nen. Tai sao chu nhi? Sao ho khong tao tu tinh yeu sang thanh mot tinh ban chan thanh, nhu vay co phai la tot hon khong?
Nhieu nguoi lai tro mat voi nguoi con gai do khi nguoi con gai do tu choi? Nhu vay co phai la tot khong?????

LsB-a LiTtLe GeCkO
20-05-2003, 21:21
Đó gọi là cuộc sống , có nhiều điều ta không thể nào giải thích nổi nhưng mà vẫn phải chấp nhận nó cho dù ta có không muốn đi chăng nữa . Từ tình bạn để thành tình yêu thì có thể nhưng mà từ tình yêu đến 1 tình bạn rất khó . Nếu không muốn nói là " hiếm ". Bạn cho rằng điều đó có gì là khó , nhưng nếu như bạn là người trong cuộc thì không dễ 1 chút nào hết . Vì 1 lí do nào đó mà ta phải chia tayvới người mình yêu , điều đó có nghĩa là " sự tốt đẹp " về người đó trong mắt ta không còn như xưa , trái lại ta thấy sao mà " xấu xí " đến thế , và ta ghét " người ấy " cho dù họ vẫn thế , không thay đổi là bao . Và ta nhận ra rằng , ta không thể coi người ta là bạn được . Vậy thì ta cũng không nên buồn làm gì , hãy mỉm cười cho dù ngày mai có ra sao , cho dù người khác nói ta thế nào, ta vẫn là ta mà thôi :cuoi1:

21111984
21-05-2003, 16:59
Cám ơn từ những lời chân thành chủa bạn. Nhưng ý mình hỏi , người mình từ chối là người mà mình không yêu, mình chỉ coi người ta như bạn mà thôi nhưng họ lại không muốn như vậy, họ muốn thân thiết hơn, và nói trắng ra là họ muốn làm bạn trai mình. ???????

LSB-VanQuyet
22-05-2003, 11:35
không phải là họ xa lánh mà có nhiều nguyên nhân , nên họ không thể nào mà nhận lời được . trong xã hội có nhiều khúc mắc lắm !

21111984
22-05-2003, 15:32
không phải là họ xa lánh mà có nhiều nguyên nhân , nên họ không thể nào mà nhận lời được . trong xã hội có nhiều khúc mắc lắm !
Mình nghĩ chẳng có lí do nào đâu. Chẳng qua là bạn trai thấy không được nhận lời nên mới ngại, phải vậy không????

LSB-VanQuyet
22-05-2003, 18:56
nếu 21111984 là người bạn trai đó thì 21111984 sẽ nói gì ? và xử lý ra sao khi mà người con gái đó muốn yêu người con trai mà người con trai đó không đáp lại lời của con gái ?

21111984
03-06-2003, 13:56
nếu 21111984 là người bạn trai đó thì 21111984 sẽ nói gì ? và xử lý ra sao khi mà người con gái đó muốn yêu người con trai mà người con trai đó không đáp lại lời của con gái ?
Mình hả, mình nếu không yêu được người mình yêu thì mình sẽ cố gắng trở thành người bạn tốt của người đó, bạn bè thì bao giờ cũng thoải mái hơn phải không nào???

LsB-a LiTtLe GeCkO
03-06-2003, 20:12
Mình không ở hoàn cảnh của họ thì làm sao mình có thể hiểu được tâm lí của họ . Mà chuyện người ta bỗng dưng xa lánh cũng là chuyện bình thường thôi . Họ cảm thấy họ thất bại trong tình yêu , họ không muốn gặp cô gái đã từ chối tình cảm của mình vì họ vẫn còn yêu cô ấy . Họ nghĩ khi từ chối mình, cô ấy sẽ không có chút thiện cảm nào với mình nữa , mà trái lại cô ấy sẽ ghét mình, và không muốn gặp mình nữa . Vậy đấy , nếu như bạn không muốn người ta như vậy thì hãy gặp trực tiếp anh chàng kia và nói rằng " chúng ta có thể là bạn tốt của nhau " . Bé chips nghĩ rằng chàng trai kia sẽ hiểu và sẽ là 1 người bạn tốt , thực sự :wink:

LSB-dep_trai_lang_tu
03-06-2003, 23:38
Cám ơn từ những lời chân thành của bạn. Nhưng ý mình hỏi , người mình từ chối là người mà mình không yêu, mình chỉ coi người ta như bạn mà thôi nhưng họ lại không muốn như vậy, họ muốn thân thiết hơn, và nói trắng ra là họ muốn làm bạn trai mình. ???????
bạn gái mang mã số này cũng rắc rối nhiêu khê ghê nhỉ,vậy thì huynh đây cũng muốn nói đen ra là muốn làm bạn....thân với mm thì có vấn đề gì không,có rắc rối gì không
:roll:

LsB-a LiTtLe GeCkO
04-06-2003, 09:27
Nếu như bé chips không nhầm thì cái " mã số " mà anh ĐTLT gọi đó chính là ngày tháng năm sinh 21/11/1984 đúng không nhỉ :wink: .
Mà anh ĐTLT nè, em nghĩ tình bạn phải trải qua thời gian , qua thử thách mới biết ai là bạn thực sự chứ , chưa gì anh đòi làm bạn thân của người ta rùi e có quá vội vàng không thế?

LSB_ngo'n cha^n
04-06-2003, 11:36
muội cũng nghĩ như vậy đó là ngày tháng năm sinh , nhưng còn cái tên thì ai biết đây chỉ có 21111984 biết thôi . nều tình bạn của ĐTL đó là tình bạn không có chỉ có ở trên mạng thôi mà ở trên mạng thì cũng cần có nhiều thời gian để tìm hiểu thêm mới gọi là bạn thân được

21111984
13-06-2003, 10:37
đâu có đâu, mà những chuyện đó tôi thấy thường xuyên như thế mà. Những người bạn thân của tôi chẳng hạn, và cũng có thể tôi gạp trường hợp đó rồi.

Trùm.
24-06-2003, 00:08
binh` thuong thì chúng tôi giõn vói nhau cũng vui lắm nhung hôm bũa khi nguoi yêu cua muội qua choi thì tu hôm đó sao muội thấy nguoi do ít giõn vói muội hon truoc lắm muội ko biết fải làm sao để có thể vui vẻ lại,các huynh các tỷ giúp muội nha

LSB-nhocthuytien
24-06-2003, 18:09
nguoihanhphuc: Bạn của NHP làm như thế là đúng, bởi cậu ấy làm như thế tránh gây khó xử cho mọi người mà thôi. Thật sự thì khi NHP đã có bạn trai cũng nên đừng quá vô tư như ngày xưa, như thế dễ gây hiểu lầm lắm, NHP thì không nghĩ gì nhưng liệu người khác không nghĩ không?

Trùm.
25-06-2003, 08:35
cam on thuy tien nha,vay tot nhat la NHP ko nen vo tu nhu ngay xua nua ha.

Bất Ảnh Vô Hồn
25-06-2003, 09:56
Đệ nghĩ vẫn nô tư như ngày xưa cũng được nhưng cần tế nhị những lúc có mặt cả ''người kia'' nữa

21111984
26-06-2003, 16:14
binh` thuong thì chúng tôi giõn vói nhau cũng vui lắm nhung hôm bũa khi nguoi yêu cua muội qua choi thì tu hôm đó sao muội thấy nguoi do ít giõn vói muội hon truoc lắm muội ko biết fải làm sao để có thể vui vẻ lại,các huynh các tỷ giúp muội nha
Bạn a`, như các bạn đó nói đúng đó, dù sao thì người ta muốn tốt cho bạn và bạn nên trân trọng tình cảm trong sáng đó. Chúc bạn vui vẻ

Trùm.
26-06-2003, 22:09
cam on 21111984 nha
du sao thi bay gio NHP quyet dinh se ko fan tam nua va chi yeu thuong 1 nguoi thoi
cam on moi loi khuyen cua moi nguoi nha

21111984
02-07-2003, 14:09
cam on 21111984 nha
du sao thi bay gio NHP quyet dinh se ko fan tam nua va chi yeu thuong 1 nguoi thoi
cam on moi loi khuyen cua moi nguoi nha
BẠn a`, cũng không nhất thiết hẳn như vậy đâu, tìm người nào xứng với mình chứ không hẳn nhất thiết phải chung thuỷ 1 nhười đâu.Bạn hiểu ý mình không?

Bất Ảnh Vô Hồn
04-07-2003, 07:16
Khi bị từ chối tình yêu mỗi người cư xử theo một cách khác nhau. Có thể họ vẫn quan hệ bình thường như những người bạn, có thể họ ngại ngùng xa lánh và cũng có thể họ căm ghét người đã từ chối tình cảm cảu mình. Nhưng cách thứ ba ít khi xảy ra. Người ta tránh mặt bạn có thể là để quên đi tình yêu mà họ dành cho bạn. không gặpmtj cũng là một cách để quên mà. Nếu đúng như vậy thì bạn cứ chờ đợi một thời gian nữ khi nào người ta thấy tình cảm của người ta đã "nguội" bớt người ta sẽ đến gặp bạn thôi. Còn bạn cũng đừng đối xử với người ta khác trước vì như thế người ta sẽ cảm thấy mặc cảm,sẽ thấy rằng bạn không còn quý người ta như trước nữ nên rất có thể sẽ làm cho tình bạn nhạt phai dần. Tôi là một người con trai, đã từng tỏ tình và bị từ chối nên có lẽ tôi hiểu được tâm lý phần nào.Yêu là quyền của mỗi con người mà. Không lẽ vì người ta yêu mình, mình không yêu người ta mà ghét bỏ người ta sao........

LSB_Doan cong tu
04-07-2003, 11:47
[scroll:f6d7850ab9]BẠn a`, cũng không nhất thiết hẳn như vậy đâu, tìm người nào xứng với mình chứ không hẳn nhất thiết phải chung thuỷ 1 nhười đâu.Bạn hiểu ý mình không?[/scroll:f6d7850ab9]

21111984
04-07-2003, 13:24
[scroll:f9788344c3]BẠn a`, cũng không nhất thiết hẳn như vậy đâu, tìm người nào xứng với mình chứ không hẳn nhất thiết phải chung thuỷ 1 nhười đâu.Bạn hiểu ý mình không?[/scroll:f9788344c3]
Tại sao doancongtu lại dùng câu nói đó của mình????????????????

LSB-Mèo Đen
16-07-2003, 11:11
haa hoá ra là ông bạn đó dùng lại câu nói đó của muội hả,hic đi dùng câu nói của người khác mà ko biết ngại ,vào mình chắc là chẳng bao giờ như thế rồi, muội này huynh cũng muốn đưa ra mấy lời khuyên cho muội nhưng mà những ý huynh muốn nói thì hầu hết đều có rồi . Trong tiình yêu con trai thường ích kỷ lắm muội à, suy tử huynh ra thì biết mà thôi, họ mong muốn rằng người con gái đó chỉ là của riêng mình mà thôi, và khi mà ko đạt được thì họ sẽ trở thành một con người hoàn toàn # họ có thể sẽ tìm mọi cách để mà trả thù sự từ chối của người mà họ muốn được yêu( huynh ko nằm trong diện này đâu nha mà do huynh đọc được từ những câu chuyện mà thôi).Khi họ đã yêu rồi thì khó có thể chuyển từ tình yêu sang tình bạn được mà chỉ có thể ngược lại mà thôi huynh mong rằng muội sẽ hết khó xử và tình bạn giữa 2 người sẽ được nối lại nhé.

21111984
22-07-2003, 08:28
Cám ơn huynh bòm đã tâm sự, nhưng không đơn giản như huynh nghĩ đâu , có những người con trai còn tồi tệ đến mức người khác có người yêu rùi mà vẫn muốn người con gái đó thuộc về mình(không phải muội đâu nha), trường hợp này huynh nghĩ như thế nào?

LsB-a LiTtLe GeCkO
22-07-2003, 11:51
Cái này là trường hợp khác mà bạn , thông thường thì những người con trai ấy làm vậy có thể vì quá yêu cô gái của mình hoặc có thể vì lòng ích kỉ cá nhân , dạng giống như không ăn được thì đạp đổ đó . Chàng trai ấy vừa đáng thương vừa đáng trách , nhưng dù sao ta vẫn cứ phải dứt khoát với chàng ta rằng Không yêu là không yêu , đừng có lằng nhằng coi chừng bị tui ghét đó , thử xem chàng ta sẽ sử xự sao?http://ffinsider.net/ff10/animation/1.gifhttp://ffinsider.net/ff10/animation/2.gif

21111984
04-08-2003, 14:42
Oh, như vậy thì không aen thua rồi, nếu họ là con đỉa thì bạn nghĩ sao chứ?

LSB-Cánh chim cô đơn
04-08-2003, 23:32
Cứ thẳng thừng từ chối thì trước sau gì hắn cũng phải "phắn" thôi mà. Có đĩa đến mấy cũng phải có giới hạn thôi, hắn chẳng thể "đỉa" mãi được đâu. Muội cứ kiên cường với lập trường của mình là được.

21111984
12-08-2003, 14:33
Cứ thẳng thừng từ chối thì trước sau gì hắn cũng phải "phắn" thôi mà. Có đĩa đến mấy cũng phải có giới hạn thôi, hắn chẳng thể "đỉa" mãi được đâu. Muội cứ kiên cường với lập trường của mình là được.
Nhưng họ vẫn không từ bỏ thì sao? họ vẫn muốn đạt được ý muốn của họ thì sao??

Trở về lương sơn
12-08-2003, 14:46
Điều đó là niềm đam mê !!! chạy theo tình yêu mà mình theo đuổi , muốn làm cho người mình yêu được hạnh phúc , có thế thôi và chỉ có vậy thôi !!

21111984
12-08-2003, 14:56
Chạy theo tình yêu ư? Tình yêu đâu cần chạy theo đau, tự nó đến và tự nó đi, nhưng những gì nó đến bao giờ cũng thật hơn là mình đi tìm nó.

Trở về lương sơn
12-08-2003, 15:00
Nó tự tìm đến với ta uh , nhưng nó mà tự tìm đến như vậy ta nào đâu có hay

21111984
19-08-2003, 09:38
Nó tự tìm đến với ta uh , nhưng nó mà tự tìm đến như vậy ta nào đâu có hay
TẠi sao lại không chứ? Trái tim ta bỏ đi đâu, chẳng nhẽ bạn cũng không cảm nhận được tinh yêu đến với mình??

Trở về lương sơn
21-08-2003, 15:15
Thế tại sao hai trái tim chúng ta lại không tự tìm đến với nhau trong đêm tối cô đơn

21111984
21-08-2003, 19:16
Thế tại sao hai trái tim chúng ta lại không tự tìm đến với nhau trong đêm tối cô đơn
Chúng ta ư???? Khi chúng ta là những người bạn tốt thì những điều tâm sự có thể lúc nào cũng được , còn những điều bạn nói thì có nhiều cách nghĩ, trái tim có cả tình bạn và cả tình yêu, phải vậy không TVLS?

Trở về lương sơn
22-08-2003, 18:48
Bâng quơ em hỏi thăm anh
Chỉ là câu hỏi vô tình thế thôi
Vậy mà bè bạn đùa vui
Bảo rằng em đã một thời yêu anh
Vâng yêu - yêu - một chuyện tình
Như bao nhiêu mái đầu xanh trên đời
Không yêu- không phải là người
Vậy thì đã có một thời sao đâu !
:? :( :? :roll:

Có một lần đi về phía ấy
Tôi chạm tay, ai gắt : trẻ con
Tiếng nhỏ nhẹ như hờn như trách
Đêm Hồ Tây lóng lánh trăng tròn

Trở về lương sơn
22-08-2003, 21:04
Chúng ta ư???? Khi chúng ta là những người bạn tốt thì những điều tâm sự có thể lúc nào cũng được , còn những điều bạn nói thì có nhiều cách nghĩ, trái tim có cả tình bạn và cả tình yêu, phải vậy không TVLS?

sao mà tình yêu không đc sao? tình bạnk có rồi mới có tình yêu chứ?
bộ you ko muốn đc người ta yêu àh?

cackehoa
24-08-2003, 04:51
Đúng là cuộc sống khó mà nói trước được nhĩ? Khi ta yêu một người nào đó, ta ngõ lời với người đó và ta nhận được một câu từ chối khéo léo. Đến một lúc nào đó, ta cảm thấy đó chỉ là một cảm xúc vu vơ vượt quá tình bạn một chút thì trái tim của người kia lại rung động vì ta. Lúc đó, ta lại cảm thấy đó thật ra chỉ là một tình bạn đơn thuần mà thôi. Cuộc đời là vậy đó, đi kiếm tình yêu thì tình yêu chạy trốn ta, đến khi ta muốn xa lánh nó thì nó cứ bám theo, mà đôi khi lại bám theo một cách quyết liệt nữa chứ. Bạn hãy cứ để tâm hồn của mình như vậy, đến một lúc nào đó, bạn có thể hiểu được một cách đúng đắng cảm xúc của mình thì hãy trã lời. Cái gì vội vàng cũng dẫn đến sai lầm, sai lầm đôi khi muốn sửa lại cũng không có được đâu, lúc đó lại ân hận nuối tiết thì mọi chuyện quá muộn rồi. Tự ái là kẽ thù của tình yêu mà, khi yêu thì con người không được tự ái bạn à, cái đó cũng khó như là khi ta uống một liều thuốc đắng vậy, thuốc thì có thể chữa bệnh, nhưng khi uống nó ta cứ nghĩ đến vị đắng thì sẽ không bao giờ hết bệnh, mà nếu quên đi vị đắng của thuốc thì ta sẽ không bao giờ tự bảo vệ mình để khỏi bị bệnh lại. Tình yêu cũng như vậy đó, luẩn quẩn giữa có và không, giữa không và có khó mà phân biệt được. Có rất nhiều người khi để mất nó rồi mới biết rằng mình đã yêu và đang yêu, lúc đó mọi chuyện đã quá trễ rồi không còn gì cứu vãng được nữa. Tình yêu nó cần phải có thời gian để tự khẳng định chính nó, cái thời gian đó có thể là mau, lâu chưa biết chừng. Đừng để một ngày nào đó ta lại ân hận với chính bản thân mình vì điều mình đã không làm, lúc đó chỉ là ân hận mà thôi, không thể làm lại được bạn à, nhất là tình yêu.

21111984
25-08-2003, 19:27
to TVLS: Đâu có, hihi con gái có người để ý thì vinh dự lắm chứ, nhưng TVLS ạ, không biết bạn nghĩ thế nào nhưng nếu họ chỉ yêu vớ vẩn hay đại loại gần như thế thì cũng chẳng có gì là vui thích đâu.

Trở về lương sơn
27-08-2003, 18:00
mình nghĩ như mình đây khi yêu ai thì tình yêu đó alà chân thành nhất sao lai dối trá cho đc chứ?
nên 211184 đừng lo chi khi có tình yêu đến với bạn
hãy nhớ tình yêu đó chân thành và không bao giờ tắt trong trái tim người yêu thương bạn
tinh anh trao chân thành vô tận
chẳng thể nào thay đổi cho em!

21111984
30-08-2003, 13:54
TVLS ạ, cho mình hỏi câu này nhé, tình yêu có thể đến dễ dàng vậy sao, người đời thường bảo, để đến đượpc tình yêu khó lắm.

Trở về lương sơn
30-08-2003, 15:22
ban biết vì sao tình yêu đến được rất khó mà người ta vẫn đến được không?
vì trong họ có tình yêu thương và nghị lực trao nhau mà
cả hai cùng đi tìm tiếng gọi của nhau thi sao mà không tìm thấy tình yêu được chứ?

21111984
01-09-2003, 10:57
Nhưng nhỡ bạn thì là đơn phương thì sao? LÀm sao bạn biết chắc rằng bạn đã theo đúng con đường tình cảm bạn chọn.

Trở về lương sơn
02-09-2003, 09:00
ai yêu nhau chẳng đơn phương một thời
anh yêu em đơn phương cũng thế thôi
em có hiểu cho tình anh không nhỉ
mà sao em là bạn anh hoài

anh không giận em vô tình quá
mà giận lòng sao nỡ xa em
để cho em buồn nhớ trong tim
anh thật đáng bị em yêu roài đó!

21111984
03-09-2003, 09:48
Hi hi TVLS ơi, chẳng ai lại nói là "đáng bị yêu" bao giờ cả. Vậy mà cũng nói được

Trở về lương sơn
03-09-2003, 10:23
có mà , vì 21111984 cần được yêu
TVLS chọn con đường mà 21111984 đã đi , bạn đáng được yêu , chẳng nhẽ bạn lại không cần người khác yêu mình :roll: :wink:

Trở về lương sơn
03-09-2003, 19:47
ta yêu nhau trong chiều nắng đỏ
và trao nhau tình mộng như mơ
ai có người iu đâu mà sợ
vì tim ta trót trao ai roai`!!

Nguyen Ngoc Toan
05-09-2003, 16:47
Không phải la người con trai nào cũng như thế mà đó có thể là một số người nào đó nhưng ban thân mến ơi đừng có vơ đũa cả nắm như thế, vì có rất nhiều người con trai tốt mà, giống như huynh đây này, huynh cũng là một người con trai tốt đấy, Muội đừng có nghĩ như thế, vì bằng chứng là có nhiều người con trai vãn theo đuổi cô gái mấy năm khi bị từ chối đó thôi. Con trai trên thế giới này đa phần là tốt cả đấy, hãy tin vào mình, minh quyết định như nào thì mình không được hối hận, chắc là muội cũng trong trường hợp như thế rồi đúng không, nhưng đừng lo lắng vì đó không phải là người con trai tốt đâu, nhưng nếu thật sự có tình cảm với ai (nhưng phải thật lòng) thì đừng nên tù chối tình cảm thẳng thừng quá, có thể từ chối nhưng phải tế nhị va nên để cho người ta có cơ hội.

21111984
06-09-2003, 13:20
Như vậy thì chẳng có ai xấu phải không Toàn, nhưng nhận lời không phải một sớm một chiếu được phải không, và cũng phải xem đó có phải tình yêu hay không nữa đúng không, mình không thể cố cưỡng ép tình cảm của mình là tình yêu được.

Trở về lương sơn
06-09-2003, 16:48
vì sao người con trai lại xa lánh
vì người đó biết mình không thể đem lại được gì cho người con gái , thà rằng một lần đau để cố quên đi niềm đau còn hơn là mãi mãi và suốt đời !!!!!!!!

luongchien
07-09-2003, 12:47
có gì khó hiểu đâu dó chẳng qua chỉ là tính ích kỉ của con trai thui mà nếu người con gái khônkhéo thì vẫn là bạn mà nhưng người con gái mà bỏ rơi người con trai thi chác sẽ chưa biết chuyện gì sẽ sảy ra đâu va các bạn hết sức thận trọng va tế nhị trong chuyện này