PDA

View Full Version : Khi người yêu có nhiều người theo đuổi

Bất Ảnh Vô Hồn
19-05-2003, 14:50
Người yêu đệ là một người khá duyên nên cũng có rất nhiều người theo đuổi. Mặc dù đệ rất tin tưởng ở người yêu mình nhưng đôi khi đệ cũng cảm thấy rất khó chịu đối với những người theo đuổi người yêu mình. Đệ cũng không biết tại sao nữa. Đệ chưa bao giờ trách người yêu mình cả, nhưng đệ rất băn khoăn không biết làm thế nào để có thể hạn chế bớt số người tán tỉnh người yêu mình. Các huynh có cách nào giúp đệ không

LsB-a LiTtLe GeCkO
26-05-2003, 14:56
Cái này thì vừa hạnh phúc , vừa tự hào nhưng nguy cơ đau tim cũng là khá cao . Người yêu mình có nhiều người theo đuổi , cái chính là cô ấy có vì thế mà " làm cao " với mình hay không ? Đó mới là vấn để đáng nói . Nếu cô ấy yêu mình thật lòng thì lo gì . Còn nếu như cô ấy " cậy mình " có nhiều người theo đuổi mà làm cao thì bé chips khuyên bạn nên suy nghĩ kĩ về mối tình này đi , một người con gái đó có đáng để mình phải khổ sở như thế không?

Thiet Long
28-05-2003, 11:07
hãnh diên quả là hãnh diên tui chỉ mong được một người iu như thế
vậy mới thấy được cái giá của bản thân
tin tưởng là diều mấu chốt trong tình iu
bạn chỉ cần bám vào tình iu đó vào niềm tin đó bạn sẽ chẳng còn lo ngại gì nữa

Anonymous
19-11-2003, 14:33
Nếu huynh phải nhờ người khac giúp đỡ về việc này thì cho thấy là huynh không tự tin vào bản thân mình cũng như không tin vào người yêu của mình mất rồi. Khi đã yêu nhau thì nên tin tưởng nhau và khi người yêu bị kẻ khác theo đuổi thì phải tin vào bản thân mình, nếu phải nhờ người khác giúp đỡ thì chứng tỏ là mình yếu kém hơn người ta à. Huynh phải tự tin lên.

Mập
09-12-2003, 04:03
Thế người yêu bạn có khó chịu với những người theo đuổi ấy không?Nếu không thì cũng khá nguy hiểm đấy.Nếu cô ấy cũng khó chịu thì bạn hãy công khai tinh yêu của bạn càng nhiều càng tốt.Người ta biết cô ấy có người yêu rồi thì nản ngay.Chỉ sợ bạn ghen nhiều quá ,ghen cả với những người bạn của cô ấy.

LSB- *Anh Be Lam*
09-12-2003, 09:53
Người yêu đệ là một người khá duyên nên cũng có rất nhiều người theo đuổi. Mặc dù đệ rất tin tưởng ở người yêu mình nhưng đôi khi đệ cũng cảm thấy rất khó chịu đối với những người theo đuổi người yêu mình. Đệ cũng không biết tại sao nữa. Đệ chưa bao giờ trách người yêu mình cả, nhưng đệ rất băn khoăn không biết làm thế nào để có thể hạn chế bớt số người tán tỉnh người yêu mình. Các huynh có cách nào giúp đệ không
Làm như huynh cũng đúng thui .. Huynh có yêu thiệt lòng người yêu mình thì huynh mới có cái hiện tượng .. Người ta gọi hiện tượng đó là Ghen đúng không ... Nhưng theo đệ huynh phải tin vào người yêu mình chứ .. Tình yêu thì phải niềm tin thì mới luôn tồn tại được ... Theo đệ huynh cứ để mọi chuyện thoải mái đi .. Có vậy huynh mới biết người yêu mình có thật lòng với mình không chứ ... Có lẽ đó cũng là thử thách thì sao ...

Bệnh Quan Sách
11-12-2003, 23:35
Cứ để yên thì ko đc rồi nói thật là tôi toi nhìn thấy mấy kẻ cứ quấn lấy người mình yêu thì tôi dám oánh nhau lắm chứ nhưng nghĩ cũng khoái hãy nhìn bọn họ mà coi , mình cứ như là kẻ chiến thắng ấy ...nên tốt nhất mình nên cao thượng một chút ko để ý tới kẻ chiến bại mà làm gì , nên nhớ ko ai yêu một cô gái mà cô ấy chẳng có ai theo đuổi cả huynh đài thật may mắn cho tui làm quen với bạn gái của huynh đài lắm tôi sẽ biến huynh thành kẻ chiến bại đấy hì hì hì