PDA

View Full Version : KHÚC CA BUỒN EM HÁT CHO EM

hoahongdaygai
19-05-2003, 14:49
ANH!!!!!!!
Em đang hát nhưng lời ca cuối cùng cho câu chuyện tình yêu của chúng mình.Nhưng anh đang ở nơi đâu,liệu anh có nghe thấy những lời em tự hát.Em tin rằng tới một lúc nào ấy anh sẽ nghe được nó mà thôi.Ngày mình quen nhau anh đã thì thầm hát cho em nghe ca khúc gì anh còn nhớ không anh?Anh có thể đã quên nhưng em thì vẫn nhớ,nhớ suốt đời và có lễ không thể quên.''Từ khi quen em anh đã biết bối rối vì những lúc thoáng nghe em cười.Anh đã biết con tim trao em mất rồi''Vâng con tim ấy giờ anh đã trao cho ai và ai là người thay em nghe anh hát bài hát ấy,ai vậy anh?Liệu chị ấy có may mắn hơn em hay rồi cũng lại phải tự hát ru như em.?

Anh!Khi yêu nhau anh đã hát rất ngọt ngào rằng;''Sẽ không bao giờ anh phụ tình em,sẽ không bao giờ gian dối tình mình.Thà rằng không yêu thì thôi.Đã nguyện yêu thương nhau rồi ,anh xin thề trọn đời yêu em''
Bài hát ấy em đã hát từng ngày ,từng giờ và luôn có nụ cười rạng ngời của anh trong ấy.Nhưng giờ đây khi hát lại em chỉ thấy một nỗi buồn mà thôi anh ơi.bao câu ca ngọt ngào giờ lại như một mũi tên xuyên vào trái tim em mà thôi.''Bên nhau đôi ta như cây liền cành,dịu dàng như chim tung cánh,chan hoà như bướm vờn hoa.''
Đâu rồi anh hỡi những giây phút ngọt ngào?Đâu rồi những dịu dàng ,say đắm?

Anh!Em đã tin những lời anh nói.tin để giờ đây vẫn mãi buồn.
"Này em yêu ơi!Tình anh ngàn lời muốn nói ,rằng'anh yêu em,yêu em nhất trên đời và chỉ mình em thôi.Trong trái tim anh'
Mõi khi em buồn ai vẫn dịu dang hát những lời ca say đắm:''Nhưng hơi thở này giành riêng em,mỡi nhịp đập tim anh là riêng em,còn chi đâu san sẻ cho người''Vâng em đã tin những lời anh nói.Em đã tin rằng:''biết rằng em hờn ghen chỉ vì yêu,biết rằng yêu nhiều nên ghen thật nhiều.Đã đành nhưng xin em hiểu ,chỉ vì yêu em vô cùng đời cho anh mang nét thuỷ chung''

Chính vì vậy em vẫn tin anh cho tới tận khi :''Mình không duyen nợ đừng buồn em ơi!chẳng phải tại ta không trách ở trời''.Biết trách ai bây giờ khi mà đương ai lấy đi.Trách hờn ai nữa khi tình yêu đã hết.cũng đành phải;''hãy cổ nhắm mắt vượt qua cơn bão lòng,hãy cố quên nhau dù cho xót xa lệ rơi''
''trách làm gì,trách làm gì,khi tình vỡ tan ,''

Anh đã mãi mãi xa em .đã:''anh mãi là nièm vui,niềm vui cho một người'',mà người ấy không phải là em.Anh ơi!Có lẽ đã tới lúc em cần phải nhận ra rằng:''Một mai ta nhận ra,đường đời không chung đôi,những phút giây có nhau như giấc mơ thôi.Ngày nào ta bên nhau cung hẹn thề trăng sao,mà nay anh không nói một câu.Đường chia ly đến rồi ,hoàng hôn khuất xa người,cùng chung bước nơi đây sao khác xa nẻo đường.Còn đâu những aan tình,những say đắm bên mình,nguyện cầu người tìm thấy khung trời riêng''

Em vẫn yêu anh nhưng mình chia tay anh nhé.''Có một người vẫn yêu một người ,vẫn mong chờ dẫu cho người ấy không vê''

''Đừng nên cố bước cùng nỗi đau,tình yêu có lúc tự tìm đến với ta trong đêm tối cô đơn''

Sẽ có lúc tình yêu đến với em.Nhưng anh ơi!''Có một người bước qua biết bao cuộc tinh.Ngỡ rằng mình là người hạnh phúc nhất trên đời.Lúc ngoảnh lại không còn ai đưng bên ta''

chúc anh hạnh phúc.

Linh Hồn Chết
28-05-2003, 09:46
bạn viết được dài nhỉ. tôi vẫn còn đang đọc nó

hoahongdaygai
28-05-2003, 12:30
Tội bạn quá.Mình cũng không nghĩ là mình lại viết dài như vậy để bạn đọc mãi.Nhưng nếu bạn thấy mệt khi đọc bài của mình thì bạn có thể không đọc nữa mà.Mình không muốn bạn phải khó chịu khi đọc bài của mình đâu.

Linh Hồn Chết
28-05-2003, 14:56
bạn dở hơi quá thôi. tôi đọc thì phải là tôi thích mới đọc nó chứ.

hoahongdaygai
29-05-2003, 13:03
uh nhưng bạn than hoài làm tôi buồn à.Bạn này ,dạo này bạn viết bài nghe ướt át quá à,Hay là bạn có tâm sự gì?Bạn cpó thể san sẻ cùng tôi mà,Tôi sẽ lắng nghe bạn như bạn đã lắng nghe tôi.Chúng mình là bạn của nhau nhé.

Linh Hồn Chết
30-05-2003, 15:28
đâu có chuyện gì buồn đâu cơ chứ . tôi lúc nào cũng vui vẻ bạn à. mong bạn cũng như tôi đây này

hoahongdaygai
05-06-2003, 11:47
thế bạn nghĩ là mình hay buồn vậy sao?vậy là bạn lại nghĩ sai rồi đó nha.tôi hay cười,hay nói và hay chọc bạn bè cười.môi tôi luôn có một nụ cười tươi đấy.bạn ạ.tôi là người sống vui vẻ và luôn lấy nụ cười làm phương châm sống.

Linh Hồn Chết
05-07-2003, 11:07
đâu phải cứ cuời là trong lòng thấy hạnh phúc đâu. con nguời mà.

acquyvohinh
05-07-2003, 16:19
hahha

nhoc chuoi lam nhoc a .nghe giong nhoc noi ai cugn biet nhoc con tre con lam ma.dung co to ra la nguoi lon nhe cung khong co gi hay lam dau nhoc a.hihi nhoc dao nay it viuet bai nhi,chac tai anh khong doc a.lan nay se doc cu viet di kakakakaka

Linh Hồn Chết
07-07-2003, 14:08
hichic.sao dám chê nguời ta cơ chứ.HHDG à? bạn thấy tôi có nói sai chỗ nào đâu. vậy mà ...thật đúng là AQVH chẳng biết cái gì cứ nói bừa. mà HHDG cũng nên thông cảm cho AQVH tại AQVH già rồi nhưng vẫn còn mải chơi , lông bông suốt ngày. có biết cái gì đâu... thôi hôm nay cũng là ngày đầu tiên AQVH sang tuổi 22. tôi phải mong cho AQ ở cái tuổi này sẽ gặp được 1 ai đó làm điên đảo suốt ngày .lúc nào cũng tương tư đến cái nguời đấy. lúc đấy cún mới hiểu được nỗi lòng của HHDG( :wink: )
'Có một người vẫn yêu một người,
vẫn đợi chờ dẫu cho người ấy không về
Tháng ngày buồn, ấp ôm kỉ niệm,
hát một mình, hát cho nỗi nhớ đong đầy
Người ta cứ nói đừng quá yêu,
người ta cứ nói đừng quá tin.
Tình yêu dẫu có cũng chỉ là ước mơ trong mỗi cuộc đời.
Đừng nên cố gắng tìm thấy nhau,
đừng nên cố bước cùng nỗi đau.
Tình yêu có lúc tự tìm đến với ta trong dêm tối cô đơn.
Có một người bước qua biết bao cuộc tình,
ngỡ rằng mình là người hạnh phúc nhất trên đời.
Đến một ngày, bước chân mỏi mệt.
Bỗng nhìn lại, không còn ai đứng bên ta.

Linh Hồn Chết
07-07-2003, 14:13
hichic.sao dám chê nguời ta cơ chứ.HHDG à? bạn thấy tôi có nói sai chỗ nào đâu. vậy mà ...thật đúng là AQVH chẳng biết cái gì cứ nói bừa. mà HHDG cũng nên thông cảm cho AQVH tại AQVH già rồi nhưng vẫn còn mải chơi , lông bông suốt ngày. có biết cái gì đâu... thôi hôm nay cũng là ngày đầu tiên AQVH sang tuổi 22. tôi phải mong cho AQ ở cái tuổi này sẽ gặp được 1 ai đó làm điên đảo suốt ngày .lúc nào cũng tương tư đến cái nguời đấy. lúc đấy cún mới hiểu được nỗi lòng của HHDG( :wink: )

Mèo Mù
07-07-2003, 15:09
thì ra hum ni AQVH bước sang tuổi mới hả, chúc huynh bớt mải chơi, bớt lông bông nha :wink:
Nói thật, HHĐG nè vt thấy HH vẫn còn vương vấn ngừi đó đấy, chuyện của wá khứ thì hãy để cho nó nằm im đi

Linh Hồn Chết
07-07-2003, 17:29
AQVH sướng nha. tự dưng lại có người chúc cún nữa kìa! đấy chưa gì đã may mắn thế rồi. chắc do có lời chúc của tôi . chẹp chẹp.
vtkk a? tôi thây bạn khuyên hhdg chẳn đúng chut nào hết. ko nên để cho nó nằm im. nếu nó cứ nằm mãi trong lòng mình .thì đến bao giờ mói có thể quên được chứ!

acquyvohinh
08-07-2003, 13:25
nhoc ro la ham dung tu man qua nhe'.anh khong nhu em tuong dau kakak©.nhoc cu xem roi se biet ngay ma`.chao nhoc'

Mèo Mù
08-07-2003, 21:34
CGDTMĐ chả nhẽ vt nói sai? chuyện cũ đoá thì nên nằm im, đừng có wấy động nó lên, càng wấy động càng nhớ, càng không thể wên được, nó tuy không thể 1 phát là wên nhưng thời gian sẽ xoá nó đi mà miễn là ta không wấy nó lên thui. Trên đời này không cái gì là không thể làm được

hoahongdaygai
11-07-2003, 20:27
ôi trời!Mọi người đang bàn luận cái gì mà chủ nhân bài viết như tôi cũng không thể hiểu nổi nữa.Nói túm lại là mọi người muốn gửi thông điêpi gì cho tôi vậy??Mà tại sao bài viết này của tôi lại chuyển vào đây nhỉ?Ai nói giúp tôi không???

Mèo Mù
12-07-2003, 16:02
tóm lại là HHĐG hãy wên mối tình đoá đi. nó đã đi wa rồi thì hãy cho nó wa luôn đi, đừng nên khơi nó dậy

hoahongdaygai
16-07-2003, 10:02
ok tôi đã quên rồi bạn ạ.Nhưng mà điều tôi thắc mắc là tại sao bài này của tôi lại bị chuyển vào đây nè.Tôi viết bài này ở mục khác mà.

LSB-Mèo Đen
16-07-2003, 10:13
hoá ra mọi nguời vào đây là để chát đó hả, vào đây là để bàn luận giúp đỡ nhau trong vấn đề tình cảm chứ đâu phải để chat đâu, nếu có thích chat thì đã có room chat của TH rồi ko thì ra hẳn ngoài YAHOO mà chát.Stop ngay lại nhé.

Mèo Mù
16-07-2003, 22:16
hoá ra mọi nguời vào đây là để chát đó hả, vào đây là để bàn luận giúp đỡ nhau trong vấn đề tình cảm chứ đâu phải để chat đâu, nếu có thích chat thì đã có room chat của TH rồi ko thì ra hẳn ngoài YAHOO mà chát.Stop ngay lại nhé.<~~ sorry, huynh nhầm rồi ca ca, bọn muội không chát trong này. có lẽ 1 vị đầu lĩnh nào đó thấy bài này của HHĐG hợp với mục gỡ rối hơn nên chuyển chăng.

Linh Hồn Chết
19-07-2003, 15:15
cái thằng bòm kia .mi mới đúng là...... hhâhh

hoahongdaygai
23-07-2003, 17:03
uh có lẽ là như vậy.mà bòm ơi1có ai chat đâu mà bòm lo nhỉ.Bòm đừng hiểu lầm nhé.

Lí Sư Sư
24-07-2003, 19:56
"khi người không yêu ta
buồn đã đành một lẽ
khi ta không yêu người
sao cũng buồn đến thế..."
hãy yên lòng cho kỷ niệm qua đi ,nhé bạn.Dù ở nơi đâu thì tôi nghĩ rằng trong trái tim anh ta vẫn còn một góc cho kỷ niệm,cho bạn,chotình yêu mà hai người đã có.(tôi tin thế).Có thể rằng đó chỉ là suy đoán của tôi:MỘT KẺ TỰ DO
Hãy suy nghĩ kỹ đi nhé...vẫn còn nhiều sân ga chưa đỗ mà.Phải vậy không???

hoahongdaygai
27-07-2003, 21:29
Cảm ơn bạn nhiều.Bạn là thành viên mới của trang à??Bạn nói hay lắm và tôi hy vọng là đúng.Nhưng bạn có cái tên hay thật.Tôi thấy rất quen.