PDA

View Full Version : hãy để trái tim tôi ngủ yên

hoahongdaygai
15-05-2003, 15:28
Anh còn muốn làm trái tim tôi đau đến bao giờ nữa đây?Một lần anh bóp nát nó rồi>Vậy anh còn muốn bóp nát nó lần nữa ư?Tại sao anh lại tàn nhẫn với tôi như vậy chư?Anh đã cho tôi thứ tình yêu đầy ảo tưởng,thứ tình yêu chót lưỡi đầu môi.Anh đã cho tôi nếm vị đắng chát của tình yêu.Anh có biết tôi đã khổ sở như thế nào mới quên được anh hay không?Tôi đã rất khó mới tạm lãng quên được anh đấy,anh có biết hay không?Anh là tình yêu đầu tiên của tôi.Anh là người đã làm một đứavốn được mệnh danh la nữ hoàng băng giá như tôi biết yêu.Tôi đã thấy mình hạnh phúc vô cùng khi anh nói yêu tôi.Nhưng hạnh phúc ấy quá ngắn ngủi.Bởi chưa đầy hai tuần sau ngày anh nói yêu tôi anh đã lặng lẽ rời xa tôi không một lời từ tạ.Anh tàn nhẫn như vậy ư?Anh đã nói yêu tôi thì khi ra đi anh cũng phải nói một lời chứ anh?Anh để tôi sống trong đau khổ và tuyệt vọng vậy mà cũng được hay sao?Anh đã đùa cợt với tình cảm chân thành của tôi.Anh không thấy có chút gì tàn nhẫn à?Vạy mà sau khi làm trái tim tôi nhỏ máu một lần.Tới lúc nó gần lành lặn ,anh lại quay trở về và muốn xáo trộn nó lên.Anh quay về và nói yêu tôi ư?Anh nghĩ là tôi sẽ tin anh và sẽ lại yêu anh nưa ư?Anh đã nhầm rồi đấy.Tôi đã một lần đau khổ vì anh thì suốt đời naytồi đâu có thể quên.Anh biết không?Vết thương nào rồi cũng lành nhưng đều để lại sẹo cả.Vết sẹo ấy là dâu vết để nhắc nhở tôi về niềm đau của tình yêu đầu.Nhắc tôi nhở con người đã khiến trái tim tôi rỉ máu.Con người đã đem tình yêu đầu đời của tôi ra làm một trò đùa.Và cả cuộc đời này tôi không thể quên anh nhưng khi tôi nhớ nhớ tới anh không phải nhớ cái gì ấy ngọt ngào mà là nhớ một niềmđau.
Anh hãy bước ra khỏi cuộc đời của tôi đi.Đừng làm nó đau thêm nữa.Anh hãy để cho con tim tôi ngủ yên !

Linh Hồn Chết
29-05-2003, 09:59
hhê. đúng là quên là nỗi niềm riêng. nhưng lời nòi. hãy để tráo tim tôi ngủ yên vậy có đung ko nhi? người đấy quay lại nhưng chỉ vì la nữ hoàng băng giá . nên ko muốn trái tim nhỏ máu một lân nữa sao?

hoang phi hong
29-05-2003, 10:13
hi cũng đúng hãy để trai tim tôi được ngủ yên nhưng liệu nó có thể ngủ được bao lâu đây khi mà con tim đó vẫn còn thao thức về một hình bóng xa xăm nào đó.

Cool
31-05-2003, 13:45
Tim à sao mà ngủ yen đuợc nó mà ngủ thì có mà chết à hi`i`i...nói thế thôi chưa chắc nó đã ngủ yên đuợc đâu..vì có thể nó sẽ ngủ yên vì 1 nguời này nhưng nó sẽ lại thức tình vì 1 nguời khác lên đừng làm vậy với trái tim nhỏ bế của minh như vậy....có thể nguời ta sau khi xa bạn nguời ta mới nghĩ lại ngồi suy ngẫm và hiểu ra rằng khi rời xa bạn nguời ta không còn cảm thấy hạnh phúc nữa mọi việc chở lên buồn chán và nguời đó muốn quay lại truớc hết xin loĩi nhưng gì đã làm bạn tổn thuơng và muốn làm lại ( nếu như họ đã chấp nhận quay laịo thì điều đó chứng tỏ rằng họ vẫn còn yêu bạn nhiều )hãy cho nguời ta 1 cơ hội để đuợc sống và lại duợc yêu thuơng và hơn dỗi hic hic hic ..

Trieu Man Man
02-06-2003, 21:36
Cố mà ngủ đi !!! :lol:

Cool
03-06-2003, 13:46
Cố mà ngủ đi !!! :lol:

oài khi` khi` :D nói như thế thì nói làm gi sao mà ngủ đuợc cơ chứ hic hic cho dù ta muôn nó ngủ nhưng mà nó cung không ngủ đuợc đâu...nó mà gặp một trái tim khác đồng cảm thì có mà ngủ khối đưọc hi`i:D

Mèo Mù
05-06-2003, 21:33
chậc, TY là thứ có thể dễ dàng kìm nén ư, dễ dàng gạt bỏ ư, nếu dễ dàng thì nó sẽ không gọi là TY . xa 1 ngừi tuy đau khổ thật đấy nhưng nó sẽ chỉ để lại cho ta 1 vết sẹo mà thui, mún tìm lại được hạnh phúc mà mình đã đánh mất thì chính bản thân ngừi đánh mất phải cố gắng để tìm lấy nó chứ dừng nên đóng kín con tim của mình và nhớ đừng trở thành ngừi vô cảm. hạnh phúc của mình do mình nắm giữ chứ hông phải ngừi khác à

hoahongdaygai
21-06-2003, 14:53
Tôi đã vất vả lắm mới lãng quên được .Vì vậy tôi không muốn nhớ lại nữa.Tôi khép chặt con tim với quá khứ để đón nhận một tình yêu mới.Tình yêu khó quên và vô cùng khó Nhưng cần phải quên những gì không nên nhớ bạn ạ.Cuộc sống là vậy mà.

Mèo Mù
22-06-2003, 15:52
uh, đúng đó cái gì thuộc về wá khứ thì hãy để cho nó ngủ yên, con ngừi ta nên nhìn về tương lai hơn chứ không phải nhìn lại wá khứ, wá khứ chỉ là nền tảng để con ngừi tự hoàn thiện mình hơn mà thui

hoahongdaygai
27-06-2003, 11:31
quá khứ là cái để ta soi lại mình mà nhìn nhận.là nơi để ta nhớ về khi thấy nhói đau.và quá khứ cần được cho nhủ yên trong quên lãng.

LSB_HaiHang
27-06-2003, 13:37
Đường vào tình yêu muôn ngàn đau khổ mà ....Muội đừng để trái tim muội nguội lạnh như huynh mà .Lúc như thế huynh cảm thấy chính con người huynh quà nguy hiểm không thể kiểm soát đươc chính mình nữa.Một lần đau ,một lần ngã chính là một lần tư tin hơn để đi những bước tiếp theo đó mà .....Thân thương gửi muội mà.

huyetle_votinh
10-07-2003, 08:27
Gửi muội muội yêu quý của huynh !
Huynh cũng đã từng yêu, cũng đã từng nêm vị khổ đau đắng chát của tình yêu, huynh thấy làm buồn khi có nhưng con ngưòi nói yêu rồi lại từ tạ lặng lẽ ra đi không một lời giải thích. Nói rằng yêu là như vậy ư, chẳng lẽ vậy thật sao. Anh nghèo thì có tội tình gì, Chẳng nhẽ nghèo thì không được yêu sao, vậy mà em dã ra đi chỉ vì một ngưòi khác giầu có mà anh tin rằng hắn chỉ sống bằng tiền của bố mẹ chứ đâu có tự kiếm ra. Nhưng em ơi yêu em là muốn cho em hạnh phúc, anh sẽ làm tất cả chỉ vì em thôi, suốt đời này, kiếp này anh se mãi chỉ yêu mình em thôi. Anh tôn trọng sự quyểt định của em. Chúc em sẽ hạn phúc bên ngưòi mà em đã lựa chọn. Thân ái.
Muội muội à, yêu là muốn cho ngưòi mình yêu hạn phúc mà, vậy mình cũng đâu cần ngưòi ta khi ngưòi ta không còn cần đến mình nữa. Hãy thảnh thơi mà chúc cho ngưòi ta hạn phúc đi, vậy thì mình cũng đã vui rồi, sau này huynh tin là muội sẽ gặp được tình yêu đích thực của đời mình. Vậy ha