PDA

View Full Version : viết vu vơ

Linh Hồn Chết
14-05-2003, 10:26
mùa đông lại đến trong tôi như bao mùa đông khác . gió cứ thổi qua vai vội vã . những lá cây run rẩy níu giữ lấy cành.bên lối cũ mưa giăng đày trên tóc . những hạt mưa lấp lánh tan dần vào trong đêm .tôi đứng lặng mong trái tim mình đừng thổn thức . hoa bâng khuâng cứ nớ cuối chân đèo. tôi lại đi tìm những kí ức vu vơ. vẫn biết rồi mọi thứ phải đổi thay. tôi thì cứ níu giữ những điều ko ở lại.va mãi đi tìm những hoài niệm của ngày xưa.rồi năm sau khi mùa đông chợt đến lá rụng đầy dưới gối bàng già nua. tôi đứng chờ. tìm bóng dáng 1 người qua những giấc mơ.có bao giờ người trở lại đường xưa

acquyvohinh
14-05-2003, 21:48
nhoc oi!doc tac pham cua nhoc ma anh xuc dong qua nhoc a.nho lai chuyen xua ai ma khong chanh long chu.mong em se ngay cang viet duoc nhung tac pham hay nhu the.chao nhoc nhe.

hoahongdaygai
15-05-2003, 14:40
chaobạn !Mình đã giành thời gian để đọc bài viết của bạn .Bài của bạn hay đấy nhưng buồn quá à.

LSB_Pine
18-05-2003, 12:54
Tôi cũng thích nhất là mùa đông trong bốn mùa trong năm!!Bởi mùa đông lạnh con người bỗng trở nên gần gũi gắn bó nhau hơn!!Nếu ta cầm tay một người dù người đó là ai đi nữa có thể là kẻ thù nhưng ta chỉ có một cảm giác rõ nhất là hơi ấm!!Hơi ấm tình thuơng từ người này truyền sang người khác!!Và đêm đông mà có người ngủ cùng thì...tuyệt phải biết!!
Mùa đông cũng là mùa các cây cối trút lá chỉ còn khẳng khiu những cành cây nhưng nếu không có đớn đau trút bỏ sao có ngày mai tươi sáng hơn với những búp lộc xanh non của mùa xuân !!Và hơn nữa khí hậu của mùa đông rất thích hợp cho nhiều loại quần áo !!
Và như CGDTMĐ đã nói mùa đông là mùa rất dễ làm ta nhớ lại nhưng kỉ niệm những bóng hình thân quen đã không còn bên ta nữa!Trong cái lạnh ấy lòng người dường như cũng lạnh hơn nếu cô đơn và sẽ ấm hơn nếu đang hạnh phúc!!!

acquyvohinh
19-05-2003, 21:02
còn tui thích mùa đông đơn giản vì tui thích môt mình chịu cai giá rét và tắm bằng nước lạnh thể giải thoát cơ thể khỏi những nhọc mệt mà cuộc sống đêm lại.

Linh Hồn Chết
28-05-2003, 14:44
hi. mọi người có nhiều lí do để thích mùa đông quá. phải rồi mùa đông luôn làm cho con người gần gũi với nhau hơn. nhưng cái li do của 1 người thich mùa đông để tắm nươc lạnh thì ko thể chấp nhận nổi,ban nhỉ? tôi thì tôi chỉ biết tôi yêu mua đông hơn các mùa trong năm thôi. tôi chẳng có li do vì sao tôi lại thích nó nữa

acquyvohinh
28-05-2003, 20:46
nhóc ơi dạo này nhóc đi đâu ma anh không gặp đuợc nhóc vậy! anh nói vậy chỉ là một chút gì đó để giải toả thôi chứ ko co ý gì cả đâu.mong gap lai nhóc

Linh Hồn Chết
30-05-2003, 09:55
cún ơi. tôi bảo này cún còn nhớ hôm tôi xưng mày taovới cún ko? hôm đấy cún bảo rănngf cún nhầm người. và rồi tôi đã nói với cún rằng. tôi sẽ cho cún thấy con người khác của tôi. haha. tôi đã làm được . tôi đã thắng

acquyvohinh
31-05-2003, 20:47
haha!anh nhầm thật hả nhóc?chẳng biết nữa nhưng...ma thôi chang co gi ca byebye.

acquyvohinh
31-05-2003, 21:54
nhoc oi cho anh hoi nho mot cau nhe!sun rang nhai keo la ai vay!nhoc oi hom no anh ve hai phong chan qua di vi it hoa phuong qua'.hoa gao biet dau con nhieu hon.chi thap thoang dau do canh phuong hong noi ban tay be nho cua nhung dua tre nghich ngom.buon!!!!!!!

Linh Hồn Chết
03-06-2003, 16:43
thế hả ? ở chỗ tôi thì nhiều lắm. và tôi cũng chẳng thích nhìn chúng làm gì. chắc 3 năm nữa tôi mới về trường cấp 1 để mà nhặt hoa phượng ,mà nếu nhặt ko được có khi sẽ trèo lên mà bứt mất. hih.