PDA

View Full Version : sao ong trời bất cong thế

lsb_ha son
11-05-2003, 15:33
trời ơi sao bất cong quá cứ để cho người ta phải đau khôvỉ tình. người mình yêu thì ko tin ko yêu mình con người mà mình chỉ coi là bạn thì lại nói yêu mình . đứng giữa hai con đường ko biết lam f gì đây. :oops: :oops: :oops: :oops:

LSB-nhocthuytien
11-05-2003, 15:38
"Theo tình tình chạy, chạy tình tình theo".. vậy đó huynh àh.. Không vậy thì trên thế giới đâu có người nào phải đau khổ vì bị yêu, đau khổ vì không được yêu...
Những gì ở trong ta thì ta không cần, còn những gì ngoài tầm tay thì lại muốn với.

lsb_ha son
11-05-2003, 16:03
vậy thì huynh đang bị vào tình thế khó sử rồi, ko biết giải quyet sao cho tốt tt giúp huynh nhé

LSB-nhocthuytien
11-05-2003, 16:15
mm không hy vọng mình có thể giúp được nhiều cho huynh. Nhưng mà huynh đang lâm vào tình thế ở trên sao.
Huynh cần biết, tại sao người ta không tin mình, mình đã làm gì để người ta không tin, vì chính không tin nên không thể yêu được. Vì thế huynh nên cần có thời gian để củng cố thêm niềm tin của người ta với mình.
Còn với người yêu mình mà mình không yêu, thì huynh hãy nói cho người ta biết là mình không có gì cả. Để người ta đừng lầm tưởng nữa. Nếu không sau này huynh nói thì càng rắc rối cho huynh thôi.

LsB-a LiTtLe GeCkO
11-05-2003, 16:42
Tình yêu là vậy đó , có lúc dễ thương mà cũng có lúc dễ ghét . Cái mình không có thì mình muốn , cái mình có rùi thì mình không ưa . Nhưng để đáp ứng " lòng mong muốn của 1 người " thì dễ , nhưng mà cho tất cả mọi người thì rất khó . Vậy phải làm sao , cách tốt nhất , hãy làm theo những gì trái tim mình mách bảo , nhưng mà đừng có làm quá là được . Bạn yêu 1 người nhưng người đó không yêu mình , chuyện đó quá nhỏ ? Tiếp tục chiến thuật "tấn công " , nhưng mà nếu thấy tấn công mãi không có hiệu quả thì nên xem lại , hì , và ...... tại sao không tìm cho mình 1 đối tượng mới nhỉ ?Tìm cho mình 1 ngươi` mà mình vừa yêu , người ta cũng yêu lại mình , thế là hay nhất . Còn với người yêu mình mà không đuợc mình đáp lại , hãy đối xử với người đó thật bình thường , hãy dùng những từ ngữ nhẹ nhàng giải thích rằng "tình yêu phải xuất phát từ cả 2 , nếu tình yêu mà gượng ép thì sẽ không tồn tại lâu dài được " ........ Và nếu nói mãi mà người ta hổng có chịu nghe thì ....."Bơ" đi, cách này tuy không được hay nhưng mà chips chưa nghĩ ra cách nào hay hơn , ai đó có lòng tốt , ra tay nào ? :wink:

Trở về lương sơn
11-05-2003, 16:45
khi yêu là phải tin nhau , không tin nhau là không nên iu nữa thế là xong
bye bye bye

lsb_ha son
11-05-2003, 16:58
nói nhu troveluongson chỉ cần bye bye bye là song thì dễ dàng quá. nó còn nhiều điều phức tạp huynh ko hiểu được đâu à.

LSB-nhocthuytien
11-05-2003, 17:36
nếu TVLS mà ở trong hoàn cảnh của HaSon thì chắc không nói như vậy đâu. Mỗi người một cảnh mà.. đứng ngoài như TVLS thì nói thế nào cũng được mà.

lsb_ha son
11-05-2003, 18:49
có những người chưa từng yêu sẽ khôngcảm nhận được nó đẹp và nó làm cho người ta ngẩn ngơ và có những lúc thẫn thờ .
Tình yêu là phút nhớ nhau
Khi yêu muốn được gần nhau tháng ngày
Khi người yêu nói chia tay
Là ngày ta được tung bay giữa trời
Cánh chim cô đơn !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

lsb_anh_van_cho_em
12-05-2003, 18:01
ha son này !người yêu anh thì anh ko mến;người anh mến thì ko mến anh :đó là quy luạt của tình yêu mà!!!!!!cuộc đời vẫn thế dẫu biết em ko yêu anh!!!!!!!!anh muôn yêu người ta thì phải để trái tim họ lọt vào sự hiểu cảm thông yêu thương chia sẻ rồi thì mới đến mọt tình yêu đẹp do chính tay huynh làm nên !!!!!!!!!hãy đồng cảm trái tim họ!!!
dù tình ko đến cùng huynh
thì tim huynh hãy trọn tình chờ mong
người ta được phút thương lòng
sẽ yêu huynh mãi mãi ko xa rời

hoahongdaygai
16-05-2003, 13:25
bạn nghĩ là bạn khó xử à?bình thường thôi mờ.bạn hãy sử sự như một nam nhi quân tử là ok mà.con gái bọn mình không cố làm cây si đâu.thật đấy!

LSB_Doan cong tu
16-05-2003, 13:49
nói rối biết đâu các bạn gái trồng cây sy luôn thì tụi này thiệt à.

hoahongdaygai
16-05-2003, 16:28
sao đoàn công tử lại nói vậy chứ?nếu có trồng cây si thật thì cũng đâu co ai chết đâu.

LSB_Doan cong tu
16-05-2003, 17:14
ko chết ai nhưng khổ người phải chờ đợi hiểu ko cô nương.

Trở về lương sơn
16-05-2003, 20:57
đúng vậy HS à hãy chứng tỏ lòng mình cho cô ấy để cco ấy biết rằng mình đang yêu và đuợc yêu !!1

lsb_ha son
16-05-2003, 21:21
vậy uh nhưng phải chứng tỏ như thế nào đây khi mình đang đứng giữa hai con đường troveluốngn có cach nào giúp tại hạ ko?

Trở về lương sơn
17-05-2003, 08:06
chuyện đó thì HS phải tụ mình quyết định chứ sao lại hỏi tui . HS phải chọn cho mình một con đường nào đúng đắn nhất và lâu dài cho mình chứ !!!!!!!!!!!!!111

lsb_ha son
17-05-2003, 08:23
vậy thì tôi sẽ chỉ chọn con đường mà trái tim tôi mách bảo . tôi sẽ chọn người tôi yêu cho dù người đó có yêu thôi ko"cầu mong em được người tình như tôi đã yêu em"

lsb_anh_van_cho_em
17-05-2003, 09:20
như thế sẽ làm cho nhiều người đau khổ đó ha son có biết ko ?/
phải tìm tình duyên cho mình nhưng ko được làm tan nát trái tim của người trồng si đâu đó!!!!! người ta mà yêu đệ wá mà tìm con đường đó thật thì đệ khó sử lắm đó!!!!!

Trở về lương sơn
19-05-2003, 12:12
nghe các vị nói vậy thì HS quả là người phụ tình rồi . tại sao lại là " cầu mong em được người tình như tôi đã yêu em " mà không phải là " cầu mong em được người tình như em đã yêu tôi " ??????????

hoahongdaygai
19-05-2003, 12:57
to;đoancôngtử;đệ nói vậy là không được nha.Chẳng lẽ chỉ có con trai được làm cây si thôi ư?Với lại chắc HS đã tìm được câu trả lời rùi,TY mà.Lý lẽ của nó buồn cười lắm.Chỉ người trong cuộc mới có thể hiểu mà thôi.

lsb_ha son
19-05-2003, 15:13
tình yêu nó khó ở chỗ đó đó có lúc người trong cuộc cũng ko biết tình yêu là gì đâu chỉ biết yêu thôi. đến lúc chia tay mới thấy lúc đó sao mình mù quáng thế , lúc đó đã muộn rồi.

Trở về lương sơn
19-05-2003, 15:59
HS nói rất đúng người trong cuộc không thể nào biết được còn những người ở ngoài cuộc thì rất tinh tường . Cho nên mọi người mới giúp đỡ chứ , có như vậy thì hai người mới nên duyên được !!!!!!!!!!

lsb_ha son
25-05-2003, 13:20
Lên khi yêu ta rất cần sự giúp đỡ của bạn bè thì lúc đó tinhyều cảu chúng ta sẽ tiến nhanh hơn và sẽ ko gặp trở ngại nhiều vì người ngoài cuôc thường tỉnh táo hơn mà.

hoahongdaygai
25-05-2003, 21:02
uh vậy khi caàn giúp đỡ gì mình sẽ giúp hs.Hy vọng là tình yêu của hs sẽ đến bến bờ hạnh phúc.

lsb_ha son
26-05-2003, 15:04
Nếu có được sự giúp đơ của mọi người thì ha_son sẽ ko còn cô đơn nữa rồi. có một người bạn là có thêm một nguồn sức mạnh mà.

Trở về lương sơn
26-05-2003, 15:29
tình yêu mà thành công chính là bạn bè , có bạn bè giúp đỡ thì chuyện tình yêu không là vấn đề gì !!!!!! nhưng cái chính vẫn là dựa vào mình là chủ yếu , còn về bạn bè chỉ là những góp ý nho nhỏ cho mình mà thôi !

lsb_ha son
26-05-2003, 15:55
TVLS nói rất có lý bạn bè chỉ có thể giúp đỡ mình một phần nào đó thôi, cái chính là mình phải biết cách làm cho người mình vừa lòng , làm cho nàng yêu mình và tin tưởng vào mình thế thì tình yêu của chúng ta sẽ ngày một đẹp đẽ.

Anonymous
19-11-2003, 15:53
Cuộc đời phải có những lúc như vậy mới là cuộc đời chứ. Nếu nói yêu là yêu mà không yêu là không yêu thì tình yêu đâu có nhiều người theo đuổi đến vậy.

21111984
19-11-2003, 16:47
Tình yêu đến lúc nào ta không biết nhưng 21111984 tin ở HS, hihi tuy lấy nhau rồi nhưng 21111984 cho phép HS lấy vợ 2 , có thể đây là tình yêu thực sự của huynh ấy. Nếu trong trường hợp cvủa HS thì thật là khó nhỉ, nhưng nếu là 21111984 thì 21111984 cũng sẽ chọn con đường trái tim mình mách bảo, thà kiên trì chờ đợi còn hơn là đến vowí tình yêu mà mình không rung động.

DOAN DAO HIEP SI
19-11-2003, 20:38
đơn giản lám bạn chỉ cần chọn ngươi yêu bạn thui dừng có chọn ngươi bạn yêu vì người đó chưa chắc đã yêu bạn

lsb_ha son
22-11-2003, 11:32
tình yêu đầu đơn giản như đôi khi cô ta là người tôi nựa chọn nhưng người đó có lựa chọn ta ko mới là điều quan trọng trong tình yêu cần có sự tìm hiểu nhau và phải tin ở nhau nhiều hơn , niềm tin + thời gian tạo lên một tình yêu thật bền đẹp và vĩnh cửu .

21111984
25-11-2003, 07:32
Khi tình yêu đến với mình có lẽ ta thấy cuộc sống tươi đẹp hơn, biết nếm được nhiều vị chua cay ngọt bùi của cuộc sống, khi ngày sinh nhật của 21111984, 21111984 thật sự xúc động khi được gặp mọi người bạn của mình, đã lặn lội từ xa tới và đặc biẹt hôm đó ông xã làm cho 21111984 rất vui....

Trở về lương sơn
20-12-2003, 20:14
cuộc sống tuy có nhiều cái để ta ghen tị đó nhưng nhiều lúc ngồi một mình suy tư cảm thấy về tình yêu sao nhạt nhẽo quá vậy , thà không có người yêu tự dung tự tại ngao du còn hơn có người yêu rồi lúc đó chỉ mải chăm lo cho người mình yêu còn bạn bè thời gian dần dần trôi qua tình bạn cũng thưa dần theo ngày tháng vì còn phải nhớ tới người mình mến thương . Làm một người lãng tử cũng thật là thú vị biết bao nhiêu