PDA

View Full Version : help me????????????????????

lsb_ha son
11-05-2003, 15:12
các huynh đê ơi mình sẽ có thể mất đi một người bạn thân mình là người có lỗi , minh ko biết làm cách nào có thể chuộc lại nỗi của mình . các bạn có thể giúp mình đuoc ko. thực lòng mình ko muốn chút nào chỉ trong lúc nói thiếu suy nghĩ đa lam cho người bạn phải xa minh.thanks

LSB-nhocthuytien
11-05-2003, 15:21
Ha_son huynh, huynh biết mình vì một chút thiếu suy nghĩ mà đang đánh mất một tình bạn là huynh đã nhận lỗi rồi đó thôi... đã sai thì không thể sai thêm được. Chỉ có lòng thành tâm nhận lỗi mới có thể sửa được thôi.
Huynh nên nói rõ cho người ta biết ý định của mình để người ta tha lỗi chứ.. bởi trong lúc này là cần bạn hơn là cần niềm kiêu hãnh. Cho dù người ta có nói thế nào, mình cũng không được nóng, mà hãy nhượng bộ để không mất một người bạn không đáng mất. Phải không huynh? Và nếu người bạn đó thật sự tốt thì họ không chấp nhất huynh làm gì.. bởi "đánh kẻ chạy đi chứ ai lại đánh người chạy lại bao giờ".
[scroll:88584469e1]Trên đường đi cần có bạn tốt.[/scroll:88584469e1]

cobemayman
11-05-2003, 15:25
khổ roài!huynh làm tổn thương người bạn thân của mình hả?nhưng người ban đó là nam hay nữ?và chuyện của huynh xảy ra thế nao?bởi có rất nhiều chuyện dẫn đến tình bạn bị sứt mẻ.và giải quyết cũng ko hề đơn giản.
nếu như huynh nói người đó là bạn thân chứng tỏ người đó sẽ rất hiểu huynh.người ta sẽ rất dễ dàng tha thứ cho huynh nếu thấy huynh nhận ra lỗi của mình và xin lỗi người ta.mm có ý nghĩ như vậy thui.

LsB-a LiTtLe GeCkO
11-05-2003, 16:15
To ha_son : Bạn thân mến , một trong những món quà tặng đáng quý mà tạo hoá ban cho con người đó chính là TÌNH BẠN . Vì 1 lời nói bất cẩn mà bạn đã để đánh mất đi tình bạn cao quý của mình thì thật là đáng tiếc , nhưng mà trong cuộc sống vẫn luôn có 1 cơ hội dành cho bạn, 1 cơ hội duy nhất để bạn kéo giữ lại được tình bạn đó . Đó chính là lòng thành , là sự hối hận và sẵn sàng nhận lỗi về mình . Một người bạn thật sự là 1 người bạn luôn nghĩ cho mình , cho bạn bè và cho tình bạn của cả hai. Và khi người bạn đó hiểu được tấm lòng của ha_son thì chắc chắn người bạn đó sẽ quay về . Nhưng mà nên nhớ " Tình bạn tựa như 1 bông hồng thuỷ tinh , tuy đẹp nhưng rất dễ vỡ . Hãy giữ gìn và nâng niu nó một cách cẩn thận, nó sẽ không vỡ mà ngày càng đẹp hơn ". :wink:
[scroll:0c65200289]HÃY LÀ NGƯỜI BẠN TỐT CỦA TÔI NHÉ BẠN THÂN YÊU , LOVES[/scroll:0c65200289]

lsb_ha son
11-05-2003, 16:35
cảm ơn mọi người đã chia sẻ nỗi buồn cùng ha_son.mình nghĩ đấy chính là mặt tốt của tình bạn.nhất là chip minh khâm phục bạn rồi , bạn thật là tốt có một người bạn như chip minh thấy vui quá luôn.

LSB_Doan cong tu
11-05-2003, 16:36
chip2stars nói vậy cũng có lý,nhưng mà tạo hoá ban cho chúng ta tình bạn thì cũng cướp đi của chúng ta tình yêu,vì khi đã yêu thì tình bạn ấy lại trở thành thù hận.vì thế mà chúng ta có thể mất cả tình bạn lẫn tình yêu cùng một lục đó bạn ạ.nhưng chip2stars đã nói đến lòng thành thì mình công nhận là đúng nếu lòng thành mà chân thật thì con tim của cô ấy cũng ko thể là sỏi đá được đúng chớ và đã ko là sỏi đá thì phải mủi lòng và sẵn sàng tha thứ .

Trở về lương sơn
11-05-2003, 16:36
sao bé chíp có một thôi à . Như tui hễ ai làm cho tui thì tui cho họ tới hai cơ hội liền ? bông hồng của tui làm bằng đất nung mà ? cho nên cũng chẳng có gì mà quý cả , ai làm bạn tui chỉ có thiệt thui

lsb_ha son
11-05-2003, 16:59
vây hả thế thì ai dám làm bạn với huynh đệ nữa chứ .hihih

LSB-nhocthuytien
11-05-2003, 17:27
TVLS nói thật chứ.. cách này có khác chi mà "chạy ra lấy đà chạy vô".. bởi nếu nói như huynh thì người ta không tin đâu.. và khi đó thì người ta sẽ phải thử làm bạn với huynh, mới biết là thiệt chỗ nào chứ.

lsb_ha son
11-05-2003, 19:25
tình yêu luc nào cũng suất phát từ tình bạn. khi hai trái tim tình bạn đòng cảm với nhau sẽ dẫn đến một love tuyệt vời mà cả hai đều ko biết !!!!!!!!!!!?/?????????
đúng như lời tt nói để đến đuọc một tình yêu thì ta phải" khởi động = tình bạn ; vượt chướng ngại vật bằng mở cửa trái tim ; tăng tốc bằng sự quan tâm đến người mình yêu và cuối cùng là hãy nói thật với người mình yêu rằng"anh đã yêu em từ lâu lắm rồi em có biết hay chăng"????????????"
:oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops:

lsb_anh_van_cho_em
12-05-2003, 18:10
chắc là tình bạn giũa hạ sơn và người đó phải đẹp lắm !!!!!!!!nhưng dù tình ban j co ko đẹp đi chăng nữa thì có bạn là dã vui rồi sao lại để mình nhìn thấy sắp mất đi tình bạn mà ko cứu vãn thế!!!!!!!!!!1hãy gìn giữ những gì mà huynh đang có và làm đẹp thêm cho tình bạn đó chứ!!!!!!!!hãy tin vào người bạn của huynh!!!!!

LSB_Doan cong tu
13-05-2003, 10:33
vậy hả nhưng nếu tin vào anh ta nhỡ anh ta cướp mất người yêu của huynh thì làm sao .đừng có dại dột như vậy chứ.

LsB-a LiTtLe GeCkO
13-05-2003, 14:00
Không biết có phải do trời nắng hay không mà doan cong tu nhà mình nhìn gà hoá quốc , tình bạn mà ha_son nói ở đây là với 1 cô gái mà , sao lại nhầm nhọt sang " ông bạn " nào thế không biết . :a6:
To song_than_dao_my_duc:Cám ơn lời nói mà song_than_dao_my_duc nói nhé , quả thực 1 tình bạn đẹp không thể cứ để nhìn nó đang dần xa được , mà ta phải bằng mọi giá giữ lại nó . 1 Người bạn tốt là 1 người bạn không bao giờ muỗn thấy bạn bè của mình phải buồn , và để làm tốt được điều đó , trước khi mình làm 1 việc gì thì nên suy nghĩ cho thật cẩn thận .
To ha_son:Khi chips nghe thấy ha_son nói được những điều trong lòng bạn đang nghĩ ra thì quả thực chips vui lắm . Hãy cho mọi chuyện đã qua như 1 bài học để không bao giờ phạm phải sai lầm với bất kì 1 ai khác nữa nhé
sao bé chíp có một thôi à . Như tui hễ ai làm cho tui thì tui cho họ tới hai cơ hội liền ? bông hồng của tui làm bằng đất nung mà ? cho nên cũng chẳng có gì mà quý cả , ai làm bạn tui chỉ có thiệt thui
nói vậy thì tất cả những ai làm bạn của troveluongson đều " thiệt thòi " sao , biết vậy sao họ vẫn cứ muốn làm quen với TVLS vậy ? Có thể đối với troveluongson thì tình bạn chỉ là 1 bông hồng bằng dất nung nhưng với bạn bè thì bông hông tầm thường đó lại vô cùng có giá trị . Tình bạn có rất dễ nhưng mà để giữ được nó thì lại không đơn giản . Troveluongson có lòng tốt cho bạn bè nhiều cơ hội thì càng quý chứ sao , nhưng mà nên nhớ , nếu ta cứ mãi mãi tha thứ cho những lỗi lầm của họ mà không "cảnh cáo " thì mãi mãi không bao giờ , người đó có thể trở thành bạn tốt của ta được :wink:

Trở về lương sơn
13-05-2003, 17:02
nào co' ai muốn làm bạn với TVLS đâu ? Vẫn biết tình bạn là quý giá nhưng .... ? . Cám ơn những lời nhắc nhở của chíp nha .

lsb_ha son
13-05-2003, 17:05
song than dao àh nguời bạn tốt của ha_son. mình hứa sẽ ko phạm sai lầm trong tubhf bạn nữa. mình tin rằng trong tương lai ha_son sẽ làm cho những người bạn mình tràn ngập niềm vui đẩy lùi nỗi buồn , nỗi cô đơn vào quá khứ đẻ cho tình bạn giữa chúng ta ngày một đẹp và tin tưởng ở nhau.

hoahongdaygai
16-05-2003, 13:05
Có những tình yêu không xuất phát từ tình bạn.Đó là những tình yêu sét dánh mà.Nhưng ha_sơn à?Tình bạn mà cậu làm mất ấy ,mình nghĩ là cậu nên để nó đi luôn nếu như cậu thực sự không cần tới nó.Còn nếu cậu vẫn cần nó thì hãy một lần thử hỏi xem vì sao người ấy lại giận cậu ?Và liệu người ấy có tha thứ được cho cậu hay không?Biết đâu...

Trở về lương sơn
16-05-2003, 21:13
nghe HS nói vậy TVLS nghe giống trong : đường lên đỉnh olypia quá à ? love của HS nhanh như gió cuốn
sợ quá sợ quá !!!!!!!!

lsb_anh_van_cho_em
17-05-2003, 09:35
sao ha son kêu cứu mà các huynh đệ lại cứ bàn đến tình yêu thế!!!ha son sợ mất đi một người bạn chứ anh ấy có nói mất đi một người yêu đâu!tôi thì tôi sẽ nói giúp ha sơn là ha son oi hãy xin lỗi người ta đi!

lsb_ha son
17-05-2003, 09:38
làm sao phải sợ chứ love của mình còn nhanh hơn vận tốc ánh sáng chứ

Trở về lương sơn
18-05-2003, 09:52
nghe HS nói vậy tui lại càng thêm sợ nữa ? ??? hix hix hix !!!!!!!!! không ngờ rằng love của HS còn nhanh hơn cả vận tốc as nữa cơ đấy . vậy HS có người yêu rồi lại bỏ rồi lại có !!!!!!!!!!!!!!!!!1 hix hix hix ai mà yêu HS thì chưa biết đến happy là gì cả ? ????????
TVLS buồn thay cho những người trước đây đã từng và đang được HS yêu !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

lsb_ha son
19-05-2003, 14:53
làm sao phải buồn chứ tình đến rồi lại đu mà. hãy tìm cho mình một niềm vui khác có phải cứ yêu là vui là hạnh phuc đâu, yêu nhau rồi có chuyện rắc rối lắm . hasson nghĩ cứ như EVLS LÀ VÔ TƯ NHẤT.

Trở về lương sơn
19-05-2003, 16:16
nói như HS thì tình yêu như chiếc áo à . hôm nay ta mặc mai ta thay , như vậy thì không được rồi . Vậy còn gì là tình yêu chứ có lẽ nên gọi tình yêu của HS là tình yêu mua & bán được rồi đó .

lsb_anh_van_cho_em
23-05-2003, 17:29
nếu mà tình yêu dành cho nhau là chân thành thì chiếc áo đó là chiếc áo da thịt ko có gì cởi bỏ được! còn nếu mà là sự giả dối hay lựa chọn trong tình yêu thì chiếc áo đó phải thay ngay đi! tôi là tôi cởi liền đem lau xe ngay!

Trở về lương sơn
23-05-2003, 17:48
hic hic hic kẻ mà yêu như chiếc áo lau xe chắn hắn là một người tiểu nhân rồi . ai mà yêu hắn lại thêm nhiều đau khổ khi biết rằng mình chỉ là trò đùa trong tình yêu thôi !

LSB-nhocthuytien
23-05-2003, 18:37
vậy thì Ha_son tốt nhất là đừng yêu nha anh, yêu rồi khổ lắm đó. Nhưng mà tình yêu thì không thể như chiếc áo được đâu, vì nó cũng có linh hồn mà. Nó đã chết thì không còn cách cứu vãn nữa.

Trở về lương sơn
24-05-2003, 09:45
TT nói rất đúng tình yêu không thể nào là chiếc áo được . mỗi chúng ta cũng cần phải có một tình yêu cho chính mình , khi ta buồn cũng như trong những lúc vui ta cần có một người bạn để chia sẻ niêm vui , nỗi buốn đó .

Thiet Long
28-05-2003, 11:44
người ta vẫn nói đẹp trai không bắng chai mặt mà
bạn gan , bạn lỳ thì thế nào người bạn của bạn cũng hỉu ra thui

Trở về lương sơn
29-05-2003, 15:08
hay , TL sất sáng suốt ta cứ dùng chiến dịch mưa dầm là phải được thui . cho dù có ghét cay ghét đắng đi nữa thì gặp phải chiến dịch đó thì chỉ có đổ như cây lâu ngày bị mục thui .