PDA

View Full Version : Có một nỗi mất mát lớn trong đời

LsB-a LiTtLe GeCkO
07-05-2003, 21:31
Nếu 1 ngày bạn muốn đi thật xa
Hãy gọi cho tôi
Tôi không dám hứa là sẽ ngăn bạn lại
Nhưng tôi có thể đi cùng bạn

Nếu một ngày bạn muốn khóc thật to
Hãy gọi cho tôi
Tôi không dám hứa là sẽ ngăn bạn lại
Nhưng tôi có thể khóc cùng với bạn

Nếu một ngày bạn không muốn nghe bất cứ ai nói
Hãy gọi cho tôi
Tôi không dám hứa sẽ ngăn bạn lại
Nhưng tôi có thể yên lặng nghe bạn nói

Nhưng ........
Nếu 1 ngày bạn gọi cho tôi
Mà không nghe thấy tôi trả lời
Hãy đến bên tôi ngay bạn nhé
.............
Vì lúc này tôi đang cần bạn
:cry:
Bé chips đã đọc bài thơ này lâu rồi nhưng mà bé rất thích vì nó nói đến 1 tình bạn thân thiết . Đã bao giờ bạn có 1 cảm giác mất mát chưa thế ? Một nỗi mất mát rất lớn , để rồi lúc đó bạn dám đánh đổi mọi thứ để lấy lại nó , nhưng không thể ? Còn chips , mới qua đây chips đã trải qua cảm giác đó . Đã bao giờ bạn chứng kiến cảnh tượng "người bạn nhỏ " của mình ra đi chưa? Còn chips , mới qua đây đã biết thế nào là mất đi 1 người bạn vĩnh viễn ? Bạn thân mến , bạn đang có 1 "người bạn nhỏ" , người bạn nhỏ mà chips muốn nói đến chính là các con vật yêu của bạn . Hàng ngày bạn chăm sóc cho chúng như 1 người chủ đối với 1 con thú nhỏ , nhưng có bao giờ bạn nghĩ chính chúng là những người bạn tốt của ta chưa? Thượng đế gửi chúng đến cho ta không phải chỉ mong ta là 1 người chủ tốt mà Người muốn tặng ta 1 người bạn , 1 người bạn không biết nói nhưng có thể hiểu mọi điều ta đang nghĩ , 1 người bạn có thể lắng nghe những lời tâm sự từ đáy lòng của ta mỗi khi ta vui hay gặp chuyện buồn , 1 người bạn luôn biết lắng nghe và bày tỏ cảm xúc với ta bằng những hành động hết sức dễ thương như 1 cái vẫy đuôi , hay là những lần dụi đầu vào tay áo của ta ,......... Có bao giờ bạn nghĩ được như vậy không? Và rồi 1 ngày kia người bạn đó của ta phải ra đi , ta tự hỏi có phải ta đã không tốt ? Hay " người bạn nhỏ " đó tạm xa ta để đến làm bạn với 1 người " đang buồn hơn ta " ? Lúc đó bạn cầu mong điều gì ? Còn chips , khi nhìn thấy cảnh tượng " người bạn nhỏ " của mình đang từ từ " đi xa " thì chips cầu xin đánh đổi tất cả mọi thứ mong sao để có lại được " người bạn ấy " nhưng không thể ? Mọi chuyện đã qua , nếu khóc thì bạn hãy khóc , bạn sẽ luôn nhớ đến " người bạn nhỏ " của mình , và hi vọng ở 1 nơi nào đó , " người bạn ấy " sẽ tìm được 1 người bạn mới biết yêu thương và quý trọng tình bạn , quý trọng 1 người bạn " đặc biệt "
[scroll:041c09c685]GỬI TẤT CẢ TÌNH YÊU THƯƠNG ĐẾN " NGƯỜI BẠN NHỎ " CỦA TÔI -BEN[/scroll:041c09c685]

Trở về lương sơn
13-05-2003, 16:37
bé chíp đừng buồn nhé ! :wink:

LsB-a LiTtLe GeCkO
13-05-2003, 18:25
Bài viết này được viết ngay sau hôm xảy ra câu chuyện buồn đó . Bé chips đã khoá vào và coi như đây là 1 kỉ niệm , nhưng mà 1 số người đã gửi tin nhắn cho bé chips và muốn được cùng chia sẻ , bé chips cám ơn mọi người rât nhiều . Và mong cho mọi người hãy đọc nó và suy nghĩ , mong cho ai đừng lấy bài viết làm 1 trò đùa . Cảm ơn mọi người rất nhiều

LSB-nhocthuytien
14-05-2003, 12:53
Bài thơ này NTT cũng có đọc được ở đâu rồi CHIP àh.. hay thật, quả là nếu chúng ta không có bạn, cũng như TG không mặt trời. Có phải không??
Trong mỗi chúng ta, ai cũng có một người, hay một con vật thân thiết bên cạnh để chúng ta chia sẻ vui buồn..

lsb_ha son
14-05-2003, 17:30
tình bạn ko phân biệt là người hay đôngj vật miên là tình bạn đó luôn ở bên ta !!!!!!!!!!!!!!!tình bạn của chip thật là nhiều biên giới.

LsB-a LiTtLe GeCkO
14-05-2003, 17:59
Không biết câu nói của ha_son có ý gì đây, nghe mà thấy buồn quá :cry:
TO NTT : Bài thơ đó ở trong báo HHT nhưng mà cũng lâu lắm rùi đó . Hôm đó chips đang buồn nên không thể nhớ đúng hết lời của bài thơ đó , nhưng mà ý là như vậy . Mãi mãi mong có 1 người bạn để cho mình có thể yêu thương , chắm sóc và cùng sẻ chia

Trở về lương sơn
14-05-2003, 18:32
chip ơi !!!!!! mình thấy rằng chip có trái tim tình bạn trong sáng vậy mà trái tim tình bạn đó lại hổng có được người bạn mà bạn yêu thương thật là buồn !nhưng chẳng sao cả mà chỉ cần có sụ hi vọng là sẽ đc mà!!!!!!!!!!!1 vẫn còn có những người bạn như mình mà !!!!!!!!!!vòng tay mình luôn mở rộng chào đón và chia sẻ cùng bạn đó
] khi nào bạn cảm thấy buồn hẫy tâm sự cùng mình
mình sẽ làm vơi đi một phần nỗi buồn của bạn mà

LSB-nhocthuytien
14-05-2003, 20:46
tình bạn ko phân biệt là người hay đôngj vật miên là tình bạn đó luôn ở bên ta !!!!!!!!!!!!!!!tình bạn của chip thật là nhiều biên giới.

Thật sự khi đọc những điều này, NTT cũng không hiểu ý Ha_son huynh muốn nói gì... hi vọng là anh không ám chỉ điều gì chứ.
Thật sự tình bạn là vô biên và vô hạn. Có ai mà không có bạn. Người ta có thể không có gia đình, nhưng bạn bè thì người ta không bao giờ thiếu. Có phải không?

LsB-a LiTtLe GeCkO
14-05-2003, 21:23
Thật sự tình bạn là vô biên và vô hạn. Có ai mà không có bạn. Người ta có thể không có gia đình, nhưng bạn bè thì người ta không bao giờ thiếu. Có phải không?
Câu nói này của NTT hay lắm đó . Chúa trời cho ta những người bạn để có thể cùng ta sẻ chia mọi niềm vui , nỗi buồn trong cuộc sống . Bạn ta phải " ra đi " không có nghĩa là ta mất bạn mãi mãi , mà trái lại , lúc nào hình ảnh của " bạn " cũng ở trong trái tim ta , 1 hình ảnh hết sức thân thương . Bé chips bây giờ cũng bớt buồn nhưng không có nghĩa là bé đã quên " người bạn nhỏ " đó , có 1 người bạn hứa sẽ tặng cho bé 1 chú cún để bé chips có thể " ở bên bạn của mình " , và hi vọng người bạn đó sẽ không bao giờ " đi xa " nữa :wink:

LSB-luisKoo
14-05-2003, 21:39
CHIP oi qua bai tho cua em gai anh cung thay that xuc dong trong long em ah.Tinh ban that la thien glieng biet biet bao nhung ma co nhieu nguoi van khogn giu noi duoc cai thieng lieng tuyet voi ay moi la dieu dang so phai khogn em nen cung la hay giu lay tinh ban do........

lsb_ha son
16-05-2003, 20:41
mình thấy tình bạn thật là vô cùng đẹp nó giup con người hiểu được nhau và chia sẻ cùng nhau niềm vui cũng như nỗi buồn. ha_son rat tôn trọng tình bạn.

lsb_anh_van_cho_em
17-05-2003, 09:29
sao mà tình bạn của người ta đẹp thế còn với tôi tình bạn là buồn vời vợi!buồn wa àh

lsb_ha son
17-05-2003, 09:53
thế sao std lại buồn chắc thất tình hả. cần ta giúp ko?

Trở về lương sơn
17-05-2003, 09:59
hix hix hix !!!!1 mấy ông này thất tình hay sao mà nói linh tinh vậy nhỉ ? biết là vậy sao không mau mau giữ gìn nó chứ !!!!!

LsB-a LiTtLe GeCkO
17-05-2003, 10:01
song_than_dao_my_duc sao buồn vậy ? Khi mình cảm thây buồn cũng chính là lúc ta cần có 1 người bạn ở bên . Và trong cuộc đời của ta không phải chỉ có 1 người bạn . Đôi khi chỉ cần 1 người bạn tốt là đủ, 1 người bạn có thể giúp ta vơi đi những nỗi buồn hay cùng ta sẻ chia nhưng tâm sự . Nếu như song_than_dao_my_duc buồn , bạn có thể nói ra những nỗi buồn của mình cho mọi người ở đây được biết , vì chips tin rằng mọi người 1 khi đã vào đây rồi thì đều có " lòng thành " giúp đỡ " bạn bè " , và vì CHÚNG TA ĐỀU LÀ NHỮNG NGƯỜI BẠN CỦA NHAU

Trở về lương sơn
17-05-2003, 10:30
mình là bạn cua STDMD nên mình hiểu rằng huynh ấy đang buồn bởi những người bạn bình thường thì ai mà chẳng có nhưng người mà huynh ấy yêu lại ko yêu huynh ấy mà hơn nữa lại còn ko biết rằng huynh ấy yêu cô ấy nữa chứ !thế thì ko buồn sao đc cơ chứ?

LsB-a LiTtLe GeCkO
17-05-2003, 10:44
Có lẽ STĐMĐ và TVLS đã nhầm chủ đề rùi, ngay từ đầu bé đã nói bài viết này là bài viết chỉ nói về tình bạn rồi mà . "Bạn bè bình thường thì ai mà chả có" <~~~> câu này đúng , nhưng mà phải từ những người bạn bình thường của nhau trước, rùi qua thời gian , qua từng hoàn cảnh mà ta mới biết người nào là bạn thân của ta được chứ . Vậy tại sao ngay từ bây giờ , chúng ta không là những "người bạn bình thường tốt bụng " của nhau đi , sẽ đến 1 ngày , tôi nhận ra "bạn đã là BẠN TỐT của tôi ......."

Trở về lương sơn
17-05-2003, 20:22
Nghe bé nói vậy cũng đúng . Vậy hiện giờ chúng ta là : người bạn bình thường tốt bụng phải hông nào ? thế đến khi nào thì mới trở thành : bạn đã là bạn tốt của tôi .
người ta thường nói rằng không biết thì phải hỏi . Mong !!!