PDA

View Full Version : tạo nick tàng hình

Con Hủi
16-06-2004, 20:21
Tạo nick tàng hình : Nick này có dạng ":" ngoài ra không hiển thị gì thêm .Trước hết bạn tạo một nick ảo trong dòng nick name type 3 ký tự sau vào ,không có khoảng trống giửa 3 ký tự.Thật ra nếu để ý kỹ và nhấn đúng vào dấu : người ta vẫn có thể nhìn ra nick của bạn nhưng nếu kết hợp nick này với chương trình Full tools thì sẽ tạo được nick tàng hình thật sự và bạn có thể giả mạo thành bất cứ nick nào trong room.Nick tàng hình kiểu này khác với kiểu clone name (giả mạo) hay còn gọi là manipulator ,manipulator tạo nick giả mạo sẽ thụt vô một khoảng trắng so với nick thật sự và phía trên của nick giả đó sẽ là nick thật của kẻ đang quấy rối.Tạo nick tàng hình như mình đã nói + full tools để giả mạo thì tránh được các đặc điểm trên bảo đảm là không một cao thủ nào có thể nhận ra được kẻ đang quậy room thật sự là ai.Tha hồ làm mưa làm gió nhé
Tạo Ghost ID : login với ID muốn thành bóng ma,tạo một nick ảo bất kỳ,sau đó vào http://edit.profiles.yahoo.com/conf...om/&prof_delete click ok để xác nhận xóa .Xong !! chúc mừng từ nay trên yahoo bạn chỉ còn là bóng ma .Cách này không xóa thật sự ID của bạn và chỉ có hiệu lực trong một phiên đăng nhập

Add picture to space ID : Đưa hình vào khoảng trống trong ID ,cách này hơi khó đây bạn ,bản thân tôi cũng đã thử vài lần và lần nào cũng thất bại một cách rực rở ) nên nếu bạn thành công thì chỉ ngược lại tôi nhé

- 1:login vào trang http://www.chat.yahoo.com

- 2:Click vào Add change profile

- 3:Click Edit picture

- 4: Đến đây hãy chắc chắn trang upload không hỏi bạn xác nhận 6 mã số ,nếu nó đòi bạn xác nhận mã số thì hãy điền vào rồi bắt đầu làm lại từ bước 1 làm đến khi trang upload không còn đòi xác nhận 6 con số nữa thì qua bước 5

- 5:right click vào trang upload chọn view source

- 6:mã nguồn sẽ mở ra trong notepad nhớ bỏ dấu chọn Word wrap ,đếm từ trên xuống 20 dòng mã html ,tìm đoạn mã như sau "multipart/form-data" action="/config/ID CỦA BẠN/process_bcmultipart_form" thêm vào trước đoạn config dòng http://edit.briefcase.yahoo.com đoạn mã cũ sẻ trở thành như sau "multipart/form-data" action=http://edit.briefcase.yahoo.com/config/ID CỦA BẠN/process_bcmultipart_form

- 7:Tìm bất cứ nơi nào trong notepad dòng ID của bạn và thay thế khoảng trống thành dấu + thí dụ như far_away thành far+away ,phải chắc chắn là đã thay thế toàn bộ các khoảng trống không được sót một chổ nào

- 8:trong khi bạn edit source trên notepad thì đừng đóng trang web upload để giử cookie hoạt động save file text vừa biên tập có đuôi anything.html

- 9: mở file anything.html và update hình lên
Chúc bạn thành công!!!!!!!!!!!!!1

Đây là tài lieu sưu tầm nên có gì mong mọi người chỉ giáo nha...........!

tam_mao
16-06-2004, 20:35
hicccccc đúng là người sành về chát mình thì chả bit một tí gì kể cả làm nick ảo mà làm nick ảo thế nào nhỉ

MaTrIxMAn.Vn
17-06-2004, 15:24
Bạn đã làm được chưa .Cho mình xem mới được không .Mình thử 1 lần rồi và không những không thất bại mà thành công rực rỡ .Hoành tráng

gianghohiepkhach
01-07-2004, 18:54
tài quá. thử nghiệm thế nào . Bạn làm được chưa nếu được cho tui xem thử. Nick yahoo tui phía dưới đó , bạn cho xem thử nhé chứ nói thếa này ko tin nổi

hoangtusaobang07
03-07-2004, 09:25
tỷ ơi nói thế thì đệ chịu thôi một người gà mờ như đệ thì làm sao mà bít được chứ hay hôm nào tỷ trực tiếp bảo đệ nhé ở trên yahoo ý

flame dragon
04-07-2004, 09:41
hờ hờ
đọc xong mà đã chột gòi lại thành mù lun
chả hỉu gì cả
YM của tại hạ: flame_dragon_a10
làm thử cái nick tàng hình dzô chát dzới tại hạ xem nó thế nào?
tò mò wá!

Nu_hiep_xinh_dep
04-07-2004, 13:51
Ôi chẳng hiểu gì hết cả , muốn làm theo cách đó nhưng chẳng hiểu mô tê gì hết biết làm sao ????

lsb-binladen
20-07-2004, 12:14
híc....các huynh,tỷ ơi chỉ giúp cho đệ cách tạo nick ảo với,đệ mới vào nghề ... nên chẳng biết gì cả
xin cám ơn các sư huynh sư tỷ trước nhé

[email protected]

bibi
04-08-2004, 17:52
Bạn bật Messenger

[code:1:30de961097]Messenger -------------------> Yahoo ! Acc count info[/code:1:30de961097]

Bạn viết pass của mình để đăng nhập.

[code:1:30de961097]Edit / create Profiles ~~~~~~~~> Create New Public Profile[/code:1:30de961097]

ở mục
[code:1:30de961097]Name Your Profile [/code:1:30de961097]

Bạn điền nick ảo vào rồi kéo thanh chượt xuống ấn vào Create Profile là xong nếu lập đc có thể nick đó đã có người sài rùi :)

bibi
04-08-2004, 17:57
Bạn bật Messenger

[code:1:9b64ed8bea]Messenger -------------------> Yahoo ! Acc count info[/code:1:9b64ed8bea]

[code:1:9b64ed8bea]Edit / create Profiles ~~~~~~~~> Create New Public Profile[/code:1:9b64ed8bea]

ở mục
[code:1:9b64ed8bea]Name Your Profile [/code:1:9b64ed8bea]

Bạn điền nick ảo vào rồi kéo thanh chượt xuống ấn vào Create Profile là xong nếu lập đc có thể nick đó đã có người sài rùi :)

MaTrIxMAn.Vn
05-08-2004, 10:52
:(( Nick tàng hình có làm được mà .Nhưng nó chỉ hiện ở trên room thôi .Nếu ra ngoài thì nó tự biến mất .Nếu không phải là người ranh chát room thì chẳng bao giò thấy được điều đó đâu

Ôi Mod câu bài kìa

MaTrIxMAn.Vn
05-08-2004, 10:56
hờ hờ
đọc xong mà đã chột gòi lại thành mù lun
chả hỉu gì cả
YM của tại hạ: flame_dragon_a10
làm thử cái nick tàng hình dzô chát dzới tại hạ xem nó thế nào?
tò mò wá!
Mù có khác .Chưa nhìn thấy bao giờ phải không .Phải nhìn thấy rồi mới nói được .Ra room chat đi .Kiếm room nào nhiều cao thủ ấy
saigon:1
saigon:2
....hanoi:1.2.3.4
Nó không PM được đâu .Vô room nhìn biết liền .Pm hiên ra nick thiêt liền

daica_5boy
15-08-2004, 09:02
tâm tình lương sơn bạc
nửa đêm canh giấc mặn nòng
nhớ thương còi cõm bóng hồng trong đêm
hỏi ai cho biết được tên
người con gái ấy ngồi trên gác vàng
ước gì tôi lấy được nàng
tôi mang về núi cùng nàng chơi chăng@};-

daica_5boy
15-08-2004, 09:04
nửa đêm canh giấc mặn nòng

nhớ thương còi cõm bóng hồng trong đêm
hỏi ai cho biết được tên
người con gái ấy ngồi trên gác vàng
ước gì tôi lấy được nàng
tôi mang về núi cùng nàng chơi chăng@};-

YenThanh_anhhungsovo
19-08-2004, 02:19
nick tàng hình thì có thể là có nhưng các hạ không nói rõ là đánh 3 kí tự nào vào dòng nickname thì ai mà biết được, tại hạ có thể nói hộ các hạ 3 kí tự đó là &#9
mọi người có thể thử đấy kakaka
các hạ có đi câu bài thì cũng phải câu cho đủ chứ không thì anh em có làm đúng như thế thì cũng chẳng thấy nick tàng hình đâu cả
lỡ dùng nick tàng hình đi trêu người khác mà bị phát hiện thì thật là......?????

lsb_behoachanh
22-08-2004, 11:36
:(( Nick tàng hình có làm được mà .Nhưng nó chỉ hiện ở trên room thôi .Nếu ra ngoài thì nó tự biến mất .Nếu không phải là người ranh chát room thì chẳng bao giò thấy được điều đó đâu

Ôi Mod câu bài kìa

trùi ui đã câu bài còn nói to hiiiiiiiiiiiinếu ko làm được thì người ta nói làm gì cho mất công cơ chứ haaaaaa

phaleao
22-08-2004, 13:09
:(( Mỗ cũng thử rùi nè . Nhưng sao lại không được vậy. Dạy lại cho mỗ với . Nếu thành công mỗ sẽ hậu tạ đó ngheng . Vào room quậy mà không bị phát hiện thì thích quá còn gì . :D

YenThanh_anhhungsovo
22-08-2004, 16:05
nếu trong room có nhiều cao thủ thi tại hạ khuyên các vị đừng có vào đấy mà quậy, có mà tàng hình giời thì cũng bị người ta phát hiện ra thui, mà đã phát hiện thì các vị biết kết quả rùi đấy kakakakakakak

LSB_Kilua
16-09-2004, 16:35
o đây là dạy làm nick ảo à vậy thì ai chẳng biết làm ko biết làm thì đi chat làm gì nữa cho phí tiền.còn tui muốn hỏi cách che dấu IP khi vào room chat đấy mà các huynh nói rõ hộ tui nhe

LSB_Kilua
16-09-2004, 16:45
Mù có khác .Chưa nhìn thấy bao giờ phải không .Phải nhìn thấy rồi mới nói được .Ra room chat đi .Kiếm room nào nhiều cao thủ ấy

LSB_Kilua
16-09-2004, 16:51
oài vô đó thì các you phải co giáp 344 và vài quả boot tầm 1000 nick trở lên cơ chứ bọn trong đó ghê lắm nó đấu boot với nhau suốt ngày mình mà ko có đồ bảo vệ là out ngay nên vì thế tui khuyên các ban khi chưa co đồ nghề gì thì đừng vào đó

LSB_Kilua
16-09-2004, 16:53
.Kiếm room nào nhiều cao thủ ấy
oài vô đó thì các you phải co giáp 344 và vài quả boot tầm 1000 nick trở lên cơ chứ bọn trong đó ghê lắm nó đấu boot với nhau suốt ngày mình mà ko có đồ bảo vệ là out ngay nên vì thế tui khuyên các ban khi chưa co đồ nghề gì thì đừng vào đó

Con Hủi
06-11-2004, 20:02
Bạn bật Messenger

[code:1:9b64ed8bea]Messenger -------------------> Yahoo ! Acc count info[/code:1:9b64ed8bea]

[code:1:9b64ed8bea]Edit / create Profiles ~~~~~~~~> Create New Public Profile[/code:1:9b64ed8bea]

ở mục
[code:1:9b64ed8bea]Name Your Profile [/code:1:9b64ed8bea]

Bạn điền nick ảo vào rồi kéo thanh chượt xuống ấn vào Create Profile là xong nếu lập đc có thể nick đó đã có người sài rùi :)đây là cách làm nick ảo mà cái này thì ai chẳng biết nói nên làm chi nhỉ có cái gì hay hay nói cho mọi người xem đi nhưng phải chi tiết một chút thì mới làm được kekeke

Cu Năng
04-12-2004, 22:27
ủa sao minh làm the thế rùi mà ko làm được hcnn có thể làm hộ tui một cái nick ko nhỉ cám ơn trước nhé

laanhday
07-12-2004, 19:30
TROI A DOC CHU MUON MU LUON CHU GI KHUNG KHIEP VAY HA TO QUA CO LUON :cuoilon: LAM ON VIET NHO GIUM CAI NHA BA TRE OI
LIEN HE anhchoem_emcohay
MINH VAN CHUA GIEU DAU KHO HIEU QUA HA
:((

haonam
18-12-2004, 09:49
gioi nhi po st bai kieu gi lavay
mu on doc cung ko duoc a
de tuc de so

zk37
18-12-2004, 13:29
mấy huynh bày tụi đẹ toàn những cái khó hiểu không thôi!Làm sao mà tụi đẹ làm được.Nếu ai muốn làm nick ảo thi hãy nghe đệ nói nha:
Đầu tiên là vào meseeng, sau đó kick vàoMy proiles. nhấ vào Creat/Edit My Proiles .Chờ một lúc ta sẽ thấy hiện ra một cái khung .Sau đó ta điền nick ảo của mình vào.Cuối cùng là ấn Enter, thế là xong

ĐiềnBáQuang
28-12-2004, 20:19
Chẳng có cái gì gọi là áo giáp cả trong khi Yahoo tuyên bố bán một con boot 17$.

minhluong
30-01-2005, 09:05
Tôi làm cũng đâu có được ? Làm ơn chỉ bảo tận tình hơn có đươc hkông ?

catlovely
31-01-2005, 06:58
Em có nghe hoachanhnuongnuong nói về cái vụ tạo nick tàng hình mà sao em làm hoài mà ko thấy cái gì hết vậy,bác nào có thể nói ro hơn một tí được ko ,chứ cứ nói như hoachanhnuongnuong thì em ko có hiểu gì hết cả

katy_katy
21-03-2005, 13:35
Tạo nick tàng hình : Nick này có dạng ":" ngoài ra không hiển thị gì thêm .Trước hết bạn tạo một nick ảo trong dòng nick name type 3 ký tự sau vào ,không có khoảng trống giửa 3 ký tự.Thật ra nếu để ý kỹ và nhấn đúng vào dấu : người ta vẫn có thể nhìn ra nick của bạn nhưng nếu kết hợp nick này với chương trình Full tools thì sẽ tạo được nick tàng hình thật sự và bạn có thể giả mạo thành bất cứ nick nào trong room.Nick tàng hình kiểu này khác với kiểu clone name (giả mạo) hay còn gọi là manipulator ,manipulator tạo nick giả mạo sẽ thụt vô một khoảng trắng so với nick thật sự và phía trên của nick giả đó sẽ là nick thật của kẻ đang quấy rối.Tạo nick tàng hình như mình đã nói + full tools để giả mạo thì tránh được các đặc điểm trên bảo đảm là không một cao thủ nào có thể nhận ra được kẻ đang quậy room thật sự là ai.Tha hồ làm mưa làm gió nhé
Tạo Ghost ID : login với ID muốn thành bóng ma,tạo một nick ảo bất kỳ,sau đó vào http://edit.profiles.yahoo.com/conf...om/&prof_delete click ok để xác nhận xóa .Xong !! chúc mừng từ nay trên yahoo bạn chỉ còn là bóng ma .Cách này không xóa thật sự ID của bạn và chỉ có hiệu lực trong một phiên đăng nhập

Add picture to space ID : Đưa hình vào khoảng trống trong ID ,cách này hơi khó đây bạn ,bản thân tôi cũng đã thử vài lần và lần nào cũng thất bại một cách rực rở ) nên nếu bạn thành công thì chỉ ngược lại tôi nhé

- 1:login vào trang http://www.chat.yahoo.com

- 2:Click vào Add change profile

- 3:Click Edit picture

- 4: Đến đây hãy chắc chắn trang upload không hỏi bạn xác nhận 6 mã số ,nếu nó đòi bạn xác nhận mã số thì hãy điền vào rồi bắt đầu làm lại từ bước 1 làm đến khi trang upload không còn đòi xác nhận 6 con số nữa thì qua bước 5

- 5:right click vào trang upload chọn view source

- 6:mã nguồn sẽ mở ra trong notepad nhớ bỏ dấu chọn Word wrap ,đếm từ trên xuống 20 dòng mã html ,tìm đoạn mã như sau "multipart/form-data" action="/config/ID CỦA BẠN/process_bcmultipart_form" thêm vào trước đoạn config dòng http://edit.briefcase.yahoo.com đoạn mã cũ sẻ trở thành như sau "multipart/form-data" action=http://edit.briefcase.yahoo.com/config/ID CỦA BẠN/process_bcmultipart_form

- 7:Tìm bất cứ nơi nào trong notepad dòng ID của bạn và thay thế khoảng trống thành dấu + thí dụ như far_away thành far+away ,phải chắc chắn là đã thay thế toàn bộ các khoảng trống không được sót một chổ nào

- 8:trong khi bạn edit source trên notepad thì đừng đóng trang web upload để giử cookie hoạt động save file text vừa biên tập có đuôi anything.html

- 9: mở file anything.html và update hình lên
Chúc bạn thành công!!!!!!!!!!!!!1

Đây là tài lieu sưu tầm nên có gì mong mọi người chỉ giáo nha...........!

sis ơi em ko dc hỉu gì mí có thể nói lại dùm em dc hun vậy , nick yahoo của em là boy_langnhanh_chaydylan >>>> thanks nhìu nhìu nhe ;)