PDA

View Full Version : CON TEM MANG TÌNH YÊU GỬI LÊN THIÊN ĐƯỜNG

Linh Hồn Chết
04-05-2003, 16:40
"con tem trên những cánh thư là sứ giả của tình yêu và của những nỗi niềm .con tem là tình yêu là sự nghiệp. là tấm lòng giãi tỏ với hôm nay va mai sau những dấu ấn khát khao .những nét dẹp tinh tế của thiên nhiên con người và lịch sử"
..... bọn bạn vừa về, từ nãy đến giờ , nó cứ ngồi tha thẩn ,mân mê với 1 đống tem,lẽ ra phải thay vao đống tem kia là những hộp quà chứ. sinh nhật lần thứ 21 của nó mà.gớm!mà sao con bé này nó kiếm được nhiều tem đến thế cơ chứ! tôi dám chắc nó đi xin ở đâu đấy thôi,chứ trông nó thì... phải nói thế nào để không đụng chạm đến trái tim non nớt của nó nhỉ? à, phải rồi. thế này:nếu như tôi đi cùng nó .có thằng nào đi qua dám chắc thằng đấy sẽ liếc mắt nhìn tôi trước. ehe.ấy thế mà tôi cũng chỉ nhạn được vài chục lá thư làm quen thôi đấy.mà sao nãy giờ nó cứ ngồi mãi ở đó là sao nhi?trông bô dạng nó thế kia, chị lao công da sắt da đồng cũng ko dám lại gần. huống chi là tôi. tôi cũng chẳng dại
con bé này sao ý nhỉ? hết tiền định bán tem đi à? ko thể. ba má nó ở quê vừa bán đi 2 con lợn gửi tiền lên cho nó rồi mà..hay. thất tình? có mà điên, từ khi ..khi... đúng rồi có lẽ vì chuyện đó.đây là lần sinh nhật lần thứ2 ko có người ở rất gần trái tim nó bên nó rồi mà. năm ngoái cũng vào giờ này. nó cứ ngồi nói chuyện với 1 ngôi sao nó tin trong ngôi sao đó có linh hồn của người đấy chứ! nhưng sao hôm nay..... tôi chợt nhớ có lần nó hỏi tôi :có khi nào con tem có thể chuyển thông điệp lên đến thiên đường ko nhỉ? nó tin câu trả lời qua loa của tôi. nó tin thật. tôi thoáng thấy nó dán 1 con temlên 1 quả bóng .thoáng thấy nó ghi lên đó:giấc mơ được là mình....tôi lặng lẽ bỏ ra ngoài để lại khoảng trống và không gian cho no...

hoahongdaygai
29-05-2003, 13:13
Vậy là sao hả bạn?Mình nghĩ là khi có tâm sự viết ra để mọi người cùng chia sẻ mà.Chả lẽ bạn không nghĩ như vậy ư?Bạn nghĩ sao mà lại nói như vậy hả ?Mình bắt đầu thấy bạn khó hiểu rồi nha>

Linh Hồn Chết
30-05-2003, 10:34
bạn còn ko hiểu rõ về tôi đâu.con người tôi phức tạp lắm! tôi nghĩ nếu với chỉ có tinh cách đủ để sống cho tôi vàcho ngươi yêu tương lai nữa thì chán lắm. vậy nên tôi có nhiều tinhc cachlắm. bạn vào phiếm luận đàn mà đọc bài: nghĩ gì về lũ cỏntai bắng nhắng. ở đấy tôi gây chiến với tất cả mọi người đấy

biencay
01-06-2003, 10:22
mình khoái bạn đó CGDTMD ... gây chiến thôi mà ... cứ gây thoải mái ... ở nơi nào có chiến tranh thì nhớ chừa phần biencay nhé ... hehehe ... với mình thì ...gây chiến là 1 "nghệ thuật" đấy kakakaka..... Mình khoái giọng văn đấy tự tin của bạn , pha 1 chút bất cần ... bên cạnh đó thì văn của hoahongdaygai có vẻ như yếu ớt quá .. lâm li quá ...múi mẫn quá .... mà xưa nay cái gí "quá" cũng đều không tốt chút nào ... rất mong bạn đứng buồn khi mình nói như thế ...tình yêu là phải đấu tranh để hạnh phúc chứ không phải là ngồi than thân như thế đâu cô bạn àh ........ Đừng giận khi biencay nói thẳng thắn quá nhè

Linh Hồn Chết
01-06-2003, 16:22
uh ai mà cũng như kẻ bạc tình. chắc là chẳng còn nghề cho người đưa thư nữa. và cũng chẳng còn người sưu tập tem như tôi nữa mất. hichic. nhưng mà điện thoại cũng có những hạn chề của nó. vd như người yêu của bạn ở tận miền núi. thì chắc gì nơi đó đã có điên thoại cơ chứ. mà nếu người yêu của bạn có dt di động. thì có khi bạn gọi cho nguời ta. cái điện thoại của bạn sẽ ngọt nhạt thông báo :rằng ngoài vùng phủ sóng. hihi. còn dù xa xôi cỡ nào tôi tin người đưa thư sẽ cũng sẽ đi đến đó. đúng vậy ko?

Mập
03-12-2003, 16:50
Thời bây giờ có mấy ai dung thư tay để gửi nữa đâu.Người ta dùng điện thoại để liên lạc.Có người buôn chuyện bằng dđ đến nỗi phải cắm luôn sạc pin cho đỡ hết.Hoặc là người ta dùng mail để liên lạc.Tôi là người hay đi xa nhưng cũng chẳng bao giờ viết thư tay cho ai cả.Con tem ,tự nó chẳng có ý nghĩa gì cả,chỉ có người sử dụng nó là đáng trân trọng.Người biết mơ uớc và mơ mộng là người đáng quý.

LsB-a LiTtLe GeCkO
04-12-2003, 12:12
Thời nào cũng vậy thôi , những lá thư , những con tem luôn chan chứa một tình cảm của người viết . Hãy một lần ngồi vào bàn , bạn phải chuẩn bị một tờ giấy viết thư thật đẹp , còn phải cả phong bao nữa chứ . Bạn nắn nót viết , thế nào , có phải dễ dàng lắm không ? Chẳng dễ dàng một chút nào vì bạn phải nghĩ đến người ấy , bạn hình dung ra khuôn mặt , ra nụ cười và hình dung những kỉ niệm về người ấy . Bạn bắt đầu viết , biết viết gì đây nhỉ . Và nếu như đó là những tình cảm chân thật thì rồi đến một lúc nào đó , nguồn cảm hứng trào dân , bạn cứ viết , viết những gì mà bạn vừa nghĩ để rồi khi bạn đọc lại , bạn cũng phải nở một nụ cười trên môi , thật thú vị biết bao . Có nhiều người còn cẩn thận từng nếp gấp thư và khi đã cho vào phong bao rồi , chắc hẳn bạn còn cảm thấy hồi hộp nhiều lắm . Điều ấy chẳng khó hiểu nếu như bạn thấy một chàng trai vò đầu bứt tai , ngồi cắn cán bút , xé liên tục , vò liên tục và vứt liên tục những tờ giấy đôi khi mới chỉ viết được 1-2 chữ vào sọt rác . Viết thư đâu có dễ vậy đâu .
Và rồi khi đã gửi đi rồi , nó mang theo tình cảm , tâm sự của người viết kèm theo nỗi hồi hộp và cả sự chờ mong một tín hiệu trả lời nữa chứ . Còn người nơi xa ấy , người ta cũng mong đợi nhiều lắm . Có đôi khi bạn sẽ thấy một cô gái phát khóc khi nhận được thư của người yêu ở phương xa , hay những anh chàng nhảy cẫng lên khoe với đám bạn khi nhận được thư ...
Và cả tôi nữa , cho dù ngày nay có điện thoại , có thư điện tử nhưng quả thực khi đọc một bức thư tay tôi vẫn thích hơn và có cảm giác ấm áp trong tim ...

hoahongdaygai
12-12-2003, 10:40
uh chẳng giận cũng chẳng buồn đâu.Tôi là như vậy.Tôi không muốn cạnh tranh trong ty.Cũng không muốn đấ tranh.Bởi quan điểm của tôi là;'cái gì của mình là của mình.Không chạy đi đâu được.Còn đã không là của mình thì níu kéo cũng là vô ích".bạn tôi bảo tôi có quan điểm vậy là vì tôi không phải tranh giành một ty.Nhưng không đúng.tôi không muốn tranh giành vì với tôi ty chưa phải là tất cả thế thôi.Có cũng được mà không cũng chẳng sao.Có lẽ tôi hơi khác người chăng????