PDA

View Full Version : ANH YÊU EM MÀ EM ĐÂU CÓ HAY !

Trang : [1] 2

Trở về lương sơn
04-05-2003, 09:01
vì em quá đẹp , nhưng xinh đẹp xẽ đi đôi với sự kiêu căng tự phụ . Em đã không hề để ý tới một người đang love đơn phương !

LSB-nhocthuytien
04-05-2003, 11:58
TVLS huynh, yêu mà huynh không nói, thì làm sao người ta biết. Có thật sự là người ta xinh đẹp nên người ta kiêu không? Bởi nhiều khi người ta coi huynh là bạn, nên không để ý tới những hành động mà huynh nghĩ là người ta sẽ cảm nhận được tình cảm của huynh dành cho người ta. Chính vì thế nếu muốn thì huynh hãy nên nói ra. Dù được hay không thì cũng đã nói được tâm trạng của mình, chí ít không còn như bây giờ. Không phải "Tôi thương mà em đâu có hay".

_Aquafina_
06-05-2003, 18:14
Đúng roài ! Đệ thử lấy hết bản lĩnh con trai và nói một câu như đinh đóng cột là " Anh yêu em " xem sao ? he he ......

LSB-dep_trai_lang_tu
06-05-2003, 22:48
nói câu anh iu em thì phải chọn thời điểm thích hợp chút,ví dụ như lúc 2 đứa đang vui vẻ chẳng hạn,nhân lúc nàg không để ý lựa lựa đưa nàng đến chỗ không ai biết nói câu đó ra ,nếu bị từ chối cũng đỡ quê,còn nếu em đó đi loan tin ra thì chứng tỏ còn trẻ con,đợi thêm thời gian nữa nói lại cũng ok muh

lsb_ha son
07-05-2003, 09:03
có cũng có lúc yêu đơn phương lại thấy rất hay nếu thổ lộ tình yêu của mình mà bị từ chối thì ngại lắm.thà yêu người mà người ko hay còn hơn bị phụ tình , lúc đó bạn bè nhìn thấy nhau lại khó nói chuyện.
ANH XIN YÊU EM ĐƠN PHUONG, THÀ RẰNG ĐỪNG NÓI RA ĐỂ CON TIM ĐÂU CHẤT NGẤT.... :roll: :roll: :roll: :roll: :roll:

LSB-nhocthuytien
07-05-2003, 12:18
cũng còn tùy trường hợp có nên nói ra hay không mà huynh, chứ đâu phải yêu đơn phương thì thà không nói cho xong... chứ nói ra mắc công bị phụ tình. Nếu người mình yêu cũng đơn phương như mình thì nên nói, còn người ta đã có người yêu thì đừng nói... còn nhiều nhiều nữa các dấu hiệu để biết mình có nên nói hay không á.

LSB-Mat_naDH
07-05-2003, 17:15
MN cũng dồng tình với ý kiến của NTT,diều quan trọng là phải xác dịnh rõ ràng mình chỉ thích người ta hay là dã yêu thật sự,chứ còn nếu dã yêu dù chỉ là yêu dơn phương một ai dó mà ko dám nói chỉ vì sợ người ta từ chối thì thật là dở,biết dâu người ta dó cũng thích mình nhưng chỉ vì họ nhát mà chưa dám nói,nếu mình cũng ko nói ra thì chẳng phải là phí một mối tình có thể là rất dẹp sao.Và lại có rất nhiều dấu hiệu biểu thị người ta có dể ý tơí mình ko mà,nếu lỡ có nói ra mà bị từ chối thì tuy dau khổ một thời gian nhưng chí ít ra mình cũng xác dịnh dược dứt khoát tình cảm của người ta với mình,chứ cứ ôm mãi mối tình dơn phương thì dau khổ lắm.

Trở về lương sơn
07-05-2003, 20:33
con người ai cũng chỉ có 50 & 50 thôi các vị à . không thử sao biết được cơ chứ , ai cũng nên đem cuộc đời mình ra đánh cược . khi yêu nên nói một lời cho xong , đừng nên dở đục dở trong là có ngày tay trắng vẫn hoàn tay trắng ?

cobemayman
08-05-2003, 09:30
mm thì nghĩ là huynh nên tìm hiểu rõ.nếu người đó chưa có bạn trai thì huynh hãy tấn công đi còn chờ gì nữa.con nếu người đó có bạn trai rồi thì mau vọt cho lẹ nha.

LsB-a LiTtLe GeCkO
08-05-2003, 12:50
Yêu đơn phương - 1 tình yêu vừa đẹp lại vừa dễ làm cho lòng mình bị tổn thương . Khi người cười - ta nghĩ nụ cuời đó nàng dành cho ta , nhưng khi ta thấy nàng cười với kẻ khác , lòng ta khổ đau tưởng như chính ta lại bị nàng phụ bac. ANH YÊU EM chỉ có ba chữ thôi nhưng đâu có dễ nói , mình nói rồi nhưng người ta sẽ trả lời sao? Can đảm liệu có thành công ?

lsb_ha son
09-05-2003, 15:52
tình yêu là một thứ tình mà con người rất khó lý giải chỉ khi chính mình bước vào cuộc tình cùng với người mình yêu thì lúc đó ta mới hiểu được giá trị đích thực của tình yêu. khi yêu chúng ta phải biết thông cảm và tin tưởng vào người mình yêu thì hạnh phúc sẽ mãi mãi ở bên chúng ta.

hoang long
09-05-2003, 18:30
Ng­ười ta có thể quyến rũ ng­ười đàn bà bằng sự dối trá. Như­ng ng­ười ta chỉ chinh phục được ng­ười đàn bà bằng tấm lòng chân thật mà thôi
.

lsb_ha son
09-05-2003, 21:26
cũng có lúc mình mang tình yêuvới tấm lòng chân thực cũng ko thể chinh phục dược người đàn bà đau.

Trở về lương sơn
10-05-2003, 09:20
ngưới ta nói rằng khi yêu nào ai biết tình yêu mau rạn vỡ , nhưng ta cũng phải thử xem nó mau rạn vỡ nhanh đến mức nào ?

LSB_Doan cong tu
10-05-2003, 20:32
minh` nghĩ rằng ba chữ:ANH YÊU EM đó ko phải là khó nói lắm chủ yếu vẫn là do người nghe phả ứng ra sao thui.nếu cô ấy mà nói em chấp nhận thì hạnh phúc đâu phải là nhỏ đúng ko ạ.còn nếu cô ấy bao em còn phải suy nghĩ là đau đầu rùi.

lsb_ha son
10-05-2003, 20:44
đâu có gì là đau đầu nếu được nghe câu đợi em suy nghĩ đã là chúng ta đã nắm được 90 phần trăm rồi còn gì nữa. thường con gái hay sử dụng chiêu này lắm đó.[code:1:05f89142e0][color=cyan][/color][/code:1:05f89142e0]

LSB-nhocthuytien
10-05-2003, 20:51
cũng có lúc mình mang tình yêuvới tấm lòng chân thực cũng ko thể chinh phục dược người đàn bà đau.

Sao huynh lại nói như thế, nếu thật sự người con gái đó đến với huynh bằng một tình yêu thật sự thì việc chinh phục không khó một tí nào cả huynh àh. Nhưng nếu người con gái đó không màng đến huynh, thì huynh có tỏ như thế nào, cô ta cũng không có phản ứng đâu.

Trở về lương sơn
11-05-2003, 10:15
khi yêu ta nên yêu bằng cả trái tim mình . hãy đem cả trái tim còn đang nóng hổi ra cho người mình yêu , hai người cùng say sưa ngắm nó xem nó đập thế nào , hoạt động ra sao .... có như vậy thì mới thành được phải không nào ?

LSB_Doan cong tu
11-05-2003, 15:19
ai bảo huynh vậy nói như huynh thì khi người ta yêu nhau thì chỉ ngắm thui à ,đây thì pahỉ nghe ngóng con tim mình mách bảo ra sao về người mình đã chọn.

LSB-nhocthuytien
11-05-2003, 15:33
khi yêu ta nên yêu bằng cả trái tim mình . hãy đem cả trái tim còn đang nóng hổi ra cho người mình yêu , hai người cùng say sưa ngắm nó xem nó đập thế nào , hoạt động ra sao .... có như vậy thì mới thành được phải không nào ?

Huynh đang yêu hay là đang học sinh học mà đem trái tim ra nhìn nó đập như thế nào? Liệu huynh đem trái tim ra mà còn có thể nhìn nó đập được không?

Trở về lương sơn
11-05-2003, 17:00
có mà trong mơ tui vẫn thấy nó đập thình thịch mờ , TT không tin à để đến đêm tôi mơ tui sẽ giọ cho u , u nhớ đến nha

LSB-nhocthuytien
11-05-2003, 17:19
Trong mơ thì nói làm gì, còn ở ngoài thì thật là vô lý.
Cám ơn TVLS nhé, nhưng mà có thì TVLS để dành đó đi, TT không ngắm đâu.. Vì tim con người thì có khác nhau sao?

lsb_anh_van_cho_em
12-05-2003, 09:33
để dành 19 năm nay rồi mà có ai ngắm nó đâu .Không bao lâu nữa là nó chuyển thành đá rồi , để đến khi nó thành đá thì cứu cũng không được nữa rồi ?

LSB-nhocthuytien
12-05-2003, 11:16
Sao mà bi quan thế cường, rồi cũng có người ngắm thôi mà.. mới có 19 năm thôi. Hông lẽ còn thua cả Electroluc sao.. hàng của chính hãng đến 30 năm vẫn chạy tốt cơ mà.

Trở về lương sơn
12-05-2003, 14:14
vậy sao . TT không biết rằng tim tôi sắp hết hạn rồi à , chẳng còn bao lâu nữa đâu

LsB-a LiTtLe GeCkO
12-05-2003, 14:58
Tim người chứ có phải cái máy đâu mà hết hạn hay không ? Cái chính là còn tin tưởng vào tình yêu được bao nhiêu phần hay không mà thôi ........ Đời con dài , tương lai còn rộng , chưa gì đã bi quan thế này , nhỡ bất chợt gặp đúng " đối tượng " thì lăn ra đột tử chắc .... Tin chips 1 lần đi , tại vì mấy người chưa gặp được đúng " tình yêu " của mình mà thôi , khéo lúc gặp rùi lại thốt lên :ÔI CUỘC ĐỜI , ÔI TÌNH YÊU ... HẠNH PHÚC BIẾT BAO,tình yêu mà , nó chỉ đến với ai biết chờ đợi , biết quý trọng nó và thật lòng ..... :1luvu:

Trở về lương sơn
12-05-2003, 17:02
Cuộc đời vẫn thế
Tình yêu là vậy
Mơ tưởng là một niềm say ngọt lịm
tim người cũng co' luc' phải ngừng đập chứ . Không bao lâu nữa nó sẽ đóng băng lại , niềm tin đã chết trong my heart lâu rồi
Mơ nhiều quá sẽ bị chính cái mơ của nó làm hại mình . Cho nên phải đóng cửa lại thôi

21111984
20-05-2003, 16:03
Sẽ có những lúc bạn phải nghĩ lại điều bạn nói phải không? Bây giờ bạn nghĩ bạn sẽ đóng lại nhưng sau này bạn sẽ tìm được người mà bạn cần tìm, thời gian còn dài mà phải không bạn. Mà nói yêu cũng đâu phải vội vàng phải không bạn. Chúc bạn luôn vui vẻ.

hoang phi hong
20-05-2003, 19:48
to 21111984: muội nói cũng có lý đấy biết đâu sau này huynh ấy gặp được một cô gái mở được trái tim của huynh ấy thì sao cà.thời gian sẽ làm suy ngĩ của huynh ấy thay đổi thui à.

21111984
21-05-2003, 17:03
Mình hay chơi cùng bạn trai nên biết về một số chàng trai yêu đơn phương. Họ thật tội vì họ sợ không được đáp lại thì ngượng, tại sao thế nhỉ??? Mình dám yêu , yêu chân thành thì tại sao lại không dám nói chứ?

LSB-VanQuyet
21-05-2003, 18:03
nhưng biết đâu có những người bạn trai yêu mà ko dám nói cùng nguyười mình yêu thì sao? yêu âm thầm thì có ai biết được!nhưng tôi chẳng tin rằng cứ chờ đợi là đưọc yêu đâu! ai mà lai mở cửa trái tim khi trái tim này đang dần trở thành "trái tim băng giá"?mà trái tim đã băng giá rồi thì còn yêu sao được chứ?thật đớn đau ! buồn suốt ngày và đêm!

yêu đơn phương là những phút đắng cay
lòng ngậm ngùi và tim đang bối rối
chỉ biết lòng mình đã yêu em
nhưng ko nói để tim như hoá đá
đã hoá đá thì sao mà yêu được
có ai hay rằng tim đã trót yêu
đến bên tôi và cho tim mở cửa
để đời này "đá cũng hoá tình yêu"!

21111984
03-06-2003, 14:09
nhưng biết đâu có những người bạn trai yêu mà ko dám nói cùng nguyười mình yêu thì sao? yêu âm thầm thì có ai biết được!nhưng tôi chẳng tin rằng cứ chờ đợi là đưọc yêu đâu! ai mà lai mở cửa trái tim khi trái tim này đang dần trở thành "trái tim băng giá"?mà trái tim đã băng giá rồi thì còn yêu sao được chứ?thật đớn đau ! buồn suốt ngày và đêm!

yêu đơn phương là những phút đắng cay
lòng ngậm ngùi và tim đang bối rối
chỉ biết lòng mình đã yêu em
nhưng ko nói để tim như hoá đá
đã hoá đá thì sao mà yêu được
có ai hay rằng tim đã trót yêu
đến bên tôi và cho tim mở cửa
để đời này "đá cũng hoá tình yêu"!
Sao bạn nghĩ giống tôi thế, chờ đợi chưa chắc đã được yêu, cái đó thì chỉ tuy thuộc vào đối phương thôi.

Trở về lương sơn
04-06-2003, 10:44
chắc đó là ý trời rồi . định mệnh đã dành cho hai người con đường tình duyên rôì , giờ đây chác hai người có sợi chỉ hồng mỏng manh nối lại với nhau rồi phải không nào . tui thấy hai người có duyên vói nhau đó

21111984
16-06-2003, 08:33
chắc đó là ý trời rồi . định mệnh đã dành cho hai người con đường tình duyên rôì , giờ đây chác hai người có sợi chỉ hồng mỏng manh nối lại với nhau rồi phải không nào . tui thấy hai người có duyên vói nhau đó
Sao lại thế được, nhất đồng quan điểm không có nghĩa là yêu được đâu bạn a`.

Trở về lương sơn
16-06-2003, 09:50
tất nhiên khi iu bạn sẽ có những giây phút thật vui vẻ, thật hạnh phúc. nhưng rồi cũng sẽ có khi 2 người cãi vả nhau, giận hờn nhau, và tự làm khổ nhau. như thế chẳng phải là khổ rồi sao. Không phải moon nói tình iu là con dao 2 lưỡi là gì. tất nhiên có mặt tốt và cũng có mặt xấu. những tình iu trong các tác phẩm văn học hay truyện tiểu thuyết thường mang tính chất cường điệu. ở ngòai đời khó có thể tìm thấy một tình iu như vậy. khi iu rồi thì bạn sẽ lo lắng, nghỉ ngợi nhiều tới người mình iu, như thế chẳng phải là tự làm khổ mình, và dẫu biết là thế nhưng mọi người vẫn cứ đâm đầu vào iu. thế mới gọi là tình iu.
khi iu bao giờ cũng cần có sự sáng suốt. tất nhiên rồi. bạn không sáng suốt trong tình iu thì bạn sẽ dễ bị vấp ngã, lẽ đương nhiên. nhưng thường khi iu thì người ta chỉ biết đâm đầu vào iu, iu một cách mù quáng. moon không nói rằng mình sáng suốt trong tình iu, vì khó có ai tòan vẹn được, nhưng ít ra moon hiểu được đúng và sai trong tình iu, như thế cũng là một trong những cái sáng suốt cần phải có. iu mà cứ cắm đầu vào iu, có những người dẫu biết mình bị người ta lợi dụng nhưng vẫn iu -> như thế có sáng suốt không?
biết rằng người đó đã có người iu, biết rằng sẽ chẳng bao giờ có cơ hội nhưng vẫn iu để dẫn đến một tình iu tuyệt vọng -> như thế gọi là sáng suốt?
biết bị lừa dối, biết người mình iu đang đi với một cô gái khác, biết anh ấy iu mình chỉ là "nghĩa vụ", nhưng vẫn cứ đâm đầu iu, để rồi đau khổ -> mình không nghĩ đó là sáng suốt.
những "sáng suốt" mà moon muốn nói là thế đó, không biết iceman nghĩ sao

thongcheWellington
16-06-2003, 16:31
Chà tội ghê ha nếu thích người ta thì tấn công thẳng thừng còn nếu thấy kiêu căng thì yeu người khác chấm hết.

Trở về lương sơn
17-06-2003, 13:33
tất cả mọi người, dù là nam hay nữ gì cũng vậy, ai cũng có cái bệnh muôn đời không thể chữa được, bệnh ghen hìhì. chỉ khi nào thương ai đó thật nhiều mình mới ghen. ghen bởi vì muốn giữ người đó của riêng mình, không muốn người đó thuộc về người khác. nhất là trong tình iu, ghen còn kinh khủng hơn nữa. đó là nguyên nhân của biết bao nhiêu vụ bị tạt axit á. vốn dĩ "bản chất của tình iu là không thể chia sẻ" í mà.

21111984
02-07-2003, 14:18
Ghen đâu có nghĩa chỉ dành cho tình yêu đâu hả troveluongson?Có nhười ghét nhau cũng phá hoại hạnh phúc của người khác vì họ ghét người đang được yêu kia. Vậy như thế có phải được gọi là tình yêu?

lao_tuong
08-07-2003, 21:17
cac huynh de oi . hay nho cau KHI YEU NAO AI BIET DUOC TINH YEU KIA LAM LO. chinh vi vay hay suy nghi that ki vao, xac dinh ro tinh cam cua minh nhe. hihihiihihahhaaaa

lao_tuong
08-07-2003, 21:26
nho khi xua anh tro em tren truoc xe dap cu , ao uot dam mo hoi cua nhung trua he.

Trở về lương sơn
09-07-2003, 08:46
Ghen đâu có nghĩa chỉ dành cho tình yêu đâu hả troveluongson?Có nhười ghét nhau cũng phá hoại hạnh phúc của người khác vì họ ghét người đang được yêu kia. Vậy như thế có phải được gọi là tình yêu?
người phá hoại hạnh phúc của người khác người đó cũng đang muốn được yêu . có thể cho rằng đây là một cuộc tình tay ba . cả ba người đều muốn mình được yêu , tuy người đó phá hoại hạnh phúc của người kia điều đó chứng tỏ rằng anh ta rất thương yêu cô đó !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

TrieuPhiYen_213
10-07-2003, 15:19
BẠN LÀ TRAI MÀ SAO NHÁT THẾ
KHONG DÁM NÓI RÕ TẤM LÒNG MÌNH
CHẢ NGHẼ ĐỂ NỮ TÔI NÓI TRƯỚC
BẠN CÒN ĐÁNG MẶT NAM NHI?

21111984
11-07-2003, 09:10
BẠN LÀ TRAI MÀ SAO NHÁT THẾ
KHONG DÁM NÓI RÕ TẤM LÒNG MÌNH
CHẢ NGHẼ ĐỂ NỮ TÔI NÓI TRƯỚC
BẠN CÒN ĐÁNG MẶT NAM NHI?
đúng rồi đó , con trai phải mạnh bạo lên chứ nếu không định để con gái nói trước đâu được?

LSB-Hunter
11-07-2003, 14:07
Hà hà , suy nghĩ phức tạp làm chi vậy. Nếu yêu cô ấy thì phải nói ra chứ.

Nếu có tư tưởng "yêu cô ấy thì muốn cô ấy hạnh phúc ........... bên .... người khác" thì quá tệ. Con trai phải "đầu đội mũ, chân đạp dép, và nói được tiếng yêu với người mình yêu" hi hi như vậy mới có nghĩa là mong cô ấy hạnh phúc. hi hi Chẳng lẽ bạn không tự tin miònh sẽ đem hạnh phúc tới người đó sao. Cố gắng lên và giành "trái tim cô ấy" còn nếu cô ấy từ chối thì ..... bye bye bye

Trở về lương sơn
12-07-2003, 15:43
khi anh yêu em anh yêu mãi muôn đời, tình yêu anh trao em chất ngất bao ngày qua. Khi tay trong tay anh xin hứa một lời, rằng anh yêu em, anh yêu mãi muôn đời.
Anh mong có em bao ngày qua, anh mong có em khi tình xa, ru bao giấc mơ trong lòng ta. Trọn đời nguyện yêu em mãi. Em ơi có hay chăng lòng anh. Bao đêm khát khao mong chờ em. Như bao ánh sao trên trời cao. Từng ngày chờ mong em mãi hỡi em ! hỡi em !! hỡi em !!!

21111984
22-07-2003, 08:46
Troveluongson ơi, là con trai thì không yếu đuối phải không? Nếu bạn thật lòng với người con gái đó thì hãy can đảm lên, mình luôn ủng hộ bạn.Vì mình là bạn mà...

Trở về lương sơn
22-07-2003, 20:43
Troveluongson ơi, là con trai thì không yếu đuối phải không? Nếu bạn thật lòng với người con gái đó thì hãy can đảm lên, mình luôn ủng hộ bạn.Vì mình là bạn mà...

thì mình cũng đang cố gắng quên đi điều đó thôi !!!! mình biết mọi người lúc nào cũng ở bên mình an ủi tâm sự và động viên mình mà !!!!!!!!! mình cám ơn mọi người nhiều lắm đó !!11

LSB_Doan cong tu
23-07-2003, 08:41
thì mình cũng đang cố gắng quên đi điều đó thôi !!!! mình biết mọi người lúc nào cũng ở bên mình an ủi tâm sự và động viên mình mà !!!!!!!!! mình cám ơn mọi người nhiều lắm đó !!11
he không có gì đâu mà TVLS ơi bọn mình lúc nào cũng ở bên cạnh cậu mà hãy tự tin lên nhé.

Trở về lương sơn
31-07-2003, 16:33
TVLS rất xúc động trước những gì mà bạn bè lamvà giúp đỡ cho mình . You and I tình bạn ta mãi mãi không hề phai , ta cùng bước qua tương lai cám ơn trời cho tui những người bạn thân khó phai trong cuộc đời

21111984
01-08-2003, 14:22
Nếu tìm mọi cách để phá tình yêu người khác thì không thể coi người kia cũng đang yêu người con gái đó được.