PDA

View Full Version : Tiêu diệt MaGic

Joker.01
11-05-2004, 22:10
Khi bạn bị dính virut MAGIC 1.63 .

À mà để giải thích thế nào là MAGIC đã nhể .magic là một loại virut ăn cắp mật khẩu Yahoo Massenger .Khi bị dính MAGIC máy của bạn sẽ hiện lên 1 cửa sổ rất nhanh rồi biến mất .Cách hữu hiệu nhất là bạn CHANGE PASS yahoo .Nhưng sau khi CHANGE PASS rùi mà bạn vẫn muốn ngồi máy đó .Bạn phải tiêu diệt cái của nợ MAGIC .Thì hãy dow công cụ này về nó sẽ giúp bạn

Chọn SAVE ADD TAGERT để dowload nghen :

DOWLOAD (http://www.freewebs.com/huyxxchi/MPR.zip)

LSB-Datinhcongtu
12-05-2004, 00:12
Hê hê nếu bạn chú ý một chút thì máy nào dùng magic sẽ hiện lên cái tên Magic ! messenger thay cho Yahoo ! messenger rùi sau đoá bạn chỉ cần dùng cách của chú JK thử coi ( ĐTCT chưa test nên ko biết thế nào :D )

boy_fantasy_xx
15-06-2004, 07:35
như mấy you đã biết , magic cực kì dễ dùng nên nó được sữ dụng tràn lan khắp nơi , nó chuyên đánh cắp username , password và IP ,sự lợi hại của chương trình này là nó có thể tự “biến hình” thành một định dạng tập tin bất kì và khi đã “ăn” vào trong máy tính thì BKAV ,thậm chí Norton Antivirus chẳng thể “quét” ra. tui thì không thễ sưu tầm hết các chương trình remove từ magic 1.1->1.6( hình như magic 1.6 là loại mới nhất phãi không ) nên tui chĩ có thễ chĩ cho mấy you cách phòng chống thui

cách 1 đơn giãn nhất :vào trang Web http://messenger.yahoo.com > Login và chat bằng Web thay vì dùng YM có sẵn trên máy tính. Cách này cũng an toàn nhưng Chat bằng Web thì lại rất chậm và bị thiếu nhiều công cụ.

cách 2 : nghe là hông muốn làm ,đó là mỗi lần chat xong (sau khi disconnect) bạn phãi thay đỗi mật khẩu , bạn download chương trình đỗi pass trong 2 giây về mà dùng .

cách 3:dùng một phần mềm chuyên dùng để “quét sạch” Magic PS trong máy tính. Bạn có thể tải chương trình Yahoopass Changer và Anti Magic PS này tại Website www.akfamily.1vn.net/soft. Cách sử dụng hết sức đơn giản và rất nhanh chóng nhưng chĩ quét được từ magic 1.4 trỡ về sau

cách 4 :cách thông dụng nhất phát hiện magic ,you dùng một Nick (hay mail) nào đó không quan trọng (tất nhiên phải là Yahoo rồi) Login vào Yahoo Messenger trước. Sau đó vào Tools > Message Archive > Yes để kích hoạt chức năng xem những tin nhắn được gửi đi từ Nick của mình. Kế tiếp Login > Disconnect và lại dùng Nick đó Login một lần nữa. you lại vào xem Message Archive để coi có tin nhắn nào được gửi đi từ máy của you không(tin nhắn có dạng " this is .....hack by magic .... username....pass.....". Nếu không có thì bạn hoàn toàn có thể yên tâm dùng Nick “chính thức” của mình Login vào Yahoo Messenger mà Chat với bạn bè, còn ngược lại thì you nên bỏ ngay ý định dùng Yahoo Messenger đi mà hãy chuyển qua một máy khác

còn nhiều cách khác nữa , nhưng mình chĩ biết 1 vài cách thôi , ai biết thì post lên cho anh em cùng học nhé ...