PDA

View Full Version : Cần tư vấn về học tán thủ ở hà nội

bolivia9999
13-11-2011, 09:03
Tình hình là rất tình hình, em đang định có chương trình đi luyện tý kungfu tàu, cụ thể là shanshou tán thủ để cho khỏe người và cũng để tự vệ bản thân, cho ra dáng người đàn ông. Em có 1 số câu hỏi mong các bác tư vấn giúp, nhất là các bác đã từng học võ (karatedo, taekwondo, shan shou, boxing, muay thái....) - ở HN càng tốt nhá, và thêm nữa xin các bác đừng lôi hàng tông hàng tuýp mã tấu fớ phiếc hay súng ống ra đây, mà là VÕ :godau:
Em thuộc dạng khá là gầy, năm nay 17t, trước h toàn ngồi học với vi tính nên cận, cao 1m7, nặng...50 kí các bác thấy em có đủ tiêu chuẩn để học võ chưa, em k yếu sinh lí đâu nhá, tuần bóng đá, bóng đấm cũng nhiều 3-4 buổi, hít đất được tầm 40 cái, sung chắc phải 45, ko khoe khoang đâu nhá :no:
Vào vấn đề đây này: - Em từ bé chưa học võ một lần nào, h là lần đầu, vậy ai biết cho em hỏi newbie nên học ở đâu? ,chẳng hạn nếu học ở 10/10 thì có phải học vs bọn trẻ con ko ? , điều này làm em khá e sợ:khoc:
-Em nghe nói lớp tán thủ ở đằng văn ngữ dạy cũng tốt mà gần nhà em - ở thanh xuân, vì vậy em đang phân vân vs bên 10/10
-Cho hỏi nữa là nếu đăng kí học xong mình có phải mua 1 số dụng cụ như: bao tay, áo giáp, mũ bảo vệ, pad ống đồng.... ko hay là ở đấy có sẵn?

Thanks trước mọi người nhé
À quên em là boy nhá

hocchoi1945
27-12-2011, 13:35
Bạn hơi gầy, nhưng nếu quyết tâm và chấp nhận thay đổi một số thói quen thì vẫn học võ bình thường.
Bạn nên chia ra như sau:
Đầu tiên là cấp tốc lấy cơ bản để tự vệ:
Theo mình nghĩ, bạn nên học Boixing đầu tiên. Sau khoảng 1 năm miệt mài thì học thêm Muay Thái. Sau 2 năm miệt mài Muay Thái thì bạn có thể hạ được 3 tên đầu gấu hầm hố cùng một lúc (hai bên đều tay không nhé).

Sau khi tự vệ đạt ước nguyện thì luyện để đạt đình cao và trở thành cao tăng.
Lúc này bạn luyện gì cũng tốt. Vì chính bạn mới biết cần gì, thiếu gì, thích gì. Quan trọng là luôn luôn miệt mài hăng say và đúng bài bản.