PDA

View Full Version : Mời mọi người vào thảo luận Tiên Nghịch

Trang : [1] 2

Vương Lâm
28-02-2011, 14:01
mời mọi người cùng vào đây bàn luận về truyện Tiên Nghịch nào:D:D:D

htt
28-02-2011, 14:54
có thể nói đây là 1 trong những truyện tiên hiệp hay nhất mà t đã từng đọc
cực phẩm trong cực phẩm :D

Holmes
01-03-2011, 07:56
đây là một truyện rất rất rất nên đọc, có khi còn hay hơn cả Phàm Nhân Tu Tiên và Bách Luyện Thành Tiên :D

htt
01-03-2011, 16:29
sao lại là "có khi" mà phải là chắc chắn
BLTT và PNTT đều có những điểm chung mà các truyện tiên hiệp cũng có như
-Nhân giới,linh giới,tiên giới
-Cấp bậc tu tiên:Hóa thần,luyện hư,độ kiếp
-công pháp tu chân,pháp bảo,rồi túi trữ vật
-phụ thuộc nhiều vào công pháp tu chân
-nvc nhất định phải phi thăng linh tinh ms yên ổn đc
Mà Tiên nghịch lại nằm ngoài tất cả các phạm trù trên :)

Holmes
02-03-2011, 06:50
sao lại là "có khi" mà phải là chắc chắn
BLTT và PNTT đều có những điểm chung mà các truyện tiên hiệp cũng có như
-Nhân giới,linh giới,tiên giới
-Cấp bậc tu tiên:Hóa thần,luyện hư,độ kiếp
-công pháp tu chân,pháp bảo,rồi túi trữ vật
-phụ thuộc nhiều vào công pháp tu chân
-nvc nhất định phải phi thăng linh tinh ms yên ổn đc
Mà Tiên nghịch lại nằm ngoài tất cả các phạm trù trên :)

htt huynh thích Tiên Nghịch nhỉ, ta đang type đấy, mấy chương cũ thôi nhưng thanks ta nhiều vào :), thanks càng nhiều ta type càng nhanh:D

demon_hieu
02-03-2011, 09:23
anh em tẩy chay tiên hiệp chui đầu vào thể loại đô thị nào ;). Tu tiên ko thành công đâu, phải tu luyện Đô thị, may ra thì thành công ;)

Holmes
02-03-2011, 09:56
anh em tẩy chay tiên hiệp chui đầu vào thể loại đô thị nào ;). Tu tiên ko thành công đâu, phải tu luyện Đô thị, may ra thì thành công ;)

đô thị toàn là tác giả tự sướng thôi, đọc làm gì:)
đây là box luận đàm chứ không phải quảng cáo nhá:D

Gonper
02-03-2011, 12:18
Đô Thị hiện giờ đag theo dõi của lão Liễu Hạ Huệ + bộ Thiếp Thân Đặc Công
Vừa oánh nhau vừa tự sướng :D

htt
02-03-2011, 12:21
htt huynh thích Tiên Nghịch nhỉ, ta đang type đấy, mấy chương cũ thôi nhưng thanks ta nhiều vào :), thanks càng nhiều ta type càng nhanh:D

trước thì kết Vô Hạn Khủng Bố lắm nhưng ra rùa quá mà con vẹt cái đó khó nhai quá nên chịu :(
đọc tiên hiệp thì tiên nghịch phê nhất mà
BLTT vs PNTT sao bằng đc
TN ít đọc giả vì 200 chương đầu hơi dở :(

Holmes
02-03-2011, 13:16
Tình hình là tapdanhco huynh sẽ không type Tiên Nghịch nữa thì phải. Bây giờ vvd đã ra hơn 1320 chương. Mà bên lsb mới có 1130 chương. Có ai rảnh type đi. Ta còn vướng 3 chương VĐHQ với 11 chương TN cũ...

demon_hieu
02-03-2011, 14:30
ta đọc Tiên nghịch đến đoạn thằng nvc nó chuẩn bị làm cho con bồ nó sống lại thì bị thiên lôi giáng xuống, không biết bây giờ con bồ nó ra sao rồi. ANh em nào theo dõi kể ta với. Biết đâu thấy hay ta lại tu tiên theo anh em. ;)

thanhvan88
14-03-2011, 16:19
thế giới tu chân trong tiên nghịch tàn độc và hung hiểm kinh người,ảnh hưởng cấp hành tinh-tinh vực,cái mà vương lâm truy cầu là đạo,kiến giải về đạo ở trong truyện rất hay,rất cao siêu,không chỉ là liều mạng đả tọa,mà tất cả đều là ngộ,em đọc bài thơ của tiên nghịch mà thấy xúc động quá,có lẽ nếu cho vương lâm cơ hội làm lại,dù hiểu nhưng không biết ảnh có tu tiên không,vì tư đồ nam,vì lý mộ uyển hay vì vương bình....

Chớ Tu Đạo
Hoa hạnh nở trắng trước hiên nhà
Có con chớ gả đạo sĩ gia
Năm trước nhị lang vừa lên núi
Nhất lang năm sau lại ra ma
Con gái khóc than theo người chết
phải vội đặt quan vào giữa nhà……..

Hoa hạnh nở trắng khắp sân nhà
Hài đồng chớ gặp phải đạo gia
lại hỏi xem ta bao nhiêu tuổi
đừng nói là có đạo duyên nha
chó kêu một tiếng mèo một trảo
hù cho đạo sĩ hồi lão gia………..

nhân sinh một cõi đời thành tại đạo mà bại cũng tại đạo

hung_ubnd
17-03-2011, 19:10
bộ này quyết tâm dừng đọc ko theo dõi nữa. khi nào full convert đọc tiếp chứ theo dõi mãi oải quá rùi

Tiên Cầm
17-03-2011, 19:19
bộ này tầm nhiêu bi nhỉ? đọc hơn 600bi rồi mà lười đọc tiếp quá. thấy toàn file ảnh ko mà lười. sẵn tiện xin hỏi chỗ nào để đăng ký 1 chân gõ thế?

demon_hieu
17-03-2011, 21:28
file ảnh ở một số diễn đàn đã bị hỏng.........Anh em cố gắng type đi nào

Holmes
18-03-2011, 07:09
bộ này tầm nhiêu bi nhỉ? đọc hơn 600bi rồi mà lười đọc tiếp quá. thấy toàn file ảnh ko mà lười. sẵn tiện xin hỏi chỗ nào để đăng ký 1 chân gõ thế?

bạn có thể vào đây (http://luongsonbac.com/forum/showthread.php?t=134326999&page=23) để có thể đăng kí

majchealjatxe
18-03-2011, 16:38
đô thị toàn là tác giả tự sướng thôi, đọc làm gì:)
đây là box luận đàm chứ không phải quảng cáo nhá:D

đâu phải truyện nào cũng thế, anh toàn vơ đũa ;)

Tiên Cầm
23-03-2011, 00:45
bạn có thể vào đây để có thể đăng kí

Cám ơn lão ^^, đã nhận chương và đã trả bài xong ^^

Ace
26-03-2011, 10:35
bác lđv tuyển typer thế nào mà để truyện tiên nghịch k update 1 tháng nay
ài...

Okita Soujirou
26-03-2011, 23:20
chắc tại truyện nởm quá nên không ai thèm type đấy :)

ANVIVI89
02-04-2011, 22:15
quá vip
truyện này có rất nhiều điểm vượt trội hơn so với Phàm nhận
tiếc là dạo này chả thấy boom nhiều như năm ngoái,híc
dù sao cũng rất cảm ơn các typer đã cố gắng hết sức để mang truyện trở lại với những người yêu thích nó.

skylizzz
11-04-2011, 01:14
trong 3 bộ tiên hiệp:bách luyện,phàm nhân,tiên nghịch @@ bộ bách luyện đc phần nội dung
nhưng 1 chap khá ngắn >> đọc chán,ko có thể hiện tình cảm nhân vật rõ ràng.
phàm nhân có điểm nhấn lúc lần cuối nhìn người thân.về sau đọc nhàm hơn bách luyện nhiều.càng về sau càng nhàm.
tiên nghịch :liên tục xuất hiện các điểm nhấn..từ bị diệt tộc >>hồi sinh.thay đổi tính cách đến tình yêu dành cho lý mộ uyển.hot nhất :x hấp dẫn nhất,điểm khác biệt mà 2 bộ kia ko có.
là ý cảnh khi hóa thân :) muốn trở thành thần.trước hết phải thấu hiểu nhân sinh.phải hóa phàm...
hàn lập cũng hóa phàm..nhưng hầu như chỉ nhấn mạnh đến chế pháp báo :s ko nêu lên đc tình cảm,cảm ngộ của nhân vật lúc hóa phàm :D
tiên nghịch :đỉnh tiên hiệp trong các tác phẩm từng đọc

ANVIVI89
11-04-2011, 08:19
trong 3 bộ tiên hiệp:bách luyện,phàm nhân,tiên nghịch @@ bộ bách luyện đc phần nội dung
nhưng 1 chap khá ngắn >> đọc chán,ko có thể hiện tình cảm nhân vật rõ ràng.
phàm nhân có điểm nhấn lúc lần cuối nhìn người thân.về sau đọc nhàm hơn bách luyện nhiều.càng về sau càng nhàm.
tiên nghịch :liên tục xuất hiện các điểm nhấn..từ bị diệt tộc >>hồi sinh.thay đổi tính cách đến tình yêu dành cho lý mộ uyển.hot nhất :x hấp dẫn nhất,điểm khác biệt mà 2 bộ kia ko có.
là ý cảnh khi hóa thân :) muốn trở thành thần.trước hết phải thấu hiểu nhân sinh.phải hóa phàm...
hàn lập cũng hóa phàm..nhưng hầu như chỉ nhấn mạnh đến chế pháp báo :s ko nêu lên đc tình cảm,cảm ngộ của nhân vật lúc hóa phàm :D
tiên nghịch :đỉnh tiên hiệp trong các tác phẩm từng đọc

nhận xét được đó lão ^.^.................................

skylizzz
11-04-2011, 13:06
tks :)) truyện hay nhưng ko đc nhiều người hoan nghênh lắm :)
nên đưa ra một số cách nhìn của mình về tiên nghịch :))
mong đc nhiều người ủng hộ mau hoàn thành tác phẩm :D

songokuan
18-04-2011, 14:25

ko thích thể loại đô thị, truyện nào cũng dị năng với lại nvc gặp em nào ngon là tìm cách phang em đó và tất nhiên phang thành công :p

sao Vô địch hắc thương lãi xếp vào loại đô thị nhỉ, võng du chứ. Khoái tr này

Tiên nghịch thì đỉnh của đỉnh rồi
Ủng hộ typer nào:cheers: :cheers:

TrảmPhong
19-04-2011, 02:37
đô thị đọc nhân gian băng khí khá hay =)) tiên nghịch đọc hay nhất trong các thể loại tiên hiệp lúc đầu ko hay lắm nhưng càng về sau càng hay !!! nhưng mà tu tiên chắc ko thằng nào qua đc tần vũ trong tinh thần biến

LSB.FC
20-04-2011, 19:19
Thấy các bác nói dữ quá chắc nó phải hay, nhưng cho e hỏi hình như mấy chuơng đầu đọc nó dở lắm phải hok. thấy hơi nhảm. Mấy cái lúc lên lv hok nói hok tả cái gì cứ âm thầm mà lên chẳg biết như thế nào. Các bác cứ chê phàm nhân e thấy nó hay quá chừng

khanhduongsg
20-04-2011, 22:23
Thấy các bác nói dữ quá chắc nó phải hay, nhưng cho e hỏi hình như mấy chuơng đầu đọc nó dở lắm phải hok. thấy hơi nhảm. Mấy cái lúc lên lv hok nói hok tả cái gì cứ âm thầm mà lên chẳg biết như thế nào. Các bác cứ chê phàm nhân e thấy nó hay quá chừng

Mấy chương đầu không phải nó dở mà nó hơi bi kịch, môn phái ly tán, gia tộc bị tru sát, bản thân VL cũng bị truy sát thậm chí thân thể tan xác ...hàng loạt tai họa dồn dập đổ lên đầu VL trong khi bản lãnh VL lúc đó còn thấp lè tè khiến người đọc cảm thấy hơi mệt, hơi nản khi đọc khoảng 100 chương đầu. Đúng là "Vạn sự khởi đầu nan - Gian nan bắt đầu nản" là đây hihi.
Nói chung người đọc nếu vượt qua được "áp lực" khi hòa mình vào VL lúc đầu thì sẽ thấy hay ngay từ ban đầu. Còn ko qua được thì....cứ luyện PBTT hay BLTT cho nó lành, Tiên Nghịch ko phải ai cũng có thể theo dõi & cảm nhận cái hay, cái độc đáo, cái khí phách của nó ngay từ ban đầu cho đến cuối.

skylizzz
21-04-2011, 16:48
Mấy chương đầu không phải nó dở mà nó hơi bi kịch, môn phái ly tán, gia tộc bị tru sát, bản thân VL cũng bị truy sát thậm chí thân thể tan xác ...hàng loạt tai họa dồn dập đổ lên đầu VL trong khi bản lãnh VL lúc đó còn thấp lè tè khiến người đọc cảm thấy hơi mệt, hơi nản khi đọc khoảng 100 chương đầu. Đúng là "Vạn sự khởi đầu nan - Gian nan bắt đầu nản" là đây hihi.
Nói chung người đọc nếu vượt qua được "áp lực" khi hòa mình vào VL lúc đầu thì sẽ thấy hay ngay từ ban đầu. Còn ko qua được thì....cứ luyện PBTT hay BLTT cho nó lành, Tiên Nghịch ko phải ai cũng có thể theo dõi & cảm nhận cái hay, cái độc đáo, cái khí phách của nó ngay từ ban đầu cho đến cuối.

khiếp...anh này đọc truyện nhập tâm gớm =))
100 chap đầu của tiên nghịch chưa chắc đã ko hay :D mình thấy cũng khá hài mà :) chẳng ai ngờ một đệ tử ở tầng 4 tu luyện lại có thế chiến thắng người ở tầng 10.xem lại chuơng 52 tiên nghịch.khá dí dỏm ;)

Lăng Độ Vũ
21-04-2011, 17:49
Thấy các huynh đệ bàn tán về truyện này mà mình cũng thấy ngứa ngáy. Đang muốn tìm truyện nào lạ lạ để đọc mà :D
Nhưng sao thấy ai cũng nói 100 chap đầu của Tiên Nghịch không hay làm mình thấy nản, 100 chương cũng cả tuần mới đọc xong chứ ít gì. Có cách nào đọc 100 chương đầu trong vòng 1 ngày không ta? :D

khanhduongsg
21-04-2011, 21:19
Thấy các huynh đệ bàn tán về truyện này mà mình cũng thấy ngứa ngáy. Đang muốn tìm truyện nào lạ lạ để đọc mà :D
Nhưng sao thấy ai cũng nói 100 chap đầu của Tiên Nghịch không hay làm mình thấy nản, 100 chương cũng cả tuần mới đọc xong chứ ít gì. Có cách nào đọc 100 chương đầu trong vòng 1 ngày không ta? :D

Cứ đọc từ từ, mình đọc 1 ngày hơn 200 chương là chuyện nhỏ. Đọc & nhớ dai & cảm nhận rất nhiều chứ ko phải đọc mà ko nhớ gì đâu.
Như mình nói rồi, 100 chương đầu Tiên Nghịch vẫn rất hay & thu hút, chẳng qua là "dễ làm nản lòng chiến sĩ" hơi yếu thần kinh thôi.

Holmes
22-04-2011, 10:05

Lăng huynh cứ để ra một ngày không post truyện, ko type...nói chung là không làm gì cả là xong mà.....
lâu ngày không đụng đến mấy truyện PNTT, BLTT, TN giờ chẳng biết gì cả 8O8O8O8O

Độc Tiên
22-04-2011, 20:07
lâu không đọc TN nhưng mừ vẫn nhớ nhất lúc đọc cái chỗ nhập thế tu hành, vs đoạn tả cuộc sống của cha con VL ấy, mà tình cảm của sếp VL đau khổ quá. như kiểu tự ngược ấy. Ài..mà đến h vẫn thấy sếp VL tu tiên mịt mờ, quay đầu chả thấy bờ, ngước mắt không thấy bến, dài dài đến bao h đây.đọc đến đoạn con trai VL chết ấy đệ bỏ luôn. từ bấy đến h chả đọc nữa.chắc đợi đến bao h sếp nhĩ căn viết hết thì đọc .

ANVIVI89
22-04-2011, 21:30
ko thích thể loại đô thị, truyện nào cũng dị năng với lại nvc gặp em nào ngon là tìm cách phang em đó và tất nhiên phang thành công :p

sao Vô địch hắc thương lãi xếp vào loại đô thị nhỉ, võng du chứ. Khoái tr này

Tiên nghịch thì đỉnh của đỉnh rồi
Ủng hộ typer nào:cheers: :cheers:

chuẩn không cần chỉnh......^^:D.................................

ANVIVI89
22-04-2011, 21:34
lâu không đọc TN nhưng mừ vẫn nhớ nhất lúc đọc cái chỗ nhập thế tu hành, vs đoạn tả cuộc sống của cha con VL ấy, mà tình cảm của sếp VL đau khổ quá. như kiểu tự ngược ấy. Ài..mà đến h vẫn thấy sếp VL tu tiên mịt mờ, quay đầu chả thấy bờ, ngước mắt không thấy bến, dài dài đến bao h đây.đọc đến đoạn con trai VL chết ấy đệ bỏ luôn. từ bấy đến h chả đọc nữa.chắc đợi đến bao h sếp nhĩ căn viết hết thì đọc .

oách,đại ca định chờ đến bao giờ????????????????????????
kiên nhẫn ghê nhỉ.

skylizzz
22-04-2011, 23:32
mình thấy đoạn tả cuộc sống của vuơng bình là một trong những đoạn hấp dẫn nhất của truyện đó :-s rất là tình cảm.cũng phải có lý do mới ko cho nó tu tiên....chưa kể bản thân ko thể tu :) nếu có thể chắc vuơng lâm vẫn quyến định cho vuơng bình là người bình thường @@
-Hoa hạnh nở trắng trước hiên nhà.
Có con đừng gã đạo sĩ gia.
Năm trước nhị lang vừa lên núi.
Nhất lang năm sau lại ra ma.
Con gái khóc than theo người chết.
Phải vội đặt quan vào giữa nhà...

Hoa hạnh nở trắng khắp sân nhà.
Hài đồng chớ gặp phải đạo gia.
Lại hỏi xem ta bao nhiêu tuổi.
Lại nói không có đạo duyên nha!
Chó kêu một tiếng mèo một trảo.
Hù cho đạo sĩ hồi lão gia.”

Vodanhkhach204
22-04-2011, 23:59
đọc mấy c đầu nan thật, về sau lại ngon, hay hơn pntt,

phongprobom
23-04-2011, 19:43
mình thấy truyện này quá hay luôn ^^!
ly kì hấp dẫn nữa chứ :D

henryford
29-04-2011, 22:23
mình chỉ thắc mắc ko biết mấy ông cổ khi biến bự lên,thì quần áo làm thế nào nhỉ?xong rùi ko lẽ uổng trờ ta?hehehehe.

LSB.FC
10-05-2011, 00:01
Tn no.1. quá hay. Lăng huynh vào đọc đi rồi mê coi chừng hok type hok uo truyện luôn ák chứ. Cái cảnh hóa phàm + cảnh chống thiên đạo cứu uyển nhi sao mà hay thế hok biết.

hunghht
16-05-2011, 21:57
tiên nghịch thì ok thôi càng đọc càng thấy hay. 10 diểm cho chất lượng

b0yk00l
30-05-2011, 00:52
không biết các anh em thế nào chú em thấy TN khỏi chê lun.0k

caothudaucomu
30-05-2011, 02:08
Nói chung quá hay ta ko đợi được đả tự toàn phải ăn file ảnh thui, tuy nhức mắt nhưng đỡ vật. :D

Holmes
02-06-2011, 13:36
Mọi người chung tay tham gia đả tự Tiên Nghịch đi nào.
Hiện nay, truyện Tiên Nghịch trên Thư Quán mới post đến chương 13xx, thua bên vipvandan gần 300 chương...nếu ai muốn truyện ra nhanh hơn có thể đăng ký đả tự để tăng tiến độ....

hoangthanh_mobi
02-06-2011, 22:06
truyện nội dung thì hay, nhưng lời văn lủng củng quá. miêu tả không sinh động, đoạn mình thấy vương lâm chiến thác sâm đánh nhau lúc nào cũng ầm ầm, quyền ầm ầm, chuông hiện ra ầm ầm, ầm ầm hiện ra, ầm ầm lao tới, ầm ầm tan nát, ầm ầm bùng nổ, gào hét, gầm vang. tác giả càng ngày càng không trau chuốt lời văn rồi. hjx. hay nhưng không liên tưởng hết được ý. được cái nội dung và sự hấp dẫn của tình huống

khanhduongsg
03-06-2011, 23:28
truyện nội dung thì hay, nhưng lời văn lủng củng quá. miêu tả không sinh động, đoạn mình thấy vương lâm chiến thác sâm đánh nhau lúc nào cũng ầm ầm, quyền ầm ầm, chuông hiện ra ầm ầm, ầm ầm hiện ra, ầm ầm lao tới, ầm ầm tan nát, ầm ầm bùng nổ, gào hét, gầm vang. tác giả càng ngày càng không trau chuốt lời văn rồi. hjx. hay nhưng không liên tưởng hết được ý. được cái nội dung và sự hấp dẫn của tình huống

Ko trau chuốt là do trình độ dịch giả nữa, chưa hẳn là do tác giả đâu bạn. Đọc truyện dịch tiên hiệp, kỳ huyễn tu chân chứ đâu phải đọc những áng văn bất hủ mà bạn nghiêm khắc vậy bạn ơi???

phongvanls90
09-06-2011, 13:06
Em cũng là fan của TN.nhưng hiện tại em là 1 member đói thuốc TN bên TTV.ở bên đó bọn em chỉ có convert thôi,ko dịch.em thấy truyện này quá hay.từ khi đọc bộ này em ko muốn đọc thêm 1 bộ khác nữa.quăng hết,drop hết.chỉ duy nhất TN mà thôi.phải nói là siêu phẩm.

phongvanls90
09-06-2011, 13:22
Các bác dịch và post đều đều nhé.chân thành cám ơn các bác.

thanhvan88
09-06-2011, 17:48
quá hay, truyện này phải nói đứng đầu top truyện ( mà sự thật thì đúng thế ) . Tuyệt phẩm mà tui thấy mĩ mãn nhất

thuydinh9x
10-06-2011, 10:37
Các bác dịch và post đều đều nhé.chân thành cám ơn các bác.

Hi hi,được thế thì còn gì bằng,cũng móng các bác ấy cố gắng hì