PDA

View Full Version : Bạn thấy truyện tiên nghịch ntn ???

khanhvotam
24-02-2011, 23:10
Mình mới đọc hơn 100 chương nhưng thấy không đươch hay lắm không biết về sau có khá hơn không bạn nào xem rồi thì cho mình ý kiến với .
Chứ mình thấy truyện này đoạn đầu nhạt quá lại khó hiểu nữa chứ . NV VLâm luyện trong mộng cảnh biết mỗi chiêu đẫn lực thuật -----> siêu nhân đánh hết đám đệ tử Huyền phong tông tôi thấy hết sức vô lý , mà đến khi đoạt cơ tiến vào trúc cơ quá dễ dàng hâu như kô tranh đấu gì . Không giống 2 bộ PNTT vs BLTT đánh nhau vs luyện công song song rất hợp lý mà pháp bảo vs pháp khí cũng nhiều .Chứ tôi đọc đến sau khi thành trúc cơ mà có vài ba cái phù có đăng cập 1 cái kiếm vs bao kiếm là đáng chú ý ....Bạn nào đã đọc rồi cho mình xin ý kiến về sau có tiếp diễn như vậy không đùng 1 cái thành siêu nhân

lsb-tuninh
24-02-2011, 23:38
Tiên Ngich cũng hay đó bạn hấp dẫn từ sau trúc cơ rồi tan xác còn hồn gì đó :)) sắp lú vì tiên hiệp rồi :):)
lúc đó bắt đầu máu lửa kim đan :))
theo đánh giá của tôi nó còn Gay Cấn hơn PNTT chỉ là đánh giá cá nhân tôi thôi nhé :))))

htt
25-02-2011, 01:41
Mình mới đọc hơn 100 chương nhưng thấy không đươch hay lắm không biết về sau có khá hơn không bạn nào xem rồi thì cho mình ý kiến với .
Chứ mình thấy truyện này đoạn đầu nhạt quá lại khó hiểu nữa chứ . NV VLâm luyện trong mộng cảnh biết mỗi chiêu đẫn lực thuật -----> siêu nhân đánh hết đám đệ tử Huyền phong tông tôi thấy hết sức vô lý , mà đến khi đoạt cơ tiến vào trúc cơ quá dễ dàng hâu như kô tranh đấu gì . Không giống 2 bộ PNTT vs BLTT đánh nhau vs luyện công song song rất hợp lý mà pháp bảo vs pháp khí cũng nhiều .Chứ tôi đọc đến sau khi thành trúc cơ mà có vài ba cái phù có đăng cập 1 cái kiếm vs bao kiếm là đáng chú ý ....Bạn nào đã đọc rồi cho mình xin ý kiến về sau có tiếp diễn như vậy không đùng 1 cái thành siêu nhân
cho bạn 1 thông tin là truyện này là cực phẩm của tiên hiệp nhưng số ng thích lại ít hơn Phàm nhân tu tiên là có lý do chung sau
-truyện lúc đầu chán về sau càng đọc càng hay
Bạn nên thử đọc tiếp đến đoạn Vương Lâm kết anh là bắt đầu hay rồi,còn từ Hóa Thần trở nên thì ko phải nói....2 chữ cực phẩm ko sai
đọc truyện này bạn sẽ thấy khác hẳn các truyện tiên hiệp trc bạn đã đọc,ko cảm thấy bị trùng lặp nhàn chán

Holmes
25-02-2011, 07:58
truyện này mình thấy còn hấp dẫn hơn cả PNTT, đọc lâu quá không nhớ, hình như lúc đang Kim Đan là vào chỗ cổ thần rồi. NVC suốt ngày phiêu lưu mạo hiểm, toàn thấy giết người vượt cấp không....

htt
25-02-2011, 10:32
truyện có những điểm hay sau
-Ko bị ràng buộc các cấp bậc như tu tiên khác:Hóa thần rồi đến Luyện hư rồi Hợp thể mà là HT Vấn ĐỈnh,Âm hư
-truyện ko có nhân giới linh giới...các giới linh tinh mà là tinh không...rộng lớn vô cùng nên ko có chuyện phi thăng
-ko cần công pháp tu luyện mà cần cảm ngộ(đây là điểm đổi mới rất hay)
-NV9 chỉ yêu 1 nữ tử :D
các bạn đọc chịu khó đến đoạn hắn Hóa Thần là hay lắm rồi,lúc đó muốn dứt ra cũng khó :))

khanhvotam
25-02-2011, 12:23
Thanks các bạn mình sẽ đọc tiếp xem sao hi vọng sẽ như lời các bạn nói ^^

khanhduongsg
25-02-2011, 13:43
Ráng đọc đến đoạn Vương Lâm nhập thế đi rồi.....trở thành con nghiện đói thuốc hàng ngày hehehe!

giaosicuoicung
25-02-2011, 20:49
há há. ta phải nói 1 câu, sau Tru Tiên, Thần Mộ, Tinh Thần Biến, Bàn Long thì chỉ có Tiên Nghịch mới làm ta thỏa mãn khi đọc tiên hiệp đó lão ạ!

thanhvan88
14-03-2011, 17:56
thế giới tu chân trong tiên nghịch tàn độc và hung hiểm kinh người,ảnh hưởng cấp hành tinh-tinh vực,cái mà vương lâm truy cầu là đạo,kiến giải về đạo ở trong truyện rất hay,rất cao siêu,không chỉ là liều mạng đả tọa,mà tất cả đều là ngộ,em đọc bài thơ của tiên nghịch mà thấy xúc động quá,có lẽ nếu cho vương lâm cơ hội làm lại,dù hiểu nhưng không biết ảnh có tu tiên không,vì tư đồ nam,vì lý mộ uyển hay vì vương bình....

Chớ Tu Đạo
Hoa hạnh nở trắng trước hiên nhà
Có con chớ gả đạo sĩ gia
Năm trước nhị lang vừa lên núi
Nhất lang năm sau lại ra ma
Con gái khóc than theo người chết
phải vội đặt quan vào giữa nhà……..

Hoa hạnh nở trắng khắp sân nhà
Hài đồng chớ gặp phải đạo gia
lại hỏi xem ta bao nhiêu tuổi
đừng nói là có đạo duyên nha
chó kêu một tiếng mèo một trảo
hù cho đạo sĩ hồi lão gia………..

nhân sinh một cõi đời thành tại đạo mà bại cũng tại đạo

Trả lời kèm theo trích dẫn

UncleKim
15-03-2011, 03:48
Công nhận tiên nghịch là 1 tuyệt phẩm , đọc càng ngày càng hay , mấy cái cảm ngộ của nhân vật chính có thể nói là ko 1 tác phẩm nào có thể bằng đc , đa phần toàn diễn giải chung chung riêng tiên nghịch thì lại đi sâu vào cảm ngộ
Về phần tình cảm lại càng hay , tác giả diễn tả phần tình cảm có thể nói là hay nhất trong các truyện tiên hiệp mình đọc < trừ tru tiên > , khả năng anh lâm sẽ có 3 vợ :D Cái phần dùng 100 năm để xóa tan oán khí cho vương bình đọc mà rơi nước mắt !! HAY QUÁ

zzcongtu
15-03-2011, 16:22
Sao đọc khúc đầu thấy chán quá, ở trong mộng mà lại đem được tuyền thuỷ vào, sao không nói đó là một cái không gian, có thời gian gia tốc chậm hơn 6 lần. Nói về điểm này Tinh Thần Biến là nhất. TTB rất là xạo, nhưng rất là khoa học, nói về không gian và vũ trụ tuyệt hay, có thể một ngày nào đó, thuyết về vũ trụ trong TTB sẽ là sự thật.

Ace
26-03-2011, 10:31
dạo này khá nhiều truyện có motif nvc thiên phú ko cao nhưng mà nhờ kỳ ngộ đc 1 bảo vật nghịch thiên gì đó để bù lại
như trong pntt thì là cái bình để dưỡng thảo dược
hay như bách luyện thành tiên thì ăn viên châu vào đc khả năng đề luyện đan dược
và trong tiên nghịch này thì là cái viên châu tăng linh khí cả thời gian

tuy vậy nhưng tiên nghịch nó vẫn có những cái riêng,những tình tiết k đoán trước đc
khác với pntt lúc tư chất kém k đc tuyển vào môn phái luôn mà phải leo núi,nvc dựa vào ý chí và kiên trì mà đc nhận vào môn phái thì trong tiên nghịch nvc cũng kiên trì k kém nhưng vẫn bị lọai

theo mình Tiên Nghịch là truyện khá toàn diện từ võ học cho đến những tình cảm,cảm xúc của nv

ANVIVI89
02-04-2011, 22:24
eo,vào đây gặp toàn tri kỉ thôi.
mấy bác nhận xét hay quá,em đọc xong cười tít mắt.
quả thật truyện này vượt trội hơn rất nhiều so với Phàm nhân,mình thấy vậy tiếc là không có nhiều người biết đến.
không giống Phàm nhân,đọc đến đoạn 1000 chương,khi nvc đã đến đỉnh của giới thấy nó nhảm nhí kinh khủng trong khi càng về sau Tiên nghịch càng lúc cang tuyệt vời,càng lúc càng thu hút.
hơn nữa,không biết có phải tác giả là người từng trải hay không mà thấy trong truyện có rất nhiều câu triết lí cực kì sâu sắc mà những tác giả trẻ tuổi thuòng không có được,mình thấy rất ấn tượng và rất thích nghiền ngẫm những câu văn đó.
hy vọng các typer cố gắng vì thật sự mà nói mình rất khâm phục các bạn,theo mình chỉ có anh em Lương Sơn chúng ta mới chịu khó type tác phẩm tuyệt vời này mà thôi.
cố lên mọi người nhé

uyuy
09-04-2011, 20:36
Mình nghe mọi người bảoTiên Nghịch càng về sau càng hay, hay hơn cả PNTT nữa cơ nhưng mình vẫn không chấp nhận nổi việc tác giả ăn cắp trắng trợn ý tưởng của PNTT.Đó là vi phạm bản quyền

ANVIVI89
10-04-2011, 23:26
Mình nghe mọi người bảoTiên Nghịch càng về sau càng hay, hay hơn cả PNTT nữa cơ nhưng mình vẫn không chấp nhận nổi việc tác giả ăn cắp trắng trợn ý tưởng của PNTT.Đó là vi phạm bản quyền

ăn cắp chỗ nào bạn???
mình đọc song song cả 2 truyện này mà chả thấy tiên nghịch "ăn cắp" chỗ nào giống như lời bạn nói,
đã là truyện tu tiên thì truyền nào chả có vài ý tưởng giống nhau.
nói đơn giản thì nấu phở thì kiểu gì chả có phở và nước xương,hành,mùi....nếu chỉ vì mình dùng các nguyên liệu đó mà bảo rằng phở Nam Định Và phở Hà Nội giống nhau thì ....không biết cái nào ăn cắp bản quyền của cái nào,bạn nhỉ?
và nếu mình cũng dùng phở dùng xương nấu thành một bát phở thì bạn có cho rằng mình đã ăn cắp bản quyền không?

skylizzz
11-04-2011, 01:33

mình từng đọc bách luyện,sau đó đọc phàm nhân....thấy 2 thằng này giống nhau đến 7 8 phần :s nhưng mỗi thằng cũng có 1 số nét khác nhau..nhưng cũng miễn cưỡng gọi là hay..
sau đó mình đọc bộ tiên nghịch..tình cảm,suy nghĩ,hành động của vương lâm trong tiên nghịch hot hơn 2 tên kia nhiều =.=
và ko hề có tí gì ăn cắp bản quyền của phàm nhân.bạn xem lại đi
đồng ý với bạn kia...đến lúc hóa phàm tìm hiểu ý cảnh :D điểm nhấn hay nhất truyện mà 2 bộ kia ko có.
1 chữ: hay :D

uyuy
17-04-2011, 22:45
Mấy chương đầu giống y chang PNTT còn gì:p
Nếu Vương Lâm, Hàn Lập, Lâm Hiên không còn cái bình hay nghịch tiên châu... thì cũng có gì khác phế vật đâu. Các nvc tuy đều là hàng "khủng" nhưng chỉ biết đánh nhau vì tiền, gái... hoặc chỉ "tự vệ" theo kiểu Tàu. Có thấy tên nào "thấy việc bất bình chẳng tha" hay cho kẻ thù "cải tà quy chính" đâu.:D Tiên hiệp bây giờ chỉ biết tu tiên chứ chẳng thèm tu "nhân" như những truyện kiếm hiệp xưa nữa rồi. Thật sai lầm khi xếp chúng vào thể loại tiên hiệp mà không phải kỳ huyễn tu chân

khanhduongsg
17-04-2011, 23:19
Mấy chương đầu giống y chang PNTT còn gì:p
Nếu Vương Lâm, Hàn Lập, Lâm Hiên không còn cái bình hay nghịch tiên châu... thì cũng chẳng khác gì phế vật cả. Các nvc tuy đều là hàng "khủng" nhưng chỉ biết đánh nhau vì tiền, gái... hoặc chỉ "tự vệ" khi bị bọn côn đồ giở trò cướp giật. Có thấy tên nào "thấy việc bất bình chẳng tha" hay cho kẻ thù "cải tà quy chính" đâu. Tiên hiệp bây giờ chỉ biết tu tiên chứ chẳng thèm tu "nhân" như những truyện kiếm hiệp xưa nữa rồi. Thật sai lầm khi xếp chúng vào thể loại tiên hiệp mà không phải kỳ huyễn tu chân

1 bộ truyện hơn cả ngàn chương bạn đọc vài chương đầu màn phán giống y chang, ăn cắp ý tưởng thì bó tay bạn thiệt.
Còn về cái bình của HL, nghịch thiên châu của VL...v.v.. cái này là cơ duyên tiền đề do tác giả đặt ra, giống như Kim Dung cũng cho Quách Tĩnh hút máu con rắn của Lương Tử Ông nên nội công dần dần thâm hậu, Dương Hóa cũng ăn mật rắn đại bổ + sự rèn luyện của thần điêu mới nên 1 thân bản lĩnh hơn người, Trương Vô Kỵ nhờ té núi nhặt được Cửu Dương Thần Công luyện thành + ăn thịt huyết oa (ếch máu) mới có 1 thân nội công hùng hậu, Đoàn Dự nhờ 1 đôi Mãng Cổ Chu Cáp, Hư Trúc nhờ hơn trăm năm nội công của 3 vị cao thủ Tiêu Dao Phái, Lệnh Hồ Xung thì cơ duyên gặp Phong Thanh Dương nên 1 thân kiếm pháp tuyệt vời...v.v.. các nhân vật chính truyện kiếm hiệp cũng toàn là được sự ưu ái của tác giả đó thôi.
Quan trọng là nv9 kiếm hiệp hay tiên hiệp đều phải nổ lực ko ngừng mới có thể 1 thân bản lãnh trùm đời bạn àh.
Còn chuyện "Thấy chuyện bất bình rút đao tương trợ" - buồn cười, bản lĩnh kém cõi ko bằng người ta mà đòi "hành hiệp trượng nghĩa" cái đó gọi là "ngu hết chổ chê - tự tìm cái chết vô nghĩa". Muốn "hành hiệp trượng nghĩa , thế thiên hành đạo" thì cũng phải xem lại bản thân mình có bản lãnh để "hành hiệp", có tư cách để "thế thiên" hay ko bạn àh.
Cho kẻ thù "cải tà quy chính" - cái này càng buồn cười hơn. Con người ai cũng có chấp niệm. Kẻ thù của người khác mình có thể "khuyên bảo" người ta cho cơ hội cải tà quy chính. Nhưng khi kẻ thù đó là kẻ thù của mình thì chấp niệm bản thân luôn thúc đẩy mình phải "nợ máu trả máu" bạn àh. Cái này là thực tế bản thân mỗi người chúng ta mà thôi.

langbat1
18-04-2011, 12:38
mình thấy trong cả 3 truyên PNTT,BLTT,TN nhân vật chính đều có kì ngộ khi mới bước vào con đường tu tiên Hàn lập có được bình ngoc, Lâm hiên có Lam sắc tinh hải, Vuơng lam Thiên nghịch châu .

langbat1
18-04-2011, 12:39
mình thấy trong cả 3 truyên PNTT,BLTT,TN nhân vật chính đều có kì ngộ khi mới bước vào con đường tu tiên Hàn lập có được bình ngoc, Lâm hiên có Lam sắc tinh hải, Vuơng lâm có Thiên nghịch châu .

uyuy
18-04-2011, 12:57
Ý mình là Vương Lâm, Hàn Lập... liệu có đủ tư cách thành tiên không (tu nhân chưa xong đã đòi tu tiên zồi)?các truyện này có xứng đáng cùng ngồi với những tác phẩm Tiên Hiệp chân chính như Tru Tiên không?

Hư Tâm
18-04-2011, 13:25
Tiên Ngịch cũng thật hay !!! nhưng mà cấi diễn biến tiến cấp có vẻ nhanh quá !!! mới có mây trăm chương mà đã len hóa thần rồi !!

Hư Tâm
18-04-2011, 13:28
UyUy nói thế sai rồi . Tiểu Phàm, Hàn Lập , .. chẳng phải là người tốt , nhưng cũng không xấu , Phật tại tâm mà .. Tiểu phàm trong Tru Tiên lúc vào ma đạo chẳng giết người vô số còn gì ....

khanhduongsg
18-04-2011, 17:56
Ý mình là Vương Lâm, Hàn Lập... liệu có đủ tư cách thành tiên không (tu nhân chưa xong đã đòi tu tiên zồi)?các truyện này có xứng đáng cùng ngồi với những tác phẩm Tiên Hiệp chân chính như Tru Tiên không?

Chắc bạn chưa hiểu về cách sống làm người của Hàn Lập, Vương Lâm, Lâm Hiên: người tốt rất khó làm nên VL, HL, LH chưa bao giờ cho rằng mình là người tốt, họ cũng chẳng làm chuyện đại gian đại ác - Người không phạm ta, ta không phạm người - Đây là cách sống rất thực tế trong xã hội hiện đại hay thế giới tu chân gì cũng vậy. Người ta hay nói "Không làm Tần Cối nhưng cũng quyết chẳng làm Nhạc Phi".
1 điểm quan trọng mà bạn UyUy nên hiểu là VL, HL, LH chưa bao giờ nghĩ mình là tiên - hành hiệp trượng nghĩa làm tiên cứu người, họ chỉ là "phàm nhân" không ngừng vươn lên mà sống trong nghịch cảnh mà thôi.
Còn chuyện bạn so sánh với Tru Tiên thì ...mình xin bó tay ko dám so sánh.

tucang66
01-05-2011, 21:46
Truyện tiên hiệp nào mà không có tình tiết không hợp lý nếu chúng ta đánh giá theo lô gíc học.
Vương Lâm là người giàu tình cảm vì tộc của mình lai vì người yêu nên theo con đường nghịch thiên. Giải quyết ân oán rõ ràng. Có chút sát khí nhung cũng là trong hoàn cảnh. Chỉ như vậy mới tồn tại trong thế giới tiên hiệp tàn khốc theo luật rừng này.
Truyện hay không chỉ một dòng một chương mà bộc lộ cả về con người hành động và tâm lý nhân vật. Các bạn không biết xem truyện kiếp hiệp thì đừng khen chê lung lung làm mấy anh dịch giả đau lòng:p

uyuy
02-05-2011, 12:51
Mấy truyện này bên Trung Quốc xếp vào kì huyễn tu chân, sang đến VN đã biến tướng thành Tiên hiệp rồi:)
Lúc trước mình nghe tiên hiệp cứ tưởng kiếm hiệp mới nên đâm đầu vào đọc, ai ngờ...

LSB.FC
04-05-2011, 21:57
Đúng là tiên nghịch càng ngày càng hay thiệt . Mình thích đọc các khúc đấu tranh tư tưởng tình cảm của mấy cô gái thích vương lâm ghê. Đọc thấy tình cảm vậy đó. Nhưng truyện ra lâu quá. 1 lần có 1 2 chương đọc ko đã gì hết. Hic có rớt đại học cũng là do ông nhĩ căn này nè:p

Ace
05-05-2011, 08:18

tru tiên theo mình chưa đc gọi là Tiện Hiệp đầy đủ,tiên hiệp mà k thấy tiên đâu k thấy phi thăng gì cả cũng chưa thấy truyền thuyết gì về các tiền bố̀i đã phi thăng cả,mình k nói về phần tình cảm của tác phẩm, chỉ riêng về phần tu luyện thì thế giớ̀i tru tiên chỉ thuộ̀c dạng giang hồ̀ cao cấp hơn các tác phẩm kiếm hiệp vì nó có pháp bảo và pháp thuật,phi hành nữa,còn lại chả khác gì cũng thầy tướng cũng phật môn đaọ môn

uyuy
06-05-2011, 09:18
Mình chỉ nghĩ đơn giản tiên hiệp là tu tiên và hành hiệp thôi 8O

ANVIVI89
06-05-2011, 09:45
càng ngày càng xa chủ đề rồi đấy,các đại ca...
lâu lâu có tí anti-fan cũng vui nhưng nhiều thì nhàm lắm

thanhvan88
29-07-2011, 11:38
cho vương lâm không tu đạo , ngoài lý mộ uyển ra chắc nó chẳng tiếc cái gì ...còn hàn lập vs lâm hiên....bảo chúng nó không tu xem....đấy là điểm khác biệt đấy

luandaik
31-07-2011, 18:06
truyện này nó càng ngày càng chém gió tợn càng ngày càng YY quá thể

thelastday
05-08-2011, 10:21
theo em truyện TN này có đầy đủ tình cảm,miêu tả rất kĩ tâm lí NVC,các bước tu đạo....khá là hoàn chỉnh là truyện tiên hiệp hay nhất mà em xem. Các bác đọc kiếm hiệp không cùng thể loại yêu thích thì ko nên nhận xét lung tung

Nocturne
18-08-2011, 10:30
ta tu vi thấp đọc đến cái đoạn nó diệt cả cái gia tộc của thằng nguyên anh nào đấy(ko nhớ tên) là chạy ko dám đọc tiếp nữa

dvuminh
23-08-2011, 21:50
ta tu vi thấp đọc đến cái đoạn nó diệt cả cái gia tộc của thằng nguyên anh nào đấy(ko nhớ tên) là chạy ko dám đọc tiếp nữa
Toàn gia bác Đằng Hoá Nguyên bác à :p Công nhận là hơi tàn bạo tí nhưng mình đánh giá tác giả cố tình xây dựng tính cách nhân vật như thế để sau này Vương Lâm có cơ sở cảm ngộ đạo của ku ấy (cái chuyện nó trả thù cũng là NHÂN - QUẢ). Nếu Đằng Hoá Nguyên không diệt toàn gia của nó là NHÂN (mà toàn gia nó toàn phàm nhân, tu chân giới diệt phàm nhân là cấm kỵ, là hoàn toàn sai lầm) nên nó diệt lại toàn gia là QUẢ nên tuy hơi tàn bạo tí nhưng cứ lướt lướt qua thì ổn.

Tiên Ngịch cũng thật hay !!! nhưng mà cấi diễn biến tiến cấp có vẻ nhanh quá !!! mới có mây trăm chương mà đã len hóa thần rồi !!
Tăng cấp tới Hoá Thần mà bác thấy nhanh thì chắc bác mới đọc vài chục hoặc cỡ 100-200 chương thôi.

Hiện mình đọc tới trang 150 nên nhớ hệ thống đẳng cấp của truyện tới thời điểm này như sau:
I- Tu sĩ Đệ Nhất bộ (là tu sĩ đạt bước 1): 7 cấp
1. Ngưng Khí
2. Trúc Cơ
3. Kết Đan
4. Nguyên Anh
5. Hoá Thần
6. Anh Biến (có 4 cảnh giới Sơ, Trung, Hậu kỳ và Viên mãn)
7. Vấn Đỉnh (có 4 cảnh giới Sơ, Trung, Hậu kỳ và Viên mãn)

II. Tu sĩ Đệ Nhị bộ (bước 2): 10 cấp
1. Âm Hư
2. Dương Thực
3. Khuy Niết (có 4 cảnh giới Sơ, Trung, Hậu kỳ và Viên mãn)
4. Tịnh Niết (có 4 cảnh giới Sơ, Trung, Hậu kỳ và Viên mãn)
5. Toái Niết (có 4 cảnh giới Sơ, Trung, Hậu kỳ và Viên mãn)
6-10. Thiên Nhân nhất suy - Thiên nhân ngũ suy

III. Tu sĩ Đệ Tam bộ (bước 3): 4 cấp
1. Không Niết
2. Không Linh
3. Không Huyền
4. Không Kiếp
Mỗi cấp hình như cũng phải trải qua 4 cảnh giới: Sơ, Trung, Hậu kỳ và Viên mãn.

Mà theo ý trong truyện thì hình như vẫn có thể đạt đến bước thứ 4 8O

Nhìn vào đó bạn sẽ thấy hệ thống cấp bậc của nó khủng và nhiều đến thế nào. Ở mỗi cấp có 4 cảnh giới, cũng không dễ cho NV chính đi từ Sơ kỳ đến Viên mãn dễ dàng đâu.

Đến trang 150 thì ku NV chính cũng chỉ mức Toái Niết trung kỳ ở bước 2 thôi, chẳng biết bao giờ mới hết truyện :(

Đọc đến trang này rồi vẫn thấy truyện cực hay, càng đọc càng thích, chỉ sợ hết truyện, cực kỳ lôi cuốn vì đến giai đoạn này NV chính vẫn chỉ ở mức gọi là kha khá thôi, người hơn cấp nó có cả đống, về lý thuyết thì những kẻ chỉ 1 ngón tay diệt nó cũng cả rổ nhưng ku này được cái trùm đánh vượt cấp nhờ:
- Thông minh trong vận dụng, phối hợp thần thông và pháp bảo
- Thần thông và pháp bảo đa phần thuộc dạng khá, có vài món khủng giúp nó cầm cự cao thủ trên cấp.
- Ý chí nghịch thiên điên cuồng, lỳ và liều mạng vô địch.
- Nắm giữ một số ý cảnh, đạo, bổn nguyên kỳ dị, hiếm nên trong giai đoạn sinh tử hay phát ra giúp nó sống sót.
- May mắn góp phần trong mọi cuộc chiến vì một số cao thủ muốn lợi dụng năng lực của nó.
- Có vài em xinh đẹp thích và sẵn sàng hy sinh cứu nó (dù ku này trong truyện là người cực kỳ bình thường cả về ngoại hình lẫn tư chất)

Mình nhận thấy:
- Tác giả xây dựng cốt truyện khá chắc tay, logic
- Cách chọn nhận vật khác công thức chung (NV chính đa phần rất tuấn mỹ, thiên tư cực cao để dễ học võ công, thần thông, tuyệt kỹ mạnh nhất dễ dàng, ...), NV 9 ở đây hoàn toàn bình thường, không có gì nổi bật về ngoại hình cũng như thiên tư nhưng bù lại cực kỳ kiên định, cẩn thận và giỏi tính toán, tâm cơ thâm trầm. Nhờ tính cách này mà NV chính có thể sống sót khi phải đối đầu với nhiều cao thủ mạnh hơn. Mình nhớ có bạn nhận xét tác giả cho rằng NV 9 lúc nào cũng đúng, điều này chưa hẳn vì giỏi tính toán hơn NV 9 ít nhất có 2 người là Thiên Vận tử và Thanh Lâm, ku này đấu trí với 2 người này thua là cái chắc, nhờ may mắn và có thể có gì đó liên quan đến Thiên Nghịch của nó mới tai qua nạn khỏi nếu đấu trí với 2 người này.
- Hệ thống đẳng cấp phong phú và nhiều
- Thần thông, pháp bảo cũng rất nhiều và đa dạng.
- Ku NV chính không mê gái dù gái mê nó hơi bị nhiều đấy, yêu mãi 1 bé Lý Mộ Uyển, sau này vì 1 phút suy đạo mà làm bé Liễu Mi có thai (hiện tại không yêu nhưng chắc sau này có thể khác vì 2 người bắt đầu có hình bóng của nhau), sau lại thêm 1 bé Lý Thiến Mai (vì cứu NV chính mà dùng máu huyết tưới tượng của nó 10 năm để thức tỉnh nên với tính ku này thì chắc chắn sẽ báo đáp). Các bé khác toàn yêu đơn phương còn nó quá vô tình T_T
- Truyên ban đầu sẽ khá bạo lực, gay cấn, tiết tấu nhanh, dồn dập; sau đó sẽ có 1 khoảng lặng để NV chính ngộ đạo, sáng tạo thần thông, ... sau đó lại nhanh, dồn dập và gay cấn hơn trước nên càng đọc sẽ càng thích.

Tạm thời nhận thấy như thế ^^

Kiểu này không biết chừng nào mới hết truyện, chắc tạm ngưng đọc chờ 2 năm nữa đọc tiếp quá :(

Nghe mọi người cũng khen Phàm nhân tu tiên truyện, sẽ xem thử chuyện này so với Tiên nghịch như thế nào sau :)

TamTuu
26-08-2011, 15:47
bác này hiểu rõ quá thế có bước thứ tư không vậy huynh

Blackteen9x
27-08-2011, 12:55
em thấy truyện Tiên Nghịch là một truyện thể loại tiên hiệp hay nhất mà em từng đọc! cốt truyện cũng hay mà NV9 cũng tuyệt (chắc tại tính ALâm giống em) đang đọc tới trang155 thì đói thuốc! các bác dịnh giả ơi nhanh tay hộ pàkon cái nhở!

dvuminh
28-08-2011, 20:51
Đang đọc tới chương 1650, chưa thấy xuất hiện cao thủ bước thứ 4 nhưng theo suy đoán có lẽ phải có vì trong các chương trước tác giả có nhắc đến. Còn theo trình tự cốt truyện thì hiện NV chính ở bước thứ 3, Không Linh trung kỳ nhưng do nó có tới 6 đạo bổn nguyên nên có thể đánh vượt cấp tới cỡ Không Kiếp nó cũng lượm 8O. Có điều nếu như thế thì có lẽ quá đơn giản cho NV chính, nó hiện phát hiện ra bản thân các tinh vực chỉ là 1 động phủ, như 1 cái chuồng bị tiên nhân chăn nuôi, muốn thoát khỏi thì phải nghịch thiên, thí tiên, đánh bại Tiên Tôn để giải phóng bản thân và những người thân trong tinh vực. Với diễn biến này thì chắc chắn trình Tiên Tôn, Thất Thải đạo nhân phải cỡ bước 4 chứ vẫn ở bước 3 thì NV chính liều mạng cũ đủ để đánh, nói đâu xa, 4 chiến tướng Chu Tước, Huyền Vũ, Thanh Long, Bạch Hổ hình như cũng cỡ cuối Không Huyền, qua Không Kiếp hết rồi. Lính cỡ đó thì trùm phải ghê hơn nhiều :(

em thấy truyện Tiên Nghịch là một truyện thể loại tiên hiệp hay nhất mà em từng đọc! cốt truyện cũng hay mà NV9 cũng tuyệt (chắc tại tính ALâm giống em) đang đọc tới trang155 thì đói thuốc! các bác dịnh giả ơi nhanh tay hộ pàkon cái nhở!
Bác muốn đọc nữa thì chịu khó qua Tàng Thư Viện, vào box Truyện đang Convert để đọc, hơi hơi khó hiểu và giật giật tí nhưng chịu khó đọc cũng hiểu được nội dung, phần Convert này đa phần từ Hán Việt, pha chữ phiên âm tiếng Trung và sắp xếp câu chữ theo thứ tự tiếng Trung nên nếu không quen, chắc đọc được cũng tẩu hoả nhập ma :p

tijikama
29-08-2011, 15:56
mình đang đọc đến chap 1106 nhưng mà từ chap này tới chap 1109 toàn bị mất đoạn thôi, ai biết đọc đầy đủ ở đâu không vậy :(

skylizzz
29-08-2011, 19:05

có ;) boss trên viễn cổ tiên vực 8-| người điên cũng có khả năng ở bước 4.
mấy thằng đại thiên tôn chắc ở bước 4 :| cũng hơn tháng rồi ko đọc

skylizzz
29-08-2011, 19:09
đọc liên tục thì hay :( vừa đọc vừa chờ thấy ko hấp dẫn lắm.
nhưng mình vẫn đánh giá rất cao tiên nghịch.nhiều lúc không thể không nói @@ tác giả tạo hình tượng nhân vật chính cực kì cảm đông..nhiều lúc đọc mà thấy bức rức như muốn khóc :)) không đỡ đươc đâu ^^:p

thanhvan88
31-08-2011, 19:11
bác đọc đến 1k6 mà vẫn nghĩ chưa ra à , thiên cương đại lục ở ngoài kia đến cả boss thể loại trâu bò đánh hoài vẫn thoi thóp như đạo cổ Diệp Mịch cũng còn chưa tính là gì thì bước thứ 4 hay bước thứ 5 có lẽ căn bản bên ngoài cái động phủ này , tiên nhân tu kiểu khác , gì chứ thể loại tiên nhân bất diệt thể đã tởm lắm rồi , sau này chắc Vương Lâm phải tiến lên cổ thần bất diệt thể thì mới tung hoành được , người điên mạnh như thế , mà còn có ông anh , đấy là người điên còn "lười biếng không chịu tu luyện " đấy , đủ thấy độ kinh hoang của thiên cương rồi...huyết mạch tiên nhân .. energy để bắn pháo Lý Quảng , mà ai biết Lý Quảng là ai không , mình nghĩ phải là "cây cung của hậu nghệ" hay ít ra cũng là cây "diệt nhật cửu phương" cơ , ai dè search Lý Quảng lại ra ông chiến tướng , mặc dù ông ấy nổi tiếng bắn tên cũng rất trâu...Cây Cung Của Lý Quảng...Ai thấy cũng phải "hít một hơi khí lạnh " đau hộng vãi.

dvuminh
31-08-2011, 21:33
bác đọc đến 1k6 mà vẫn nghĩ chưa ra à , thiên cương đại lục ở ngoài kia đến cả boss thể loại trâu bò đánh hoài vẫn thoi thóp như đạo cổ Diệp Mịch cũng còn chưa tính là gì thì bước thứ 4 hay bước thứ 5 có lẽ căn bản bên ngoài cái động phủ này , tiên nhân tu kiểu khác , gì chứ thể loại tiên nhân bất diệt thể đã tởm lắm rồi , sau này chắc Vương Lâm phải tiến lên cổ thần bất diệt thể thì mới tung hoành được , người điên mạnh như thế , mà còn có ông anh , đấy là người điên còn "lười biếng không chịu tu luyện " đấy , đủ thấy độ kinh hoang của thiên cương rồi...huyết mạch tiên nhân .. energy để bắn pháo Lý Quảng , mà ai biết Lý Quảng là ai không , mình nghĩ phải là "cây cung của hậu nghệ" hay ít ra cũng là cây "diệt nhật cửu phương" cơ , ai dè search Lý Quảng lại ra ông chiến tướng , mặc dù ông ấy nổi tiếng bắn tên cũng rất trâu...Cây Cung Của Lý Quảng...Ai thấy cũng phải "hít một hơi khí lạnh " đau hộng vãi.

Hihi ... tính mình hơi cẩn thận nên hay nói kiểu có thể, có lẽ thế thôi chứ nghĩ thì dĩ nhiên là nghĩ ra chứ.

Đạo Cổ Diệp Mịch cùng tên điên đó với Thất Thải Tiên Tôn hình như chỉ cỡ cuối bước 3 thôi. Bước 4 chắc là mấy tên Đại Thiên Tôn trong Cửu Dương của Tiên giới, bước 5 thì chưa thấy nhắc đến nên không dám lạm bàn :)

Anh của tên điên chắc là 1 Đại Thiên Tôn trong 9 Đại Thiên Tôn rồi. Thất Thải Tiên Tôn thấy trùm vậy chứ Đại Thiên Tôn của Tử Dương Tông mới thở nhẹ 1 cái là xách dép chạy xịt khói, bó tay :))

Mình nghĩ Lý Quảng cung xuất hiện lúc này chỉ để giúp Vương Lâm đối phó với mấy tên cỡ cuối Không Huyền với đầu Không Kiếp thôi chứ xa hơn là nó bắn chẳng xi nhê gì đâu. Có lẽ sau này còn nhiều pháp bảo khác ghê hơn nhiều, trong đó con thú Thiên Đạo của nó chưa phát triển hết là tác giả để dành sau này đấy.

Hình như mỗi tháng tác giả viết được khoảng 70-80 chương, kiểu này chắc 1-2 năm nữa mới viết xong quá. Sắp phải kiếm truyện mới đọc trong thời gian chờ đợi :(