PDA

View Full Version : Tác phẩm Cửu Long Tranh Bá

phivutinh
20-02-2011, 10:26
Nếu ai đã từng chơi game 9d thì cũng đã biết cốt truyện trong đó. Tôi đã nghiên cứu về tác giả Jwa Baek viết 9d và tác phẩm này rất hay ngặt một nổi tác phẩm không xuất bản chỉ là cốt truyện trong game. Nên bài viết của tôi ở đây là tôi muốn kêu gọi những người có khả năng viết lách tốt và hay, kiến thức võ hiệp uyên thâm. Để viết nên tác phẩm Cửu Long Tranh Bá made in VietNam về nguồn gốc Cửu Long Anh Hùng và sự biến mất của họ. Riêng tôi là nhà báo cũng đã viết thử 1 chương nhưng chưa đăng lên. Tôi cũng muốn nhiều người tham gia để tìm thêm thông tin về Cửu Long Tranh Bá. Dự án của tôi đã có 6 người tham gia. Nhưng do công việc bận rộn vẫn ko hoàn thành được mong tuyển thêm người. Cảm ơn mọi người đã đọc bài viết này.

demon_hieu
20-02-2011, 16:09
Mình cũng một thời đam mê 9d và cũng coi đây là game 3d hay có nội dung hay nhất thời bấy giờ kể cả tính đến hiện tại. Có điều nó rơi vào tay vinagame và cũng 1 phần thời đấy máy móc chưa phát triển nên game chết ẻo........Huynh là nhà báo mà còn hỏi ai có khả năng viết nách tốt thì ai dám báo danh đây :D

phivutinh
20-02-2011, 21:51
Bạn ơi, đâu phải nhà báo là đã viết truyện hay cũng phải rèn luyện dữ lắm chứ. Trong nhóm của mình có em kia lớp 10 viết tốt lắm (chắc học chuyên văn). Mình thấy trong diễn đàn có nhiều bạn viết tốt lắm. Còn mình viết thử 1 chương nhưng chưa dám đăng lên mạng vì sợ bút lực viết kiếm hiệp còn kém.