PDA

View Full Version : Xin các sư phụ chỉ giáo

leelong2k
01-01-2011, 01:06
làm ơn giúp tiểu dệ cách hít thở khi hít dất. khi nào thì hít vào, khi nào thì thở ra. cảm ơn nhiều.

quynhpro_bt
09-01-2011, 22:30
như tập tạ thôi muh... xuống hít lên thở hay xuống thở lên hít đều đúng cả... riết rồi thành thói wen! Chống đẩy đc tầm 1 tháng là thành phản xạ à... làm laphan 50 cái liên tiếp cứ hít thở hít thở như khuôn ấy, sau đó chậm lại từng cái 1 (tránh trường hợp laphan mà nín thở )
trước mình làm 70 cái liên tiếp nín thở h lảnh kết quả là đau nửa lưng trên :(
tập chống đẩy khi xong thì cảm giác thích thật đấy ... nhưng trước khi chuẩn bị vào tập y như cực hình nhất là khi đạt tầm 200 trở lên... trước khi tập cứ sàng qua sàng lại, chả món tập tí nào @@

leelong2k
11-01-2011, 06:22
cảm ơn sư quynh nhiều nha. tiếu dệ chắc hít dược chừng 30 cái thì hết xí quách. làm gì mà chịu nỗi 70 hay 200 cái. hì hì hì .. nếu sư quynh có chiêu gì ngon thì xin chỉ giáo. tiểu dệ sẽ cố gắng luyện. cảm ơn rất nhiều..

quynhpro_bt
11-01-2011, 12:29
cảm ơn sư quynh nhiều nha. tiếu dệ chắc hít dược chừng 30 cái thì hết xí quách. làm gì mà chịu nỗi 70 hay 200 cái. hì hì hì .. nếu sư quynh có chiêu gì ngon thì xin chỉ giáo. tiểu dệ sẽ cố gắng luyện. cảm ơn rất nhiều..
mà mục đích của bạn tạp chống đẩy là ji nhỉ...
trước mình có học võ sơ sơ... nên tập chống đẩy để nâng lực tay...
sau đi bộ đội thì tập để khè ng` khác:p 8-) trong quân đội mà chống đẩy 200 cái , kéo xà đơn 70~100 cái k phải hiếm... nhưng 1 đơn vị cấp đại đội chắc tầm 1~2 ng ... =P~
h xuất ngủ rồi sinh viên rồi...hoc ăn ngủ vs máy tính thôi... chả buồn tập luyện gì nửa...:D chiến sĩ cao 1m73 năng 64kg => sinh viên cao 1m73 băng 50k ...là biết rồi...
vấn đề chính nhỉ...
ban đầu mình chống đẩy đc 13 cái thì phải... tập 1 tuần k theo hệ thống nào hết thì đc 30 cái... sau đó cứ 2 ngày mình nâng 1 cái... đều đều đến 70 cái thì ngừng ... tập cầm sức 1 tuần... khi quen với 70 rồi bắt đầu 2 ngày tăng 1 cái... cứ zị mà làm... đến 1 mốc 80 ,90 , 100..v v thì ngừng tập vài ngày ở mốc đó cho quen hãy nâng tiếp
ngoài ra còn có thời kỳ gọi là "tăng phong độ vs giảm phong độ"(mình nghỉ là vậy) khi bạn tập 1 thời gian bổng 1 buổi chiều bạn cảm thấy hứng thú lạ thường, sức khỏe sung mảng tập k thấy mệt có thể ngay lập tức tập tăng thêm 10 cái thậm chí 20 cái (mình k biết lúc này có nên tăng đột ngột vây k, nhưng mình thì tăng đc bao nhiêu cứ tăng8-))... cũng có thời gian đang 200 cái thì hôm đó đẩy tới 80~90 thì nhấc ng không nổi nửa , cũng chắc sao, hôm sau nghỉ 1 ngày, ngày tiếp theo tập lại như thường... lúc này bạn nên cầm lại ở mốc đã đạt được vài ngày đã ,k nên tăng ,,,thế nhé ... tập cứ đều đều 2 ngày tăng 1 cái trong vài tháng thì 50 cái chỉ là chuyện nhỏ...quan trọng là có theo nổi k khi đạt mốc 100~ 200:D tới đó rồi thì nội nghỉ tới chuyện đếm từ 1~200 đã oải rồi nói chi là chống đẩy... đây là tâm lý mình lúc tập muốn chia sẻ thôi chứ k phải làm nhụt chí chiến sĩ nhé :)

à.. vị trí tay nửa...2 tay song song rộng hơn vai thì nâng cơ vai, hẹp hơn vai thì nâng cơ ngực ( mình để bằng vai... rông hơn xiu thôi...lên đc co ji` thì lên mình cũng chả biết :p)) nên tập buổi chiều vì sau 1 ngày hoạt động cơ đã giản nở bình thường... tâph buổi sáng thì mới ngủ dậy. cơ bắp còn ở trang thái tỉnh (ngủ nướng) tập sẻ làm cơ co giản đột ngột nếu k khởi động... nói chung k phat huy hết sự co giản tối đa của cơ!:)

nicolai Lương Sơn Bạc
11-01-2011, 16:38
hít đất 200 cái ah????????????????????
không tin...............
ngay cả Lý Đức cung 1 lần chỉ hít tầm 150 cái
tui học võ, ngày nào cung bắt phải hít đất, tập cả 2 năm nay mà chỉ hít được tối đa 80 cái
Ông lấy đâu ra 200 cái dữ dậy???????????

quynhpro_bt
16-01-2011, 20:19
đố thằng lý đức kéo xà đơn được 50 cái đấy ! =P~ ;)
h cơ thể mình ì rồi... nhưng nếu 80 cái thì mình đảm bảo , h tập lại chỉ mất 1 tháng !

hoangthuan92
12-04-2011, 16:32
hít đất 200 cái ah????????????????????
không tin...............
ngay cả Lý Đức cung 1 lần chỉ hít tầm 150 cái
tui học võ, ngày nào cung bắt phải hít đất, tập cả 2 năm nay mà chỉ hít được tối đa 80 cái
Ông lấy đâu ra 200 cái dữ dậy???????????
tập thể hình khác với tập sức bền bạn àh
+ với trọng lượng cơ thể khác biệt nữa
theo mình biết thì tập thể hình chủ yếu tập thật nặng để cơ lên nhanh thui

leminhtoan
31-05-2011, 19:08
thực ra
200 cái không phải không đạt được
Khi tập đến 1 giới hạn nào đó vượt xa khả năng bản thân thì sẽ đạt tầm vóc cao hơn gọi là Over Limit
Ví dụ: VDV chạy 1000m thì họ phải tập chạy 2000m đã...^^!