PDA

View Full Version : Các truyện tiên hiệp tự sướng quá nhiều, cốt truyện wá giống nhau

mainayse
21-12-2010, 07:11
Mình đọc một số truyện tiên hiệp nhưng số truyện mình có thể nhớ hay nó còn lưu lại trong mình thì chỉ có khoảng 2 truyện: tru tiên, thục sơn thiếu niên. Còn những truyện khác thì chưa gây cho mình cảm giác "thích", 1 trong những lý do mà khiến các truyện đó chưa hay là: tự sướng wá, các truyện tương tự nhau ví dụ như PNTT và BVLTT... PNTT theo mình nhận xét thì tốt. Bạn nào có nhận xét gì về những truyện TH. Hiện tại mình đang chuyển sang xem Huyền ảo

j2hoaivi
21-12-2010, 10:53
cái này tìm tác giải ma bàn chứ bàn ở đây có tác dụng j:( .

mainayse
21-12-2010, 14:32
Mình bàn ở đây để bạn nào có chung ý kiến với mình thì cùng bàn luận và nếu bạn nào đã hoặc đang xem truyện nào cảm thấy hay thì giới thiệu cho mình và các bạn khác. Còn mình mà gửi đc cho tác giả thì đâu nói lên đây để bàn luận. Dù sao cũng cám ơn bạn

Tiêu Vũ Đại Dương
24-12-2010, 08:24
oài Tui thấy bây giờ truyện nào cũng tựa tựa như nhau đều là YY tự sướng cả. Dạo này ít tác giả viết truyện đẩy nhân vật vào tình cảnh éo le ngắc ngoải gần chết quá. Bây giờ thấy có được Duyên phận viết hai bộ Hổ lang chi sư và Đế quốc Thiên Phong là hay