PDA

View Full Version : Lưu manh lão sư-Càng đọc càng ức chế

majchealjatxe
14-11-2010, 15:10
Mình vừa đọc hết số chương hiện có tại LSTQ của bộ LMLS.
Mình thương có thói quen hồi tưởng lại sau khi đọc 1 bộ truyện để cảm nhận văn phong, tình tiết, cốt truyện cũng như nv.
Trước giờ toàn chọn truyện có số view cao nên hầu như bộ nào mình đọc cũng là truyện hay.Hum bữa nhìn bộ LMLS có view hơn 290k nên cũng đọc thử.
Và mình xin đưa vài chi tiết ức chế về bộ truyện này.
Nói về trí tuệ ( mưu kế, tình tiết, phản ứng nv trước các tình huống) thì xin thưa bộ này có lẽ dành cho trẻ em cấp I cấp II đọc. Nv trong truyện ngờ nghệch đến đáng thương. Võ công thì cao mà đầu óc như trái nho ( nv chính:Trần Thiên Minh, nv phản diện: Ma vương). Có những tình tiết rõ như ban ngày ( khúc TTM tiếp xúc với Thái Đông Phong rồi bị lừa vào bẫy) vậy mà TG cũng cho nv chính bị mù....
Hay sư huynh của Trần Đức Lương, là trưởng phòng an ninh bí mật gì gì đấy. Vây mak éo có dc cái quyền gì đặc biệt, đụng j` cũng nhờ TTM.
Độ sắc of truyện này thì cứ fai gọi là cao chót vót. Đụng đâu cũng thấy sex.
Còn khá nhìu tình tiết vô lý, nhưng mak mình cũng ko có time, với lại phải lục lại mấy khúc đó mới kể ro được. Mà Chắc mấy vấn đế trên cũng đủ để nx về nó
Cuối cùng nx của mình là nên xếp nó vào thể loại DÂM HIỆP. chứ ko phải là SẮC HIỆP. Vì 1 bộ truyện chủ đích chính về sex như nó thì không xứng đáng nằm trong box sắc hiệp. Nơi hiện diện của những tác phẩm kinh điển như DCLM hay CPGD.
Và mình cũng tin rằng 90% trong số 290k người đọc LMLS là vì chữ SẮC chứ ko phải chữ HIỆP.
Hi vọng nhân dc ý kiến of những người đam mê truyện chân chính.

Địa Ngục Thiên Ma
15-11-2010, 07:01
tại hạ đồng ý với majchealjatxe
tại hạ đã đọc đc 2 chương, nhưng thấy nó quá thiên về sắc chứ chả có thấy hiệp nên ko xem nữa
tại hạ thấy nên đưa nó ra khỏi mục sắc hiệp, và liệt vào mục DĂM (ko có hiệp)

kienvodoi0743
20-11-2010, 14:19
tôi thấy truyện này rất hay
cho nó là sắc hiệp cũng dc mà dâm hiệp cũng dc
người ta đọc truyện là để giải trí
và có thể cũng là niềm đam mê dõi theo những tình tiết của truyện
nếu truyện ko hay thì dù cho có bình luận như thế nào thì khi độc giả đọc qua họ sẽ biết dc có thik hay ko bởi vì mỗi người chắc hẳn sau khi đọc qua sẽ có những cảm xúc khác nhau
Vì vậy đối vs tác giả mà nói mỗi khi viết 1 truyện mà nhận dc nhiều sự quan tâm đón đọc của độc giả thì đã là 1 sự thành công lớn r
Nếu bạn xem xét 1 cách kĩ càng hơn thì sẽ thấy có rất nhiều ng đọc và háo hức chờ đợi từng chương dịch của dịch giả thì bạn sẽ thấy dc sự thành công của bộ truyện
để viết 1 truyện dài và hay như vậy đâu phải dễ chứ
Nói đi thì cũng phải nói lại trên đời làm j có cái j là hoàn hảo là tuyệt đối đâu nào.Đến ngay đại hiệp lừng danh Kim Dung đôi khi cũng có những tình tiết ko thể tưởng tượng nổi đấy thôi
Vì chúng ta cũng nên thông cảm cho tác giả

kienvodoi0743
20-11-2010, 14:24
tại hạ đồng ý với majchealjatxe
tại hạ đã đọc đc 2 chương, nhưng thấy nó quá thiên về sắc chứ chả có thấy hiệp nên ko xem nữa
tại hạ thấy nên đưa nó ra khỏi mục sắc hiệp, và liệt vào mục DĂM (ko có hiệp)

còn bác này mới đọc được có 2 chương mà cũng đưa ra bình luận cho cả bộ truyện 2k chương thì công nhận phải nói đúng là võ công cao quá có khả năng làm " thầy bói mù xem voi được đấy "
:))

dang312
22-11-2010, 19:02
Thật sự không muốn bình phẩm cho việc xếp vào D.a.m hay Sắc nhưng tình tiết truyện này thật đáng chán : NV chuyên rình mò con gái đi xxx hay khúc NV chính nhờ làm giùm.Nói thật đọc ĐCLM vẫn hay hơn vì các tình tiết bên ngoài lồng vào chứ không như các chương của Lưu manh lão sư , cứ 2 - 3 chương lại thấy s.e.x một lần
Đôi lời ..

quyenkhuynhquoc
28-11-2010, 19:08
Chuẩn khỏi chỉnh. Truyện càng đọc càng ức chế. Nói chung là vứt.

Tà Đao
02-12-2010, 20:53
tiểu đệ k dám bình loạn,chỉ đưa ý kiến riêng của mình thôi.Vì là 1 thằng đam mê kiếm hiệp cổ điển từ bé đến giờ nên mấy bộ kiếm hiệp kiểu mới như LMLS thì đệ k đọc bao giờ cả vì k đúng gu.Bro kienvodoi nói cũng có cái đúng (theo cá nhân đệ nghe),mỗi 1 thể loại truyện đều có đối tượng yêu thích riêng của nó.Có thể mình k thích nhưng k thể như vậy sẽ k có người nào thích.Xin hết.Kiếm hiệp muôn năm

Hỏa long
09-12-2010, 17:30
Truyện dở ẹc, lời văn cộc lốc, tình tiết thì càng thấy càng nhảm. ví dụ như thằng kia đỡ đạn cho nvc mà chết. lát sau sư phụ nó tới chơi thì cả đám ngồi cười nói như thường. đọc tới khúc đó vứt luôn bộ này vào sọt rác. tả nhân vật nữ thì khi thì tả ko xinh mấy chương sau tả đẹp tuyệt mỹ. chả biết nó viết cái gì nữa.

htt
20-12-2010, 23:37
chỉ 1 câu thôi
đây là dâm hiệp 100%
truyện ko nội dung,viết vớ vẩn,tình tiết ko mạch lạc,ko điểm nhấn,ko có chiều hướng

vuanhchien
07-02-2011, 19:02
ông pro thì tự viết truyện ra mà đọc người ta dịch cho mà đọc lại còn chê mỗi người 1 sở thích, ông k đọc thì có người khác đọc truyện ông bảo không hay nhưng người khác đọc lại thấy hay, không thích đọc truyện này thì đọc truyện khác thiếu văn hóa kinh khủng

Dạ Nguyệt
07-02-2011, 19:57
ông pro thì tự viết truyện ra mà đọc người ta dịch cho mà đọc lại còn chê mỗi người 1 sở thích, ông k đọc thì có người khác đọc truyện ông bảo không hay nhưng người khác đọc lại thấy hay, không thích đọc truyện này thì đọc truyện khác thiếu văn hóa kinh khủng

Chậc, nói thế là thiếu văn hóa à? Thế thì tớ còn mù văn hóa nữa cơ. Độc giả người ta đọc, có hay thì khen có dở thì chê. Ông có phải người dịch truyện đấy không thế? Ở đây người ta đang chê Tác Giả cơ mà?
Nói thế này cho nó nhanh, mấy cái truyện kiểu như thế này ấy mà "trọng sắc khinh hiệp". Có đứng đầu ở mấy cái diễn đàn lá cải bên Trung Quốc cũng chưa chắc đã là hay ho đâu, Có khi tác giả cũng đang đi học cấp 3 ấy chứ. Mấy chú ở VN mình viết cái thể loại "trọng sắc khinh hiệp" này còn hay hơn.
Truyện như thế này tốt hết là không nên đọc. Một chữ thôi "Nhảm"

Hỏa long
08-02-2011, 12:44
kiến nghị bác vuanhchien nên thử đọc đỉnh cấp lưu manh để thấy sự khác biệt cách hành văn và tình tiết của hai bộ. nhân vật chính trong lưu manh lão sư tính cách đôi khi như thằng khùng, ko có chủ kiến, gặp gái là đầu óc như bại não, chẳng có tính cách riêng biệt gì cả. còn dclm vào là thấy hay rồi.

Gonper
08-02-2011, 14:07
Mặc dù đọc đc vài chục chương mà thấy lằng nhằg xxx nhiều quá nên drop luôn
Bộ LMLS là bộ đầu tay của tg nên viết hơi chuối, các pác xem Long Tại Biên Duyên thì sẽ thấy cái khác của nó

千穿万穿马屁不穿
08-02-2011, 22:29
Hai thằng cùng là lưu manh, nhưng một thằng mới là lão sư còn thằng kia đã là đỉnh cấp rồi thì biết ngay là thằng nào hơn :D
Nhưng nói đi cũng phải nói lại, hay hay không và hay đền mức nào là do người đọc, mình nói hay nhưng người khác lại bảo không hay, từ đó sinh ra cãi nhau, đấy mới là cái không hay nhất.
Dù tôi thấy LMLS không hay cho lắm nhưng vẫn hơn cái LDGHM, thằng nv chính cũng chỉ có húc, húc, húc và húc thôi chứ chả có cái thông minh hay tấm lòng gì gì đó cả, nói chung LMLS xem để giết thời gian cũng tạm được, ít nhất đây là ý kiến của tôi, mong mọi người đừng chê cười.

Hỏa long
09-02-2011, 01:21
LDGHM nghe nói nó đổi vợ hay gì gì đó nên không coi. cho dù là sắc hiệp thì cũng phải có kết cấu hay mới hấp dẫn chứ. bác muốn giải trí thì còn khá nhiều bộ hay mà, đâu cần phải đọc lmls để giết thời gian :D kiến nghị bác bộ dị thế tà quân. :D

Samus
09-02-2011, 09:06
Ài, mình có thử đọc hơn trăm chương bộ này, nhưng điều nổi bật nhất của bộ này là: Nhân vật chính rất thích nhìn lén chị em đi wc và luôn tạo ra những tình huống để cho các nhân vật nữ đi vào wc dù họ không có nhu cầu.

Chỉ một chữ: Bựa

j2hoaivi
09-02-2011, 10:22
theo mình thì ở đây mọi người nên bàn luận về các tình tiết của truyện thì hơn
về việc khen chê tác giả
+ dù sao họ cũng mất công viết cho mình đọc ,hay thì đọc k hay thì dừng chuyển qua đọc truyện khác
+ dù là tác giả hay dịch giả cũng không vào đây để đọc cm này đâu,

truyện này hông đọc,miễn bàn:15:

ngoingam
09-02-2011, 15:09
Mình mới đọc vài chương, thấy tên nghe như là toàn thầy lừa trò lên giường ấy các bác nhở.

Lãng Long
09-02-2011, 15:25
truyện này nhảm . NV chín bệnh lại còn ngu nữa đọc 1 ít là nản rồi

kugkuygil
10-02-2011, 13:44
đã đọc và đã bỏ! truyện này chưa đủ để lọt vào danh sách theo dõi của tui! mà đọc mới co 30 chuơng đã thấy nản rùi!

ythhghgh
11-02-2011, 09:40
-Bó tay, đọc truyện được 30c mà cũng dám nhận xét!
-Truyện này không dám bình luận hay hay dở bởi trình văn t kém, nhưng muốn nhận xét thì ít ra cũng phải đọc được 50%
- Riêng t đọc hết cả bộ(dịch & VP) cho rằng đây là truyện khá được, có kết cấu hợp lí, hành văn mạch lạc,mưu kế lúc đầu đơn giản( nhưng càng về sau thì càng âm hiểm, gắn liền với sự phát triển của nv9),một vài chỗ lằng nhằng không cần thiết, lượng xxx nhiều,về cuối thì hơi xàm {giết được thằng Cao Minh rồi lại lòi ra thêm em Cao Minh nữa (2 sư huynh đệ),..., có lẽ tác giả muốn kéo dài}
Nhưng xét thấy đây chỉ là 1 truyện nhằm thư giãn giải trí, đọc không cần quá đầy tư lương chất xám, cho nên đọc 1 truyện nt t cho là chấp nhận được
- T cũng cho rằng những ai vào Box Lương Sơn Thư Quán-Sắc hiệp nói riếng và Lương Sơn Thư Quán nói chung thì không nên đòi hỏi quá cao về trình độ văn của tác giả,đây có thể chỉ là nhữg tg nghiệp dư hoặc chỉ là học sinh nhưng họ ít nhất cũng cho ra nhưng tác phẩm cho chúng t dịch và đọc, không nên chỉ trích 1 cách thiêu thuyết phục như vậy!

songokuan
15-02-2011, 00:58
@ythhghgh: 50% có phải quá nhiều để đánh giá chất lượng 1 bộ truyện không? Truyện nó có đến vài nghìn chương thì cũng phải đọc 1 nửa mới đc đánh giá à, mà 1 truyện đang viết thì biết thế quái nào đến đâu là 50% :) Bản thân mình đọc truyện cảm thấy câu chữ mạch lạc, kết cấu rõ ràng, 1 chút mới lạ, ý tưởng phong phú, ko có tình tiết gây phản cảm như xxx trẻ em hay ll, đem Hoa Hạ nhà nó tế thành thần, phỉ báng dân tộc khác....thì có thể đọc đc.

Hồi mới đọc truyện có đọc cái tr gì mà có thằng nvc học đc vài năm trung y xuyên về dị giới luyện ra chục loại thần đan tăng công lực thuộc hạ còn bản thân đến nửa truyện cũng chưa có trận pk nào, rồi lập cái gì mà Trung Hoa gia tộc thông nhất đại lục, rồi có huyết mạch thần long đông phương chân chính, phỉ báng lũ thằn lằn tây phương ngu si coi thủy tinh là bảo bối...Lúc đó đọc thấy lại thấy hấp dẫn, thích. Giờ thì thừa thời gian cũng chẳng xơi nổi cái thể loại này.

Tóm lại LMLS nhảm, ko đáng đọc.

ythhghgh
16-02-2011, 14:50
@songokuan: Truyện b nói mình k biết, mình mới chính thức tham gia 4r gần đây!
- Nhưng riêng theo ý kiến mình bây h không còn nhiều truyện giải trí mà có "câu chữ mạch lạc, kết cấu rõ ràng, 1 chút mới lạ, ý tưởng phong phú, ko có tình tiết gây phản cảm như xxx trẻ em,..." thì rất chi là hiếm a!
Truyện nào cũng chỉ đọc về đầu là hay, càng về cuối không sao đọc được, vừa nhảm vừa nhàm vừa chán...
- Còn về truyện LMLS hả, có thể b cảm thấy không hay(do nhiều nguyên nhân nào đó),nhưng mình vẫn đánh giá cáo truyện này...
xxx hả thường thôi vì mình cũng thích,hoặc rất nhiều b thích :D,ít ra thì lúc đọc rất là thoải mải và zuiiii :p:p:p

interfol
17-02-2011, 22:20
tui cũng tán đồng đọc được mấy chương thấy hơi bị nhãm nên bỏ luôn.

Sheva777
18-02-2011, 02:05
Đọc chủ yếu là để giải trí. Mỗi người có 1 cảm nhận khác nhau. Mọi người tranh cãi nhau làm gì, ko ai giống ai được cả.

pandabi
22-02-2011, 09:09
cho hỏi truyện LMLS chỉ có đến chương 731 là hết rồi àh, huynh đệ nào biết xin chỉ giáo cho mình,chân thành cảm ơn

Holmes
22-02-2011, 09:10
truyện Lưu Manh Lão Sư là nói về vấn đề gì vậy, ai chỉ giáo với:D

pandabi
22-02-2011, 15:04
Truyện LMLS là dạng truyện cho những nhân vật SắcLang mộng mơ, truyện phù hợp cho ai có lối sống về nội tâm, mới cảm nhận được cái hay của truyện. Nói chung lại, truyện cũng hay, chấp nhận được. Những huynh đệ có lối sống thực dụng thi khi xem truyện sẽ ko cảm nhận hết cái mộng mơ không thể thực hiện được trong xã hội hiện tại như thế này. chỉ ví dụ đơn giãn là bản thân có 1 thân hoài tuyệt học làm 1 hành động Cứu Mỹ nhân thôi la đã thấy sản khoái rồi,*=*, huynh đệ chém chém nhẹ tay

Holmes
22-02-2011, 17:26
Đọc mấy truyện HOT như PNTT, BLTT, TN, LTTT, NKLV...thì NVC cáo quá rồi, NVC trong truyện này như vậy thì coi như là hướng đi mới đi. Mỗi tác giả có 1 phong cách riêng mà. Chưa đọc truyện này, ham hố spam tí cho vui.

lsb-tuninh
22-02-2011, 17:28
CPGD DCLM LMLS
hình như CPGD là cái tên Lâm gì gì đó văn thơ lai láng yêu sạch nv nữ cả sư phụ lẫn đệ tử
còn DCLM là anh xã hội đen quay chết quay về đúng ko nhỉ
LMLS thì mình chỉ coi đến đoạn nhòm trộm nội y em giáo viên :))
sắc hiệp ít coi có coi đc 1 bộ trọn vẹn là phong lưu đại pháp sư

shusakumaster
22-02-2011, 18:18
tại hạ đồng ý với majchealjatxe. mấy chương đầu thì còn tàm tạm càng về sau thì càng tệ không chịu nổi. Bộ này sắc chính tông chứ không phải hiệp (ở đậy mình nói là dâm hiệp chứ không phải sác hiệp như CPGD, còn DCLM thì phải nói là tự sướng nhiều hơn sắc)

Hỏa long
23-02-2011, 19:34
DCLM thì đứng mấy tháng rồi, coi bộ drop luôn :))
CPGD thì truyện này dù xưa mà vẫn hay.
hiện nay có mấy bộ hay như là mị ảnh tiêu dao, yêu tinh ký và dị thế tà quân (đang tu 3 bộ này, chap mới tuy ít nhưng ra đều)
bộ mới đường môn cao thủ tại dị giới mới ra cũng khá hay mà mới mấy chục chap. đợi dài cổ.

pandabi
24-02-2011, 08:48
Lưu manh lão sư, tại hạ xem thấy rất hứng thú, huynh đệ nào có bản full cho đệ xin. đệ chân thành cản ơn rất nhiều.
Đệ xem truyện LMLS ko phải vì tính chất Sắc mà đệ xem để biết cái tính chất bí mật của 1 quốc gia, 1 quốc gia có 1 tổ chức để thực thi các thiết yếu để giữ vững nền đôc lập, cho dù phài hoạt động với bất kỳ thủ đoạn nào để đạt được.huynh đệ nào chưa xem nên xem và suy ngẫm, chỉ nên suy ngẫm chứ không thể nào chúng minh được cái hiện thực như trong truyện thể hiện. qua đó chung ta se thấy được cái nguy hiểm sâu xa của Trung quốc và suy ngẫm để đối xung lại với đất nước minh.

Băng Thanh
24-02-2011, 21:26
Mình đồng ý với bạn, theo mình nên đọc các thể loại đô thị hoặc dị hiệp vì nó có các tình tiết đời thường hơn

Dạ Nguyệt
25-02-2011, 11:46
Truyện LMLS là dạng truyện cho những nhân vật SắcLang mộng mơ, truyện phù hợp cho ai có lối sống về nội tâm, mới cảm nhận được cái hay của truyện. Nói chung lại, truyện cũng hay, chấp nhận được. Những huynh đệ có lối sống thực dụng thi khi xem truyện sẽ ko cảm nhận hết cái mộng mơ không thể thực hiện được trong xã hội hiện tại như thế này. chỉ ví dụ đơn giãn là bản thân có 1 thân hoài tuyệt học làm 1 hành động Cứu Mỹ nhân thôi la đã thấy sản khoái rồi,*=*, huynh đệ chém chém nhẹ tay

Hả? Phù hợp với những người sống nội tâm? Chà có lý, tôi hoàn toàn đồng ý với bạn, nhất là nvc quả là một người có "nội tâm sâu sắc, biến thái vô cùng".
Tuy nhiên tôi không hiểu lắm cái câu "lối sống thực dụng". Tớ chỉ hiểu ý bạn bảo là những người có "lối sống bình thường, suy nghĩ bình thường" không thể hiểu hết được những điều biến thái có phải không? Chà! Bạn nói chí phải. Tớ hoàn toàn đồng ý. Người ta thường nói thi ân bất cầu báo, nhất là kẻ "thân hoài tuyệt học" cứu người tất nhiên là không có tâm hươu ý vượn rồi. Tuy nhiên cái thằng Nvc tệ thật nhỉ. Mang tiếng "thân hoài tuyệt học" mà cứu người toàn mưu đồ biến thái, không trước thì sau cũng xơi ngọt con nhà người ta. Chậc, đúng là "nội tâm sâu sắc" hiếm thấy trên đời.
Bạn quả là sâu sắc!

majchealjatxe
26-02-2011, 19:24
Lưu manh lão sư, tại hạ xem thấy rất hứng thú, huynh đệ nào có bản full cho đệ xin. đệ chân thành cản ơn rất nhiều.
Đệ xem truyện LMLS ko phải vì tính chất Sắc mà đệ xem để biết cái tính chất bí mật của 1 quốc gia, 1 quốc gia có 1 tổ chức để thực thi các thiết yếu để giữ vững nền đôc lập, cho dù phài hoạt động với bất kỳ thủ đoạn nào để đạt được.huynh đệ nào chưa xem nên xem và suy ngẫm, chỉ nên suy ngẫm chứ không thể nào chúng minh được cái hiện thực như trong truyện thể hiện. qua đó chung ta se thấy được cái nguy hiểm sâu xa của Trung quốc và suy ngẫm để đối xung lại với đất nước minh.

Topic này do mình mở nhưng từ đầu giờ hơi ít comment, giờ vào đọc comment của bạn này thấy hơi bị ức chế.
Xin lỗi bạn nhưng mình cảm thấy mình chưa cần phải suy ngẫm khi các nhân vật của bộ này "quá thông minh". Ít ra mình tự tin là mình thông minh hơn thằng nvc ấy.
Còn cái việc nguy hiểm sâu xa của trung quốc thì không cần bạn nói. Mình, và hầu hết người dân có trí thức đều biết, chúng ta đã bị 1000 năm đô hộ bởi chúng nó. Nhưng mình thấy nhắc đến việc nguy hiểm sâu xa, hay hiện thực trung quốc gì gì ở đây là không hợp lý, vì đây là 1 bộ truỵên, của 1 tác giả, tức là sản phẩm của 1 cá nhân, không thể đại biểu cho việc gì hết.

Lucabarazi
26-02-2011, 20:05
đâu phải chỉ bộ này, đọc nhiều bộ sắc hiệp thấy cũng toàn là rác thế thôi, nghe thì nhảm vãi lù, đôi khi gặp dịch giả dịch còn nhảm thêm nhảm. Đành chịu ....
Thấy chỉ có ông mntc viết là hay nhất =)) hô hô

anhhungque
27-02-2011, 18:59
Hai thằng cùng là lưu manh, nhưng một thằng mới là lão sư còn thằng kia đã là đỉnh cấp rồi thì biết ngay là thằng nào hơn :D
Nhưng nói đi cũng phải nói lại, hay hay không và hay đền mức nào là do người đọc, mình nói hay nhưng người khác lại bảo không hay, từ đó sinh ra cãi nhau, đấy mới là cái không hay nhất.
Dù tôi thấy LMLS không hay cho lắm nhưng vẫn hơn cái LDGHM, thằng nv chính cũng chỉ có húc, húc, húc và húc thôi chứ chả có cái thông minh hay tấm lòng gì gì đó cả, nói chung LMLS xem để giết thời gian cũng tạm được, ít nhất đây là ý kiến của tôi, mong mọi người đừng chê cười.

Cái truyện tạp nham nhảm nhí này mà đòi so sánh với LDGHM á ?? :no:

LDGHM nghe nói nó đổi vợ hay gì gì đó nên không coi. cho dù là sắc hiệp thì cũng phải có kết cấu hay mới hấp dẫn chứ. bác muốn giải trí thì còn khá nhiều bộ hay mà, đâu cần phải đọc lmls để giết thời gian :D kiến nghị bác bộ dị thế tà quân. :D

Bác đã đọc chưa mà bảo truyện LDGHM kô hấp dẫn. Mình thấy nó là bộ dâm hiệp hay nhất và còn hay hơn cả 1 số loại truyện hiện nay.

Holmes
27-02-2011, 20:19
Đa số truyện sắc toàn là xxx, không lo tình tiết truyện, đọc chán MNTC là ai vậy Luca!

lsb-tuninh
27-02-2011, 21:00
dọc truyện mà 1 tay cầm chuột 1 tay cầm .... Thì mệt lắm :))))

LSB.FC
16-03-2011, 21:16
Đệ vô cùng đồg ý truyện hơi bị nhảm. Tự nhiên nó đag tính kiếm lời từ việc bán mỳ cho ôg già cái giảm giá 500d. ôg già cảm độg cho bí kíp thượg thừa. Rồi làm nhảm nhảm đc cái khách sạn. Nói chug tình tiết lủng củg nhân vật ngờ nghệch, nội dug nhảm nhí

danhktxd
17-03-2011, 15:42
Cái bộ LMLS này NVC chả có tí gì là thông minh cả. Bị lừa hoài.nhân vật trong truyện thì ngu ngu ngây ngây, nhiều tình tiết quá đơn giản, chứng tỏ bộ truyện này tác giả trí tuệ kém wa. toàn sac'

phongtran1985
18-03-2011, 10:42
truyện này hình như dừng luôn rồi ko thấy dịch tiếp. truyện hay nhưng mà ko thấy dịch tiếp. Bạn nào rảnh thì giúp đỡ mọi người đỡ ghiền đi...

fanling
18-03-2011, 16:34
Lưu manh lão sư, Đỉnh cấp lưu manh, Đô thị ngận thuần ngận ái muội, Liệp diễm giang hồ mộng, Cực phẩm vú em... là một số truyện mà mình đã từng đọc, từng thấy hay nhưng bây giờ đã bỏ vì càng ngày càng thấy ko hợp lý. Mình xếp mấy truyện trên vào dạng truyện tự sướng =))

majchealjatxe
18-03-2011, 16:36
đỉnh cấp lưu manh mà xếp vào tự sướng thì tớ thua _ _'

molave
15-05-2011, 22:30
truyện này thực sự là không hay. tình tiết truyện không hấp dẫn,cách viết thì dài dòng nhân vật chính thì hình như bị "tinh tr*ng sông lên não" nhìn thấy đàn bà con gái là cứ như bị lên cơn vậy còn trong những tình huống cần quyết đoán thì cứ như đàn bà hoặc bị thiểu năng vậy luôn luôn để những nhân vật nguy hiểm trốn thoát(cái này phải học tên Hướng Quỳ trong DCLM ),các nhân vật bên cạnh nhân vật chính hình như là từ thời kỳ ,cổ đại đến vậy cứ nhìn thấy NVC là xoắn hết cả lên sau đó là lên giường cứ như 1 bầy gà vậy ko hề có cái gọi là tự trọng, trong truyện phải đến 2/3 là những đoạn tả sex hết sức thô bỉ.tôi đọc truyện của tác giả trung quốc thì thấy những điều ko hay sau. thứ nhất: tư tưởng đa thê an sâu vào suy nghĩ "toàn là mơ hão" . Thứ 2: hay lồng ghép tinh thần tự tôn dân tộc 1 cách thái quá( ko biết gọi là tự tôn dân tộc có đúng ko nữa) lúc nào cũng nâng tầm quốc gia cả về sức mạnh và chủ nghĩa nhân đạo mà thực tế thì bọn họ âm hiểm hơn bất cứ quộc gia nào.

songokuan
18-05-2011, 01:53
Mấy truyện đô thị đa phần là tự sướng, ảo tưởng

Anh ấy đẹp trai, anh ấy có dị năng, cái này để kiếm tiền và cua gái thì quá tuyệt vời.

Những cô gái anh ấy gặp đều vô cùng đẹp, vô cùng ngây thơ trong sáng dễ lừa trong t/y như trong mấy phim cổ trang -1 loài vô cùng quý hiếm trong tk 21.

Ko quản các sếp lớn có mấy con, trong đó phải có 1 đứa con gái

Nếu anh ấy là sv, thì ắt xuất hiện 1 nữ lão sư trẻ trung,tài năng, và dĩ nhiên là đẹp

Nếu anh ấy đang đi làm thì sếp của anh ta có đủ phẩm chất của vị lão sư trên và là con của 1 sếp cực lớn

Ko cần biết bạn là con nhà lành hay gái giang hồ, vẫn teen hay hết teen, ngây thơ hay cáo già, chắc chắn bạn còn zin

NVC của chúng ta, anh ấy nhiều bồ có 1 lý do rất chi là chính đáng và bá đạo: càng xxx càng khỏe, càng ngựa, 1 ẻm ko bao giờ là đủ. Sự nghiệp cua gái chưa kết thúc nếu chưa xây đc 1 hậu cung với > 5 mĩ nữ, các mĩ nữ sống với nhau rất hòa thuận, coi nhau như chị em

"Ng tài giỏi như anh chắc chắn có rất nhiều cô gái theo đuổi, em ko ngắn cấm anh, anh có bnhiu phụ nữ e mặc kệ chỉ cần ko bỏ rơi e, đối tốt với e là e mãn nguyện rồi"
"Anh chỉ có mình e thoai
với ai anh cũng nói vậy" :)

majchealjatxe
18-05-2011, 07:13
ước gì mình đc như anh ấy =))

Holmes
18-05-2011, 09:42
anh khóa nhá chú mai cồ ................................