PDA

View Full Version : Hỏi đáp - Những vấn đề từ cơ bản đến phức tạp

tieu_anh_hung
02-11-2010, 19:56
Chờ mãi :D > em mới chơi > đang tự luyện AI > ai giúp em luyện con traxex đi hay con puck cũng được > lina em bó chym @@ combo ngon mà em gà @@

ờ quên > là nới báo danh 8O

LSB-Lic
04-11-2010, 00:02
Topic lập ra để newbie đặt câu hỏi và được giải đáp thắc mắc. :)

LSB-Lic
04-11-2010, 00:24
Chờ mãi :D > em mới chơi > đang tự luyện AI > ai giúp em luyện con traxex đi hay con puck cũng được > lina em bó chym @@ combo ngon mà em gà @@

ờ quên > là nới báo danh 8O

Thường các hero agi như traxex thì build đồ theo cách sau: giày tread, lothar, manta, HoD, đến đây thì là hết trận, nếu gank tốt có nhiều tiền thì có thể lên hút máu cuối (quên tên zồi) :D, butterfly là thành siêu nhân rồi 8-). Nếu quân địch vẫn còn chống cự thì làm luôn RS cho xì teen 9x :cuoilon:. BKB cũng là 1 sự lựa chọn sáng suốt nếu như team bên kia có nhiều hero có khả năng disable (như lion, rylai, v.v...)

Thứ tự lên đồ: thường sẽ lên giày tread trước, sau đó lên lothar đi gank hoặc manta để tăng sự sống cho traxex (tùy tình hình trận đấu), một số người chọn cách rush lên HoD (hút máu) để farm, nhưng mình chọn lên HoD khi dam đã cao và có 1 số đồ đạc cơ bản.

Riêng những hero như intel như puck thì thường build đồ theo diễn biến của trận đấu nhưng những item thường chọn là dagon, để gank, linken để chống phép của kẻ địch và thêm mana, rất có lợi cho những hero sử dụng skill nhiều như puck. Hoặc 1 sự lựa chọn khá tốt đó là Necronomicon, thực ra nó là 1 item tốt cho hầu hết các intel hero, vừa cho máu, vừa cho mana, hỗ trợ gank hero, push/def tốt, v.v..., gọi được 2 đồ đệ vừa có khả năng đánh vừa có thể hộ trợ đốt mana địch.
Bạn có thể tham khảo thêm cách chơi puck ở đây (http://ngoinhachungnet.com/forum/showthread.php?t=7530) :)

hclbtvmnltrthd
06-11-2010, 15:17
game dota trở nên hấp dẫn vì lối đánh phong phù tùy theo từng người và từng hoàn cảnh
nên ko thể nói buid item theo cách nào la tốt cả
theo lic cũng là 1 ý hay mình cũng chơi dota nên cũng có cách riêng

theo mình khi đánh với 1 player
-đầu tiên lên build 2 cái W.Band +6agi đó sau lên cái giáy (cái nào cũng đc thick dame thì PB thick bay nhảy tung tăng thì BoT-cái này hay đc sử dụng khi team thiếu người cần bay nhảy đê tiện cho việc push, thick vừa dame vửa agi thì PT-cái này hay đc trọn nhìu nhất)
-sau đó lên hotd(cái mặt hút máu đó-tên dân dã là cái mũ chim :)) )
và lên manta,build cái nào trc tùy bạn, team nó mà là team combat thì cứ lên cái bkb cho chắc, ko dame to đến mấy nó combat 3s die oy vi du đang farm gặp lion thì...???
-còn các món sau thì tùy thế trận mà bạn build theo cách nào thick dame cực khủng thì làm 3-4 cái devil cũng đc ko ai cấm :))
-còn bạn đánh với AI thì có thể build lortha (lortha thì thôi manta,manta thì thôi lortha) rình rình bắn nó 2-3 cái là nó die có khi chưa kịp bít why die

còn puck thường thi build các item dragon để gank,mún có máu và nhìu mana thì broodstone, linken đê chống phép, hay mún hạ nhục nó thì lên cái hex trc khi chết cho nó thành cóc gà nhái mèo chồn.....

homky13
27-02-2011, 11:20
theo như em chơi thi puck ko cần lên niken đâu vì nó co kill 3 co khả năng trang hầu hết các kill rồi. chủ yếu là bác có nhanh tay dùng kill hay ko mà thôi. puck len giầy mana, gậy đỏ, thêm đò máu nữa nhu khiên máu hay bloodstone thì càng tốt (khiên máu nếu bác ít tiên mà địch đánh nhanh quá, còn ko thi lên blood la tốt nhất.)