PDA

View Full Version : Renshinkan karate

lesondinh
17-06-2010, 17:28
chào mừng mọi ngườii gia nhập võ đường Renshinkan karate Việt Nam, đây là võ đường Shorinji-ryu karate-do Renshinkan đầu tiên tại Việt Nam thuộc tổng hội Renshinkan Nhật Bản.Gia nhập võ đường bạn có cơ hội tiếp cận với hệ phái karate mới,được tìm hiểu về đất nước con người Nhật Bản,dứoi sự chỉ dạy của các thầy giáo tâm huyết và các thầy chưởng môn bên Nhật.Võ đường có hệ thống thi đấu tại Nhật và hằng năm các môn sinh có cơ hội được tham gia vào đại hội Renshinkan quốc tế được tổ chức tại Nhật Bản.Địa điểm học tại trường THCS Nghĩa Tân, Cầu Giấy Hà Nội(đường Tô Hiệu). mọi chi tiết xin liên lạc tại forum Lương Sơn Bạc hoặc sdt 1694015394 hoặc vào số 01673275752

Lã Liên Kiệt
17-06-2010, 23:19
Xin bạn giới thiệu qua 1 chút về Shorinji-ryu karate-do Renshinkan. thi đấu có mặc giáp không. em chỉ hỏi mỗi quả đó. học phí thế nào cũng xin cho biết luôn. Võ đường tức là mở cả tuần đúng không ạ. 6 ngày 1 tuần cũng ok rồi. Xin thêm chút thông tin đi bạn.

lesondinh
18-06-2010, 08:14
Shorinji-ryu Karate-do Renshinkan đc thành lập bởi soke Isamu tamotsu tại thành phố kagoshima Lồng ghép các võ thuật với houen-taijutsu-ryu (houen-ryu nghệ thuật thể dục), kensou-ryu-jujutsu (kensou-ryu yawara), hakkou-ryu-jujutsu (hakkou-ryu yawara), bo (long baton), sai ( thanh kiếm ngắn giống như vũ khí), jo (ngắn baton), cổ võ thuật Trung Hoa, vv, và thiết lập quan điểm riêng của mình, Tamotsu bắt đầu Renshinkan Shorinji-ryu Karate-do.Với kỹ thuật xuất sắc và tâm linh cao, Renshinkan đã được lan rộng nhanh chóng khắp nước Nhật và trên thế giới trong những năm cuối 43. . Renshinkan tự hào có 1.000 chi nhánh và 300.000 học sinh tại Nhật Bản.Renshinkan cũng đang rất phát triển (Trung Quốc, Mỹ, Philippines, Ấn Độ, Puerto Rico, Dominica, Phần Lan, Thụy Điển, Nga, Mexico, Brazil, và Panama.Việt Nam...)bạn có thể vào google gõ renshinkan karate và có thể tìm thấy nhiều tài liệu về chi phái này chú ý đén trang có"synapse" là trang chủ của tổng hội.
về thời gian học tập thứ 3 và thú 5 hàng tuần,từ 7h>9h tối, học phí 30k/1 tháng chủ yếu là để trả tiền thuê sân tập và nước uống.Võ đường ko lấy mục đích kinh doanh mà chỉ muốn truyền bá rộng rãi Renshinkan tại Việt Nam.Thi đấu đeo giáp,găng tay,mũ bảo hộ.nếu tập luyện tốt và vượt qua các kì sát hạch,bạn có cơ hội được sang Nhật tham gia thi đâu. hẹn gặp bạn tại võ đường

lesondinh
18-06-2010, 08:22
tháng 2/2009 võ đường Renshinkan tại Việt Nam dc chính thức thành lập và trải qua hơn 1 năm thì võ đường vinh dự đã có những môn sinh đầu tiên đại diện cho Việt Nam tham gia đại hội Renshinkan quốc tế,được tổ chức tại Nhật Bản(việc thi lên đai,sát hạch đi thi đấu đều đc trực tiếp các thầy bên Nhật sang kiểm tra và tuyển chọn)

Lã Liên Kiệt
18-06-2010, 10:45
anh cho em số điện thoại đc không. nhưng mà tối thứ 3 trùng lịch học của em mất rồi. không còn buổi nào nữa hả anh. thi đấu vẫn phải đeo giáp à, đeo găng và cuki đã là nhiều rồi. mặc nhiều vào khó thể hiện kỹ thuật lắm. hôm nào em qua thăm quan đc chứ.

lesondinh
18-06-2010, 11:25
chỉ vào thứ 3 và thứ 5 thôi bạn ah.việc đeo giáp là rất cần thiết môn karate là môn võ sát thủ nhỡ sao thì.....hoan nghênh bạn đén võ đường tham quan,nếu có thể mời bạn giao lưu một chút vì trong thời gian này đang tập luyện cho các môn sinh lên đường thi đấu đang cần cọ xát nhiều bạn liên lạc theo hai sdt ở bài trên hoặc yahoo :ledinhson_15690

lesondinh
28-06-2011, 22:15
võ đường tạm nghỉ thời gian dài cảm ơn các bạn đã ghé thăm xin cảm ơn