PDA

View Full Version : Nhân tình í mà thế thái

Navy
26-10-2008, 12:52
Í dà, em dọn quán, giờ chỉ còn mỗi nơi này cho những kẻ không có miễn tử kim bài ngồi nhờ mà thở dài than vãn thời cuộc. Ấy là em mạnh miệng vì đến điểm thưởng các Đầu lĩnh Xóm Hẻo còn không cho người khác sờ vào, thì thằng nào, con nào (cái này mang ý nhấn mạnh thôi ợ) động tới cái thẻ vàng thẻ đỏ xóm này, chị Nạp Lan làm cho ra nhẽ, nhé, nhé, nhé!!!

Những người muôn năm cũ
Hồn ở đâu bây giờ

Em không biết lảy Kiều, em làm tí thơ ca vè dẫn chuyện. Các bác uống nước đi ạ. Em đi mòn cái núi Lương này rồi, từ trước khi Kaiser Chưởng quản xin Tống kaka tí đất đằng sau đặt tên là Xóm Hẻo cơ. Thăng trầm, thịnh suy, lên voi xuống cún, em chứng kiến hết, đợt nào mà chẳng có mấy đứa phẫn uất thời cuộc than "Lương Sơn bây giờ chán quá, chẳng bằng ngày xưa".
(Chỗ này em nói nhỏ các bác nghe, Lương Sơn mình hồi mới thành lập í à, làm sao mà hưng thịnh ngay cho được, thành viên thì leo teo, bài viết thì lèo tèo, diễn đàn nào cũng thế thôi, cháu nó có phải thần đồng đâu.)
... Đấy là vì cái chuyện cửa quyền ức hiếp, dân đen thì thấy quan to, quan nhỏ hay người nhà quan, người quen quan, abc nào mà chẳng sợ. Thời nào chẳng thế, các bác nhỉ?

Ấy nhưng mà thời nay có cái hay à nha. Độ rày em nghe cả quan to, quan nhỏ kêu í ới sếp tổng ở trên kia kìa. Trăm sự, em đồ, đều là do cái Miễn Tử Kim Bài mà ra cả. Nếu có nó, em cũng nghĩ là em to lắm chớ, có mà to đùng, nhất là khi BQT đi nghỉ đông hết cả. Em mà mặc sức tung hoành, đố đứa nào làm gì được em nhá. Em ghét là em treo cổ hết nhà chúng nó lên. Clone à? Này thì...

Ơ, chị Nạp Lan đừng có hù em thế. Thật, em thề. Em có nói gì đến nhà anh chị đâu. Em nói chuyện clone ở Lương Sơn í mà.

Các bác xơi nước đi. Ngày xưa (tính từ thời bắt đầu nối tiếng) Lương Sơn mình có câu này "Không có clones, không phải dân Lương Sơn Bạc." Chỉ tính số lượng quản lý có máu mặt ở Lương Sơn, em tính ra thì chỉ có mỗi vị Chưởng quản lâu năm nhất là không có. Rồi, các bác đều biết cả, nhưng em vẫn phải nói, khối đứa ứ biết đâu ;). Mà mỗi người, tính trung bình, phải có đến chục clones là ít. Cái này mà quy tội, thì Lương Sơn mình sập từ lâu rồi :(

Đợi em cười nốt chỗ dở. Em chưa kể đến chỗ hay. Em nghe phong thanh giờ còn có cả quy định mới (được ban hành bởi vị Phó Chưởng quản mới nhậm chức thì phải) là: mình có thể treo ngược nick chính của một đứa vì mình phát hiện ra clone(s) của nó đi spam với cả chém gió cán bộ. Thế này thì phải làm đợt truy quét, từ Tụ Nghĩa Đường, Phiếm Luận Đàn, ngang qua Vọng Nguyệt Nhai, Nhã Thi Viên, tới tận Xóm Hẻo. Cái này mà cũng được nhân ra diện rộng thì, trời ơi, Lương Sơn mình sắp sập rồi :(

Các bác xem, nguy cơ chúng ta mất nhà đến nơi. Giờ thì còn trẻ trung gì mà blog. Xì tin gì mà Audition. Các bác tính thế nào đi chứ, không thì hỏng, hỏng đứt đi rồi, đứt phừn phựt :(

Hong_tien_nu18
26-10-2008, 15:22
Lơ thơ lất phất vào quán Navy. Mà tớ chỉ vào thôi nhé, tò mò thôi. Tính tớ vốn nhát, chẳng dám chém gió ai, chẳng may tai bay vạ gió thì nhục. Cơ mà tớ cũng hay tò mò. Đến chết cũng phải thỏa mãn cái tính tò mò. Không thì ấm ức lắm. Chết mà vẫn ấm ức thì siêu thoát làm sao được. Nhỉ ?

Chủ quán cho tớ ấm nước chè, đặc vào nhé. Tớ ngồi ngắm mọi người chém gió thôi.

Mà chủ quán nhá, cứ toàn đưa chuyện thôi. Tớ có thấy cái thông báo phong Phó Chưởng quản hồi nào đâu ? Chẳng lẽ chuyện đó lại có thật à ? Thế thì sắp loạn rồi. Trước đây Chưởng quản Kaiser cố sống cố chết đòi lập ra XH, mục đích để anh em chém gió với nhau với điều kiện phải hay. Tống Trại chủ và Vạn Chưởng quản, Trương Chưởng quản cũng phát biểu rằng thế cũng hay. Thế mà bây giờ các vị vừa ẩn cư, đã loạn lên phong trào chống "chém gió". Chẳng há các vị tự tay mình vả mồm mình ? Loạn. Loạn thật.

Không khéo tớ cũng phải nhanh chân chuồn thôi. Nếu có đợt thanh tra càn quét chuyện "chém gió" tớ e rằng Xóm Hẻo của Nạp Lan cô nương sập đầu tiên. Không biết Nạp Lan có chuẩn bị gói ghém đồ đạc chưa nữa.

Hong_tien_nu18
26-10-2008, 16:02
Hi hi... Bạn Trùm Cuối khéo đùa. Chẳng nhẽ có cái luật Clone không được đi lung tung à ? Tớ kể cho Trùm Cuối nghe nhé, tớ vẫn còn ít clone đấy. Bạn Kai Cựu Chưởng quản cơ, số clone của bạn ấy không tính nổi đâu.

Bạn đã vào thì cứ ở lại đây uống chén trà đã. Vội gì thế. Tính tớ là đã uống trà thì phải là trà ngon, phải ngồi nhâm nhi lâu một chút. Đắt một chút không sao. Hưởng thụ mà.

Bạn cứ bảo tớ tung hứng với bạn Navy phải ăn khớp á ? Thực ra có người tri âm tri kỷ, chỉ cần nói 1 hiểu 10 như bạn ấy thì quá tuyệt. Chả phải nói nhiều, nói dài ngoằng ngoẵng, người ngoài nhìn vào lại bảo "nói dài, nói dai, nói dại" thì tớ xấu hổ lắm.

Bạn Navy dùng trà ngon câu tớ đấy chứ. Tớ tài hèn sức mọn đâu dám khoa chân múa tay ở đây. Lôi thôi lãnh thẻ bỏ xừ. Mà tớ là tớ sợ thẻ lắm. Nhất là loại thẻ phang tứ tung, phang không cần biết nhân tình thế thái. Loại thẻ đó thì nên tránh xa. Các cụ đã từng truyền lại là "Đừng dây với hủi" mà.(Xin lỗi bạn Hủi nhé).

Có khi bạn Navy dời quán đến PLĐ đi, tớ ủng hộ. Còn ở đây tớ không dám múa rìu qua mắt Nạp Lan cô nương ở đây đâu.

Nhân Vấn Thiên
26-10-2008, 17:02
Kể cũng lạ, có nhiều kẻ tự cho mình học vấn cao siêu - Hiểu rộng biết nhiều... Hiểu nhiều nhưng tuyệt không bao giờ dám mở miệng nói ra cái sai, cái ung nhọt của xã hội, cái tiêu cực của một vấn đề nhưng lại thừa ngôn từ để giải thích, vạch tội kẻ dám phỉ nhổ chửi thẳng ra mặt cái sai, cái tiêu cực đó. Thật hài hết biết!

Thật khôi hài - Sống giả dối, sống lưng lửng, sống mà chỉ dám thò chân bước nhẹ khỏi sợ mích lòng thằng nào cấp cao hơn, lại được tiếng thơm là hiểu biết rộng, học vấn cao siêu. Mà nói thật nó có biết cái quần gì đâu? Tại nặn óc tìm chữ không thấy phải vào viết vài chữ cho có lệ - Bôi xanh bôi tím bài viết cho thêm phần sắc màu, cho thêm phần sinh động, cho người lãnh đaọ yêu mến để chờ ban phát chút bổng lộc ảo tưởng.

Tiểu nhân thì ai cũng ghét nhưng nói cho cùng thì sao? Mày xem tao là tiểu nhân, chuyên kích động, ném đá thì tao cũng xem mày là tiểu nhân bám váy một cơ số thằng lãnh đạo. Há có phải đó là hai tiếng thị phi không? Nhưng đó là cuộc sống thì mình phải chấp nhận - Tôi hoàn toàn đồng ý!

Giải thích không ra giải thích, chửi không ra chửi, ủng hộ cũng không ra ủng hộ. Lâu lâu nhào vào trích một vài câu, chụp vài hình ảnh rồi nhả đại vài chữ coi như ta có phúc đáp và khóa cái toẹt. Cái thứ ấy là thứ ngụy quân tử, chỉ thấy cái quyền lực ảo tưởng mà làm càn. Cái thứ đó ngoài mặt thì nó cũng có thể là đẹp trai, hào hoa - Cũng có thể có học vấn cao đấy nhưng trong lòng chỉ là đống phân mà thôi. Tại sao? Tại vì những thứ nó không dám nói, không dám làm, không dám đối mặt để xử lý... Để trong bụng riết nó thành đống phân hồi nào không hay!

Có những kẻ thò chân bước khẽ để làm vừa lòng kẻ xưng bá, quyền cao lộc lớn trong thiên hạ - Những kẻ đó chẳng khác nào loại giẻ rách cho thiên hạ chùi chân. Dù học thức kém cỏi nhưng tôi hiểu được cái đầu và cái óc nó phải đi chung. Những kẻ xem người khác viết bài mà không hiểu, lại suy ngay sang vấn đề khác thì quả thực rất cần phải tự xem lại - Xem lại từ đầu đến chân!

Nhân Vấn Thiên.

Navy
26-10-2008, 17:06
Mời các bác vào xơi nước. Em mải dán cái áp phích thuê bảo vệ. Thời buổi loạn lạc, kiếm được tay nào như Trương Ku Phương thì tốt, không thì chí ít cũng phải Ẩn Văn Sĩ này kia.

Chị Hồng đấy à, vào đây em bảo, chị nhớ chuyện lần trước không, cái hôm mà quán em mở bên Phiếm Luận Đàn í. Có kẻ phát hiện em là clone, trời ơi, làm rình rang như thể Columbus tìm ra Châu Mỹ vậy.
Mà chị cứ xui dại em chuyển lên PLD, tay Tình Trường Lãng Tử đó giờ cũng ra mặt lên tiếng vì công lý được mấy câu, nhưng chắc gì không sợ liên luỵ mà lại quẳng quán em xuống Hậu Sơn. Em là em ở đây với chị Nạp Lan thôi.
Chị uống trà đi, từ từ rồi nói chuyện. Mấy kẻ chẳng biết gì về Lương Sơn, cứ làm như đang nghe chị em mình đang kể chuyện cổ tích í nhỉ?! Ngộ ghê ta ơi.

Cảm ơn Mai Phi Long nhé, anh Chủ Lô đang đi tuần khu bên kia của xóm, chưa kịp ra tay phát thẻ cho các bạn spam ở quán này í mà. MPL có muốn vào làm một chân tiểu nhị cho quán chị không ;)

Siêu Nhân Nhí Nhảnh là vị nào mà lớn tiếng thế? Vào làm chén trà đã hỉ? Nói bô bô thế, chưa kịp ngó nghiêng, nick Quân sư hình như không có gắn Miễn tử kim bài đâu. Đứa nào nó thi hành luật mới, nó treo lên thật thì khóc ai giờ? Trại chủ đi an dưỡng tại quê nhà rồi.

Ơ mà, em nghe trẻ con nó đọc vè về luật mới khắp núi kia kìa. Phải không ta?

LSB-Akazumi
26-10-2008, 20:46
Tớ nghe nói trẻ con hát vè ầm núi hả ? Mà về cái gì vậy ? LSB xuất hiện đấng cứu thế à ? Navy tinh thông nhiều chuyện giang hồ kể cho tớ nghe đi.
Em nghe nói có tận hai bài cơ chị ơi. Có nhiều dị bản khác nhau lắm chị à, nhưng đại loại nôm na thì nó là như thế này:

Nghe vẻ vè ve
Nghe vè trùm-cáy
Rô-bô người máy
Cứng nhắc trước sau
Ai mà xôn xao
Thì vào nhà đá
Ai mà xỏ lá
Thì liệu cái hồn
Ai vác cờ-lon
Treo ngay nick chính
Ai vào đính chính
Khoác bệnh "người nhà"
Nói rồi đi ra
Topic này khoá
Thế là xong nhá
Còn nói cái giè
Nghe vẻ nghe ve
Nghe vè trùm-cáy

Chiềng làng, chiềng chợ
Thượng hạ đông tây
Luật mới ra đây
Mọi người nghe tỏ:
Không được xiên xỏ
Binh Tổng nghe chưa
Chúng mày không chừa
Là anh treo nick
Nếu chúng mày thích
Đi kiện anh đi
Da mẹt anh lì
Nói gì cũng thế
Anh ngồi tính kế
Treo lũ cờ lon
Cái bọn này ngon
Treo lun rồi tính
Mấy đứa đính chính
A, bọn người nhà
Anh biết thừa mà
Nhưng anh không chấp
Đừng tưởng anh hấp
Không thích đấy thôi
Trại chủ lâm thời
Chức này to tướng
Sướng ơi là sướng
Loa loa loa loa

Navy
26-10-2008, 21:06
Bạn Aka đấy à, làm chén trà đã nào, sao phải nhọc công thế. Để Navy gọi bọn trẻ ra vè cho chị Hồng nghe cũng được mà.

Nghe đâu hai bài này được manh nha từ khu V-A-C của Lương Sơn Bạc thì phải. Ăn Xin đại hiệp chớ nói càn. Trẻ con nó cười cho đấy. Gì chứ đây là hiện tượng mới nổi, làm gì đã có bao giờ mà copy? Nhỉ?
Vào làm chén trà đi. Quán đang đông, để Navy nhân thể gọi đoàn văn nghệ xóm ra hát chèo phục vụ quan khách. Hai bài này có đệm nhạc, nghe hay lắm à!

Nhất Chi Mai *
27-10-2008, 10:04
Cảm thương cho mod với min
Ngang ngược đầu đuôi cứ làm thinh
Lẳng lặng mà nghe thiên hạ phán
Làm dâu trăm họ chỉ mấy mình?

Chỉ tức nỗi niềm chết chẳng hay
Làm việc quan liêu, chẳng thẳng ngay
Thơ thẩn khỉ gì, cho có cớ
Đặng tiện làm quen với chốn này.

LSB-MaiPhiLong
27-10-2008, 12:05
Tiểu nhị thì em không làm,hehe,sao ai cũng muốn em về làm chân sai vặt cho nhà các chị thía,không có đâu:p

Đi vào quán thấy bà chủ Điêu Thuyền ngồi vắt vẻo,mặc dù thị đã qua cái tuổi Blog,bỏ xa tuổi xì tin rồi còn đâu,ấy thế mà son phấn trát cả tấn,khổ nỗi ông bà vẫn nói "hoa tàn cố tỏa sắc hương" dù không tin lắm nhưng thiết nghĩ trong trường hợp này cũng đúng..... thấy tên bợm Aka bước đi liêu xiêu vào quán MPL mở cánh cửa bên trái hắn lại phi sang bên phải,khỏi nói cũng biết chắc là đau lắm đây,nhưng vốn dĩ mặt dày,chút đau đớn có đáng gì khi hắn đang mơ tưởng đến 5 chữ "cho em thiếu nợ nhé" bựa kinh,muợn ruợu hắn lèm bèm tất cả những gì thối nát của LS này,được gãi đúng chỗ ngứa,Điêu tỷ chém gió lia lịa,chém chán chê,thị quay sang nạt mấy ku tiểu nhị đang lau dọn,bệnh ngứa mồm có ai chữa được đâu:ấy thế lại buông lời õng ẹo với cánh mày râu pro

Siêu nhân Cốm
27-10-2008, 15:48
Anh ý là người "vốn dĩ đã có bề có thế", kiến thức rộng, lại "được việc", kể ra cũng đã có thể gọi là người "toàn mĩ" lắm rồi. Huống hồ anh ý lại còn có thêm 1 cái bảng Miễn Tử Kim Bài treo chình ình ở trước ngực nữa, mỗi lần đi tuần sát quanh làng, anh ý cố khuỳnh khuỳnh chân theo kiểu ngỗng, ngực hơi ưỡn về phía trước chìa ra cái Miễn Tử Kim Bài. Chẳng cứ con nào, thằng nào, vô tình hay hữu ý mà không để ý đến Miễn Tử Kim Bài trước ngực anh ý là anh ý nổi giận, mắt nheo nheo lại để đánh giá đối thủ rồi vẫn cái kiểu khuỳnh khuỳnh, anh ý chạy ngay về NPĐ, cắm đầu vào key board bắn mật thư cho nó theo cái kiểu mà anh ý cho là : Nhắc nhở của "bậc cước sắc" đầy trách nhiệm.

Ai ngờ, cái chính sách bắn mật thư hóa ra càng ngày càng vô tác dụng, mấy đứa vô công rồi nghề ở Lờ Sờ Bờ lại càng thích xiên xỏ anh hơn, cứ thấy cái bóng lấp lánh của Miễn Tử Kim Bài là chúng nó hát:

Nghe vẻ nghe ve
Nghe vè Trùm - cáy...

Anh ý thật sự nổi giận, mắt nheo híp lại, lườm chúng nó rất dữ tợn

Nhưng chúng nó không sợ cứ hát:

Đừng tưởng anh hấp
Không thích đấy thôi
Trại chủ Lâm Thời

Không có cách gì đối phó, anh ý nghĩ ra 1 câu để an ủi

- Cái lũ người nhà, ông chẳng thèm chấp

Lúc đó anh cảm tưởng Miễn Tử Kim Bài là cả một sự vinh diệu của Lờ Sờ Bờ, tượng trưng cho những chiến tích huy hoàng về lòng nhẫn nại của người sở hữu nó, anh ý lẩm bẩm thật khẽ

- Danh nhân mới có đứa đặt vè cho mình

Ấy thế mà lắm đứa chưa chịu thôi, xiên xỏ mãi thành ra cuối cùng lại chửi nhau. Thực tế thì anh ý bị chửi nhiều hơn là được chửi người khác, chúng nó cứ nhẩy vào tận nhà anh ở NPĐ chửi một tràng pằng pằng như tiểu liên M16. Lúc đó anh ý đứng tít mãi trong nhà, đợi chúng nó nghỉ lấy hơi thì anh ra khóa chặt cửa lại. Đứng sau cửa anh ý nheo nheo mắt ra rồi nghĩ bụng:

-Nó chửi mình cũng như chửi pố anh Tống, thời buổi này thật là ... hết nói !

Rồi anh ý đắc thắng đi thẳng vào nhà ...

Nạp Lan Dung Nhược
27-10-2008, 21:58
Ái chà chà...
Thật vui khôn xiết tả khi mảnh đất héo lánh này lại có thêm chốn đàm cái mà đạo cho khách thập phương.

Hay cho câu Nhân tình í mà thế thái. Nghe qua mà NL không tài nào cưỡng nổi được bước chân của mình, cũng muốn biết thêm về cái mà em Na (gọi ta bằng chị thì ta gọi lại là em, vậy cho nó thân với mật, nhé) gọi là nhân tình í mà thế thái nó như nào. Âu cũng là cái tính tò mò của NL, chư vị thông cảm. Đến Tế Công còn ăn thịt chó thì NL sao tránh được cái sự tò mò, đúng hông nè?.

Mà đã vào rồi thì cũng phải nói vài lời cho nó phải phép, NL nói vậy, có đúng hông vậy, em Na?

Số là ở cái xứ khỉ ho cò gáy này mà có tru tréo hầm bà lằng xí ngầu lên thì cũng chẳng có ông trời con ông trời cha nào xuống đây để mà nghe đâu, cho nên muốn nói thì cứ nói, muốn tự sự thì cứ tự sự, muốn làm thế nào thì cứ làm thế ấy, không việc gì phải rào trước đoán sau cho nó cực cái bàn phím.

Cũng ráng nghe đầu đuôi câu chuyện mọi người bàn xem xem nhân tình nó ra làm sao, thế thái nó tròn méo như thế nào. Nhưng NL cảm thấy có vài vị dường như học được phép khinh công hay lăng ba di bộ chi chi hay sao mà đùng một phát là xuất hiện, rồi đùng một phát biến mất để lại một thứ xạ hương thật là khó ngửi, nhưng lưu lại cực lâu, đến nước hoa Thanh Hương cũng không sánh kịp. Tại hạ đây cũng đành mắt nhắm mắt mở, một tay một chân lau chùi dọn dẹp giúp cho em Na vậy, coi như cái tình của NL này vậy. Các anh các chị được dọn chú ý, lần này miễn phí, lần sau cũng miễn phí, nhưng có khuyến mãi quà, một loại đỏ và một loại vàng, bốc ngẩu nhiên tặng.

Em Na hay. Chị Hồng cũng hay. Đối thoại làm nền cho nhau để đẩy bật sự kiện lên là một hướng đi hay của một chủ đề, đặc biệt tại xứ chó ăn đá gà ăn sỏi này. Tuy nhiên, nó đòi hỏi khả năng khá khá một chút, nên đâu đó vẫn có những người lổm chổm chọt lung chọt tung mấy câu đâm hơi. Thật là không hay, không hay chút nào. Nó biến chủ đề đi dần về phiếm luận, làm mất đi cái kết cấu vốn được xây dựng công phu bởi em Na và chị Hồng, thật là hoang phí, hoang phí lắm.

Tiện đây cũng xin thưa với các bằng hữu muốn làm ăn hay kiếm chác tại cái xóm cực kỳ hẻo này, thì cứ vô tư đi. Cứ vô tư mà xả hết tâm sự của mình, một chiều, hai chiều, tùm lum chiều, muốn sao cũng được. Nhưng xả cho nó có tầm một chút. Đơn giản nhất là kể một mẫu chuyện nhỏ, lồng cái cảm xúc ác liệt của mình vào, nhét tiếp nhân vật tôi vào, rồi lại nhét thêm nhân vật hắn vào, để sao cho những con những thằng nào nó không ưa mình, đứa nào đọc vào nó cũng thấy nó trong đó hết. Miễn tiếp tâm sự loài chim biển kiểu nhật ký.

Giờ thì còng lưng đi dọn nhà cho em Na đây.

Mà nghĩ cũng ngộ, dân tình ngày nay đâm hơi thật. Mắng nhau đíu khi nào lòi ra được một điều tốt í nhỉ. Có lẽ vì vậy mà người ta mới gọi là chửi. Không thì đã gọi là cưng nhau rồi.

NLDN.

Navy
28-10-2008, 17:37
Chị Nạp Lan đến rồi đấy ạ? Dzời ơi, ngồi uống nước đã nào, hàn cúc trà nhé ;) pha đặc biệt mời chị đấy. Làm chén rồi quét dọn tiếp giùm em, chưa gì mà mắt hoa lên, còn đống rác to lù lù ngay trước cửa kia kìa.
Em tủi thân lắm chị ạ. Chị còn có anh Ẩn sĩ mà nương nhờ, em một thân một mình cơ cực, lắm kẻ bắt nạt. Chị thấy không? Cùng thân gái với nhau mà có đứa giữa đường giữa chợ giựt áo em, chị chẳng giúp. Em tủi thân ghê lắm í! Chị đã thương thì thương cho trót. Mần ơn xử lý giùm em vụ này, không thì còn mặt mũi nào với Hội phụ lão, í quên, Hội phụ nữ Lương Sơn :(

Em tính, quán em nào có công phu gì, mở ra cho người ta có chỗ để "Nhân tình í mà thế thái" thôi, chị nương tay đừng đuổi khách nhiều, chị nhé. Mà đấy, hoành tráng như buổi dạy sáng tác gởi bài cho Xóm Hẻo thế này này thì báo trước cho em, em tổ chức hẳn liveshow chứ lị. Em có nhời thế, chị cứ suy nghĩ, bàn với anh nhà cũng được, rồi báo lại em cái lịch, em chuẩn bị nhanh thôi. Giờ em phải mang trà ra mời bạn Nhất Chi Mai. Thế chị nhé!

À quên, em nhờ chị nhắn cho cái thằng "coi như lụm" thế này nhe: Dzở gì mà dzở quá cơ, làm sai người ta mới mắng, chứ làm tốt người ta khen rồi à. Mắng mà lại bươi cái tốt ra mà mắng, người ta bảo dzở hơi á nhe. Khéo lại thành "Mắm mà chả chịu hâm là sao? Hở?" Hở? Hở?

Thơ thẩn khỉ gì, cho có cớ
Đặng tiện làm quen với chốn này.

Quán này Na chẳng có mãnh long
Khỉ thì đôi lúc mới chạy vòng
Thơ thẩn ra chiều đang khát nước
Vào làm một ấm, cớ với không
... ;)

Ngáo Ộp
29-10-2008, 08:36
Vẫn cứ tưởng đeo cái Miễn Tử Kim Bài là hãnh diện ra mặt vì xét trên toàn cõi Lương Sơn nài há có được mấy người có, là bao nhiêu đứa chẳng làm gì được mình, sung sướng là thế. Ấy thế mà đâu có nhiều người biết vì sao Trùm Cuối lại được " hưởng " cái vinh dự to lớn ấy, là vì Giang siêu nhân ( tại hạ gọi theo cách gọi của chư vị trên LS ) sau khi thu phục được Trùm Cuối đã nhờ QS Ngô Dụng gieo cho một quẻ xem vận mệnh Trùm Cuối sau này thì biết được rằng số của Trùm Cuối chẳng thọ được bao lâu, biết được Trùm Cuối chỉ là một tên tuy có chút ít sở học nhưng lại là một tên rất dễ lợi dụng chỉ biết: chỉ đâu đánh đấy theo ý của bản thân nên Tống mới quyết định ban tặng cho Trùm Cuối một " đặc ân " đó chính là chiếc Miễn Tử Kim Bài nhằm bảo vệ tính mạng cho Trùm Cuối sau này. Thật đúng là:
Ngoài Lương Sơn ta chẳng là gì.
Trên Lương Sơn ta là vì sao sáng.

Sắc Giới
29-10-2008, 10:21
Cái con Ngáo ộp này không lo chuyện hù dọa trẻ con mà lại đua đòi với người ta học thói ganh tỵ là zư lào?

Ngoài Lương Sơn ta chẳng là gì.
Trên Lương Sơn ta cũng là thế nốt.

Xưa nay tài năng dù là tài trộm cướp thì vẫn có người trọng dụng. Đất Lương Sơn chả có anh hùng Thời Thiên đó sao. Còn TC không biết có tài cán chi, nhưng chả lẽ Siêu nhân mà lại nhìn nhầm người à. Dẫu cho Siêu nhân có nhìn nhầm thì cớ sao không nhầm Du mà lại nhầm Lượng :cuoilon:

Mạng ảo là nơi tốt nhất để ai đó khi hối lỗi có thể thỏa mãn được cái điều tường chừng không thể "Ta sẽ làm lại cuộc đời". Ấy vậy mà cái tâm cái tài nhiều khi không phải cứ hun đúc mà thành được đâu. Thế nên khi vào mạng, dẫu biết cái tốt cái xấu đó nhưng rốt cục bản năng nó vẫn thắng. Mà bản năng thì trời sinh, kẻ cao thượng thì dẫu có lê lết vỉa hẻ vẫn chia nắm cơm cho kẻ đói khổ hơn. Đố kỵ ganh ghét thì dù có dáng vẻ thần tiên kỳ hiệp vẫn sợ tổn hại dung nhan mà sẵn sàng chà đạp đứng lên kẻ khác.

Trời già không có mắt, sao sinh ra kẻ nọ kẻ kia khiến thiên hạ loạn lạc. Haha, loạn là do vô đạo chứ không thể chỉ trời mà hận mình sinh nhầm thế kỷ.

thienhadenhatngu
29-10-2008, 23:07
Ngu tui mới gia nhập LS gần đây nhưng cũng muốn có vài lời "góp vui" nếu có gì thất lễ mong mọi người bỏ qua cho.
Ngáo ộp có nói: "Ấy thế mà đâu có nhiều người biết vì sao Trùm Cuối lại được "hưởng" cái vinh dự to lớn ấy, là vì Giang siêu nhân...". Ngu tui thấy cũng có thể là như vậy nhưng cũng có thể khác bởi vì con cá dưới nước làm sao biết được chí của mãnh long đang ẩn dưới hồ, con chim sẻ bay trên trời làm sao hiểu được chí của đại bàng trên mây. Ở đời phàm việc gì cũng có quy luật của nó, không biết có thể là do mình chưa hiểu rõ đó thôi. Vì vậy Ngu tui cũng đồng ý với Sắc giới: "Dẫu cho Siêu nhân có nhìn nhầm thì cớ sao không nhầm Du mà lại nhầm Lượng" mà cho dù là nhầm đi chăng nữa thì cái nhầm của Siêu nhân cũng khác so với cái nhầm của người thường.
"Nhân tình í mà thế thái" nghe có vẻ thấy "thế thái" thật nhưng cũng có thể là tùy người, như Ngu tui khi buồn thì ghé Ngôi nhà trên thào nguyên, khi vui thì ghé TVM... và coi đó như 1 ngày vui vẻ. Có một câu nói: "Thành bại tại nhân, sướng khổ tại tâm", Ngu tui thấy đối với bản thân thì đúng nhưng không biết trong trường hợp này có đúng với những người khác không nữa! Ngu tui xin mượn câu nói của Sắc Giới để stop: "Trời già không có mắt, sao sinh ra kẻ nọ kẻ kia khiến thiên hạ loạn lạc. Loạn là do vô đạo chứ không thể chỉ trời mà hận mình sinh nhầm thế kỷ." (Đúng không nhỉ? :D).

Navy
01-11-2008, 12:50
Mấy ngày nay, Hà Nội buồn, mưa như trút nước, người người bỏ xe, chèo thuyền ra phố. Những huynh đệ đã và đang ở Thuỷ Lao chắc cũng chỉ đển thế này mà thôi. Nếu có đường chuyển phát nhanh, Navy đã gởi mấy cân chè ngon cho chư vị trong đó ngồi nói chuyện cho qua ngày. Mỗi lúc vào đó mà không có clones thì làm sao hết buồn nhỉ, giá ai cũng có Miễn tử kim bài thì tốt, chắc gì đã có cảnh ghen ăn mà tức ấy.

Cô em Sắc Giới chẳng hay người ở đâu tới mà được các ngài ưu ái thiệt nhen, mon men vào NPD, mình bài cô nương được giữ lại á, thiệt là đáng ganh quá đi. Dưng mà này, cô không được người khác hâm mộ bao giờ hay sao mà lại ghen ghét đố kỵ gọi đó là hành động thoá mạ :( Cùng lắm thì là do FC này chưa xin được chữ ký đồng ý của ông bầu Ngô Văn Dụng hay Tống Văn Giang, và giấy phép của cục Văn hoá Văn nghệ LS mà thôi. Đì đọt nhau thế.

Nhân tiện, mổ xẻ tí sự kiện đang gây sóng gió tại PLD và NPD, trong khi thiên hạ hào hứng, nô nức ghi tên, thậm chí có cả sự góp mặt của bô lão XanhXanh với dòng băng-rôn in đậm "Tớ xin một chân hâm mộ TC. Tớ thích cách trang điểm bài viết của Trùm Cuối. Nữ tính lạ kỳ." Thì để đáp lại, ngôi sao sáng đang được chú ý nhất hiện nay, lại phát ngôn dư lày:

OK, thế thì Trùm Cuối sẽ không chờ nữa và sẽ công bố những việc sai phạm mà huynh đệ này cùng đồng phạm đã thực hiện trong thời gian qua.

Từ mức người nhà, Tổng Binh đã nâng cấp lên thành đồng phạm. Nỗi khổ này biết tỏ cùng ai?

Trong thời gian này nếu ai cố tình vi phạm tại topic này, Trùm Cuối sẽ làm thẳng tay mà không cần phải báo trước.

Thường thì quản lý treo nick không hề báo trước, mà chỉ báo sau. Nhưng vừa hay tin Congtuhoangquy vừa bị bịt mắt, trói cẳng ném vào Thuỷ Lao, khi đang loanh quanh khu vực Phiếm Luận Đàn, chứ chưa hề mon men tới Nghinh Phong Đình.

OK, Trùm Cuối sẽ tạm khóa lại. Và chiều nay các vị sẽ được thấy những sai phạm mà Trùm Cuối chưa từng công bố.

Đây, chữ đỏ à nhe, ai bảo các bác là vè nói láo? Sắp tới sẽ có những sai phạm được đưa thêm vào Luật mới Lương Sơn. Các bác cứ chờ xem. Trong khi chờ, làm chén nước trà, nghe vè cho êm ả.

Anna Liebhart
01-11-2008, 14:10
Anna cũng hâm mộ anh Trỳm Cú lắm, dưng lại sợ anh ấy cho là "đồng phạm" nên đành ngậm ngùi xin chị Na tí mỏm đất để thể hiện tình yêu của mình với anh ý.

Anna sợ chỉ vì quá hâm mộ anh ý mà anh ý lại mở 1 topic nào đó trên NPĐ và tra hỏi về lý do. Hâm mộ thì làm gì có lý do, Anna hâm mộ từ cái avatar đến cái miễn tử kim bài, cái Tổng binh đầu lĩnh, cái iu can tờ si mi, cả cái cách mặc áo cho chữ của anh ý, đến cả cái chữ ký của anh ý nữa... Mình hâm mộ anh ý từ đầu đến chân, từ gót chân đến đầu ngón cái.

Anh Trỳm Cú ơi, em hâm hâm mộ mộ anh lắm, đừng trói cẳng em mà treo lên NPĐ nha anh. Tội thân em. :(

Tây Môn Xuy Tuyết
01-11-2008, 22:21
Anh kính đề nghị các cô các chú không tiếp tục quần tam tụ ngũ bốp chat nhau xứ này nữa. Các cô các chú muốn đấu, muốn tranh thì đưa *** cái bản ngã của mình ra mà tranh đấu đi. Ngồi đây dùng clone cũng không làm cho quân tử thêm nhục, tiểu nhân bớt vênh vang. Dậy mà đi!

XanhXanh
02-11-2008, 09:25
Anh Trỳm Cú của các vị nói riêng và các vị quản lý còn lại nói chung đang làm cho lương tri LSB nhức nhối. Hihi, thôi cũng đành. Biết đâu ảnh lại có công làm cho LSB ta sập nhanh hơn. Đỡ phải lăy lắt ảm đạm. Chỉ tiếc rằng anh em ta ko còn nơi mà chém gió, tổ chức off cũng mất mẹ cái lý do ban đầu ấy là mem của lsb. Lần sau xưng cái danh này thì có vài phần thêm tủi hổ. Đừng có thấy XX này nói thế mà bẩu là báng bỉ "cội nguồn" nhé. Nghe càng nẫu.

Dần Béo
02-11-2008, 12:07
Mọi người nóng giận quá rồi, việc đâu còn có đó mà :D

Theo quan điểm của cá nhân em thì Trùm Cuối không đáng giận chút nào, huynh ấy vốn không có lỗi. Trùm huynh mang cái tâm của Võ Hầu nhưng lại có cái trí của Mã Tốc, đáng thương thay :khoc:

Một con người nhiệt tình, một tâm hồn dễ xúc động và những hành động ngày ngày cần mẫn, lỗi này phải hỏi Tống Siêu Nhân :)

Nói theo cách nói hiện đại thì có 1 công thức thế này :

Nhiệt tình + Ngu dốt = Đại phá hoại :D

Dần Béo chân thành kêu gọi sự thông cảm từ mọi tầng lớp trong diễn đàn, những con người LSB đầy tình thương mến, các bạn hãy mở rộng lòng mình ra, giang đôi tay che chở con người đó. Anh ta không đáng để các bạn chửi mắng, không đáng để các bạn ném đá, anh ta cũng chỉ là nạn nhân như các bạn. Sự thiếu hụt về tri thức thường gây ra những hành động ngoài tầm kiểm soát, vô tri lẽ nào lại là tội lỗi sao ?

Hãy bỏ qua và tha thứ :cuoilon:

Con Hủi
02-11-2008, 12:49
-Bà chủ quán xinh đẹp đâu rồi, cho Hủi xin một bát nước Chè Xanh nào.
Vừa cầm bát nước trên tay chưa kịp uống thì Hủi nhận được tin của "ly" báo về Tông Binh Đâu Lĩnh Trùm Cuối đang khiêu chiến với Kỹ Viện Nam tại Nghị Đình Phòng.
"Lại nói thêm về "ly" : (đàn em chuyên làm do thám) Để làm “ly” thường phải là nhưng Lâu La mới gia nhập diễn đàn, đua đòi giang hồ nhưng chưa có tiếng tăm, chưa theo ai và khá tinh quái. Đại ca khi thu nạp sẽ rất âm thầm, kín đáo.
Giao mật lệnh và thả “ly” ra đường. Nếu “ly” nhập được vào bọn của đối thủ thì quá tốt. Còn nếu không thì cũng tìm cách móc nối, nắm tin tức đối phương như: bọn chúng “làm trường” (đánh bạc), “bay” (lắc), hát hò, chat, game ở đâu, giờ nào, vũ khí có mang theo không..."

Người châm gòi nổ cho vụ việc này chính là Lư Phò Mã con dể của Ngọc Diệm. Nhưng cái đích cuối cùng mà hắn nhắm tới không phải là Trùm Cuôi, Trùm chỉ là cái bàn đạp cho hắn đanh chiếm BQT rồi đánh xập luôn cả Lương Sơn Bạc. Hắn có mối thâm thù với BQT rất lâu rồi, từ ngày hắn bị bắt giam vào Thủy Lao cơ. Suốt 8 năm trời sống trong Thủy Lao hắn ôm hận, gậm đắng nuốt cay chờ ngày được tại ngoại để trả thù. Ngay khi ra khỏi Thủy Lao hắn chờ đợi một lời mới của BQT quay về làm việc nhưng càng đợi càng không thấy đâu. Vì thế hắn quyết định nên kế hoạch đánh chiếm Lương Sơn, hắn biết sức mình có hạn, một mình không làm nên trò trống gì vì thế đã chiêu nạp anh em, chiến hữu, đi quấy rối kích động. Mục tiêu đâu tiên mà hắn nhắm tới lôi kéo đầu tiên chính là Ngọc Phủ. Trong tất cả các trùm giang hồ lương sơn suốt mấy chục năm qua thì Ngọc Diệm bà chủ Kỹ Viện Nam được người đời kính nể nhất. Điều đó khiến đàn em của ả trung thành nhất, đông đảo nhất. Hắn biết dõ nếu lôi kéo được Ngọc Diệm cùng đám lâu là thì kế hoách trả thù trong lần trở lại Lương Sơn sẽ thành.
Nếu Lương Sơn không còn mọi người sẽ làm gì...???
Có người đã từng nói: Tôi không còn trẻ để viết blog không còn xì tin để audition chỉ biết vào LS thôi. Chúng ta nên LSB vì bạn bè, tri kỷ và cả những kỷ niệm đã gắn bó với chúng ta suốt thời gian qua. Nhưng hắn thì khác hăn không quan tâm xem mọi người nghĩ gì, muốn gì. Mục tiêu chính của hăn ngày ngày nên LSB này là để trả thù. LSB mất đi hắn vẫn còn VoLamTruyenKy, ChinhDo. BietDoiThanToc, còn ViNaGaMe. Nhưng chúng ta thì khác.

Vậy chúng ta phải làm gì...???Chúng ta phải làm gì...???

Ngọc Diện Diêm Bà
02-11-2008, 13:12
Bạn Xanh...mời tớ 1 cốc nữ hoàng Võ Tắc Thiên trà đi nào,rồi chúng mình đàm CNB đạo.

Gớm...mưa jó cứ gọi là...Cậu thấy tớ thế nào? Vốn dĩ cũng hiền lành đấy chứ nhể? Từ ngày quen nhau,tớ luôn nghiêm chỉnh nêu cao tinh thần Lờ Sờ Bờ trong nhân jan fải k nào,ấy thế mà dạo này...Chẹp...nhấp ngụm trà cho ngọt jọng đã.

...Dạo này jới lãnh tụ có cái thú nhã ghê cơ,hình như đang nghiên cứu đạo Phật.Chậc...thế thì fúc đức cho chúng sanh quá bạn Xanh nhỉ? Ngoài TY Hàn Quốc chuyên chiếu đèn pin vào fần kín của tớ thì bạn Cú của cậu cũng đang nhập thể để jải cái mê cho chúng sinh trăm họ.Công đức cứ gọi là thập CNB thành nhá.Tuy là vẫn có những cái sai,nhưng trong số chã của Lờ Sờ thì Cú là ng có fẩm chất chã nhất.

Navy
04-11-2008, 12:46
Hà Nội vẫn cứ mưa, và người trong Thuỷ lao Lương Sơn vẫn cứ tăng. Hôm qua ngồi nghe Dần khoe sáng nay đi câu, dò dẫm lên núi đã thấy ngay một bài kê tội Dần của Hotamnuong. Ôi, Dần đã sai lầm khi bỏ sót kẻ tình nghi số một này, thân bằng cố hữu của kuP từ thuở nối khố. Chả trách! Thôi, ngồi câu cá vui nhé Dần, nhà em ăn cá khô đã cả tuần nay, Dần nhớ chuyển phát nhanh cho em làm một bữa tươi cải thiện.

Sau mấy ngày bận họp hội kín, thấy kế hoạch thủ trưởng đưa ra không khả thi, em lại quay về quán bán hàng cho nhẹ người.

Nhìn thấy cố nhân mà lòng em nao nao, băn khoăn tự hỏi, không nhớ được là Tây Môn Xuy Tuyết đại hịp là clone, hay Cơ Băng Nhạn anh hùng chém gió Xóm Hẻo là clone nữa. Lời kêu gọi mới hào hùng làm sao. Dưng mà em thấy ***(cái này em tự *, chứ k phải Tống chuyển) khả thi. Em thấy gương Dần Béo rồi, ôi, Mãnh Trư cũng bị treo ngược lên kia kìa. Có đứa nào thấy nhục, thấy bớt vênh vang *** (cái này em cũng tự) đâu. Thế nên, bác cứ ngồi đây mà uống trà nói chuyện lẩu vịt, lẩu ốc với bô lão XanhXanh cho nhẹ nợ đi.

À, bạn Hủi, đây, nồi cơm nấu dở nhưng cũng cố mang cho bạn bát nước chè xanh. Để nói cho bạn rõ hơn nhé, em Mộc Thảo Linh là cháu của Ngọc phủ, nên Lư mõ nhà ta không thể là con rể được nhé. Bạn nói thế là tuyên truyền sai, ảnh hưởng đến cán bộ nói theo thông tin của bạn trên NPĐ, không chừng ngài í bị quy tội vu khống, bôi nhọ truyền thống gia đình người khác đấy. Bạn nên tìm hiểu kỹ trước khi phát ngôn trên kênh truyền hình thông tin đại chúng nhé. Thêm nữa, bạn cũng đang hạ bệ danh dự của những người thuộc Hội quán Hà Nội đấy.

Còn chuyện LSB bị sập í à. Bác XanhXanh với bạn Hủi khéo lo. Trừ vụ hack năm 2002 là do người ngoài, thì nội LSB cũng xảy ra biết bao biến cố rồi, lo gì sập vì vụ đại chiến lần này. Chỉ có 2 khả năng khiến điều đó xảy ra:
1. Trại chủ ủng hộ luật mới: bắt giam hết tất cả các clones, phạt thẳng tay nick chính. Đùa, cái này mà có đứa nào tin, em thề phải bảo em MTL giảng lại bài trên NPD "Đầu phải dùng để nghĩ chứ".
2. Trại chủ chán LSB, không thèm nộp tiền thuế nữa.
Đấy, em đề cao vai trò của Trại chủ là có lý do nhé, nâng Trại chủ lên tầm cao Đại dương là có lý do nhé, chứ không đơn thuần vạch ra cho mọi người thấy độ Cống rãnh của ai đó đâu nhé.

Xí quên, em Anna ca bài ca hâm hâm mộ mộ xong chưa nhỉ? Ngồi xuống, thưởng thức chén Bách hoa trà nào. Tiện nhắc, em phải clone của ai thì chuẩn bị tinh thần sẵn đi nhé. Nếu đúng là nick xịn thì mời em thêm chén Võ Tắc Thiên trà cùng tỷ Ngọc Diện này.

Hình như ngớt mưa rồi thì phải, đường xuống xóm nước rút chưa hỉ? Quan trên chưa thấy xuống dọn dẹp giùm. Hay ý quan là vậy? Mà ý quan vậy thì phải chịu; đành tự có nhời với chư vị đây:

Tuy quán em chịu sự kiểm soát của an ninh xóm, nhưng quán em là do em mở, nên em chẳng hào hứng niềm nở gì với các vị chạy vào quán em, tuôn một tràng chẳng đâu vào đâu, để lại một đống rác rồi biến thẳng ra ngoài, nhé. Ở đây, người ta nói chuyện thân tình, chứ không viết truyện đời tư của ca sĩ phòng trà. Nhé!
Ví như, bạn Hủi có thể về Phiếm luận đàn để viết tiếp vào topic Giang hồ với cuộc tiễn đưa màu không sáng của mình; Mai Phi Long đệ thì cứ ở yên đài phát thanh tư nhân mà đưa tin nóng, tin sốt; nhé!

LSB-MaiPhiLong
04-11-2008, 12:58
Có lẽ từ lâu rồi,tại cái làng Lương Sơn này tiếng tăm của cụ chánh tổng Tống Giang đã vang đến tận tai các ông huyện,vì thế nên quyền lực và sự cường hào ác bá của cụ Tống luôn là nỗi khiếp sợ và kính nể với dân làng.Chính bản thân cụ Tống cũng quá quen thuộc với những câu chào như " Lạy cụ Tống ạ,cụ đi chơi về" hay "Con chào cụ,cụ cho gọi con có gì sai bảo ạ" thế nên chánh tổng Tống Giang càng được thể hống hách.Trong đám người làm của cụ Tống,người chăm chỉ nói những câu đại loại như trên là Trùm Cuối,chẳng trách tại sao lại được cụ Tống tin dùng một cách mù quáng đến thế.Có lần làng bị hạn hán,đến nỗi cụ Tống cũng không chống đỡ được phải dùng domain phụ là luongsonbac.de nhưng cụ vẫn giữ nguyên cái uy của cụ,đứa nào đến gần nhà cụ xin xỏ là y rằng bị nghe 1 trằng chửi " đứa nào léo nhéo ngoài sân thế,có xéo ngay ra khỏi nhà ông ngay không,không ông đập cho vỡ alô bây giờ " .Mọi người lấy làm kinh hãi vì xưa nay cụ Tống luôn tỏ ra là nhà có gia phong,thế mà bây giờ cụ nói năng như vậy mọi người mới thấy trong lúc khốn đốn cái uy và gia phong bay đi đâu mất.Gia đinh Trùm Cuối lại tất bật đi làm những việc mà cụ sai khiến như,thanh trừng đứa nào nói xấu cụ,đứa nào Spam,đứa nào dèm pha về cách QL của cụ,cụ cho vô tù hết.Đứa nào mà bật lại Trùm Cuối là Trùm Cuối cứ việc giơ cái mác QL ra,giơ cái miễn tử kim bài mà Trùm Cuối rất đắc ý từ hồi theo chân, nịnh nọt cụ đến giờ,đi đường mặt vuông góc 90 độ với zời.Trong 6 năm cầm quyền của cụ là 6 năm mọi người không có tiếng nói(mà có cũng rất bé,ít)làng LS là thế đó.Đây chỉ là 1 phần nhỏ của cái không nhỏ trong những chuyện trên LS này

chị Điêu : Em bon chen tý,có phải lúc nào cũng có tin đâu =.=

Tây Môn Xuy Tuyết
04-11-2008, 18:23
Cô hàng Na này!

Vốn anh cũng chỉ tính tạt vào quán đặng nhâm nhi chén trà xanh cô mới ...hâm lại, ấy dưng cơ mà hình như cô nói bọn tiểu nhị làm ăn thế nào đó đó, anh nhấm phải nước chanh, lại còn không đường nữa nhé. Chua, chua lè lưỡi. Cô có thấy có một vài anh chị em tính chén cả bún đậu mắm tôm trong quán cô không, cái món gắt gỏng ấy mà làm dơ váy cô anh e không đặng, vậy nên anh dẹp. Hay cô muốn bọn dịch tễ nó niêm phong quán ?

Lần này anh tự dưng nổi hứng muốn xơi trà sữa, cô có bán nổi không. Bao nhiêu trà, bao nhiêu sữa anh cũng cố uống cho bằng hết. E là lại sắp phải uống nước dấm thanh nữa rồi. Ngẫm cái nhân tình, cái thế cái thái, anh bỗng dưng lại nhớ ( hổng phải cái Bỗng Dưng Muốn Khóc mà cô ghét cay ghét cú)đến cái bài thơ của ông cống Nguyễn Quỳnh (ổng hình như được dân gian hư cấu thành nhân vật Trạng Quỳnh thì phải - nếu đúng thì anh cũng ngồi mà cảm thán cái nhân tình thế thái của nhà hàng cô lắm). Ổng viết đặng thế này :

Ghẹo cô hàng nước

Hỏi cô hàng nước đã bao tuồi
Nước cô còn nóng hay đã nguồi
Lủng lẳng bên song dăm nắm nẹm
Lơ thơ mặt đất một buồng chuồi
Bán dạn bán dày đều thoa mỡ
Khoai ngựa khoai lang cũng chấm muồi
Ăn uống no say tiền chư đ-ụ
Quen nhau cho chịu một vài b-uồi.

Anh Cuối, anh Nguyễn hay cô nhược có vào, thông cảm cho anh vì cái cụ Quỳnh vốn ...tục, vốn bậy. Ấy nhưng mà ngẫm kỹ thì anh thấy bài thơ này vẫn thanh như thường. Anh biếu cô hàng Na nhâm nhi cùng anh ly trà mà ngó đặng.

Anna Liebhart
15-06-2010, 23:11
Nghe lời chị Na, Anna trở lại nơi đây nhưng sao đồng không mông lép thế này? Cứ nghĩ Xóm Hẻo có sự kiện lớn, tân quản lí mới nhậm chức thì nơi này cũng phải rôm rả người đong người đưa chứ? Tại sao chỉ còn anh Tây với tấn rêu phong bên chén nước với cả đống -uồi thế kia?

Quét mạng nhện, rác rưởi với đống -uồi đi chỗ khác. Lòng Anna chợt dâng lòng cảm khái, ôi, nhân tình ý mà thế thái. Chị Na ôi, anh Dần ôi, mọi người giờ đang ở nơi nao?

Long Phi Vũ
16-06-2010, 21:16
Cho Chen chân một tý!

Ngày xưa LSB là chỗ mà member nổi loạn nếu cụ tống không có cai uy Trại chủ chắc cũng không thọ được bao lâu :D
Nhớ ngày trước cái gì cụ Tống cũng phạt thẻ rồi nhốt vào thủy lao để "Suy nghĩ về những hành động câu nói Spam của mình". Vì thế mỗi mem lên LSB đều nơm nớp lo bị phạt thẻ rồi cộng tội mà ném vào thủy lao chỗ-mà-ai-cũng-biết-là-đâu.
Sau khi ra thủy lao ai cũng thấy có một tâm trạng gần giống như "Chí Phèo" tìm chỗ nào đó để chửi bới vớ vẩn rồi viết văn bậy tuyên truyền bôi nhọ danh tiếng của cụ.
Vì lẽ đó cụ cũng không tiện ra ngoài đi lại. Việc này đương nhiên là cơ hội cho mấy đứa thích làm quan .Khi chạy vào nhà cụ bằng cửa sau với bộ dạng rách nát, te tua vì bị ném đá tập thể, nhưng khi đi ra lại bệ vệ với cái rank "Đầu Lĩnh" bắt đầu gào thét để chứng tỏ mình có thế lực. đám dân đen có ném đá đến mấy cũng chỉ là lấy trứng chọi đá chứ có thể làm gì hơn?
Nói chuyện quán nước vỉa hè mới dám ho hoe kêu lên một tý chứ nói to là lại ăn đòn ngay, không thẻ cũng là thủy lao nghênh đón..........!
Đến ngay như XH cũng không nằm ngoài tầm kiểm soát, cứ ngỡ rằng có anh CBN ở đây là nhân dân có chỗ đi lại hít thở nào ngờ cũng rơi vào vòng vệ tinh của 2t

Các vị cao nhân vào có xem cũng đừng trách vãn bối nói năng kém!

Navy
16-06-2010, 23:22
Hà Nội mùa World Cup nóng như Châu Phi. Navy lại dọn quán bán hàng :p nhưng chỉ có món dưa lê thôi nhé, ứ có bán na đâu anh Tây ạ.

Chào em Anna xinh tươi. Trà đá nhé?! Mùa này chỉ có trà đá với dưa lê là nhất. Ngồi đây, có khách mới vào xôm phết đấy. Chú Long đây này, chị bảo, chú vào quán chị í mà, nói đúng là chị mời chú cốc trà đá ngay, có phải thi Trạng nguyên LS đâu mà lo đứa nào chê chú nói năng kém. Chị mà có quyền thưởng điểm, chị cho chú hẳn 5 điểm với cái bài vừa rồi.

Ơ mà mình nhớ Tống ka quá đi thôi. Mình mà biết cửa sau thì mình đi từ lâu rồi, để an ninh xóm nó không dỡ mất mấy cái ghế quán mình lúc mình không có mặt. Duyên gì mà duyên thế. Chỏng chơ mấy cái bàn. Khách vào thì ngồi chồm hỗm mà nói chuyện với nhau à? Duyên quá! Duyên như mình đọc lại cái topic này, cứ loạn cả lên, đứt hết cả mạch. Đi lung tung, loanh quanh Xóm Hẻo giờ có khi chỗ nào cũng bốc mùi thắng cố. Ôi, anh Tây ơi, thà cái đống mắm tôm trước anh giải quyết nó còn thơm hơn khối.

Lại thấy có gì là lạ.
Cô chú cứ ngồi trà đá nhá dưa lê từ từ. Chị đi hỏi thăm hàng xóm ;)

Long Phi Vũ
17-06-2010, 00:07
Bây giờ mới để ý cô Navy đây ở ngay HN thế mà chẳng biết. Trong cái LSB này biết mỗi Khế MTL nhà ta thôi.

HN mùa này nóng nhấc người Navy mở quán trà cố tậu thêm cái 32 in nữa cho anh em vào ngồi uống trà đàm đạo bình banh, dự đoán. Không biết Navy đã có dự định chưa?

Mà hóa ra Navy nhà ta cũng bị mấy tên quan to dưới hình thức đảo chính lật ak?
thật đáng ngại cái LSB này nhiều cái hay cũng nhiều sẹo lắm nhỉ.

Cảm ơn chén trà của cô Navy nhá

Long Phi Vũ
17-06-2010, 18:11
Vừa mới đi dạo một vòng thấy mấy cái trướng mắt quá. :(
*** nó chứ nó là cái đ.éo gì mà nói như đúng rồi.
Không biết nó có phải là người tiên tiến của xã hội này không mà cũng ra vẻ ta đây. Rồi lại còn chê bai cũ với mới hic toàn thể loại ngoài luồng.
Nhớ thời gian trước đây Hậu hy bạch có cái chữ ký rất hay "Đã ngu lại còn cố tỏ ra nguy hiểm" bây giờ thì không thấy nữa chán.
mà cô chủ quán hôm nay đi đâu lại không thấy lên nữa định đóng cửa quán hay sao?

canhhoamongmanh
20-06-2010, 16:40
World Cup mình chả quan tâm,nóng mình cũng chả bận lòng...Mình là mình cứ ngồi điều hòa nhâm nhi ly rượu nhẹ,lâu lắm rồi chả còn nhớ cái dư vị chém jó bên chén trà...cái này là lỗi của bạn Xanh.

...Mọi thứ trong cái xóm này cũng chả khác gì bên ngoài đời kia,tẻ nhạt quá rồi.Những gì đã cũ thôi thì cứ để thành kỷ niệm mà thôi,có làm mới cũng méo mó và dị hợm đến kinh hồn...

Long Phi Vũ
07-11-2010, 21:35
Ài, đọc bài của DN huynh đệ mà thấy giật mình cũng may mà mình không dây vào chứ nếu không bây giờ cũng chịu chung cảnh ngộ rồi!
"Nhân tình ý ma thế thái"