PDA

View Full Version : Ngoại hiệu

Tình thánh Hạo Nam
01-08-2008, 21:02
Ngoại hiệu nói lên tính cách , nhân phẩm và địa vị của nhân vật trong võ lâm . Tiểu đệ nghĩ nên bàn luận một chút về vấn đề này chứ ,
Phi thiên hồ ly , Đã biến thiên hạ quyền vô địch hay Đông tà , Tây độc ........ Các huynh đệ thích mỹ hiệu của ai nhất vậy .

Tình thánh Hạo Nam
04-08-2008, 20:09
Một cỗ xe nhất xa nhất mã du hí giang hồ dành tặng cho ai tìm ra một mỹ hiệu hay nhất , có thể tự đặt ra miễn sao hay và đẹp là được

Tiêu dao tú tài
15-08-2008, 16:28
Tiêu dao tú tài.............................................. ..............

Triệu Thiên Lãng
16-08-2008, 16:53
Triệu Thiên Lãng người cũng như tên :D............

LSB_Tuyết Phong
16-08-2008, 22:17
Ngoại hiệu nói lên tính cách , nhân phẩm và địa vị của nhân vật trong võ lâm . Tiểu đệ nghĩ nên bàn luận một chút về vấn đề này chứ ,
Phi thiên hồ ly , Đã biến thiên hạ quyền vô địch hay Đông tà , Tây độc ........ Các huynh đệ thích mỹ hiệu của ai nhất vậy .

Tại hạ thích nhất là mỹ hiệu: Tuyết Phong :D -=> Một cơn gió tuyết hòa mình vào LS lạnh lẽo và ảm đạm!:D

Hoả long
16-08-2008, 23:28
:D thế thì ngoại hiệu của huynh cũng có trong truyện tuyết hoa phong nguyệt rồi. sao huynh không lấy đại luôn 4 chữ cho nó sang. 2 chữ thôi thì vẫn còn thiếu.:D

b0kinhvan
17-08-2008, 00:15
Tử Thần Bất Khốc - cái này hoành tráng này ^^! (em là khoái Bộ Kinh Vân lắm)

Tình thánh Hạo Nam
18-08-2008, 19:04
Vẫn chưa thấy ngoại hiệu nào đạt tiêu chuẩn để nhận giải của mình .........
Tiếp tục đi các huynh đệ tỷ muội .

Tiêu dao tú tài
18-08-2008, 19:52
Tứ hải long kim thần.........................................

Tình thánh Hạo Nam
18-08-2008, 20:25
Tứ hải long kim thần.........................................

ý tưởng của huynh đệ hay đấy nhưng không phải ngoại hiệu của mình
Tặng cho huynh đệ nhất tiễn xuyên tâm nhé .( thích gỉl nào thì tặng )
Ủa ! Mà chỉ cho mình cách chuyển đồ đi

haotuyetnghi
19-08-2008, 23:07
hê hê còn em thì bị tụi bạn gọi là thiên rết nó quen roài tụi nó ghép thêm từ long nữa thành Long Thiên nhưng em vẫn khoái cái biệt hiệu của cái tên hạo tuyết nghi hơn
Kim Xà Lang Quân Hạo Tuyết Nghi
( con zai 100% đó nha , ai nói tên này con gái => chưa đọc truyện hay coi phim này bao giờ )

Triệu Thiên Lãng
21-08-2008, 00:14
hê hê còn em thì bị tụi bạn gọi là thiên rết nó quen roài tụi nó ghép thêm từ long nữa thành Long Thiên nhưng em vẫn khoái cái biệt hiệu của cái tên hạo tuyết nghi hơn
Kim Xà Lang Quân Hạo Tuyết Nghi
( con zai 100% đó nha , ai nói tên này con gái => chưa đọc truyện hay coi phim này bao giờ )
Kim Xà Lang Quân Hạ Tuyết Nghi chứ nhỉ? Con gái ông ta là Hạ Thanh Thanh :smoker: :smoker:

janetti
21-08-2008, 23:34

theo thiển ý của mình thì ngoại hiệu không nói lên đc tính cách, nhân phẩm hay địa vị của nhân vật. Mà chỉ là cách làm cho dể nhơ hơn trong tiểu thuyết mà thôi.
Những nhân vật trong truyện là võ công cực cao có người lại không có cả ngoại hiệu ( Vô danh, Đoàn Dự, Hư Trúc, Trương vô kỵ, ... là các ví dụ cụ thể) hoặc ngoại hiệu cực ngắn ( Bắc-Kiều phong, Nam mộ dung, Đông tà - Hoàng Dược Sư, Tây Độc - Âu dương phong,...)

Những nhân vật tên rất kiêu nhưng chẳng có vẻ là lợi hại gì cả như Thiên hạ đệ nhất kiếm - Trác bất phàm , Du thị song hùng - anh em trang chủ Tự hiền sơn trang, v.v...

Điều đó không có nghĩa là ngoại hiệu không nói tính cách nhật vật, như kim xa lang quân - Hạ Tuyết nghi, phong trung chi thần - Nhiếp Phong, hay Bất khóc Tử thần - Bộ kinh vân ( cái tên hình như không đúng bkv cũng là người sao ko khóc đc :cuoilon: ),...

nếu bạn muốn tìm 1 ngoại hiệu bạn nên chọn 1 cái như vậy nè " Bình Thường" vì bình thường không cần ngoại hiệu, ngoại hiệu bình thường như người bình thường, đặt biệt hơn người cũng đâu có làm gì đc người khác đâu
hihihi

Nhiep_Phong1611
17-09-2008, 14:47
Tui thì thích nhất Nhiếp Phong của Phong Vân nên tôi đề cử ngoại hiệu Phong Trung Chi Thần.Ai có cùng quan điểm bắt tay cái,hehehe:cuoilon: :nhau: =D>

Tự Cổ Đa Sầu
27-09-2008, 14:16
Vẫn chưa thấy ngoại hiệu nào đạt tiêu chuẩn để nhận giải của mình .........
Tiếp tục đi các huynh đệ tỷ muội .

dzậy Tự Cổ Đa Sầu này thì seo?
lại thêm 2 câu thơ làm chữ kí nữa chứ
[(CHÚ Ý:Trong thơ hàm chứa ngoại hiệu của tui nữa chứ)]:D

Tình thánh Hạo Nam
28-09-2008, 19:03
Đã có vài mỹ hiệu hay rồi đấy , tiếp tục nữa nha các huynh đệ

thiên tuyết tiên hồ
28-09-2008, 22:19
ừm .............ngoại hiệu : thiên tuyết tiên hồ ..............hì hì
thiên tuyết vẫn thích cái tên này nhất ^^

Tình thánh Hạo Nam
11-10-2008, 00:10
thành thật mà nói mình đang có ý tưởng viết một bộ truyện tiểu thuyết kiếm hiệp nên mong các huynh đệ tỷ muội đặt giúp dùm mình , càng nhiều càng tốt . Cám ơn trước

VoKy0209
14-10-2008, 18:07
theo thiển ý của mình thì ngoại hiệu không nói lên đc tính cách, nhân phẩm hay địa vị của nhân vật. Mà chỉ là cách làm cho dể nhơ hơn trong tiểu thuyết mà thôi.
nhầm rùi mỗi nhân vật có 1 ngoại hiệu riêng nói lên tính cách của người đó
như đông tà - hoàng duợc sư hehehe ai dám nói người này ko tà đi
tây độc thì sao
bắc cái - hồng thất công bang chủ cái bang ai mà chả bít
nam đế hehe ông này làm vua đại lý thì sao
bất giới hòa thượng - ai cũng hỉu
ngoài ra kòn nhìu nhìu nữa ai mà nhớ lể hết cho đc

phong trung chi thần ( thần trong gió ) của nhiếp phong thì sao nhỉ
tiếc là tại hạ vô kỵ lại ko có ngoại hiệu chứ tên cũng hay hehe ko kỵ ai cả

giaochudmgiao
28-10-2008, 18:43
Tứ nhãn tiên sinh he he he he he he he he eeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

bavuongthan
09-11-2008, 21:24
cái này dc kg huynh:Thiên Ma Vô Lệ......................

*NGô_Lạo_Gia*
28-11-2008, 18:10
cuôc sông vôn rât phuc tạp , giang hồ ngày càng điên đảo ....... khi cái lộ vẫn chua đươc ai bit lại ....:D:D:D:0808

THIENVUHAN
25-02-2009, 13:36
Bất khóc Tử thần - Bộ kinh vân ( cái tên hình như không đúng bkv cũng là người sao ko khóc đc ),...
Chài tại hạ hâm mộ BKV lắm nên coi kĩ bộ PV rùi quả thật chưa từng thấy BKV rơi lệ, ngay cả khi Hoắc gia diệt môn hay gặp Hỏa kỳ lân (còn nhỏ) thì cũng chỉ là hoảng sợ chứ ko khóc.
Xin góp ý với chủ topic nếu muốn có vài tên nhân vật thì tốt nhất sẵn tiện nhờ mọi người phát họa về tính cách nhân vật đó luôn, ngu ý của mình là chư vị hãy thiết kế tên hiệu và cả con người nhân vật đó rồi gửi gắm cho chủ topic viết truyện. Ko biết chủ topic chịu ko ?

Thần Chết
25-02-2009, 16:24
BiKenZ..

Được ko mấy huynh.. ..

Tình thánh Hạo Nam
26-02-2009, 17:35
BiKenZ..

Được ko mấy huynh.. ..
Ngoại hiệu kỳ vậy ông :vio4::vio4::vio4::vio4::vio4::vio4::vio4::vio4::v io4::vio4::vio4::vio4::vio4::vio4::vio4: