PDA

View Full Version : Ai chơi Diablo mà không xem thì phí

Trang : [1] 2

philongka
09-01-2008, 22:05
http://i260.photobucket.com/albums/ii15/do_ngoc_son01/Screenshot008.jpg

philongka
09-01-2008, 22:08
Tiếp này kiếm của Dương Quá nè

http://i260.photobucket.com/albums/ii15/do_ngoc_son01/Screenshot011.jpg

philongka
09-01-2008, 22:10
giờ là thanh kiếm mang tên Tiểu Long Nữ

http://i260.photobucket.com/albums/ii15/do_ngoc_son01/Screenshot010.jpg

philongka
09-01-2008, 22:13
thanh kiếm này Dương Quá dùng để luyện !

http://i260.photobucket.com/albums/ii15/do_ngoc_son01/Screenshot009.jpg

philongka
09-01-2008, 22:15
Quý vị thấy mấy đò tui kiếm được như thía nào
xin cho ý kiến đóng góp nha !

philongka
09-01-2008, 22:17
Còn nếu ai thích file save của nhân vật này thì nói nhé để tui up lên hoặc gửi qua Email cho !

philongka
09-01-2008, 22:21
đồ đạc trên người nhân vật thì không phải bàn cãi he he :D

QuAg_oRolGu76
09-01-2008, 23:22
Ông làm sao mà có những loại đồ như vậy?Đây có phải là Diablo II ko?

LSB-phucket
10-01-2008, 04:24
đây là diablo 2, nhưng là game offline nên có thể dùng phần mềm để tạo các vật phẩm ... phần đông các vật này thuòng đuọc cho 1 loạt skills tùm lum .. chán !!
chơi online max skills là 3 chơi mới vui
miễn bàn, diablo chơi online vui hơn nhiều

philongka
10-01-2008, 22:29
mấy đồ này đâu phải dễ dàng mà có đc đâu
tui cũng mất công lắm chứ bộ

datmasu
11-01-2008, 08:37
sao do la the? co the gửi file save cho tui dc ko? dia chj la [email protected]
cam on nhjeu nhe

philongka
11-01-2008, 10:52
chờ lát nhé để tui send cho ông ngay .
Nhưng mà nè đây là Diablo II bản Nezeramontias ( phiên bản có súng ấy )

philongka
11-01-2008, 16:35
thế nào nhận được chưa hả datmasu
mọi người có thêm cái gì về Diablo thì chỉ giáo nhé

datmasu
11-01-2008, 17:54
chán thật tôi lại đag dùg bản LOD1.11
og co phan mem nao de tao do ko? sent cho toi

philongka
11-01-2008, 18:37
tui không gửi đc qua Email nữa không bit tại sao
vậy khi nào gặp nhau trên nét thì tui gửi trực tiếp qua yahoo cho nhé

philongka
11-01-2008, 18:46
đây là 2 thứ cần thiết để chơi Diablo Multiplayers trên 1 máy sau khi download về máy thì hoặc ông giải nén thẳng vào file chính của Diablo hoặc ông giải nén ra đâu đó rùi copy nhưng gì có được sau khi giải nén vào trong file chính của Diablo
nếu chỗ nào chưa hiểu thì YahooMessenge luôn chào đón :D

6261

6262

philongka
11-01-2008, 18:58
nhớ là cái này chỉ nên tạo đồ thui .Cái này có thế đưa đồ vào nhân vật
nhưng không khéo 1 chút là hỏng file của nhân vật luôn nên thui hôk nghịch dại
he he :D

philongka
11-01-2008, 20:18
trước hết dùng Shadow để tạo 1 nhân vật mới sau đó save lại roài dùng Jamella để open nhân vật vừa xong .sau khi nhân vật này đc open thì ta bắt đầu tạo đồ
nhớ là chỉ dùng Jamella để tạo đồ thôi (lọ mọ quá là hỏng file save của nhân vật đó luôn .He he nhưng phải lọ mọ mới biết đc nhiều hơn )
muốn tạo đồ chỉ vào phần Inventory ở phía trên khi đó ô bên trái sẽ hiện ra tên các đồ để ta chọn ( đặc biệt "Quest Items" là đồ nhiệm vụ ko muốn làm thì ném sang thế là có đồ nhiệm vụ ,và "Set Items " là đồ màu xanh ,đồ hoàn hảo đó )
tao xong chỉnh sửa các chỉ số ưng ý thì ok sau đó nháy chuột phải vào đồ vừa tạo chọn "save to file " để lưu lại đồ khi muốn sử dụng lần sau ( và để đưa đồ vào nhân vật bằng Shadow )
tạo các đồ ưng ý và đã yên tâm rằng save xong roài ( nếu chưa yên tâm thì hãy để đó đừng thoát Jamella ra vội mà hãy ẩn nó xuống )
ta sang Shadow : chỉ vào New Character để tạo 1 nhân vật mới toanh ( làm thế này mới dùng đc Shadow )
trên bảng chính có các thanh công cụ thích cái nào thì xào vào cái đó he he
Items là thanh công cụ để đưa đò vào nhân vật
ta chỉ vào đó rồi nó sẽ hiện ra 1 bảng mới hiện các vị trs của từng đồ vật trên người ( VD như vũ khí ,áo,giày dép gì gì... đó )
nháy chuột phải vào từng vị trí sẽ hiện ra 1 bảng mới có dòng chữ ImportItem
ta chỉ vào đó để nó đưa ta theo đường dẫn đến file mà ta save đồ ban nãy
muốn tay chỉ vào tay ,muốn quần áo chỉ vào quần áo .đừng chỉ lung tung nhé tuy ko sao nhưng he he ko ai cho phép vậy đâu vì có bao giờ đeo găng tay cho đôi bạn chân đâu :D
sau khi xong xuôi tất cả thì chỉ vào SaveCharacter để save nhân vật vừa tạo
khi đó nhân vật vừa tạo sẽ có những gì ta đưa vào

Chú ý : (Lỗi sẽ thường gặp )
khi ta đưa đồ vào nhân vật xong chỉ vào save roài mà khi vào Diablo thì lại thấy thiếu 1 số đồ ta cần vậy ta làm sao ???
Cách của tui nè ! : mặc kệ nó thiếu
ta lại dùng Shadow để tạo 1 nhân vật mới nữa ( nhớ cho tên nhân vật này khác đi để ko bị nhầm có chỗ để đổi tên nhân vật mà )
ta lại ImportItem những đồ gì mà ban nãy nhân vật kia thiếuta lại save nhân vật này lại
cuối cùng (he he Chơi Multiplayers trên 1 máy có tác dụng nhiều nhất)
ta chơi Multip để đưa đồ còn thiếu từ nhân vật này sang nhân vật kia :D
vậy là ổn

Còn mấy đồ như của tui Up lên thì mò mãi mới ra đó ông hãy mò đi có thể sẽ ra đồ đẹp hơn tui ấy chứ ( trong phần mềm Jamella có chỗ đổi tên đồ thành gì tùy ta muốn chính vì vậy mà tui có đồ mang tên Dương Qua va Tiểu Long Nữ đó )
ban đầu sẽ rất khó khăn nhưng nhiều lần làm thử kinh nghiệm sẽ tích lũy dần dần rùi sẽ thành thạo khi nào thành thạo roài có thể dùng cả " Jamella " để đưa đồ vào nhân vật nữa chứ !

philongka
11-01-2008, 20:24
mãi mới up đc phần mềm này lên hix 4rom này bị làm sao ý !

HeroNoName
11-01-2008, 23:04
em cần cho em với.em cũng chơi diablo mà[email protected]

philongka
13-01-2008, 08:35
thì anh up lên roài mà em cứ Download về là xong thê là xong thôi !

philongka
13-01-2008, 08:44
nhưng con "socer " kia của anh là Diablo II Nezeramontias phiên bản có súng ấy
không biết em đang chơi loại Diablo nào nếu alf loại khác thì anh không biết có chơi được không nếu không được thì em lại phải dùng mấy phần mềm kia tạo ra đồ riêng cho em roài ! ( càng thêm phần cá tính ,chỉ tội hơi mất công )

philongka
13-01-2008, 08:50
anh send qua Email file save cho em roài đó !thử đi nhé

QUY_HP
13-01-2008, 22:46
các huynh đệ có bản nào tạo đồ cho Diablo II Fury Within không ? nếu có thì send cho tại hạ 1 bản nhé . thank trước

philongka
14-01-2008, 10:46
hình như cái Jamella kia dùng cho mọi bản hay sao ý
bạn cứ Down về thử xem nếu dùng đc thì :D còn nếu không thì chả sao

philongka
14-01-2008, 22:51
thế nào nhận đc Email anh gửi cho chưa vậy mà hôk thấy trả lời !

datmasu
15-01-2008, 09:00
này phj log,tôi tải cái đó ve roj nhug khj dug jamella thj save no chj cho save file .jam thoj
ma cai sadow thj y/cau file .item.....thj tao lam sao dc
ma cai jamella day toj vao phan set item (do hoan hao ) thj ko co do nao trog day.bjo toi phaj lam j? :-/

datmasu
15-01-2008, 09:05
ah toi dag dug ban diablo middel eath
may fan mem do co dug dc ko?

philongka
15-01-2008, 13:49
sao lạ thế nhỉ nhà tui khi dùng Jamella để tạo đồ thì sau khi save nó sẽ ở dạng .d2i mà ! như vậy thì mới dùng cho ShaDow chứ
để tui xem lại đã !rùi sẽ báo ông sau nhưng còn cái chơi Multiplayers trên 1 máy hoạt động đc không ?

philongka
15-01-2008, 13:54
nếu không được thì tui đưa ông cái này ông dùng thử xem có thay thế đc Jamella không ( phần mềm này dùng cho 1.10+ hay sao ý )
ông cứ thử xem vì cái này không dùng đc cho Diablo II

File đã được Ẩn Danh kiểm tra.

philongka
15-01-2008, 14:03
à khi sử dụng các phần mềm kia tui có trò này hay lắm (Cài Win khi chơi Diablo )
ông nháy chuột phải vào biểu tượng Diablo trên màn hình Desktop rùi chọn Properties (nhìn vào đường dẫn Target) ta thêm ký tự -w vào cuối dòng Target là được ( nhớ là phải cách ra rùi thêm -w nếu thêm luôn là hôk đc đâu )

philongka
15-01-2008, 14:38
còn cái cuối cùng nè tui có nhưng hôk giải nén đc mấy người thử xem

File đã được Ẩn Danh kiểm tra.

datmasu
15-01-2008, 15:08
la that,toi da thu het moi cach roi ma no chi save ra duoi .jam
ko bjet co phai la do ban cua toi ko.
ma cai hero editor kia chac nen hog roi ko gjai nen dc dau.

Chý ý: Lần sau đánh có dấu.

philongka
15-01-2008, 21:07
thế còn cái Udie Too Hero Editor ông dùng đc không
hơn nữa đã chơi được Multiplayers trên 1 máy chưa !
sao tui hỏi bao nhiêu mà ông trả lời có vậy à ! phải bảo đê rtui còn bít còn tìm thêm phần mềm cho ông chứ
cái HeroEditor kia dùng đc cho ông đó nhưng chắc đúng nó hỏng rồi nên để tui tìm cái khác cho :)

giangleloi
18-01-2008, 08:42
Còn nếu ai thích file save của nhân vật này thì nói nhé để tui up lên hoặc gửi qua Email cho !
ank gởi cho em đi nha ank.thanks nhìu lém đóa
nhớ sớm nha ank

datmasu
18-01-2008, 13:15
trog mấy cái ôg gửi cho tôi thì chỉ có cái shadow la dùg đc thôi.chán quá :(
ah,mà ôg có biết trò Neighbough from hell2 ko?
hôm wa mua đĩa về cài xog hết rồi cóp cả crack vào rồi nhưg khi vào trò chơi thì ko đc.nó chẳg hiện cái j lên cả khi ấn vào trò chơi.tôi tưởg mình cài sai cài mấy lần liền đều như vậy.chán quá! ôg có biết thì giúp tôi với. :(

philongka
21-01-2008, 16:18
tui chưa chơi trò đó nhưng mấy hôm nay đi tìm trò " Assasin " và trò " Rise of the Ninja ( Naruto ) " ở Lê Thanh Nghị mà hôk thấy ông biết ở đâu bán Disk không

philongka
21-01-2008, 16:28
Datmasu nè bây giờ hôk đc tất cả thì ông dùng luôn Jamella để đưa đồ vào nhân vật ý tui bày cách nè :
ông vào trò Diablo để tạo 1 nhân vật sau đó thoát nhân vật này ra
roài vô Jamella để Open nhân vật đó .Tạo 1 đồ như ý (không có đồ Ex thì thui zậy ) roài chỉ vào thanh công cụ File sau đó chỉ vào "Save Player "
sau đó vào lại Diablo roài vào nhân vật kia xem có đồ trên người nhân vật đó không (lưu ý dùng cách này thì chỉ đưa khoảng 3 đồ vào nhân vật thui đến đồ thứ 4 trở đi may mắn thì không còn nếu không may thì hoặc không có hoặc hỏng file save ngay )
Còn nếu tất cả đều không đc thì : Ông ra quán mua ngay cho tui cái Disk Diablo II Nezeramontias về mà cài đặt he he :D ( hiệu quả nhất đó )

philongka
21-01-2008, 16:36
http://www.systemsoftlab.com/artmoney727eng.exe

À tui có cái này ông Download về mà dùng thề với ông cái này dùng cho đc tất cả các bản của Diablo
với phần mềm này ông có thể tạo điểm Point cho nhân vật , cho nhân vật Money , cho điểm Point Skill hướng dẫn sử dụng dài dòng lắm khi nào ông Online tui chỉ riêng cho

thienphung
30-01-2008, 20:15
đúng là mấy người này tui còn có nhiều loại chỉnh sữa Diablo 2 nữa è

nó có thành những cái chiêu quýnh rất là đẹp

philongka
30-01-2008, 22:08
viết gì mà khó hiểu thía ít ra cũng phải dẫn chứng hình ảnh hoặc cái gì chứ

vanlinh1510
31-01-2008, 08:54
sao mấy you toan chơi trò trí tuệ ko vậy.chỉnh tới chỉnh lui chi cho mệt. chơi mà mạnh quá đâu có hay. tui có 1 trường hợp khó hiểu nè .con assasin của tui có 1 sợi dây chuyền tui up +op lên tới 19 hàng thì tự động ẩn mất các dòng lun ???? mặc dù khi mặc đồ lên vẫn cộng các tính năng bình thường ko biết lý do vì đâu. ai pro chỉ giáo với nè.

philongka
01-02-2008, 10:22
you chơi Diablo gì đồ lạ ghê ha
đúng là chơi mạnh quá thì chán vì vậy mấy cái kia đâu dành cho những người mới chơi Diablo
chẳng qua tui chơi lâu roài cứ đánh đi đánh lại chán phèo chơi 1 con lên 210 lv ,chán quá nên nghịch lung tung để tăng sự hấp dẫn thôi mà !

TangKiem1412
01-02-2008, 11:42
Dùng cái bản diablo "The Fury Within" 1.09 tạo ra mấy món nầy, chỉ cần lượm ngọc. copy file ra 1 chổ khác lấy máy khác vứt ngọc ra ép vào item, ép xong thì phục hồi file chứa ngọc tiếp tục vứt ra và ghép tiếp đến khi như vầy, nếu ép thêm option cũng được nhưng nó sẽ mất cái "tip detail" (vì quá nhiều không thể hiện hết)

philongka
01-02-2008, 19:58
đâu cần dùng 2 máy để làm như vậy đâu
vẫn còn cách để chơi Multiplayers Diablo trên 1 máy cơ mà

daochichvstromga
02-02-2008, 06:42
thuong qua .......

philongka
02-02-2008, 16:38
thuong qua .......

lần sau viết có dấu nhé huynh đệ
cái chủ yếu ở đây hôk phải là đồ mạnh yếu thế nào mà là nhìn đồ nó đẹp thôi
hôm trước xem trương trình "Tin hay không tùy bạn ( Chuyện lạ ) " trên VTC
thấy có 1 món vũ khí cổ xưa giống hệt cái vũ khí của Assasin
Còn 1 trong 3 thanh kiếm tui post lên kia có 1 món hình như vũ khí của quân đội Hàn Quốc ngày xưa ( vì hôm trước xem phim có 1 tên mang theo thanh kiếm giống thế mà )
Hay nhỉ !!! Như vậy chắc mấy món vũ khí này có thật

lang_tu_say
14-04-2008, 10:56
Tui chỉ chơi Fury Within nên không có bình luận gì về đồ của ông hết. Vào spam thui.

sucmanhnuoc
20-07-2008, 00:02
send len cho minh file tao do di ban minh ghien wa' rui

LTYếnThanh
23-07-2008, 12:53
Đồ đâu mà khủng vậy tự săn hay là tạo vậy ông bạn ma bạn chơi bản Diablo nào thế