PDA

View Full Version : Game bắn chim flash

timauto52
12-11-2006, 20:20
Em mới học flash, biết mấy cái hàm cơ bản nên làm game này :D . Cũng chẳng có gì hay nhưng nó là game đầu tay của em, mong các bác ủng hộ :D
http://www.freewebtown.com/genius9206/banchim.swf
Do kiến thức còn hạn chế nên chưa có phần tính điểm, nhưng chắc cũng sắp có thôi. :D

detutruong
13-11-2006, 22:20
trò này là dành cho con nít mới bít sử dụng máy tính chơi mà thôi. mới đầu nghe quảng cáo tưởng hay lắm ai ngờ dở òm. --<@

LSB-TongGiang
18-11-2006, 09:07
Nếu tự viết thì khá lắm. Cố gắng phát huy nhé! Kiếm hình con chim đẹp đẹp chút... chơi trò này mà nhìn con chim phát sợ :D Phần tính điểm tất nhiên cần, nhưng trước tiên nên làm lại phần đồ họa cho bắt mắt chút. Hình đẹp trên Net thiếu gì mà không kiếm vài cái cho vào.

#detutruong: Mấy cái nhìn thì dễ vậy mà không dễ làm đâu :)

LSB-Lic
18-11-2006, 15:28
Theo như tatylic thấy thì cách bay của con chim hơi đơn điệu, có thể làm nó bay giữa chừng rồi đổi hướng đc hok :D, như vậy sẽ làm game thêm phần hấp dẫn.

timauto52
19-11-2006, 14:20
to LSB-TongGiang : cám ơn anh vì đã khen, thực ra cái này cũng đơn giản thôi, em làm trong 20-30p à.Cái hình con chim là em tự vẽ, nếu lấy từ trên mạng thì cũng được thôi, nhưng ko thể tạo chuyển động cho cánh.:D
to tatylic : Thực ra nó vẫn đổi hướng nhưng do stage có hạn nên bác ko nhìn thấy được.

votinh_lang
18-01-2007, 14:35
Đúng là chim này bay hơi đơn điệu!cần phải cho nó lên xuống thất thường mới dc!và cũng cần phải thêm ống kính ngắm bắn nữa chứ.. như vậy game sẽ hay hơn..