PDA

View Full Version : Thuốc lá !!

Trang : [1] 2

dong ta
24-12-2003, 14:16
Hút thuốc lá ai cũng biết là có hại cho sức khoẻ,chính phủ đã khuến cáo o nên hút thuốc nhiếu bằng cách tăng gía bán nhưng o xi nhê gì cả,người lớn cũng hút,con nit cung phì phèo. Đã có ý tưởng là tăng thuế nhập khẩu thupốc ( giống xe hơi vậy) hoặc ngừng sản xuất,ý kiến mọi người ntn?

Thanh`
24-12-2003, 15:39
Thuốc lá bổ lắm phải không các bạn?
Mình chẳng thấy nó bổ chút nào cả nhưng nó lạ thu một nguồn lợi nhuận khổng lồ. Thuốc lá có thể coi nó ngang như thuốc phiện . Sao nhà nước chúng ta không cấm hút thuốc lá nhỉ. Hút thuóc lá chẳng có lơi gì cả chỉ tổ đen phổi thôi. Vì vậy mình mong rằng thế hệ trẻ của chúng ta dần dần se không hút thuốc lá nữa.

Mập
26-12-2003, 18:30
Hút thuốc lá có sao đâu mà cấm hẳn được,hút thuốc cũng là một thú vui trong cuộc đời .Chỉ có điều hơi mất lịch sự khi khói thuốc ảnh hưởng đến những người không hút.Tất nhiên nếu ai có đủ nghị lực để bỏ nó thì tốt cho sức khoẻ và cả tuí tiền nữa.
Hút thuốc vẫn luôn là niềm vui của nhiều người,nếu nhà nước cấm hẳn thì chỉ làm cho có nhiều người vi phạm pháp luật mà thôi.Phải cấm một cách từ từ .Seagames 22 không thuốc lá nhưng mà toàn là mẩu thuốc lá vứt đầy sân vận động Mỹ Đình.Và các vị lãnh đạo nhà nước cũng hút thuốc lá nhiều lắm.

Linh Hồn Chết
26-12-2003, 19:58
thuốc lá đúng là rất xấu. và con người ta còn xấu hơn khi ko nhận ra hút thuốc là xấu. người có tuổi hay đang còn là sinh viên học sinh cũng vậy. nhưng có thể lượng thứ cho những người đang đi làm . vì họ cần thư giãn. có thể hút thuốc là cấn và là thói quen với họ mỗi khi suy nghĩ nhiều đến công việc.
còn học sinh . nhất là học sinh cấp 3. hút thuốc đúng à rất lên án. nhìn những thằng cứ phì phèo điếu thuốc mà tưởng mình làm vậy ra dáng người lớn lắm. thật nực cười cho những tên ngu xuẩn như vậy!

thienthanbongdem
27-12-2003, 09:24
đúng vậy đấy các huynh đệ ạ ,hút thuốc rất có hại cho sức khẻo của bản trước hết là hại cho cơ thể của chính mình rồi ảnh hưởng đến những người xung quanh ta ,người thân không hút thuốc nhưng cũng mất bệnh vì nhiễm khói thuốc của ta ,sau đó còn gây ra những bệnh về già như là lao phổi ,ho gà ,ung thư phổi chẳng hạng .......nhưng nói cấm thì hơi khó vì một ai đã hút rồi thì khó bỏ thuốc nó sẽ trở thành thối quen như là ta ăn cơm vậy ,vả lại buôn bán thuốc cũng là một hình thức kiếm lời nhiều nhất trên thến giới hiện nay ,nếu muốn ngăn chăng thì phải thi hành triệt để từ góc tới ngọn là khuyến cáo ,tuyên truyền ,động viên nhân dân không nên hút thuốc ,giáo dục mọi người biết tác hại của thuốc về trước mắt và lâu dài ,nhất là trong giáo dục phải ngăn chặn không cho học sinh tiếp cận thuốc vì học sinh là lớp người phía sau rất năng động và nhạy cảm với những sự việc mới ,rồi sau đó mới hạng chế buôn bán thuốc vá nghiêm cấm hẳng không cho bán ,vì không có người hút thì làm gì bán được .tôi nối thé bà con nghỉ thế nào .

LSB-ThachTu
29-12-2003, 10:50
Tại sao các bạn trẻ lại phải hút thuốc,phải chăng khi hút thuốc các bạn trẻ mới thấy mình là người lớn.Các bạn trẻ hút thuốc mà không hề để ý đến những nguy hiểm mà thuốc lá gây ra đối với con người.Nhẹ thì viêm phổi nặng thì ung thư,không những vậy mà nó còn làm "viêm màng túi"vì hàng tháng các bạn trẻ chi phí không ít tiền cho việc hút thuốc.Hút thuốc còn gây hại cho nhiều vấn đề khác ví dụ như:trong một phòng có nhiều người hút thuốc,khói thuốc sẽ ảnh hưởng đến người khác va gây ô nhiễm môi trường.Nói chung là hút thuốc rất có hại vạy các bạn trẻ cần phài xem xét lại.

lao_gia
29-12-2003, 21:19
các chú em nói như thế mà có ai có thể bỏ thuốc lá được đâu giờ còn có cách là nâng giá thuốc lên gấp 10 lần như thế là đảm bảo chẵng có ai dám mua nữa chứ ra lệnh cắm hoài mà chả thấy hết ,đang số ra lệnh đó là các nhà cấp cao phải làm để noi gương chứ đằng này lại các ổng lại hút thì làm sao người dân nghe theo chứ lão đây thất vậy cũng thật thất vọng!!!!!!!!

LSB- *Hoa Sao*
30-12-2003, 01:53
Đôi khi căng thẳng , hút thuốc cũng đỡ , nhưng tránh đựơc là tốt nhất . Còn về việc để cấm thuốc lá thì hơi khó , ngay cả các nước phát triển còn không cấm được cơ mà . thế nên việc hút thuốc hay không là chỉ ở bản thân mỗi người thôi . Vì sức khoẻ bản thân và vì người thân , tốt nhất là đừng nên hút thuốc . Nhiều lúc nhìn bạn hút thuốc mà thấy chán , cố ngăn mà không được , vì dù sao mình cũng chỉ là bạn , không đủ thẩm quyền .
Ah , mà bà con biết điều này không , bi giờ ở hút thuốc lá là cổ xưa rồi , sành điệu là phải hút thuốc....lào kìa . hì .

GiangHo_LangLe
15-01-2004, 08:52
uh ,tuy là hút thuốt là có hại ,như tại hạ đây cũng biết là hại nhưng bỏ thì sao bỏ chứ ,nếu nói là hút ít lại thì được ,còn phải xả giao nữa đúng không nè,hiện tại thuốt con ngựa lên giá 2000 = 3 điếu ,nếu thế thì chúng ta hãy hút loại nào mà 2000=4 điếu ấy,hi``````````

LSB-VanThang
17-01-2004, 05:20
Tại hạ không cho rằng cấm thuốc là việc cần thiết. Người nào thích bỏ thuốc thì có thể bỏ nhưng không nên ép họ phải bỏ. Thuốc là là một truyền thống có từ ngàn xưa của loài người, các vị để ý thì sẽ thấy hầu hết các nước trên thế giới đều có nguồn gốc hút thuốc từ rất lâu và đa dạng. Nếu nói rằng hút thuốc là có hại cho bản thân, vậy thử hỏi thời bây giờ có cái gì là không có hại cho bản thân? Vậy sao không cấm đi xe ô-tô và chỉ cho phép đi xe buýt vì xe otô và xe máy cũng làm ô nhiễm môi trường và có hại cho sức khoẻ. Ăn những thức ăn đông lạnh cũng không tốt, rau dưa dùng thuốc phun sâu và dùng chất hoá học cũng đâu có tốt. Xem tivi và dùng máy vi tính cũng có hại vậy. Tại hạ kể nhiều vậy là muốn nói cái câu "hút thuốc có hại cho sức khoẻ" là tương đối lắm.

LSB_congaiSG
17-01-2004, 08:41
Ai cũng biết hút thuốc là ko tốt nhưng ko phải ai cũng có thể nói KHÔNG với thuốc lá , đúng ko quí vị ? thử hỏi ngay trong diễn đàn của chúng ta hiện có bao nhiêu người đang hút thuốc, CGSG nghĩ là hơi bị nhiều đó:) Biết là có hại nhưng mọi người vẫn hút , các nhà sản xuất đều in dòng chữ :" hút thuốc lá có hại cho sức khoẻ " thậm chí ngay cả những chỗ bán thuốc cũng dán dòng chữ này rất to nhưng mọi người ... vẫn hút thuốc !Đúng như huynh VanThang đã nói , hút thuốc là tập tục rất lâu đời mà những gì thuộc về truyền thống thì cực kì khó bỏ được. Nhưng nói đi thì cũng phải nói lại , hút thuốc có hại về lâu dài cho sức khoẻ nhưng trước mắt thuốc lá vẫn có thể giúp người hút thuốc cảm thấy đỡ căng thẳng hơn mỗi khi mệt nhọc , hoặc với những người làm công việc sáng tác nghệ thuật .....thì hình như CGSG thấy họ ko thể thiếu thuốc thì phải . CGSG đã từng nghe 1 người bạn mình của mình nói :"Thà bỏ người yêu chứ ko bao giờ bỏ thuốc " .....????? Thiệt , CGSG ko hiểu vì sao thuốc lá có mãnh lực như vậy !
Túm lại , CGSG ko lên án hay ủng hộ gì về chuyện hút thuốc lá ,mỗi con người đều có quyền làm những gì mình thích có điều đừng quá lạm dụng là được , cái gì QUÁ cũng mất hay , chỉ thế mà thôi!

Già Làng Đáng Kính
26-01-2004, 11:24
Ai cũng biết hút thuốc là ko tốt nhưng ko phải ai cũng có thể nói KHÔNG với thuốc lá , đúng ko quí vị ? thử hỏi ngay trong diễn đàn của chúng ta hiện có bao nhiêu người đang hút thuốc, CGSG nghĩ là hơi bị nhiều đó:) Biết là có hại nhưng mọi người vẫn hút , các nhà sản xuất đều in dòng chữ :" hút thuốc lá có hại cho sức khoẻ " thậm chí ngay cả những chỗ bán thuốc cũng dán dòng chữ này rất to nhưng mọi người ... vẫn hút thuốc !Đúng như huynh VanThang đã nói , hút thuốc là tập tục rất lâu đời mà những gì thuộc về truyền thống thì cực kì khó bỏ được. Nhưng nói đi thì cũng phải nói lại , hút thuốc có hại về lâu dài cho sức khoẻ nhưng trước mắt thuốc lá vẫn có thể giúp người hút thuốc cảm thấy đỡ căng thẳng hơn mỗi khi mệt nhọc , hoặc với những người làm công việc sáng tác nghệ thuật .....thì hình như CGSG thấy họ ko thể thiếu thuốc thì phải . CGSG đã từng nghe 1 người bạn mình của mình nói :"Thà bỏ người yêu chứ ko bao giờ bỏ thuốc " .....????? Thiệt , CGSG ko hiểu vì sao thuốc lá có mãnh lực như vậy !
Túm lại , CGSG ko lên án hay ủng hộ gì về chuyện hút thuốc lá ,mỗi con người đều có quyền làm những gì mình thích có điều đừng quá lạm dụng là được , cái gì QUÁ cũng mất hay , chỉ thế mà thôi!
[b]hut' thuốc lá có hai sức khoẻ hihihih hihi hâhhhaa nhưng các vị ơi muốn bỏ thì bỏ làm sao đây hihihi trong 4rum có bao nhiêu anh hùng thì bấy nhiêu hút thuốc lá hihihi?????/
tất cả đó là sự thật ngay cả tỉ muội như NDDB còn hút cơ mà
bây giờ mà cấm hút thì những nhà máy thuốc lá bị thất nghiệp hết à?????
những ai có người thân làm ở đo có muốn như zậy kô ??????
biết là hút thuốc có hại nhưng ai , ai ngăn cắm được điều đó đây???/

lam sung
07-02-2004, 13:26
that tinh hut thuoc la' chang co' loi gi` nhu'ng doi khi nho'` thuoc la' chu'ng ta co' the quen di het moi buon phien nhu'ng tot nhat chu'ng ta len hut it di thi`ho'n hu't nhieu cung se~ co' hai cho su'c khoe? do' . toi la` mot nguoi nghien thuoc nang len ko the nao` bo? dc day la` thuoc la' day neu ma` nghien thuoc phien thi` ko biet se~ nhu' the nao` bao lam sao ma` nguoi nghien thuoc phien ko tai nao` bo? dc

trai ko thuoc nhu' to? quoc ko co'` :15:

Kelangquen
08-02-2004, 03:17
Dù bạn không quen với một con người không hút thuốc, nhưng những người hút thuốc lại muốn được như những người không hút, thế mới lạ.
Sử dụng thuốc hợp lý, rất đúng. Đó là trong trường hợp xã giao và công việc. Những người không hút thuốc đôi khi cũng gây mất thiện cảm cho người mời, có khi còn bị đối phương nghi ngờ về khả năng...tất nhiên trong tương lai khi việc hút thuốc bị "tuyệt chủng" thì chẳng ai còn suy nghĩ ấy. Xin lỗi vì dùng từ hơi quá, nhưng tôi thật sự không thích thuốc lá, thà... uống rượu còn hơn.

Có thể, điếu thuốc khi mất đi, nhưng dư âm của nó vẫn còn....

thienthanbongdem
08-02-2004, 07:29
tuy nói thế nhưng đệ không nghỉ thế vì đôi khi nó lại là việc mà người không hút thuốc cho là rất khó chịu ,ngai cả đệ cũng thế vì thuốc thì đệ chẳng thích nó bao giờ bà con nào hút thuốc thì nên bỏ từ từ đi vì hút nhiều có hại cho sức khẻo đấy.

Z_z
08-02-2004, 08:40
giờ thì theo mọi người thì bỏ thuốc kiểu gì đây?kokichi cũng là một nhân nghiện thuốc nhưng bỏ khó quá ngay lúc đang post bài này kokichi cũng đang ngậm điếu thuốc mọi người giúp kokichi về vài phương pháp bỏ thuốc với!

help Me!
kokichi loạn bút!

LSB-Manowar-meomeo
09-02-2004, 17:24
Hút thuốc lá chẳng biết từ bao giờ đã trở thành mốt của thanh niên thời nay.
THật buồn cười là trong khi cả thế giới lên tiếng ra rả là "no smoking" thì thanh niên ta cương quyết bất tuân theo khẩu hiệu đó.
Hãy thử điểm mặt những anh tài trường nghệ thuật nhé.
Bản thân cũng là một thành viên trong các trường năng khiếu, tớ bị tra tấn hàng ngày bởi khói thuốc lá của cả thầy và trò bất cứ nơi đâu, bất kì hoàn ảnh nào, ngay cả trong giờ học, họ, những cái lư hương vẫn không ngừng nhả khói, hix hix, chỉ khổ cho cái phổi của lũ "no Smoking" như tớ thôi.
Mà đừng có tưởng là chỉ có con trai mới hút thuốc nhá, các bà chị em phụ nữ cũng chẳng kém cạnh gì đâu ạ, hút tuốt, kể cả ... thuốc lào lẫn xì gà Lahabana, mỗi khi có cơ hội là chị em cũng đua nhau với anh em tha hồ nhả khói...
Hihixx.
Không chỉ những học trò các trường năng khiếu mới hút thuốc thâu đêm và biên hộ "Phải thức làm bài, hút thuốc để đợi cảm hứng". Những SV các trường Kiến TRúc, Xây Dựng , một số trường khoa học khác cũng nổi tiếng không kém trong cái khoản hút hít.Tớ cũng thuộc loại hay ngồi quán nước các trường lang thang nhặt nhạnh tư liệu , đã 1 lần chứng kiến và xanh mặt 1 bác hút một lúc 10 điếu, sau rùi ... lăn quay ra, ẹ ẹ.
Thằng bạn tớ học KT, mới vào trường có nửa năm đã bị đầu độc hút thuộc mỗi ngày ít cũng phải 1 bao, nhớ ngày nào trông chàng ta to con lực lưỡng là thê mà bây giờ còm nhom, hay ho vặt, yếu lắm , nhìn mà thương.
Mà nói đâu xa, ngay cái lão Huy_AK nhà mình cũng thế, hút thuốc cho lắm vào, bây giờ thì suốt ngày ho sũ sụ, thế mà bạn bè góp ý, nó có thèm nghe cho đâu? hừ hừ.

Mà các bác cũng hay thật đấy, cái món thuốc lá vừa tốn tiền, vừa hại phổi, hôi ơi là hôi, chẳg có cái ích lợi bổ béo gì mà suốt ngày dính đến nó. Nhiều SV trường tớ tiền mua màu vẽ thì tiếc, tiếc cả 500 mua 1 cái tẩy ganh, nhưng 1 ngày bỏ ra cả chục nghìn thì chẳng thấy tiếc bao giờ. Giời đất ạ!

Hình như các vị hút thuốc là để khẳng định ta đây đã lớn, mình là con trai, sành sỏi, từng trải hay sao ấy không biết, ngay cái lũ câp 2, câp3 mà cũng ti toe hút thuốc, làm bộ làm tịch, ngứa mắt không chịu được.
Tớ ấy à, tớ ghét thuốc lá lắm, ghét cả những đứa hút thuốc lá luôn.
hehhee

hieuhadong
09-02-2004, 18:43
cấm hút thuốc và từ từ bỏ ư khó lắm thuốc ở một thời điểm nào đó cũng giúp ích cho con người đó, ví dụ như lúc làm việc đêm trong nhiều ngày mà không có thuốc lá thì khó mà tập trung làm việc lắm, hay những lúc bí không nghĩ ra một vấn đề nào đõ ngồi hút thuốc một lát là thấy ra vấn đề ngay.
cấm hút thuốc sao được.

LSB-TuongVi
12-02-2004, 13:52
Muội ko ghét thuốc lá , muội cũng ko ghét những người hút thuốn lá , có điều là bác sĩ tuơng lai , muội tháy nó quả là ko tốt lắm ho sự khoẻ , hút cũng đuợc đến Bác Hồ còn hút nữa là , nhưng mà đừng nên hút nhiều quá , muội thấy thằng bạn muội , nó hút hết điếu này lại cham điếu khác hút , có lẽ bỏ cơm cũng đuợc , choáng thiệt

kiep_ngao_du
16-02-2004, 15:27
Bỏ thuốc ư tôi bỏ từ năm ngoái tới năm nay rồi nè mà thấy có được dâu trời ,cũng biết là hút thuốc có hại cho sức khoẻ ,tốn tiền ..... nhung mà mổi lần mà không hút thấy nhớ nhớ làm sao đó , anh em nào biết cách bỏ thuốc nhanh chónh nhất chỉ cho đệ với ,nhất định đệ sẽ hậu tạ .....

LSB-TuongVi
18-02-2004, 07:56
Bỏ thuốc á , quả là khó , mà nó cũng ko phải là cái gì xấu xa mà phải bỏ ,chỉ nên hút ít đi thôi , còn bỏ đuợc thuốc hay ko còn tuỳ vào việc người đó có quyết tâm đuợc hay ko , nói thì dễ làm mới khó .Nhưng mà ko phải là ko làm đuợc , mỗi ngày hút ít đi 1 it , dần dần sẽ bỏ đuợc thôi

LSB-Xiao Xiao
18-02-2004, 12:33
Hình như các vị hút thuốc là để khẳng định ta đây đã lớn, mình là con trai, sành sỏi, từng trải hay sao ấy không biết, ngay cái lũ câp 2, câp3 mà cũng ti toe hút thuốc, làm bộ làm tịch, ngứa mắt không chịu được.
Tớ ấy à, tớ ghét thuốc lá lắm, ghét cả những đứa hút thuốc lá luôn.
hehheeĐúng là giọng điệu cười dễ ghét (he he). Hút thuốc thì có làm sao nào, có ai ngăn cấm chứ, hả? Trên thế giới này có biết bao nhiêu người, trong đó có bao nhiêu người hút thuốc lá, và mỗi một con người có một hoàn cảnh riêng biệt, có ai giống ai chứ?
Có người hút thuốc chỉ là để chứng tỏ ta đây ... là cái gì đó như bạn đã nói (công nhận), nhưng cũng có nhiều người hút thuốc vì những lí do bắt buộc, đơn cử như làm việc nặng nhọc trong một điều kiện thời tiết hết sức lạnh, những người phải lao động trí óc căng thẳng, đôi khi trong các hoạt động quan hệ làm ăn phải giao tiếp nhiều (mình đưa thuốc mời người ta mà chính mình lại ko hút thì hỏi làm sao mà người ta dám hút ---> ko được tự nhiên, đôi khi còn gây ác cảm với người đối diện...) .v.v.. Tuy biết là hút nó có hại rất nhiều đến sức khoẻ nhưng vì công việc thì cũng phải bắt buộc thôi!
Các vị có từng về các miền thôn quê thì sẽ thấy rõ ngay thôi mà: phần lớn đàn ông đều hút thuốc, ko phải là điếu thuốc bình thường như ta thường hút, mà là điếu cày, ống bát... Ko phải là hút có một lần mà là hút liên tục nhiề lần cùng lúc, rất nhiều lần trong một ngày.. Có hiểu là hút một điếu cày và ống bát thì nó nặng đô hơn hút một điếu thuốc bình thường là bao nhiêu lần ko, và tác hại của nó là gấp bao nhiêu lần ko? Nhiều lắm các vị ạ! Vậy mà tuy người ta biết hút thuốc là có hại, là rút ngắn đi cuộc sống của mình nhưng người ta vẫn cứ hút, một phần vì do nghiền, một phần khác là do hoàn cảnh bắt buộc mà thôi! Có ai điên dại gì mà đi tự rút ngắn cuộc sống của mình đi như thế?
Tuy nhiên bên cạnh đó cũng có vài điều cần phải lên án, đó là nói về lớp thanh thiếu niên bây giờ: ko việc gì cũng tự vùi chôn cuộc đời mình trong khói thuốc, trong men rượu, trong các cuộc ăn chơi trác táng.., chỉ để chứng tỏ ta đây là ... (như lời của bạn "meomeo" đã nói), cuối cùng thì cũng là tự mình hại mình mà thôi. Việc gì phải như vậy chứ nhỉ!?
Nói thì nói vậy thôi nhưng mà chính tớ, tớ cũng chưa bỏ được thuốc thì còn nói được ai nữa (^.^), về điểm này thì mình phải về học ông già thôi, nói bỏ là bỏ liền, hơn hai mươi năm nay chưa bao giờ thấy ông cầm đến điếu thuốc, âu cũng là do nghị lực của mỗi người hì hì!
Đôi điều tâm sự, nếu có gì ko phải thì mong các bạn bỏ qua cho!

LSB-TrieuNhi
18-02-2004, 13:44
choì ngưoì ta hoỉ cách nào để bỏ hút thuớc còn mí bác trả lời gì đâu chẳng đâu vào đâu cả.

Theo Tn biết thì chẳng có bạn gái nào thích bạn trai mình hút thuốc ,,,nhưng noí bỏ thì cũng ko thể bỏ ngay 1 lần là được .

Tn thử góp ý cách này bác xem thế nào hen ,
Thí dụ :1tuần bác hút 10 goí ,thì tuần sau cố gắng hút 9 goí thui ,tuần sau nưả 8 goí ,,giảm dần dần á
1 ngày hút 1 goí ,mà 1 goí có 12 nếu ( hì cứ cho là dzị ,,tn ko biết 1 goí mí điếu nưả thí dụ mà ) khi bỏ,,,thì hút 11 điều thôi ,khi wen với 11 điếu 1 ngày thì giảm tiếp 1 ngày 10 điếu ...
các bác cử giảm lần hồi thử xem á.

lucky là ba và anh Tn ko biết hút thuốc ,nếu ko thì giờ này lại tốn tiền uống thuốc rồi.

Aaron
18-02-2004, 15:49
Hút rồi bỏ , hút rồi lại cai , ko hút lại thấy thèm , mà thèm thì lại hút ..... Thế đó bỏ cách nào đây ? ............... Theo ngu ý của tui muốn bỏ chỉ có 1 cách : Trước hết hãy tự nhủ là mình có thể bỏ được ko . Hay chỉ là nói phét ( hihihì :lol: ) , Bạn hãy mua thật là nhiều kẹo cao su đó , lúc nào muốn hút lấy ra ăn . Mới đầu ko quen rùi về sau quen hết .....
Vậy đó ....

Lsb-No^ngda^n++
18-02-2004, 17:23
Cách bỏ thuốc tốt nhất là hút tiếp , hút thật nhiều vào , ccố gắng bị lao phổi càng tốt , lúc đó sẽ bỏ được thuốc mà . Tin lão đi , lão đã làm như vậy rồi , giờ đã bỏ được thuốc rồi . Hồi trước lão bị ho quá trời , không thở được , thế là mọi chuyện ok . Thân hình lại cường tráng như thưở 20

LSB-nhocthuytien
19-02-2004, 20:31
Cách bỏ thuốc tốt nhất là hút tiếp , hút thật nhiều vào , ccố gắng bị lao phổi càng tốt , lúc đó sẽ bỏ được thuốc mà . Tin lão đi , lão đã làm như vậy rồi , giờ đã bỏ được thuốc rồi . Hồi trước lão bị ho quá trời , không thở được , thế là mọi chuyện ok . Thân hình lại cường tráng như thưở 20

Phải rồi huynh, theo đúng như huynh nói thì hút nhiều quá lao phổi rồi ắt lúc đó có muốn hút nhiều cũng đâu có được.
Thật ra thì thường thường con gái ko thích bạn trai mình hút thuốc, nhưng người con trai nào quen cũng hứa là "anh sẽ bỏ thuốc mà"... dù rằng chưa chắc nói hôm nay là mai làm được.
Nhiều khi bạn gái cũng đâu cấm bạn trai mình hút thuốc, chỉ là đừng hút quá nhiều thế thôi. Nhưng đừng nên hứa. Bởi hứa thì phải làm... khi làm không được lại viện lý do là "từ từ anh bỏ chứ đâu có liền được".. vậy mà khi hứa thì "kể từ mai anh sẽ ko hút cho em coi".. đâu cần thiết trước mặt bạn gái ko hút, sau lưng hút gấp đôi.
"Lời hứa chỉ là lời nói, mà lời nói chỉ là hơi gió"

NGOC TIEU TIEN TU
21-02-2004, 12:42
Có mỗi chuyện hút thuốc mà bàn từ bên PLD qua tới bên này.Người hút chả lo,mà sao mọi người cứ đi lo hộ nhỉ? Nguồn thuế nhà nước thu được từ thuốc lá cũng ko ít đâu.Nên hãy quên đi chuyện cấm hút thuốc.Bây giờ so với ngày xưa thì cũng ngang nhau thôi.Ngày xưa người ta còn hút thuốc quấn lấy.Đàn ông hay đàn bà chả hút,bây giờ họ còn làm thuốc đầu lọc.Vậy là giảm nguy cơ độc hại lắm rồi.

gio_nay_em_lam_gi
22-02-2004, 14:32
hút thuốc không bô béo gì là đúng thật nhưng đôi luc chúng ta cần đên thuốc để lấy thêm can đảm nhưng ma hút thuôc cung có lơi cho sức khoẻ
đó là tránh những virut xâm nhập qua đường phổi tại vì vỉut chết ngay khi vào vì gặp khói thuốc rồi thì làm sao mà gây hại cho chúng ta qua đường phổi nữa co đung không hhahhahhah

Chi a ki
22-02-2005, 18:50
Ko hiểu sao có những thứ thuốc độc giết chết người kại được người ta tiếp nhận một cách dễ dàng, thậm chí coi như người bạn không thể thiếu của mình. Ví dụ cụ thể nhất : THUỐC LÁ.
Xin kính mời mọi người bàn về tác hại của nó và những vấn đề liên quan.

LSB_Thần Quyền
23-02-2005, 08:19
KO HIỂU SAO CÓ NHỮNG THỨ THUỘC ĐỘC GIẾT CHẾT NGƯỜI LẠI ĐƯỢC NGƯỜI TA TIẾP NHẬN MỘT CÁCH DỄ DÀNG ,THẬM CHÍ COI NHƯ NGƯỜI BẠN KO THỂ THIẾU CỦA MÌNH.VI DỤ CỤ THỂ NHẤT :THUỐC LÁ undefined
XIN KÍNH MỜI MỌI NGƯỜI BÀN VỀ TAC HẠI CỦA NÓ ,VÀ NHƯNG VẦN ĐỀ LIÊN QUAN !?!
Nhóc con muốn biết tại sao thì thử hút thử nghiện đi thì sẽ biết :D Tự nhiên tôi mất bao nhiêu tiền mới nghiện được lại bảo bỏ , đúng là vô lý :D
Không ít thứ có hại và rất có hại nhưng tại sao người ta vẫn tiếp nhận , nó vẫn tồn tại (ở đây chỉ nói đến những thứ tồn tại hợp pháp như rượu và thuốc lá..) Trước tiên nó tồn tại được cho đến bây giờ thì cũng đã thấy câu hỏi của nhóc hỏi ngớ ngẩn :cuoilon: Bây giờ không phải là ít người biết chữ mà không đọc được câu thuốc lá có hại cho sức khỏe nhưng họ vẫn hút ; tại sao?! Ai chẳng biết rằng rượu cũng không mấy tốt cho sức khoẻ nhưng họ vẫn uống ; tại sao?! Họ bị mất sức khoẻ nhưng đổi lại họ được thứ khác như cảm giác chẳng hạn , với bạn có thể là vô nghĩa nhưng đấy chỉ là với bạn....Nếu như không có người dùng hoặc không sản xuất thì nó sẽ không còn tồn tại , còn có người dùng thì còn có người sản xuất ,còn người sản xuất thì có nghĩa là còn có người dùng Như vậy cứ trả lời hai câu hỏi
1/Tại sao việc sản xuất vẫn được hợp pháp và tồn tại
Nhà nước , thông tin đại chúng tuyên truyền rát họng về tác hại của thuốc lá, rượu vậy sao nhà nước vẫn cho sản xuất Đơn giản chỉ cần không cho sản xuất nữa là xong cần gì nói nhiều ,mất công tuyên truyền vậy tại sao không làm?! Vì lợi ích kinh tế chứ còn vì sao?! nó là những ngành công nghiệp mang lại khá nhiều lợi ích Hãy thử ngó qua sự đóng góp của ngành công nghiệp đó thì sẽ thấy tầm quan trọng của nó Một khi nó còn đóng một vai trò trong nền kinh tế thì nó sẽ còn tồn tại , như thế là không thể nói nó tồn tại là vô nghĩa , vẫn có nhiều ích lợi mà chúng mang lại Đơn giản vì thế nên nó vẫn tồn tại và hợp pháp tồn tại
2/Tại sao biết là hại rồi mà vẫn dùng , vẫn tiếp nhận
Cái thứ giết người ngọt như ma túy vẫn còn nhiều người chấp nhận huống chi chỉ là thuốc là hay rượu Cũng đầy cảm giác mà nào có chết ngay..lại rẻ tiền nữa chứ Hãy thử tưởng tượng nếu không còn bia rượu trên đời thì sao?! có quá nhiều người mất quá nửa cái khoái lạc của cuộc sống :D Bia rượu hay thuốc lá thì cũng có nghiện nhưng nó không quá khó bỏ , một chút quyết tâm là ok !như vậy có thể thấy là sự tiếp nhận chủ động và có ý thức Họ biết là mất tiền mà hại sức khoẻ , có vẻ vô lý khi biết vậy mà vẫn tiếp nhận đúng không Nhưng với người dùng thì chẳng vô lý tý nào , họ được cái họ cần và họ coi đó là sự đánh đổi Họ được gì ư ! tất nhiên là cảm giác chứ béo bổ gì Đấy ! chỉ cần mỗi một cái cảm giác thôi cũng quá đủ để biết tại sao họ lại chấp nhận rồi !!

p/s : bạn thân nhất của anh hai là thuốc lá , nó luôn trung thành không bao giờ phản bội mình , luôn chia sẻ tất cả những lúc mình cần ,lúc nào nó cũng sẵn sàng là bạn tốt của mình và quan trọng nhất là chẳng thể kiếm được một người bạn trân thành và trung thực như thuốc lá đâu

Chi a ki
23-02-2005, 13:21
Như vậy mà cũng có thể nói ra được ư??????????????????
Ừ thì tôi ích kỷ, tôi là con gái nên ko hút thuốc lá và đả kích nó.Đó là ý kiến rất chủ quan của riêng tôi , nhưng vì cái gì cơ chứ? Vì sưc khoẻ của chính những người hút thuốc lá , và những người thân của họ . Khi họ hút thuốc lá ở những nơi công cộng cái thứ khói chết người ấy bay ra xung quanh ,người nào hít phải thì thì đương nhiên san sẻ 50% tac hại . Và đặc biệt hơn la nó ảnh hưởng nghiêm trọng đến sức khoẻ của con cái họ . Miệng thì bảo là phải bảo vệ môi trưởng trong khi chưa lam được gì cho môi trường thì ngày ngày thải khói độc vào lam o nhiễm ko khí
hãy xem tác hại của thuốc lá đối với thai nhi
" thuốc lá có chứa hơn 4000 loại chất độc hại .Các thành phần có hại trong thuốc lá có thể gây biến đổi gen va nhiểm sắc thể ,để lại hậu hoạ cho thế hệ sau . Các chất này thông qua tuần hoàn của người hút đi vào hệ thống sinh dục .Thời gian hut thuốc lá càng lâu ,lượng thuốc hít càng nhiều thì lượng tinh trùng càng ít , tỷ lệ tinh trùng dị dạng càng cao , khả năng hoạt động của tinh trung cũng yêu đi ko những ảnh hưởng đển xá suất thụ thai ,mà còn ảnh hưởng đến chất lượng trứng được thu tinh và phôi thai . Sau khi đã thụ thai ,nếu vợ hít phải nhiều khói thuốc , có thể tăng tỉ lệ di dạng bẩm sinh đói với thai nhi và tăng tỉ lệ tử vong của thai nhi.Ngoài ra thuốc lá còn gây ra nhiều bệnh tật như bệnh phổi tắc nghẽn ,tim ,ung thư ,... ảnh hưởng đến sức khoẻ của bản thân người hút và nguời hút và người xung quanh nhất là trẻ em ."
Người hút thuốc lá có thể có thể là con người văn minh ,văn hoá đuợc ko ? Xin thưa đối với tôi người hut thuốc lá la người cực kỳ thiếu văn hoá ,mù tịt về văn minh ( xét về một số khía cạnh nào đầy) . Truớc hết ,họ thiếu trách nhiệm đối với bản thân mình .Vẫn biết là thuốc lá có hại cho sức khoẻ nhưng họ xem như ko biết ,ko cấn biết hàng ngày vẫn đều đặn cho chất độc vào cơ thể mình một cách tự nguyện ,thoả mãn hài lòng (?).Về khía cạnh này tôi ko dám lên án mạnh mẽ bởi dù sao thì đó cũng là quyền_tự _do của mỗi con người .Họ tự chuốc vạ vào thân thì cú việc tôi chẳng thèm quan tâm . NGU THI CHỊU . Nhưng cái đáng quan tâm là sở thích thú tiêu khiển của họ ảnh huởng trực tiếp đén người thân ,bạn bè họ ,con cái của họ .Rồi môi truờng sống của tất cả chúng ta bị ảnh hưởng ...Đo gọi là gì sự vô lương tâm , vôtrách nhiệm đối với bản thân mình, người khác ,đối với sự sống của trái đất . Họ co bao giờ nghĩ rằng mình đang gieo rắc ,tiếp tay cho huỷ diệt , góp phần làm ô nhiễm môi trường ...Mỗi tàn thuốc vứt đi là thành viên của rảc thải ,nó cứ tích tụ dần dần từng tí một ,hàng ngày ,đều đặn ko hề vấn vương ,xót xa cho môi trường . Rồi cài làn khói độc ấy nữa nó cứ đưọc thải ra vô tội vạ vào bầu khí quyển vốn đã chẳng trong lành gì . Và ai ,cái gì sẽ chịu hậu quả của việc làm tội lỗi đó ??????????? lại một lần nữa họ ko biết ,ko cần biết ... chỉ biết rằng ko ảnh hương đến họ la được (!?)

LSB_Thần Quyền
23-02-2005, 13:47
Người hút thuốc lá có thể có thể là con người văn minh ,văn hoá đuợc ko ? Xin thưa đối với tôi người hut thuốc lá la người cực kỳ thiếu văn hoá ,mù tịt về văn minh ( xét về một số khía cạnh nào đầy) .
Có ngồi đôi co với nhóc vì câu nói này thì lại thành lạc đề , nhưng không chỉ mình anh hai phản đối câu nói đó của nhóc đâu Không thể biến NSS thành chỗ đôi co với nhóc con này chứ không thì cũng có nhiều cái nói lém ;) Mà nhóc cũng đừng định biến cái chỗ này để đả kích anh hai nha 8-) Anh hai không bỏ thuốc là không , đợi có chị dâu rồi bỏ :)
Cái chủ đề là thuốc độc giết người giờ thành "thuốc lá " Cũng được , thuốc lá cũng có thể coi là một thứ thuốc độc giết người Ừ thì anh hai cũng nào phản đối thuốc lá là có hại , cho mình và cho người khác Nhưng cứ hút đấy :D và đầy người cũng vậy Khách quan chút đi nhóc chứ ai lại gán vào những cái nặng nề tới "mù tịt văn minh " Chỉ vì mấy cái thứ văn minh chết tiệt mà ra hàng nét thèm thuốc lắm mới bỏ ra châm hút được một hơi thấy người ngồi bên cạnh nhăn nhó lại phải vứt đi , bực ghê
Thuốc lá có hại cho sức khoẻ , ngoài các bệnh về đường hô hấp và cả tim mạch , nó còn làm lão hóa não bộ Ngoài ra còn ảnh hưởng tới dung nhan :D như làm nhăn da mặt , hỏng răng và hôi như cú 8-) Bạn hút thuốc còn làm hại tới người xung quanh , hình như là người hít phải khói thuốc lá thì khả năng bị ung thư không kém hơn người hút là bao đặc biệt cực hại với trẻ em.....Vẫn đọc được vèo vèo nhưng khốn nạn cho cái thân tôi là vẫn hút Độc thật nhưng chẳng bao giờ tôi hút trước mặt trẻ con hay người già người ốm , lại càng ít hút nơi công cộng Còn cái hại bản thân thì tính sau , sướng cái đã :D

p/s : hình như mình lạc đề nói toàn cái vớ vẩn nhưng kệ cứ post lên , tại con nhóc này cứ thích gây sự Anh hai mà ăn thẻ thì nhóc cũng không thoát được đâu :D

Người Hà Nội
23-02-2005, 18:59
Dẫu biết là thuốc lá co hại chi sức khoẻ nhưng ai đã hút rồi thì khó mà có thể bỏ được :).
Theo tại hạ thì việc ngừng sản xuất thuốc lá là điều không thể. Bởi một lẽ thật đơn giản -----> nó đem lại nguồn lợi không hề nhỏ cho nhà sản xuất và chính phủ :D
Theo kiến thức lượm lặt được : nếu hút thuốc liên tục trong vòng 10 năm. Bạn sẽ bị rụng 2 cái răng ( ko cố định vị trí ) :cuoilon:

Không biết đã có vị huynh đài nào phải đi chồng răng giả chưa ạ ?

Tình Trường Lãng Tử
24-02-2005, 09:12
Một chuyện đã tốn nhiều giấy tiền để nói đến
Hút thuốc thì đáng lên án thì cớ sao bao nhiêu cong ty bao nhiêu vùng thoát khỏi nạn " xoá đói giảm nghèo :" lại nhờ vào việc trồng và sản xuất thuốc lá ?
bởi vậy việc hút thuốc lá nên dùng biện pháp " khuyên bảo từ từ " ko nên lên án
Nhà nước , mọi người , tôi và cả bạn nữa sẽ làm gì để định nghĩa được cái vấn đềnày "HÚT THUÔC"
8-| mình có mâu thuẩn ko nhi? mình cũng là người hút thuốc mà ! :D

giang_ho_lang_tu_ls
24-02-2005, 11:18
tôi thấy rằng đúng hút thuốc là có hại nhưng chuyện gì mà chả có hai mặt của nó bởi vì nhiều lúc chúng ta cầm điếu thuốc vì phải suy nghĩ một chuyện gì đó chẳng hạn.
hay nhiều lúc ngồi một mình ngẫm nghĩ chuyện đời mà cảm thấy buồn chán mà cầm điếu thuốc nó sẽ dúp chúng ta cảm thấy khuây khoả hơn trính vì vậy chúng ta ko thể lên án thuốc lá là có hại mà chúng ta chỉ có thể nói rằng hút thuốc lá là ko tốt cho sức khoẻ mà thôi.
vì nếu ko có người nào hút thuốc lá thì thử hỏi sẽ có bao nhiêu người thất nghiêp chứ và sẽ có bao nhiêu công ty phá sản và nó sẽ kéo nền kinh tế xuống dốc như thế nào khi có quá nhiều công nhân thất nghiệp vì ko có việc làm chứ và còn rất nhiều tác hại nữa...!

Vicin
26-02-2005, 04:21
Cấm làm sao được khi mà vẫn tồn tại việc sản xuất. Có cầu mới có cung. Việc duy nhất có thể làm ở đây là thay đổi cách suy nghĩ của lớp trẻ. Thay đổi khẩu hiệu "hút điếu thuốc lào nâng cao sĩ diện" băng cái gì đó nó hoành tráng hơn một tí. Nên dành nhiều sự quan tâm hơn đến việc kiểm tra cái sự bán buôn này. Không bán cho người dưới 18t. Cấm hút thuốc nơi công cộng: ngoài đường, trường học, công sở,...
Chứ tôi thấy việc tuyên truyền tác hại của chúng ít hiệu quả lắm. Trí ít là với tôi. Hại thì sao? Có chết sớm vài năm để đổi lấy thoải mái cũng còn lời chán.
Khỉ!

giang thanh thong
26-02-2005, 14:03
Tôi thì không nghĩ như vậy .VÌ trước đây tôi cũng hút thuốc bây giờ tôi không hút thuốc nhưng không vì thế mà tôi chê những người hút thuốc .Bỏi vì các bạn có biết rằng khi người đàn ông buồn thì hút thuốc và uống rườu có thể là người bạn chi kỷ nhất nhưng cũng không ngoại lệ người nghiện thuốc thi không chấp nhận được .Nhưng theo tôi hút thuốc lá không ảnh hưởng đến hoà bình thế giới bằng việc cờ bạc nghiện thuốc phiện .Noi chung hút thuốc lá có thể chấp nhận được và tôi cũng xin thông báo cho các bạn một điều :Thuê của thuốc lá bị đánh rất cao mới lại trên mỗi bao thuốc đều có dòng chữ:Hút thuốc lá có hại cho sức khoẻ.Vì vậy càng cấm họ càng hút cứ bao giờ ảnh hưởng tới kinh tế thì khác ngay.

Tư Mã Nam Phong
02-03-2005, 16:40
Hút thuốc lá tuy có hại cho sức khoẻ nhưng nó cũng có thể giúp ta vơi bớt cô dơn nếu ta một mình buồn chán,cũng như rượu vậy,nó cũng có hại nhưng nếu có nó chúng ta cũng sẽ bạo gan hơn trong vấn đề nói yêu một người nào đó,nhưng không vì thế mà chúng ta hút thuốc và uống rượu nhiều,chỉ dùng nó trong những trường hợp bắt buộc mà thôi.

BluemM
03-03-2005, 11:19
Ai mà chẳng biết hút thuốc lá có hại cho sức khoẻ, nhưng làm thằng đàn ông mà không biết hút thuốc, 10 thằng đến 9 thằng thần kinh, thằng còn lại chắc mắc bệnh bẩm sinh, chứ không thì làm gì không có chuyện hút thuốc .
Mà hút thuốc thì đã làm sao, nhiều lúc công việc, bạn bè ... rất cần đến điếu thuốc, không hút thuốc, đố thằng nào thức đêm làm bài được, làm quen, mời bạn bè, mời sếp không có điếu thuốc cứ thấy vô duyên thế nào ấy, hại gì chưa thấy chứ hại đấy là rõ nhất rồi .
Vẫn biết hút thuốc có hại, nên hạn chế hút, thế thôi, chứ đừng để đến nỗi nghiện nặng, tiền ăn có thể thiếu, nhưng tiền thuốc thì không, mỗi ngày vài bao, mệt lắm, heeeeeee
Mà kể cũng lạ nhỉ, sao chị em phụ nữ lại ghét thuốc lá thế, làm Blue cứ phải thủ sẵn mấy cái chinguwm theo, hicccc, đến là khổ . Thôi thì tôn trọng chị em phụ nữ, đành cố nhịn thuốc trước mặt họ, không lại bị cấu véo, đau lắm, heeeeeee

hoa_tang_trang
04-03-2005, 17:20
Theo em thì hút thuốc lá không hề tốt đâu.Thuốc lá không hề đem lợi lộc gì cho người sử dụng . Cùng với thuốc phiện nó là lại thuốc duy nhất có tác dụng giết người một cách từ từ về thể xác và nhanh chóng về tâm hồn .Mọi lẽ sống tình người dường như không còn nếu con ngườ i cứ quá đa mang vào làn khói thuốc. Tui biết là đôi khi thuốc lá cũng có mặt tốt đó là giúp con người giải toả tâm lí căng thẳng tránh stress và nhiều khi nó còn là cảm hứng khơi nguồn sáng tạo giúp con người có được những suy nghĩ đúng đắn hơn chín chắn hơn. Nhưng đó chỉ là một số ít tác dụng của nó còn hậu quả thì thật vô cùng luôn.Vị lãnh tụ của chúng ta đã chảng cảnh cáo chúng ta sao. Người nói ràng chúng ta không nên học tập ở người thói xấu là hút thuốc lá. THuốc lá không những không mang lại kết quả tốt chớc khoẻ của chúng ta mà nó còn huỷ hoại súc khoẻ của những người xung quang- những người phải hít những hơi thuốc độc do chúng ta nhả ra. Các bạn không hút thuốc là các bạn đang yêu quý, bảo vệ chính bản thân mình và còn giúp đỡ cho việc bảo vệ sức khoẻ của những người thân yêu sung quanh
Các bạn vẫn cất lời chê bai đất nước của chúng ta nghèo nàn lạc hậu vậy thì các bạn hãy giúp đỡ đất nước ta bằng cách tiết kiệm và làm giàu cho chính mình đi. Việc đầu tiên hãy là đừng dốc tiền vào những đầu nọc.
Thay lời đất nước tôi cảm ơn các bạn đã yêu quý dải đât hình chữ S này.

Tình Trường Lãng Tử
06-03-2005, 07:04
undefinedPhải rồi huynh, theo đúng như huynh nói thì hút nhiều quá lao phổi rồi ắt lúc đó có muốn hút nhiều cũng đâu có được.
Thật ra thì thường thường con gái ko thích bạn trai mình hút thuốc, nhưng người con trai nào quen cũng hứa là "anh sẽ bỏ thuốc mà"... dù rằng chưa chắc nói hôm nay là mai làm được.
Nhiều khi bạn gái cũng đâu cấm bạn trai mình hút thuốc, chỉ là đừng hút quá nhiều thế thôi. Nhưng đừng nên hứa. Bởi hứa thì phải làm... khi làm không được lại viện lý do là "từ từ anh bỏ chứ đâu có liền được".. vậy mà khi hứa thì "kể từ mai anh sẽ ko hút cho em coi".. đâu cần thiết trước mặt bạn gái ko hút, sau lưng hút gấp đôi.
"Lời hứa chỉ là lời nói, mà lời nói chỉ là hơi gió"
Lời nói của T ko phải là hong có lý , Phải công nhận là đa số con trai là vậy. Họ hứa , Hứa rồi hong thực hiện nhưng khổ nỗi cái thói wen cầm trên tay điếu thuốc đã ăn sâu vào tiềm thức của họ , Bỏ ư? sao nghe đơn giản. Nếu bất kỳ ai cũng bỏ được bỏ một cách dễ dàng thì e rằng cái thế giới này chắc chẳng còn mấy ai hút thuốc. Th cũng là người hút thuốc hút nặng nữa là khác nhiều lần đã định bỏ mà đã có lúc bỏ được cả hơn 3 tháng rồi đó chứ nhưng không hiểu sao lại hút lại. Điếu thuốc nhỏ bé như vậy mà sao có tiềm lực ghê gớm nó có thể làm nhục đi ý chí của con người. Trước đây Th cũng có một cô bạn, nàng cũng không thích Th hút thuốc và bắt Th bỏ.Th không hứa nhưng Th chỉ nói Th sẽ cố gắng , sau này Th cũng hút ít đí nhưng Th có nói một câu " Cái gì thì có thể làm được nhưng hút thuốc thì có lẽ....}
vậy là đi toong một cô bạn gái lại bùn lại hút hút nhiều hơn.Thuốc lá có hại ai hong bít , những người hút thuốc là rõ về tác hại của nó nhất , nói họ bỏ đí trong những lúc gặp bạn bè ,uống cafe ,......mà nói họ bỏ thì cứ hỏi 10 người thì cả 10 lắc đầu. vậy đó có ai đã nghiện thuốc mà dám ngẩn đầu chắc chắn ngày mai họ bỏ được?
Mấy đứa nghiện đã khổ roài mà có mấy đứa choai choai bây giờ hút thuốc là biểu hiện của sự nam nhi chi chí , hút để lấy oai là chủ yếu nhưng một ngày nào không xa thì cũng như những người như đứa nghiện thôi. Người ta bỏ mà hong được lại tự nhiên tự đâm đầu vào. "Cái sự đời lạ thật?"
Mà nhân đây tại hạ cũng có đôi lời với những cô gái có ban trai mình hút thuốc :
Đừng bao giờ ngu ngốc đặt ngang mình với điếu thuốc như câu nói " Giữa em và thuốc lá anh chọn ai?
Thì cả 100 người con trai ân cần dịu ngạo chon bạn rồi nhưng bạn sẽ thấy kết quả không như bạn nghĩ đâu có phải không?
Hãy tiếp thêm ý chí cho họ ví dụ như "vì em anh cố gắng lên nha !" :D {xấu hổ wá } rồi vv...vv............
Kết quả không bít nhưng chắc chắn hơn cách 1 roài :D
Và đừng bao giờ bắt họ chọn lựa {tối kỵ đó }
Thôi viết nhiều roài ,nghĩ đã , ai có thuốc cho tại hạ xin điếu? :cuoilon: :cuoilon: :cuoilon:

thang_gu_nha_tho_duc_ba
09-03-2005, 21:58
theo tại hạ thì ngoài cái hại thì có mấy cái lợi sau
thuốc lá làm cho ta minh mẫn đầu óc nhơ nicotin ,nếu chúng ta suy nghĩ một vấn đề nào đó mà không cso cái này thì kém hiệu quả ,đa số các đề tài thành công là một phần nhờ thuốc lá .cái thứ hai là ngay trong nghành y của tại hạ thì dù biết quá rõ tác hại của thuốc lá nhưng trong những công việc không có thuốc lá thì thần kinh con người không chịu được ,cứ thử đứng một tiếng đồng hồ mân mê một cái chân bét nhè loét linh tinh vì tai nạn ,hay phải phanh bụng khám tử thi ,tay đeo găng bới móc bộ phận trong cơ thể như kiểu mổ gà .thứ ba khi trời lạnh mà có một điếu thuốc thì thật tuyệt vời hay ngồi thưởng ngoạn bên cạnh cốc cà phê mà không có thuốc lá thì vất cà phê hay chè tàu không thuốc thì chả ra thể thống gì cả .một điều nữa là thuế thuốc lá cao ngân sách nhà nước có tiền xây trường học cho trẻ em nghèo
cái gì cũng có hai mặt của nó nên không thể phủ định hoàn toàn
(hút thuốc lá có hại cho sức khoẻ )

LSB_Tiên Nữ
01-07-2005, 20:57
Hiện nay thanh thiếu niên hút thuốc lá rất nhiều và chỉ có tăng chứ không giảm.Thậm chí ra đường còn thấy các bạn nữ miệng ngậm điếu thuốc thật làm mất danh dự con gái quá.
Chẳng ai biết thuốc lá có hại như thế nào
Họ chỉ nghĩ rằng hút cho vui thôi nhưng họ đâu biết thuốc lá có rất nhiều độc tố có thể dẫn đến ung thư , lao , nám phổi,..... còn rất nhiều bệnh khác nữa
có người biết thuốc lá có hại như vậy nhưng họ vẫn hút không hiểu họ suy nghĩ như thế nào
Còn các huynh đệ tỷ muội suy nghĩ như thế nào về nó

Trùm.
01-07-2005, 23:15
Hút thuốc lá tưởng như có hại nhưng nhiều lúc điếu thuốc cũng giúp ta giải toả những vấn đề căng thẳng trong trạng thái làm việc , khói thuốc ảnh hưởng đến sức khoe của chúng ta nhưng tại sao biết vậy mà chúng ta vẫn sản xuất thuốc lá ,cái chính là ở đấy cấm nhưng vẫn bán thuốc lá ,nên làm sao chúng ta có thể tránh được , có nhiều người nghĩ rằng hút thuốc lá để chứng tỏ mình là 1 người đàn ông bản lĩnh,sành điệu và người lớn họ nghĩ vậy cũng đúng ,nhưng cũng có phần sai .Có người hút vì công việc của họ rất cần đến điêu thuốc như bác sỹ chẳng hạn họ biết có hại sao họ vẫn hút.
nói chung thuốc lá vừa có hại lại vừa có lợi

Chi a ki
02-07-2005, 17:35
Hút thuốc lá tưởng như có hại nhưng nhiều lúc điếu thuốc cũng giúp ta giải toả những vấn đề căng thẳng trong trạng thái làm việc , khói thuốc ảnh hưởng đến sức khoe của chúng ta nhưng tại sao biết vậy mà chúng ta vẫn sản xuất thuốc lá ,cái chính là ở đấy cấm nhưng vẫn bán thuốc lá ,nên làm sao chúng ta có thể tránh được , có nhiều người nghĩ rằng hút thuốc lá để chứng tỏ mình là 1 người đàn ông bản lĩnh,sành điệu và người lớn họ nghĩ vậy cũng đúng ,nhưng cũng có phần sai .Có người hút vì công việc của họ rất cần đến điêu thuốc như bác sỹ chẳng hạn họ biết có hại sao họ vẫn hút.
nói chung thuốc lá vừa có hại lại vừa có lợi
Cái gie !!! Thuốc lá vừa có hại vừa có lợi cho sức khoẻ á !! 8O Đây là một sự biện chứng của những người hút thuốc lá uh??? Một phát hiện mới ah??? Còn lâu lắm và ko bao giờ câu nói ấy đúng !!! :cuoilon: !

THeo TLT, đa số mọi người và rất nhiều nhà khoa học nghiên cứu về thuốc lá thì " Thuốc lá rất rất có hại cho sức khoẻ " Chỉ có thế thôi , ko thay đổi được gì nữa cả

Thuốc lá là chất ma túy được cho phép mua bán công khai ! Sở dĩ như vậy là vì thuốc lá ra đời rất lâu trước khi người ta có những bằng chứng khoa học chứng tỏ sự vô cùng độc hại của nó !! Hút thuốc lá , thuốc lào trở thành thói quen ăn sâu vào tận xương tủy những người nghiện thuốc , cả thế hệ trước đó và một số người thuộc thế hệ trẻ hiện tại ! Cái bản chất gốc rễ của thuốc lá là xấu , vô cùng có hại nhưng nó diễn ra quá thường xuyên , và nhiều người nên sự hút thuốc lá trở thành một điều bình thường. Thậm chí là có người nói là " Hút thuốc lá vừa có lợi , vừa có hại " Một sự sai lầm đáng trách !!!
Có người hút vì công việc của họ rất cần đến điêu thuốc như bác sỹ chẳng hạn họ biết có hại sao họ vẫn hút.
Ở trên ti vi đã đề cập đến vấn đề này ! Một số người cũng lấy cái này để biện minh cho hành động hút thuốc lá ! NHưng các nhà nghiên cứu bảo rằng ! Đây là một suy nghĩ sai lầm ! Thuốc lá hoàn toàn ko làm cho người ta bớt căng thẳng ! Chỉ những người hút thuốc lá mới tự biện bạch như thế thôi ! Viễn tưởng... Có những người ko hút mà vẫn làm việc tốt , thậm chí tốt mấy lần người hút thuốc lá ! Và cái quan trọng là tinh thần họ sảng khoái vì ko tự làm hại mình và người xung quanh :)

TLT cũng thông cảm cho người hút thuốc lá ! Cái gì đã trở thành thói quen thì rất khó bỏ ! TLT là con gái và ko hút thuốc ( thà chết còn hơn ) nên có thể đả kích thuốc lá như vậy ! NHưng thực sự là thế !!! Có những người hút thuốc lá đọc vanh vách tác hại của thuốc lá ( ! ) Chứng tỏ họ hiểu ! Nhưng vì sao vẫn hút ! Vì thói quen , ko thể thiếu trong cuộc sống của họ !

TLT thì ghét thuốc lá tận xương tận tủy ! Ghét từ lúc sinh ra... Ghét vì nó làm hại mọi người ! Nó góp phần cướp đi người ông mà TLT yêu quý nhất ! Ông bị ung thư phổi ! Vật vã đau đớn biết chừng nào ! TLT căm thù nó....

Những người ko chịu bỏ thuốc lá , ko chịu nghĩ đến mình thì cũng xin nghĩ đến người khác. Đừng để cho những người chưa hút hút dính vào ! Măng non cứ mọc ! Còn măng già đành đâm lao phải theo lao

anhson9
26-08-2005, 22:04
Dành cho những ai quan tâm tới khói thuốc

Thế giới hiện đang có chiến dịch giảm thiếu khói thuốc từ đó đi tới chỗ không còn khói thuốc cho một xã hội văn minh và lịch thiệp. Tại sao lại như vậy? Hút thuốc lá có hại cho sức khỏe? Ôi nhiễm môi trường? Hay mấy cha hổng biết hút hút vô bị sặc rồi ghét hổng cho hút nữa? Vâng những điều đó không thể không phủ nhận. Nhưng bất cứ thứ gì cũng có sự bù trừ của nó có qua có lại mới toại lòng nhau mừ. Vậy tại sao người ta hổng nêu những mặt tốt của thuốc lá nhỉ hay là giàu hết rồi chê điếu mí lia mấy trăm đồng hổng thèm hút nữa hay sợ loài người được cho vào sách đỏ. Ừ mấy bữa nay mình rảnh quá hổng có gì làm nên viết một vài cái tốt của khói thuốc cho mấy bác chưa hút hút thử chơi do tiểu đệ hiểu biết nông cạn nên chưa thể nêu hết vẽ đẹp của khói thuốc mong các huynh lượng thứ và trợ giúp thêm cho tiểu đệ. Và hi vọng nó sẽ được ghi vào sách kỹ luật ghu nét hay là gì gì đó.
Thuốc lá là một thứ vũ khí giết người tàn độc cực kỳ lợi hại nó ầm thầm hạ sát ta khi ta đã hết xí quách (mình cũng muốn nói thêm về cái này lắm nhưng có một điều tế nhị). Suy ra nó là ứng cử viên sáng giá cho việc giết thời gian cái này thì ứng dụng là khỏi chê. Có một việc mà nó làm rất tốt mà tớ cũng rất thích đó là tăng thêm sự trầm lặng cho nỗi buồn khiến ta như muốn òa khóc trước đám đông. Làm nỗi bật sự quyến rũ của cánh đàn ông, tăng thêm sự sắt đá cho con mẹ nào đó. Át mùi ke khi sáng không súc miệng. Về mặt thẩm mỹ nghệ thuật thời thượng thì chuột....chuột.... Nó là nguồn cảm hứng vô tận cho các nhà làm phim. Tăng thêm giá trị cho một tấm ảnh. Là một đề tài nóng hổi của xã hội. Là một bức tranh nặc mùi khói thuốc. Là...là.. nhiều quá nói hổng hết được hi vọng nhiêu đó chắc cũng đủ kiếm thêm vài thằng hút thuốc. Các bạn nghĩ sao về thuốc lá? Mình có rảnh quá không?

con_gai
27-08-2005, 08:36
tôi thấy hút thuốc lá cũng ko có gì dù nó rất độc hại nhưng khi hút nên để ý xem việc mình hút có làm cho người khác khó chịu ko đã rồi hãy nên hút nhưng suy cho cùng thuốc lá có gì thơm ngon bổ béo đâu nhỉ mà sao nhiều người thích hút thế nói thật tui từng thử hút rồi (vì muốn biết xem cái này có gì mà thằng người yêu nó thích hút thế )ai dè ho sặc sụa thề cạch đến già ko bao giờ thử ngu như vậy nữa
kể cho mọi người nghe một câu chuyện nhé có 2 vợ chồng nhà này ngồi nói chuyện về việc người chồng nghiện thuốc lá người vợ bảo :'' anh hứa với em là bỏ thuốc lá rồi cơ mà sao anh vẫn còn hút vậy anh ko biết giữ lời hứa à?'' người chồng trả lời :'' anh quen thuốc lá còn trước khi quen em nếu có bỏ thì bỏ em trước mà anh đã bỏ em đâu thế thì làm sao bỏ thuốc được đúng ko ?''

hehehehehehehehe kiểu này thì pó tay hết thuốc chữa chính vì vậy chị em đừng có hi vọng vì lời nói của mình mà anh em chúng nó bỏ thuốc never ko bao giờ đâu

hiepkhachthanh
27-08-2005, 09:00
tui thấy thuốc lá tuy co hại nhưng nó là nguồn suy nghĩ , tôi nghĩ bây giờ có thể chưa hút nhưng tương lai thì tôi không dám chắc là tôi sẽ không hút bởi vì có thể công việc đòi hỏi sự suy nghĩ mà khi bí thì phải cần trợ giúp đó là thuốc lá nhưng phải biết sử dụng thuốc lá sao cho không ảnh hưởng tới người khác mới là người khôn ngoan bởi vì khói thuốc có hại đến mọi người xung quanh

anhson9
27-08-2005, 09:14
tôi thấy hút thuốc lá cũng ko có gì dù nó rất độc hại nhưng khi hút nên để ý xem việc mình hút có làm cho người khác khó chịu ko đã rồi hãy nên hút nhưng suy cho cùng thuốc lá có gì thơm ngon bổ béo đâu nhỉ mà sao nhiều người thích hút thế nói thật tui từng thử hút rồi (vì muốn biết xem cái này có gì mà thằng người yêu nó thích hút thế )ai dè ho sặc sụa thề cạch đến già ko bao giờ thử ngu như vậy nữa
kể cho mọi người nghe một câu chuyện nhé có 2 vợ chồng nhà này ngồi nói chuyện về việc người chồng nghiện thuốc lá người vợ bảo :'' anh hứa với em là bỏ thuốc lá rồi cơ mà sao anh vẫn còn hút vậy anh ko biết giữ lời hứa à?'' người chồng trả lời :'' anh quen thuốc lá còn trước khi quen em nếu có bỏ thì bỏ em trước mà anh đã bỏ em đâu thế thì làm sao bỏ thuốc được đúng ko ?''

hehehehehehehehe kiểu này thì pó tay hết thuốc chữa chính vì vậy chị em đừng có hi vọng vì lời nói của mình mà anh em chúng nó bỏ thuốc never ko bao giờ đâu
bạn từng nghe có người từng nói ,"3 điếu thuốc lá bằng một con gà " chưa ,tuy nó không "thơm ngon bổ béo đâu "nhưng bạn cũng đã từng hút đó thôi ,tôi tuy biết rằng thuốc lá rất có hại cho sức khoẻ đó nhưng để mà bỏ nó cũng là cả một vấn đề khi mà thuốc lá đang là một mặt hàng bán rất chạy trên thị trường ,thuốc ngoại thuốc nội tràn lan ,nếu có cấm được thì hãy cấm bán trước đi ,có lẽ như vậy mới có ít người hút thuốc.

Trùm.
27-08-2005, 09:35
Dành cho những ai quan tâm tới khói thuốc

Thế giới hiện đang có chiến dịch giảm thiếu khói thuốc từ đó đi tới chỗ không còn khói thuốc cho một xã hội văn minh và lịch thiệp. Tại sao lại như vậy? Hút thuốc lá có hại cho sức khỏe? Ôi nhiễm môi trường? Hay mấy cha hổng biết hút hút vô bị sặc rồi ghét hổng cho hút nữa? Vâng những điều đó không thể không phủ nhận. Nhưng bất cứ thứ gì cũng có sự bù trừ của nó có qua có lại mới toại lòng nhau mừ. Vậy tại sao người ta hổng nêu những mặt tốt của thuốc lá nhỉ hay là giàu hết rồi chê điếu mí lia mấy trăm đồng hổng thèm hút nữa hay sợ loài người được cho vào sách đỏ. Ừ mấy bữa nay mình rảnh quá hổng có gì làm nên viết một vài cái tốt của khói thuốc cho mấy bác chưa hút hút thử chơi do tiểu đệ hiểu biết nông cạn nên chưa thể nêu hết vẽ đẹp của khói thuốc mong các huynh lượng thứ và trợ giúp thêm cho tiểu đệ. Và hi vọng nó sẽ được ghi vào sách kỹ luật ghu nét hay là gì gì đó.
Thuốc lá là một thứ vũ khí giết người tàn độc cực kỳ lợi hại nó ầm thầm hạ sát ta khi ta đã hết xí quách (mình cũng muốn nói thêm về cái này lắm nhưng có một điều tế nhị). Suy ra nó là ứng cử viên sáng giá cho việc giết thời gian cái này thì ứng dụng là khỏi chê. Có một việc mà nó làm rất tốt mà tớ cũng rất thích đó là tăng thêm sự trầm lặng cho nỗi buồn khiến ta như muốn òa khóc trước đám đông. Làm nỗi bật sự quyến rũ của cánh đàn ông, tăng thêm sự sắt đá cho con mẹ nào đó. Át mùi ke khi sáng không súc miệng. Về mặt thẩm mỹ nghệ thuật thời thượng thì chuột....chuột.... Nó là nguồn cảm hứng vô tận cho các nhà làm phim. Tăng thêm giá trị cho một tấm ảnh. Là một đề tài nóng hổi của xã hội. Là một bức tranh nặc mùi khói thuốc. Là...là.. nhiều quá nói hổng hết được hi vọng nhiêu đó chắc cũng đủ kiếm thêm vài thằng hút thuốc. Các bạn nghĩ sao về thuốc lá? Mình có rảnh quá không?
Nghĩ sao hả câu hỏi chỉ do các nhà báo đặt ra em có thấy đây là vấn đề cũ rích rồi ko hả em đã có bao nhiêu topic nói về thuốc lá rồi em chưa đọc hả
Để anh nói lại nhé các cụ có câu "ngu thì chết bệnh tật gì" dù biết thuốc lá có hại đến sức khoẻ nhưng tại sao họ vẫn hút em biết tại sao ko tại vì thuốc lá nó rất tốt cho ta trong những giờ phút căng thẳng hay bị stress nhưng nó cũng rất hại với ta vì nó gây ra bệnh tật.Nói tóm lại thuốc lá vừa có lợi lại vừa có hại đối với người hút thuốc <ko tin tập hút đi em nhé> :cuoilon: