PDA

View Full Version : Bi và 0% giúp mình cái ...!

Lsb_$
05-07-2005, 12:11
mình muốn làm một cái logo = flash nhưng mờ làm mãi vẫn ko xong. save lại rùi up lên mst mờ sao nó ko được.:D. Hôm nay nhờ bi và 0% làm hộ tui với nha. vì mình làm logo cho lớp cho nên cho hộ mình chữ :"K55X10 - KTXD Quảng Ninh" vào đó nha. còn nền thì tùy hai bạn... hic.. giúp với nhá.

Mắt Đêm
05-07-2005, 15:14
Phải export nó ra .swf chứ để .fla thì không được.

.:Tống Giang:.
05-07-2005, 16:15
mình muốn làm một cái logo = flash nhưng mờ làm mãi vẫn ko xong. save lại rùi up lên mst mờ sao nó ko được.:D. Hôm nay nhờ bi và 0% làm hộ tui với nha. vì mình làm logo cho lớp cho nên cho hộ mình chữ :"K55X10 - KTXD Quảng Ninh" vào đó nha. còn nền thì tùy hai bạn... hic.. giúp với nhá.

chú mày muốn theo anh tầm sư học đạo làm flash không anh chuyền nghề cho !!!
www.nhutuan.shim.net toàn là flash đó !!! còn đây là của lớp anh : www.lop18k30.tk

bibi
05-07-2005, 17:42
Bạn nói thế này thì khó quá hay bạn gửi cho tôi cái fe nguôn fáh bạn đã làm sau đó tôi sẽ chỉnh sửa lại cho bạn.

Lsb_$
05-07-2005, 20:10
Phải export nó ra .swf chứ để .fla thì không được.
a
ờ thì hum qua dow cái mà bi cho. 87 MB. lâu ơi là lâu. làm xong save thì file có đuôi là fla. sau khi up lên host thì mình đã đổi tên lại thành swf rùi mờ.... Nhưng ko hiểu sao vẫn ko được

0 %
06-07-2005, 09:38
sao trong lúc up lên host lai đổi tên là sao
đâu có trò đó đâu :-?
phải bật file .fla đó lên
dùng flash MX chẳng hạn
sau đó save as nó lại với đuôi .swf
bác bi đưa đuôi .fla chắc có ý để huynh đài có thể tuỳ chọn sửa chữa cho phù hợp ý mình
sau khi chuyển thành .swf thì lúc này mới nhìn được
ngoài ra có thể xem file .fla hoạt động bằng cách bầm phím tắt ctrl + enter trong flash MX

link down Flash MX (http://www.luongsonbac.de/forum/showpost.php?p=383451&postcount=2)

Lsb_$
10-07-2005, 10:12
khi save thì ko đổi được tên đuôi đó. cho nên sau khi up lên host mình đã đổi lại mà.
p/s : bi giờ mình ko gửi được cái file đó lên vì mình làm cái đó ngoài hàng mà. để lúc nào ngồi cái máy đó mình gửi.

hellevill
13-09-2005, 01:55
Ông save hay save as target ...
Nếu save as target thì phải đổi được swf chứ