PDA

View Full Version : Conan ....^^

Trang : [1] 2 3 4 5

anhson9
10-10-2005, 20:59
Mặc dù to đùng đùng nhưng tớ vẫn khoái mấy loại truyện này đặc biệt là Conan á, có ai cùng sở thích thì vô đây thảo luận nhé

con_gai
11-10-2005, 15:03
tôi cũng rất thích conan nhưng mà khoái nhất có lẽ là harry cơ bạn đã xem harry phần 6 chưa hay dã man luôn ko biết đến bao giờ mới có phần 7 để xem tiếp nhỉ chờ đợi thật là khó chịu
ở phần 6 này ông hiệu trưởng die tiếc thật đấy ko biết harry có chia tay với ginny thật ko mong rằng ginny sẽ cùng ron hermione và harry đi tìm chúa tể hắc ám
ôi càng xem càng phê
à quên có 1 tin đồn rằng ông tiến sĩ trong truyện conan chính là kẻ cầm đầu của bọn mafia áo đen đó kể ra tin đồn này hơi vô lí bạn nhỉ

LSB-Nhóc Lý Quỳ
11-10-2005, 15:09
Con cũng thích truyện tranh lắm! Được cái con với ba Lý Quỳ đều thích đọc truyện Conan nhất! :) Có ai biết kết cục của Conan là thế nào k0? COn biết đó nha :D

--Yuna--
11-10-2005, 16:37
Yuna thích tất tần tật truyện trang ngoại trừ Harry ! :15:...........

Trùm.
11-10-2005, 18:08
Con cũng thích truyện tranh lắm! Được cái con với ba Lý Quỳ đều thích đọc truyện Conan nhất! :) Có ai biết kết cục của Conan là thế nào k0? COn biết đó nha :D
Kết cục là Conan bị thằng Trùm nó Bủm cho 3 Bủm chết ngạt thở cháu ạ :cuoilon:

Trùm chả thích truyện nào vì chả có tiền thuê truyện mà có tiền đi chăng nữa gần nhà cũng chả có hàng nào cho thuê truyện để mà đọc thế mới đau toàn lên mạng đọc truyện :cuoilon:
Thích cũng chẳng thích mấy nhưng nghiện mấy truyện như Cậu bé Rồng hay là Bóng rổ :cuoilon: Đọc phê lòi mắt

anhson9
14-10-2005, 09:50
chuyện teppi hay là đường dẫn đến khung thành cũng phê lòi mắt ,đọc đi đọc lại mà vẫn thấy như chưa đọc .

Thượng Quan Uyển Nhi
14-10-2005, 13:55
Tui cũng rất thích truyện tranh và nhất là truyện conan thám tử lừng danh . Mà hình như trong LS cũng có một kẻ có tên trong bộ truyện tranh conan đó . Thuộc bọn người áo đen , tên là Whisky

anhson9
14-10-2005, 14:42
Tui cũng rất thích truyện tranh và nhất là truyện conan thám tử lừng danh . Mà hình như trong LS cũng có một kẻ có tên trong bộ truyện tranh conan đó . Thuộc bọn người áo đen , tên là Whisky oai` cái thằng cha whisky đó à nó chắc là thuộc tổ chức áo đen :cuoilon:
Tôi nghĩ conan cũng hay vì nó cho ta đi theo dấu chân đi tìm ra những sự thật trong các vụ án ,nhưng nó có phần hơi giống selochom ,trong hai chuyện này thì hai mẩu nhân vật chính đều có chút giống nhau ,như selohom khi mà suy nghĩ về một vụ án thì đúng lạng im và không nói .........conan cũng vậy và còn nhiều điẻm chung nữa (các bạn tìm thử coi nha)

con_gai
14-10-2005, 14:52
Trùm chả thích truyện nào
ông Trùm này vô duyên ko thích đọc truyện thì vào đây làm gì hả đi chỗ khác chơi đi
mọi người có vẻ thích conan quá nhỉ đọc cũng hay đó nhưng mà công nhận nhiều chi tiết vô lí quá tình huống lặp lại hơi nhiều nhàm
à mà ko ai thích harry sao chán vậy còn truyện cậu bé cưỡi rồng thì sao có ai thích ko truyện đó cũng hay nhưng mà đáng tiếc mới ra được 2 tập chán

Tư Mã Nam Phong
14-10-2005, 17:05
tui thích conan , doremon :D ai giống tui thì lên tiếng nào :=

ThanhNhi
14-10-2005, 19:33
hehee
ra ls nhà mionhf vẫn còn nhiều ng` mê truyện tranh mà lớn hơn cả MTL
MTL nghiện truyện tranh gần như tất cả các loại nhưng bị cấm đọc, bố hứa nếu MTL đỗ đ h thì cho đọc thoải mái
keke
có ai đọc vua bánh mì hông
đọc cái đó đảm bảo tăng cân, ngon dã man
ninja loạn thị và đo rê mon thì klhjoir chê rùi
hit
hơn chục năm rồi mà vẫn mê lắm

Chức Nữ
15-10-2005, 13:53
oai` cái thằng cha whisky đó à nó chắc là thuộc tổ chức áo đen :cuoilon:
Tôi nghĩ conan cũng hay vì nó cho ta đi theo dấu chân đi tìm ra những sự thật trong các vụ án ,nhưng nó có phần hơi giống selochom ,trong hai chuyện này thì hai mẩu nhân vật chính đều có chút giống nhau ,như selohom khi mà suy nghĩ về một vụ án thì đúng lạng im và không nói .........conan cũng vậy và còn nhiều điẻm chung nữa (các bạn tìm thử coi nha)

Cái này ko phải chắc là mà phải nói chắc chắn . Whisky ở trong truyện Thám tử Conan thuộc tổ chức áo đen . Còn cái thằng Whisky ở LS nó thuộc tổ chức áo da cam chứ ko phải áo đen . :cuoilon: .
Và như khi đọc truyện ta đều biết Conan mê Selochom ( ko tin thì đọc lại coi, hoặc coi lại tên tác giả Selochom nhé ) cho nên một số việc, hay cách phá án của Conan có hơi hơi giống Selochom là điều tất nhiên ... Nhưng :cuoilon: tui khoái Conan hơn Selochom :cuoilon:

thai_tu_dan
15-10-2005, 19:29
Nhưng tui khoái Conan hơn Selochom Anh cũng vậy ,vì truyện Conan còn có vụ án TY của Shinichi và Ran,đẹp,trong sáng thơ ngây :cuoilon: .Còn Selochom chẳng dính dáng gì đến gái mú cả :D

con_gai
16-10-2005, 16:48
Anh cũng vậy ,vì truyện Conan còn có vụ án TY của Shinichi và Ran,đẹp,trong sáng thơ ngây :cuoilon: .Còn Selochom chẳng dính dáng gì đến gái mú cả :D
truyện bây giờ phải chen mấy chuyện tình cảm của các nhân vật vào nếu ko có ma nó thèm xem vả lại tình iu học trò đề tài cũ mà vẫn mới
à mà sinichi và ran đẹp thì có nhưng trong sáng thì ko đâu đọc lại chuyện đi bạn ạ 2 người này cũng đen tối lắm :cuoilon:

anhson9
16-10-2005, 17:13
truyện bây giờ phải chen mấy chuyện tình cảm của các nhân vật vào nếu ko có ma nó thèm xem vả lại tình iu học trò đề tài cũ mà vẫn mới
à mà sinichi và ran đẹp thì có nhưng trong sáng thì ko đâu đọc lại chuyện đi bạn ạ 2 người này cũng đen tối lắm :cuoilon:tui đòng ý với ý kín là bây giờ chuyện phải xen vào chút gì đó của tủi học trò mới hay ,nhưng mà để nối conan và ran den tối thì tui chưa nghe đâu nha muội ơi ,mà nó đen như thế nào sao muội không nói ra lun ,chứ bây giờ để lục lại thì mệt lắm .

Trùm.
18-10-2005, 06:57
ông Trùm này vô duyên ko thích đọc truyện thì vào đây làm gì hả đi chỗ khác chơi đi
mọi người có vẻ thích conan quá nhỉ đọc cũng hay đó nhưng mà công nhận nhiều chi tiết vô lí quá tình huống lặp lại hơi nhiều nhàm
à mà ko ai thích harry sao chán vậy còn truyện cậu bé cưỡi rồng thì sao có ai thích ko truyện đó cũng hay nhưng mà đáng tiếc mới ra được 2 tập chán
Vô duyên mới phải khổ thế này hic hic nhớ em quá
Truyện thì anh thích nhất truyện Đường dẫn đến khung thành có Siêu Quậy Jin đô thui đọc mà cười đau hết cả bụng:cuoilon:

con_gai
18-10-2005, 15:52
tui đòng ý với ý kín là bây giờ chuyện phải xen vào chút gì đó của tủi học trò mới hay ,nhưng mà để nối conan và ran den tối thì tui chưa nghe đâu nha muội ơi ,mà nó đen như thế nào sao muội không nói ra lun ,chứ bây giờ để lục lại thì mệt lắm .
úi giời nói ra thì ngại chết nhưng thôi ông anh thích thì em chiều lấy ví dụ ở tập mà có đứa bé em của một cầu thủ bóng đá bị bắt cóc ý nhớ ko cô bé hàng xóm của họ đã nói dối là bạn gái của sinichi và tìm đến ran để hỏi chưa kịp hiểu chuyện gì ran đã nghĩ;) .... ông anh tự tìm lại tập đấy mà đọc xem tranh ắt sẽ hiểu em chẳng kể chi tiết được hơn nữa đâu :D

Trùm.
18-10-2005, 19:52
úi giời nói ra thì ngại chết nhưng thôi ông anh thích thì em chiều lấy ví dụ ở tập mà có đứa bé em của một cầu thủ bóng đá bị bắt cóc ý nhớ ko cô bé hàng xóm của họ đã nói dối là bạn gái của sinichi và tìm đến ran để hỏi chưa kịp hiểu chuyện gì ran đã nghĩ;) .... ông anh tự tìm lại tập đấy mà đọc xem tranh ắt sẽ hiểu em chẳng kể chi tiết được hơn nữa đâu :D
Xèo ơi Co nan chán phèo đọc đi đọc mãi vẫn mấy vụ án nhai đi nhai lại như bò gặm cỏ
Trang em thử đọc Đường dẫn đến khung thành đi đảm bảo em cười no:cuoilon:

Bambi
19-10-2005, 02:24
Tiện đây ai có biết trang web thì cho xin luôn. Cảm ơn nhiều ;))

Trùm.
19-10-2005, 22:56
bạn thông cảm các nhà sản xuất truyện tranh chưa đăng lên các website về truyện tranh nếu biết tớ sẽ chuyển cho bạn :D
Mà tốt nhất bạn nên ra hàng truyện mà thuê đỡ phải đọc trên mạng cho mỏi mắt bạn ạ <lời khuyên chân thành đấy>

anhson9
20-10-2005, 14:17
uh` tôi cũng nghĩ như trùm ,vừa tốn tìn vừa tốn thời gian ,tốt nhất thuê về thích đọc khi nào thì đọc

con_gai
20-10-2005, 17:39
Xèo ơi Co nan chán phèo đọc đi đọc mãi vẫn mấy vụ án nhai đi nhai lại như bò gặm cỏ
Trang em thử đọc Đường dẫn đến khung thành đi đảm bảo em cười no:cuoilon:
xời có thế mà cứ giới thiệu mãi truyễn đó em đọc quá nhiều rồi cười cũng quá đủ rồi nhưng mà điêu quá đánh nhau như Jindo ở ngoài đời ko chết mới là chuyện lạ toàn dùng đồ đánh nhau thế mà chẳng làm sao hết điêu vãi

Chức Nữ
21-10-2005, 16:55
Thôi đi bà, nó mà chết thì lấy gì cho bà đọc để mà cười chứ hả ...
Nó mà chết thì chẳng còn gọi là truyện tranh nữa đâu ...

Giờ chuyển wa Hajime được ròi đó

con_gai
21-10-2005, 17:09
xời Hajime có gì là hay đâu đi vào mô típ cũ rích xưa như trái đất một đứa con gái xấu mù được đứa con trai vãi đẹp yêu phét ko chịu được

anhson9
22-10-2005, 09:14
kỉu này chuyện nào mọi người cũng thấy phẩn đối có lẽ thuê một đóng tuyểu thuyết về đọc lai hay .haaaaaaaaaa

o0o_AlexMack_o0o
22-10-2005, 13:34
Đúng là con gái có khác đọc toàn truyện chán phèo :D
Con Tâm rô Mày to đầu mà còn đọc Haijmie hèn gì cận là phải :D
Thôi mỗi người về cầm 1 tác phẩm của nguyễn nhật ánh mà đọc cho nhiều chữ hahaha

Mèo Mù
22-10-2005, 15:17
Thế để tớ giới thiệu thêm vài cuốn mới nhứt nhé
Thiên sứ mắt tím nè, Nụ cười Long châu nè, hoặc Ám hình ngự sử cũng ok .Nếu ko thì Công chúa dễ thương ... Nhiều lắm :D

o0o_AlexMack_o0o
22-10-2005, 15:37
Thế để tớ giới thiệu thêm vài cuốn mới nhứt nhé
Thiên sứ mắt tím nè, Nụ cười Long châu nè, hoặc Ám hình ngự sử cũng ok .Nếu ko thì Công chúa dễ thương ... Nhiều lắm :D
Toàn truyện con gái chán bỏ xừ thuê tao cũng ko dám đọc:cuoilon: :cuoilon:

LSB_Nhiếp Băng
22-10-2005, 15:55
Chà tui thấy Conan cũng thường thoai . Nếu nói tới truyện tranh trinh thám thì phải nói tới " Thám tử Kindaichi" mới là đỉnh ...tui cũng khoái Đoremon lắm . Hông biết có ai giống mình hông nhẩy ????

o0o_AlexMack_o0o
22-10-2005, 16:36
Chà tui thấy Conan cũng thường thoai . Nếu nói tới truyện tranh trinh thám thì phải nói tới " Thám tử Kindaichi" mới là đỉnh ...tui cũng khoái Đoremon lắm . Hông biết có ai giống mình hông nhẩy ????
Lại đến con em gái này nữa :Kindachi ảnh xấu quá đọc chán chả buồn chết
Em tìm truyện Bóng rổ mà đọc ảnh vừa đẹp lại toàn thằng đẹp trai:cuoilon:

con_gai
22-10-2005, 20:43
má ơi sao lại có người thấy kindaichi hay hơn conan dc nhỉ bó tay thật rồi

Tư Mã Nam Phong
23-10-2005, 11:59
Manchiki đại tướng ..có ai từng nghe qua chưa , đã từng đọc chưa , Manchiki đại tướng là số 1 :=

o0o_AlexMack_o0o
23-10-2005, 14:15
Manchiki đại tướng ..có ai từng nghe qua chưa , đã từng đọc chưa , Manchiki đại tướng là số 1 :=
Lại thêm ông anh này nữa 21 tuổi đầu rồi mà còn đọc truyện tranh chán ông quá cơ

cobevoinoibuon
23-10-2005, 16:18
CHUYỆN CONAN HAY VẬY MÀ MỌI NGƯỜI KHÔNG ĐỌC THÌ PHÍ LẮM.MÀ CHUYỆN NHƯ VẬY THÌ MỚI LÀ CHUYỆN CHỨ. ĐƯƠNG NHIÊN CHUYỆN BAO GIỜ CŨNG CHỈ LÀ CHUYỆN, PHẢI HƯ CẤU LÊN CHÚT CHỨ.

Thượng Quan Uyển Nhi
23-10-2005, 16:36
Đã ai đọc truyện tranh Diễn viên nhí, colin_bá tước tiểu thư chưa nhỉ ? Mấy truyện nay cũng hay chả kém gì mấy cuốn truyện nổi tiếng kia đâu .Tui nổi tiếng là con sâu truyện đó . Tui khoái món " Một nửa Ranma nữa kia "

anhson9
23-10-2005, 17:00
Theo tui thì mổi chuyện đều có vẻ li kì và sự hấp dẫn riêng của nó ,nhưng nói chung là cốt chuyện phải hợp với lúa tuổi thanh niên và hình ảnh phải đẹp thì mới thu hut được mọi người .Như có một số chuyện như nịna loạn thi chẳng hạn hình ảnh thì xấu mù cốt chuyện thì nhật thếch chẳng có tý hứng thú nào khi đọc chuyện này cả .

Mèo Mù
23-10-2005, 17:25
Ặc,đọc Ninja loạn thị cười méo cả mặt :( ... Củ chuối ko thể tả ...
Manchiki thì ...hix... cái thằng liều mạng, suốt ngày oánh nhau :cuoilon:
Siêu quậy Teppi cũng chẳng khá gì hơn, đánh đấm suốt ngày, được cái tên này có những hành động chẳng giống ai cả :D, đúng là made in Teppi
7 viên ngọc rồng thì :cuoilon: viễn tưởng... Giá mình là 1 siêu xayda thực sự nhỉ :=
Ranma 1/2 : Nó là zai hay gái vậy :cuoilon:
Kindaichi : theo thằng này chắc tim mình die luôn, máu me quá :D, nhưng được cái mấy vụ án của nó cũng hơi rợn người:D, đọc vào ban đêm thì khỏi phải nói, phê phải biết :D
...

o0o_AlexMack_o0o
23-10-2005, 17:38
Ặc,đọc Ninja loạn thị cười méo cả mặt :( ... Củ chuối ko thể tả ...
Manchiki thì ...hix... cái thằng liều mạng, suốt ngày oánh nhau :cuoilon:
Siêu quậy Teppi cũng chẳng khá gì hơn, đánh đấm suốt ngày, được cái tên này có những hành động chẳng giống ai cả :D, đúng là made in Teppi
7 viên ngọc rồng thì :cuoilon: viễn tưởng... Giá mình là 1 siêu xayda thực sự nhỉ :=
Ranma 1/2 : Nó là zai hay gái vậy :cuoilon:
Kindaichi : theo thằng này chắc tim mình die luôn, máu me quá :D, nhưng được cái mấy vụ án của nó cũng hơi rợn người:D, đọc vào ban đêm thì khỏi phải nói, phê phải biết :D
...
Ninja loạn thị ảnh xấu chết đi được đọc cười thật nhưng mau chán:cuoilon:
Teppi thì thôi rồi vừa buồn cười nó lại vừa khâm phục nó ,thông minh thôi rồi nhất cái vụ thi vào trường Đông Hải với cách thi ko giống ai

Chức Nữ
23-10-2005, 20:52
Ninja loạn thị đọc lần đầu thì còn cười được, đọc lần 2 thì bố của chuối luôn :cuoilon: , nó nhảm nhí kiểu gì ý :D

Mày đọc Lục Tiểu Phụng ... Hix... Bằng tranh coi :D :cuoilon:
Có nhiều truyện Kiếm hiệp bằng tranh lắm :D ... Nhưng đảm bảo đọc cái đó ko sớm thì muộn cũng Mù :D, truyện đen kịt :(

Tư Mã Nam Phong
24-10-2005, 12:05
Lại thêm ông anh này nữa 21 tuổi đầu rồi mà còn đọc truyện tranh chán ông quá cơ

Ai bảo chán thế hả em , anh thấy hay đó chứ , tiếc rằng nó ra tới tập 10 là hết , uổng thật :D

o0o_AlexMack_o0o
24-10-2005, 12:53
Ai bảo chán thế hả em , anh thấy hay đó chứ , tiếc rằng nó ra tới tập 10 là hết , uổng thật :D
Thế mới bảo chán ko hiểu sao nó ra đến tập 10 là thôi nhỉ chắc tác giả ko bịa ra được nữa:cuoilon:
Lục tiểu phụng chán lắm đọc Phong vân còn hay hơn:cuoilon: Đọc Phong vân phần mới chưa mày:cuoilon:

anhson9
24-10-2005, 14:58
oai` cai' thằng nè ,tao thấy phong vân của mày đọc trả hay dek ji cả vì xem phim rồi đâm ra đọc mất cả hứng ,với cả thằng cha đoạn lẵng trong chuyện ác da man .ghê

o0o_AlexMack_o0o
24-10-2005, 15:10
oai` cai' thằng nè ,tao thấy phong vân của mày đọc trả hay dek ji cả vì xem phim rồi đâm ra đọc mất cả hứng ,với cả thằng cha đoạn lẵng trong chuyện ác da man .ghê
Mày xem phim có thấy con của Nhiếp Phong cả bộ kinh vân ko mà mất cả hứng:cuoilon: .
Truyện này nó tiếp tục phim nên hay hơn Phim nhiều
Đoạn Lãng có gì mà ác ,nó cũng bt thui mà8-)

dichthienhanh
25-10-2005, 18:36
Thằng nào chê PV vậy? Hay như thế mà chê thì đúng là chịu nó

o0o_AlexMack_o0o
25-10-2005, 19:53
Thằng nào chê PV vậy? Hay như thế mà chê thì đúng là chịu nó
uh thằng này được cùng chí hướng đọc Phong vân phần 2 chưa đến đời con của NP cả BKV ý hay mày nhỉ:cuoilon:

anhson9
25-10-2005, 20:02
nè nhưng mà pv phần hai à tao chưa đọc ,tao mới biết phần 1 mà

tnvn_vn
31-10-2005, 20:15

xem phim hình như cuối cùng đánh nhau với Hùng Bá ... đúng không ???
Còn trong truyện Hùng Bá lại được Vô Danh cảm hoá nhưng vẫn bị Bộ Kinh Vân cho về chầu nhà ma.
Sau Hùng Bá đến Tuyệt Vô Thần ... xong Tuyệt Vô Thần lại tới lũ xxxxx (quên mất tên rồi tại lâu quá) mà trường sinh bất tử đó (siêu phét:( )
Rồi đánh nhau với Đoạn Lãng và Bộ Kinh Vân cùng Nhiếp Phong bị nhốt dưới núi băng....Còn bi giờ đang kể về thằng Bộ Thiên cùng con của Đoạn Lãng (nhưng tưởng nhầm là con của Nhiếp Phong) là xxxx (khỉ gió,đầu óc mình để đâu thế nhỉ,tự nhiên lại quên hết tên)
Nói chung là dài quá đọc cũng mất hứng thật

giangnamkyhoa
02-11-2005, 17:34
mình chỉ khoái conan và doremon...kekeke...harry thì mình chưa xem cuốn nào vì toàn là chử

anhson9
06-11-2005, 16:18
chuyện anh hùng xạ điêu và một ssos chuyệ của kim dung giờ chuyển thể thanh chuyện tranh hay ra phết

anhson9
08-11-2005, 20:42
bi giờ người lớn một tý nhưng đọc một số chuyện trẻ con vẫn thấy hay như chuyện "thần đòng đất việt " đóa ,cũng buồn cười nhưng nhiều khi vẫn dở hơi lắm .