PDA

View Full Version : Cuộc Thi về Tuổi Học trò

LSB-Tiểu Cái
10-08-2004, 17:03
Cuộc Thi về Tuổi Học Trò

Ý nghĩa và mục đích:

Viết cho mình, viết cho bạn bè, viết cho một thời để quên để nhớ. Cuộc thi này nhằm mục đích nối vòng tay lớn giữa bạn bè Việt Nam ở khắp năm châu, bằng cách tìm lại về và chia sẻ những kỷ niệm của thời áo trắng thân thương.

Đề tài:

Viết về lứa tuổi học sinh và sinh viên, về những kỷ niệm đẹp và lãng mạn của tuổi học trò và những kỉ niệm buồn

Thể loại:

truyện ngắn, tùy bút, bình luận, chuyện khảo, tản mạn, đoản khúc, thơ ... (tối đa 2000 chữ)

Người Dự Thi : Gồm các anh em LS

Điều kiện dự thi:

Tác phẩm dự thi là tác phẩm chưa được xuất bản hoặc đăng tải trên các web site, hoặc trên các phương tiện thông tin đại chúng khác. Tác phẩm không phải phóng tác hay dịch lại từ các tác phẩm khác.

Tác phẩm phải được viết bằng tiếng Việt.

Mỗi tác giả có thể gởi một hay nhiều tác phẩm dự thi.

Cách chấm điểm :

Mọi bạn đọc có thể tham gia chấm điểm.

Việc chấm điểm gồm có 2 vòng:

Vòng 1: bắt đầu từ ngày 10-8đến ngày 10-9

- Bạn đọc cho điểm từ 1 đến 5 bất cứ bài nào
- Chọn 20 bài có điểm trung bình cao nhất với điều kiện mỗi bài trên được bạn đọc chấm trên 20 lần

- Công bố kết quả vào ngày 20-9

Vòng 2: bắt đầu từ ngày 25-9.. đến ngày 10-10

- Bạn đọc chọn 3 bài và xếp theo thứ tự nhất, nhì, ba

- Bài nào được nhiều bạn đọc cho hạng nhất nhiều được giải nhất, tương tự cho giải nhì và giải ba. Bạn đọc tham gia chấm điểm có kết quả giống như chung cuộc và trả lời gần đúng câu hỏi nhất (đã nêu trên) thì sẽ có phần thưởng.

- Công bố kết quả chung cuộc vào ngày 30-10

Các giải thưởng :

Giá trị của giải thưởng tùy theo sự hảo tâm của các bạn đóng góp.

Các giải thưởng hiện tại:

Giải nhất : 20 nghìn LS
Giải nhì : 10 Nghìn LS
Giải ba : 5nghìn LS
Giải khuyến khích : 1 Nghìn
Giải đặc biệt cho bạn đọc ở vòng 2 : 1 Nghìn

Gồm các ban giám khảo : LSB_Tiểu Nữ , LSB_Trương Gia Bảo , LSB_Lý Quỳ , LSB_Sầu Thiên Thu

Mong các bạn có những bài viết hay và thật lãng mạn

Ban tổ chức cuộc thi : LSB_Biladen , LSB_Trương Gia Bảo

LSB-TuongVi
10-08-2004, 17:47
Thành phần BGK hay quá nhỉ , Tiểu nữ lâu lắm rồi từ hồi bị cách chức chẳng thấy lên LS rì nữa , còn Lý quỳ thì đang treo nick mà lão này thì biết gì về thơ ca văn hoạ mà đòi chấm với cháp , còn Trương Gia bảo và Sầu thiên thu nữa chả bao giờ thấy vít nổi một đoạn văn hay đoạn thơ nào , bó tay , thi thố mà Giám với chả khảo thế này thi làm quái rì

Đây là góp ý của TV đừng có ai nóng mắt mà xoá đi nhé

Bệnh Quan Sách
10-08-2004, 18:12
thế thì phải cho cô vào thành phần BGK àh tức mắt vì ko có cái tên LSB-TV trên đó chứ gì ! nếu ko thấy thì có thể xin người ta vào. mà hồi đầu mới vào LSB chả chạy đôn chạy đáo zdòm ngó mấy chân QL là gì, cô có thể làm như thế này :
Các anh các chị ah ! cho em một chân trong BGK nhé :))
Ủng hộ ý tưởng của Binladen một cuộc thi hay và đầy ý nghĩa có lẽ tôi cũng sẽ tham ra .. đừng vì nghe những lời ghen tỵ bóng gió mà bỏ đi một cuộc thi hay

LSB- *Hoa Sao*
10-08-2004, 18:46
Cái này hay đó huynh , Hoa Sao thích viết về đề tài này lém . Tổ chức đi mọi người ơi. =D> =D> =D>

LSB-LuTuanNghia
10-08-2004, 20:08
Cho ý kiến :P Cuộc thi rất hay nhưng Ban Giám Khảo thì quá ẹ ! Người thì bị treo nick , người đã xuống núi ! Mấy người còn lại nhìn qua thì chẳng ai xứng đáng ! Lư Tuấn Nghĩa bẻ bút 8-)

LSB-TuongVi
11-08-2004, 09:22
thế thì phải cho cô vào thành phần BGK àh tức mắt vì ko có cái tên LSB-TV trên đó chứ gì ! nếu ko thấy thì có thể xin người ta vào. mà hồi đầu mới vào LSB chả chạy đôn chạy đáo zdòm ngó mấy chân QL là gì, cô có thể làm như thế này :
Các anh các chị ah ! cho em một chân trong BGK nhé :))
Ủng hộ ý tưởng của Binladen một cuộc thi hay và đầy ý nghĩa có lẽ tôi cũng sẽ tham ra .. đừng vì nghe những lời ghen tỵ bóng gió mà bỏ đi một cuộc thi hay

Này đừng có suy bụng ta ra bụng người như thế , thấy đúng thì nói thoai , nghe được ko nghe thì thoai , chả ai thèm bon chen ba cái chân giám khảo ấy ,chỉ có điều tổ chức một cuộc thi mà lại do toàn các mem đứng ra tổ chức mà toàn các vị GK xế bóng dzậy ,thật chả muốn tham gia , còn nếu khâu tổ chức tốt hơn thì TV sẽ tham gia gửi bài , chủ đề này hay, rất hay nhưng các vị chả có tý kinh nghiệm tổ chức gì cả
Dựa vào thể loại mà mời BGK
Nên mời các TN Thi đàn , TN QTG , thơ thì có Xuxu văn thì có ALG , toàn các caothủ làm ban giám khảo thì các mem gửi bài ko được giải sẽ ko nói được rì trách móc gì sất , chứ mời BGK thế này những kẻ ko được giải họ chửi cho thì mất mặt lắm .

Còn cái lão BQS , con em này nói 1 câu nhẹ nhàng thế này thoai : Con người nó hơn con vật ở chố biết suy nghĩ và tiếp thu , anh đừng để phần con trong anh lấn mất phần người

Bệnh Quan Sách
11-08-2004, 10:30
Trui ui ! nói thế mà cũng gọi là đầu có óc ! :)) cuộc thi của người ta ai khiến lo hộ , nói nghe có vẻ trách nhiệm lắm nhưng mà Cô thử coi lại cô có hơn đc người nào trongthành phần BGK ko ? cô đã gặp họ chưa sao lơn tiếng coi thường người khác thế ! chỉ e những người bạn của cô mới chịu nổi cô thôi ! còn bây giờ cô thử thăm dò về LSB-TV mà coi , ngay trong thành phần ban đầu lĩnh thôi cô cũng khăn gói quả mướp mà lượn rùi chứ đừng có ở đấy mà lên giọng

LSB-TuongVi
11-08-2004, 10:39
Tôi cũng sắp xuống núi rồi , chả cần đuổi , mà nói cho ông biết nhá Lý quỳ thì chắc ông biết rồi , ngày dẽ nào mà chả gặp 3 lần , Sầu Thiên thu và Trương Gia bảo thì cũng dân HP , gặp cả tỷ lần rồi , đi chơi đêm cả hội với nhau nữa đó , có cái quái gì mà ko biết , đã dex bít cái gì mà cũng to mồm ,tinh tướng , cứ phải để người khác chửi cho như hát hay thì mới thấy sướng , chả bít là cái giống gì
Tôi cũng sắp rời LS rồi , tức thì chửi dẽ phải kiêng nể thenmgf quái nào nữa cho mệt xác

Bệnh Quan Sách
11-08-2004, 10:59
Tôi cũng sắp xuống núi rồi , chả cần đuổi , mà nói cho ông biết nhá Lý quỳ thì chắc ông biết rồi , ngày dẽ nào mà chả gặp 3 lần , Sầu Thiên thu và Trương Gia bảo thì cũng dân HP , gặp cả tỷ lần rồi , đi chơi đêm cả hội với nhau nữa đó , có cái quái gì mà ko biết , đã dex bít cái gì mà cũng to mồm ,tinh tướng , cứ phải để người khác chửi cho như hát hay thì mới thấy sướng , chả bít là cái giống gì
Tôi cũng sắp rời LS rồi , tức thì chửi dẽ phải kiêng nể thenmgf quái nào nữa cho mệt xác
:=

tieu_quy_hao_sac
11-08-2004, 12:27
Hi~ nói xin lỗi chứ bây giờ trên lương sơn thì cũng rôm thật cũng có một vài người còn chút nhiệt huyết với nó cũng tổ chức ra một hai cuộc thi nhưng chả có ai tham gia cũng chả phải vì nội dung của cuộc thi không hay (thấy mọi người nói là hay ) mà chắc tại vì một số lý do khác ..... tôi cũng không tiện nói ra. Mà thực ra cũng chả biết họ nghĩ gì mà nói cơ nhưng có một điều thế này mọi người bi giờ chỉ thíc chửi bới lăng mạ nhau thui ( kể cũng lạ thế mà ko có quản lý nào treo nick hay thưởng cho cái thẻ phạt vào mặt họ~~>> vẫn lăng mạ làm nhục nhau)
Còn như bà bà nói ls mình vẫn rất sôi nổi. Bà bà ah iem đồng ý với bà bà la trên ls mình bi giờ cũng sôi nổi thật tuần nào cũng có chuyện giật gân nhưng toàn là chuyện bới móc nhau mà chả thấy có cái trò gì hay cả. Chị có đồng ý với em vậy hông ah?????????

Ngọc Diện Diêm Bà
11-08-2004, 15:31
Cái con quỷ háo sắc này,bà bà nói sôi nổi là sôi nổi về mấy cuộc giao lưu,chứ dd có sôi nổi hay nguội lạnh bà bà đây mặc xác.Mà cái tên gì đen đen kia,làm QL ở box nào mà đưa bài này lên TB được vậy ta?

LSB-LuTuanNghia
11-08-2004, 15:49
Cái con quỷ háo sắc này,bà bà nói sôi nổi là sôi nổi về mấy cuộc giao lưu,chứ dd có sôi nổi hay nguội lạnh bà bà đây mặc xác.Mà cái tên gì đen đen kia,làm QL ở box nào mà đưa bài này lên TB được vậy ta?
Nick ảo mí lão Hải Phòng ! Viết ở mục trời ơi đất hỡi nào rồi move lên ấy mà ! Chơi nổi ! Sành điệu =D>

LSB-Tiểu Cái
11-08-2004, 17:25
Theo mọi người thì những người kia không đủ bản lĩnh làm ban giam khảo.Vậy thì ai đủ bản lĩnh thì vào làm BGK . Tại hạ sẽ nhường cuộc thi lại cho mọi người .
Tường Vi Theo huynh ,thì thấy muội có thể làm BGK và người mở cuộc thi Vậy huynh giao quyền mở cuộc thi cho muội .
Thực ra đây là ý kiến của 1 người khác nhưng huynh chỉ là
người poss bài lên , vì gười ấy đã xuống núi không muốn viết bài .

happyghost
11-08-2004, 18:29
đúng là ẹ . một cuộc thi mà ngay cả lúc post lên đã thấy chán . mặc dù nội dung khá hay . khá ý nghĩa nhưng tiếc thay . do ban tổ chức quá kém cỏi không tìm được BGK . chậc cuộc thi ẹ như vậy vút bút đi còn hơn viết bài . dù có viết bài có đạt được giải cáo cũng thấy phái công hoài của vì có một BGK quá ẹ

LSB-YenThanh
11-08-2004, 19:31
Lâu quá tại hạ không muốn tham gia . Thế mà không ngờ chú em này đã lấy đề tài của anh rồi . Công nhận cuộc thi này mở thì không thích hợp khi có mặt mấy vị ban giám khảo , còn về tiền thưởng thì mọi người yên tâm tại hạ có thể chịu trách nhiệm được .

kính bút : lão nông

Thiết Địch Tiên
11-08-2004, 22:27
Tuổi học trò, em chơi cò cò
Tuổi học trò, em thường đi đò
Tuổi học trò, em cứ hát hò
Tuổi học trò, em rất thích mò :))

Một tràng pháo tay cho em Mã Lân với bài này. Bis! bis! bis! =D> =D>
Bố nháo, đề tài "tuổi học trò", chẳng ra cái giống gì cả. Nói về kỷ niệm vui, kỷ niệm buồn, kỷ niệm mặc áo, kỷ niệm ở truồng hay cái chi chi?
Cứ nhào ra "tuổi học trò" thì ai biết đếch gì mà viết! X-(

Lưu Hương
11-08-2004, 23:02
Tuổi học trò, em chơi cò cò
Tuổi học trò, em thường đi đò
Tuổi học trò, em cứ hát hò
Tuổi học trò, em rất thích mò :))

Tuổi học trò, em bị dày vò
Tuổi học trò, em có con cò
Tuổi học trò, em chăm thục lò
Tuổi học trò, em mê ăn sò :))

LSB-TuongVi
12-08-2004, 07:17
:)) Tuổi học trò của các cậu sóng gió quá . Bái phục bái phục
À cậu Bin la đen gì gì ơi , TV ko đủ sức làm BGK cái cuộc thi này đâu , và TV cũng đã gợi ý cho cậu rồi , nên mời Xuxu TN thi đàn và ALG trưởng nhóm QTG , cứ thế mà làm thì may ra mới ổn được , còn giải thưởng ấy mà 20 khìn chả bõ , có tham gia cũng là để cho vui thoai

LSB-Kaiser
12-08-2004, 10:34
Lang thang chốn xưa cất bước tìm
Người đâu chẳng thấy chỉ còn chim

Ngày xưa ơi, đã xa rồi còn đâu... nhớ quá!!!

Bệnh Quan Sách
12-08-2004, 14:42
Môt môi tình học trò ( viết rùi giờ bon chen lôi ra thi có đc ko ? )
Chiều nay tình cờ ghé trường cũ vẫn khoảng sân này năm xưa dưới gốc Hoàng lan già cỗi, ghế đá kia của anh và em , thử ngồi lại , năm tháng lại ùa về bên anh thời gian trôi nhanh quá anh bắt đầu cảm thấy mình quá già so với , những cô cậu học sinh kia , như anh và em ngày xưa cũng trẻ trung và nồng nàn như thế , tình yêu mới ngây thơ chân thật , ko chút tính toán lo toan của đời thường , cũng có thể đầu óc chúng ta khi ấy còn non nớt phải ko em?
Em yêu ơi có khi nào tình cờ em đi ngang nơi đầy kỷ niệm của đôi ta ko ? có bao giờ em thử lắng nghe mùi hoàng lan dịu dàng trong gió , mùi của tình yêu chúng mình , chiều nay anh lại thấy quen thuộc qúa em như ở quanh đây , thảng thốt anh ngẩng lên như tìm hình dáng quen thuộc nhưng đâu rồi chỉ còn chỉ còn anh với hoài niệm xưa cũ mà thôi
Nhắm mắt lại anh mơ hồ cảm nhận thấy bàn tay ai dịu dàng bịt mắt anh , tiếng cười trong trẻo khúc khích " ồ ai vậy nhỉ có phải người quen ko?"vậy mà chiều nay chỉ còn có anh và cơn gió , em nơi nào co hiểu chăng lòng anh?
Nhớ quá đi thôi em yêu ơi , những hờn giận thủa ban đầu sao ngọt ngào và đáng yêu đến thế ...ước gì ...mà thôi monh ước làm gì chỉ làm mềm lòng anh thôi , thời gian trôi qua tưởng chừng anh đã có thể quên đc em nhưng ko ngược lại nỗi nhớ làm anh run lên ...để chiều nay lai một lần nữa
làm anh khốn khổ , nhủ lòng quên đi người ơi .. sao vậy trái tim bướng bỉnh lại lên tiếng mất rồi.
Em có hạnh phúc ko người yêu của anh? có nhớ tới gã trai khờ khạo run lên khi nói tiếng yêu , gã trai đã chạy đủ một vòng sân trường khi nhận đc lá thư vẽ hình hai trái tim ? chiều nay với những bươc chân thong thả anh đi lai lối cũ , sân trường mùa thu ngập xác lá, chợt nhận ra em mãi là một ảo ảnh xa vời ... chập chờn trong ký ức.
Ngủ yên đi quá khư của tôi ơi !!! em mãi trong tôi như một minh chứng cho làng chung thuỷ nhưng rồi ai cũng sẽ phải có cuộc sống riêng rồi tôi se phải lập gia đình và em , sẽ là người tôi kể cho người sau này tôi gặp có lẽ thế , vì như vậy em mới có thể tồn tai trong tôi một cách êm ả ,
Thôi nhé tạm biệt trường xưa tam biệt mối tình đầu ...hãy để cho mối tình ấy còn mãi dưới gốc Hoàng Lan....

lsb_Tuu_quy
12-08-2004, 18:00
Tuổi hoc trò ăn toàn thịt kho
Tuổi hoạ trò toàn chim với cò
Tuổi học trò đi học cưỡi bò "lạc"
Tuổi học trò anh hay tò mò

son dai ca
17-08-2004, 10:04
Tròi oi tuổi học trò quá buồn với lại chả có gì ngoài những ngày trốn học đi chơi thôi!

LSB-YenThanh
22-08-2004, 15:00
Sầu mỗ ta xuống núi mà vẫn kô yên thân .Nhưng hôm nay tịa hạ quyết định quay lại LSb để làm BGK cuộc thi viết về lứa tuổi học trò của Biladen.

Thật tình mà nói tuy tại hạ xuống núi nhưng ko ngày nào ko nghé mắt qua đọc các bài viết của anh em và xem LSB thân yêu của chúng ta diễn ra như thế nào.Nhưng thật bực mình thay hom nay tại hạ nghé qua cuộc thi này thấy các hảo hán của chúng ta câu bài thì nhiều dự thi thì ít lên khá thất vọng .Mới ngày nào còn là huynh đệ tót của nhau mà bây giờ đã móc lò nhau roài thật ko ra một thể thống gì cả.

Đúng như Lsb-Tường Vi đã nói tuy tại hạ ko viết nổi đoạn văn đoạn thơ hay nhưng cái cảm nhận về văn hay thơ hay thì mỗi con người ai cũng có thừa.Tại hạ cũng ko ngoại lệ .Vậy thì tại sao tại hạ ko có đủ tư cách làm BGK cuộc thi này chứ .Ngoài ra như LSB_Lý Quỳ bị treo nick hay có lý do nào khác mà ko làm BGK được thì sao chứ? Vẫn có thể được chứ sao ko? Ko chấm cho bây giờ thì hết hạn treo nick thì Ổng vẫn chấm được cơ mà. Lên ban tổ chức vẫn cứ để ổng làm BGK .Mong các hảo hán ko gây khó dễ.Cuộc thi đầy ý nghĩ như vậy mà các hảo hán của chúng ta lỡ lòng nào phá đám như vậy cơ chứ. Thay mặt BGK tại hạ quyết đinh cuộc thì bắt đầu lại từ ngày hôm nay 22-7-2004.nghiêm cấm các hảo hán câu bài tại đây .Vậy kính mong ban Đầu lĩnh cùng ban điều hành thưởng phạt ra tay can thiệp với các hảo hán câu bài .Thay mặt ban tổ chức xin chân thành cám ơn!

Thể lệ cuộc thi vân kô có gì thay đổi cả .Vì vậy mong các hảo hán hãy cân nhắc kỹ lưỡng roài hãy viết sao cho các áng văn thơ hay tuyệt đỉnh của mình ngoi lên đỉnh cao của BTC .Mong các hảo hán giúp đỡ để cuộc thi có được kết quả tốt ngoài mong muốn của chúng ta .

Tái bút :Sầu thiên thu

LSB-YenThanh
22-08-2004, 15:11
Bài tham khảo:

Thời học sinh,thời áo trắng là khoảng đời đẹp nhất trong kiếp người .Có ai ko từng trải qua cái thời hồn nhiên,tinh nghịch,thơ ngây,buồn vui bất chợt ấy .Những rung động,xao xuyến đầu đời,những e ấp,ngượng ngùng khi trao nhau nụ hồng đỏ thắm .Tình yêu đầu tiên,tình học trò có những giận hờn vô cớ,với những mộng ước đẹp về tương lai.Tâm hồn áo trắng trinh nguyên,bỡ ngỡ trước những tình cảm mới lạ,tinh khôi như sương mai buổi sớm,chưa kịp cảm nhận hết những gì ngọt ngào,trắng trong thì bỗng fút chốc xoa tay vào đời .Thời hoa mộng qua đi để lại trong tim mỗi người những dấu vết ko sao fai được .Những kỉ niệm khắc sâu trong tim và làm ta bồi hồi,khắc khoải mỗi khi nhớ đến .Cổng trường vẫn rộng mở chào đón ta nhưng sao ta ko dám bước vào ?Ta chợt nhận ra rằng khung trời đó ko còn thuộc về ta.Đứng nhìn áo trắng đi qua,ta chỉ biết ngẩn ngơ,nuối tiếc .Áo trắng hồn nhiên,tinh nghịch,thơ ngây quá .Cũng ngượng ngùng,e ấp,tinh khôi.Và ta biết rằng,ta cũng đã có một thời như thế .

Đây là một bài để chúng ta tham khảo lên các hảo hán đọc qua roài viết cũng lên viết một bài có ý nghĩ và hay hay như vậy thì quả là tuyệt vời

Tham bút:Sầu thiên thu

LsB-a LiTtLe GeCkO
22-08-2004, 16:47
Bài tham khảo:

Thời học sinh,thời áo trắng là khoảng đời đẹp nhất trong kiếp người .Có ai ko từng trải qua cái thời hồn nhiên,tinh nghịch,thơ ngây,buồn vui bất chợt ấy .Những rung động,xao xuyến đầu đời,những e ấp,ngượng ngùng khi trao nhau nụ hồng đỏ thắm .Tình yêu đầu tiên,tình học trò có những giận hờn vô cớ,với những mộng ước đẹp về tương lai.Tâm hồn áo trắng trinh nguyên,bỡ ngỡ trước những tình cảm mới lạ,tinh khôi như sương mai buổi sớm,chưa kịp cảm nhận hết những gì ngọt ngào,trắng trong thì bỗng fút chốc xoa tay vào đời .Thời hoa mộng qua đi để lại trong tim mỗi người những dấu vết ko sao fai được .Những kỉ niệm khắc sâu trong tim và làm ta bồi hồi,khắc khoải mỗi khi nhớ đến .Cổng trường vẫn rộng mở chào đón ta nhưng sao ta ko dám bước vào ?Ta chợt nhận ra rằng khung trời đó ko còn thuộc về ta.Đứng nhìn áo trắng đi qua,ta chỉ biết ngẩn ngơ,nuối tiếc .Áo trắng hồn nhiên,tinh nghịch,thơ ngây quá .Cũng ngượng ngùng,e ấp,tinh khôi.Và ta biết rằng,ta cũng đã có một thời như thế .

Đây là một bài để chúng ta tham khảo lên các hảo hán đọc qua roài viết cũng lên viết một bài có ý nghĩ và hay hay như vậy thì quả là tuyệt vời

Mạn phép cho tớ nói câu này nhé . Cái có thừa của ấy ở đâu không biết nhưng với một cái bài để mà gọi là tham khảo thế này thì tớ cũng biết đúng là có thừa thật . Viết chính tả thì sai be sai bét lấy đâu ra cảm hứng để mà đọc tiếp và nghĩ mà tham gia đây . Cái tối thiểu còn chửa có nói chi là tham gia với chả Ban Bánh Khảo .
Cuộc thi này TGB cũng có nói cho tớ và Tiểu Nữ biết từ đời tám hoánh nào rồi nhưng tớ thấy không đúng lúc , nội dung còn chung chung nên chưa nhận lời. Bây giờ thấy có thông báo, nói một câu: Quá lôm côm ! Nghĩ mà buồn .:(
Chips vứt bút !

LSB-YenThanh
22-08-2004, 19:12
Bài tham khảo:

Mạn phép cho tớ nói câu này nhé . Cái có thừa của ấy ở đâu không biết nhưng với một cái bài để mà gọi là tham khảo thế này thì tớ cũng biết đúng là có thừa thật . Viết chính tả thì sai be sai bét lấy đâu ra cảm hứng để mà đọc tiếp và nghĩ mà tham gia đây . Cái tối thiểu còn chửa có nói chi là tham gia với chả Ban Bánh Khảo .
Cuộc thi này TGB cũng có nói cho tớ và Tiểu Nữ biết từ đời tám hoánh nào rồi nhưng tớ thấy không đúng lúc , nội dung còn chung chung nên chưa nhận lời. Bây giờ thấy có thông báo, nói một câu: Quá lôm côm ! Nghĩ mà buồn .:(
Chips vứt bút !
Cũng co' thể lém chú sao ko? Nhưng cái có thừa của cô em đoá anh nghĩ là lên coi lại đi. Vì bây giờ ai cũng xắp ra trường roài .Có đúng như vậy ko? Thời điểm này để cho ta ôn lại những kỷ liệm học trò là hợp lý nhất
Vậy mong cô em đừng lôm côm như vậy nha

Sầu Mỗ cẩn bút

Phịt A Lìn
22-08-2004, 22:15
Cũng co' thể lém chú sao ko? Nhưng cái [/color]có thừa của cô em đoá anh nghĩ là lên coi lại đi. Vì bây giờ ai cũng xắp ra trường roài .Có đúng như vậy ko? Thời điểm này để cho ta ôn lại những kỷ liệm học trò là hợp lý nhất
Vậy mong cô em đừng lôm côm như vậy nha

Sầu Mỗ cẩn bút
Sầu huynh đệ chắc " lói ngọng " zữ lắm phải không :D . Đố tìm trong những dòng này huynh đệ đã sai ở đâu ? Thưởng 5000 $ lsb nếu tìm được :))

LSB-LyQuy
23-08-2004, 02:05
Thật sự là Lý gia cũng không ngờ mình lại được liệt vào ban giám khảo trong cuộc thi này. Thật là vinh dự quá! Thế nhưng mà cuộc thì tại làm sao lại không được tổ chức nữa vậy?
Bây giờ Lý gia ý kiến thế này nhá. Không cần biết còn làm BGK nữa hay không nhưng Lý gia vẫn ủng hộ cho cuộc thi này bằng lời nói và 10.000$. Những người sáng tạo ra cuộc thi này vẫn tiếp tục duy trì. Ai thích thì vào thi, không thích thì thôi đừng bàn lùi.
Thế nha, Biladel, TruongGiaBao và SauThienThu 3 chú cứ tiếp tục duy trì cuộc thi này. Anh sẽ ý kiến trong ban đầu lĩnh để ủng hộ cuộc thi và sẽ đưa cuộc thi lên Tổng Thông Báo sau khi đã lọc hết những bài thừa ra.

LsB-a LiTtLe GeCkO
23-08-2004, 11:02
:)) Dạ thưa Sầu huynh , em đâu nhận là em có thừa đâu . Ờ mà có thừa đó là thừa thời gian để đọc cái bài gọi là tham khảo rồi phải lắc đầu đi ra :)) . Thừa thứ 2 là đọc bài của mấy anh mới ốm dậy cứ làm ra vẻ lắm . Hí hí , em miễn bình luận luôn .
Nếu có thể thì em xin tặng cho đồng chí PHỊT A LÌN 5 ông sao to tướng vì ... nói ít nhưng mà làm em cười nãy giờ . Vui wá :D
À mà bao giờ công bố em vào hóng hớt xem nó thế nào để còn về nói với dân QTG chúng iem học tập chứ !!! :))

LSB-LyQuy
23-08-2004, 12:01
:)) Dạ thưa Sầu huynh , em đâu nhận là em có thừa đâu . Ờ mà có thừa đó là thừa thời gian để đọc cái bài gọi là tham khảo rồi phải lắc đầu đi ra :)) . Thừa thứ 2 là đọc bài của mấy anh mới ốm dậy cứ làm ra vẻ lắm . Hí hí , em miễn bình luận luôn .
Nếu có thể thì em xin tặng cho đồng chí PHỊT A LÌN 5 ông sao to tướng vì ... nói ít nhưng mà làm em cười nãy giờ . Vui wá :D
À mà bao giờ công bố em vào hóng hớt xem nó thế nào để còn về nói với dân QTG chúng iem học tập chứ !!! :))
Cạnh khoé cái giè thía hử? Người ta thích làm thì cứ để cho người ta làm, sao em phải vô phá chi rồi chọc ngoáy sang cả đến anh nữa hả Chips? X-(

LSB-LuTuanNghia
23-08-2004, 12:11
Tặng Ban Giám Khảo cuộc thi này một câu: "Không có năng lực" http://www.luongsonbac.com/forum/images/smiles/hmm.gif

LSB-LuTuanNghia

LSB-LyQuy
23-08-2004, 14:32
Tặng Ban Giám Khảo cuộc thi này một câu: "Không có năng lực" http://www.luongsonbac.com/forum/images/smiles/hmm.gif

LSB-LuTuanNghia
Lại được cả ông nữa hả ông Lư? Chúng nó tổ chức cuộc thi, mình không tham gia hưởng ứng thì thôi sao lai cứ vào phản đối thế? Làm thế có phải chúng nó lại bảo là LSB phân biệt đối xử, cuộc thi gì cũng phải Đầu Lĩnh mới làm BGK được...! Rách việc ra!
Nói thế thôi chứ chắc Lư đệ đọc bài chào của chúng nó trong TND rồi đúng không? Một lũ hảo hán Kiến An chào LSB rồi đấy. Giờ thì có ủng hộ chắc cũng chẳng đứa nào làm nữa đâu.

LSB-YenThanh
23-08-2004, 14:42
Tại hạ thấy cuộc thi này rất hay , Tổ chức như vậy là hợp lí ,còn về BGK chắc tại hạ không biết lên không có ý kiến gì . Nhưng mà sao tại hạ thấy mọi người phản đối cuộc thi này nhiều vậy .

LSB_Chip2stars
23-08-2004, 20:14
Anh Ní này , không phải là em Chips phân biệt đối xử hay không hưởng ứng nhưng em cũng nói rồi đó thôi . Cuộc thi này Trương Gia Bảo cũng đã đề cập với em cách đây 2 tháng nhưng em thấy nội dung của cuộc thi này thực sự thì ... chung chung làm sao đó , chẳng có gì đảm bảo nên em đã không tiến hành . Mọi người tổ chức thành công thì em mừng thôi nhưng mà ... tình trạng hiện nay chẳng có gì cho thấy một kết thúc tốt đẹp hết . Đâu có nghĩa cứ ĐL mới có thể làm BGK , nhưng đã chọn người thì phải chọn cho tử tế . Em hay ai cũng thế thôi , khi đọc một bài dự thi mà viết sai chính tả rõ là lắm thì thấy ... buồn và cả buồn cười nữa . Lớn cả rồi mà không sửa được cái lỗi đó sao . Cái tối thiểu tôn trọng người đọc và cả người mà mình muốn gửi đến mà không làm được lại còn ưỡn ngực ta đây có thừa thì em không muốn nói em cũng phải nói cho bằng được . He he he :))
Còn anh Ní , ôm đồm nhiều việc ghê ha . Già rồi , có sức đỡ không anh :)) ? Để xem mí bác làm Ban Bánh Khảo ra sao ?
Bé Chips cũng đã tổ chức những cuộc thi về văn và thư tình rồi chứ có phải là chưa đâu nên em cũng chỉ góp ý thôi . Học hỏi kinh nghiệm của người đi trước không phải là một ý kiến hay hay sao . "N"ắm nhọt :))

LSB-LuTuanNghia
23-08-2004, 20:51
Lại được cả ông nữa hả ông Lư? Chúng nó tổ chức cuộc thi, mình không tham gia hưởng ứng thì thôi sao lai cứ vào phản đối thế? Làm thế có phải chúng nó lại bảo là LSB phân biệt đối xử, cuộc thi gì cũng phải Đầu Lĩnh mới làm BGK được...! Rách việc ra!
Nói thế thôi chứ chắc Lư đệ đọc bài chào của chúng nó trong TND rồi đúng không? Một lũ hảo hán Kiến An chào LSB rồi đấy. Giờ thì có ủng hộ chắc cũng chẳng đứa nào làm nữa đâu.
Lý huynh! Ở đây không phải đệ phân biệt đối xử. Một cuộc thi trong sơn trại thiết nghĩ cần phải có những người có tài, có kinh nghiệm trong chuyện tổ chức các cuộc thi trước đây. Đằng này Lý huynh xem, đếm được mấy người mà trong số những người này có khi có vài người trên Lương Sơn mọi người còn chẳng biết đến cái tên nick chứ không nói đến khả năng làm việc.

LSB-LuTuanNghia