PDA

View Full Version : Truyện tranh online

LSB-YenThanh
22-06-2004, 03:59
Truyện tranh online

Giờ đây, dân nghiền truyện tranh có thể vào địa chỉ http://www.truyentranh.com để thưởng thức hàng loạt bộ truyện nổi tiếng của Nhật Bản, châu Á, châu Âu, châu Mỹ bằng tiếng Việt với những hình ảnh minh hoạ dễ hiểu và sinh động. Tranh thủ đọc Xì Trum, Đấu sĩ Asterik, Truyền thuyết mới về Hoàng Phi Hồng... trên mạng là cách xả stress rất hiệu quả

Tủ sách điện tử này có đầy đủ các tác phẩm, chẳng hạn như Xì Trum, Đấu sĩ Asterik, Truyền thuyết mới về Hoàng Phi Hồng, Subasa, Đội trưởng đội bóng đá nhí, Dòng sông huyền bí, Anh em sinh đôi, Cậu bé rồng, Candy - Cô bé mồ côi… Bạn có thể nhấn vào tên truyện để đọc truyện trực tuyến hoặc tải về máy tính của mình để thưởng thức bất kỳ khi nào.

Điểm đáng lưu ý, tại địa chỉ này bạn còn tìm thấy một phòng tranh với rất nhiều hình ảnh nhân vật nổi tiếng trong truyện, cho phép dùng làm wallpaper hay gửi cho bạn bè của mình. Bạn cũng có thể tìm hiểu thêm về lịch sử truyện tranh, những kiến thức liên quan qua các mục, và học cách dịch, sáng tác để đưa lên mạng những tác phẩm của mình. Ban quản lý website còm tổ chức nhiều cuộc thi sáng tác truyện, vẽ tranh với nhiều giải thưởng hấp dẫn.

Theo Tuổi Trẻ, ngoài địa chỉ trên, bạn có thể tham khảo các website khác về truyện tranh như: www.accvn.net, www.cacviet.com, www.venovn.com và www.vanime.org.