PDA

View Full Version : ma có thật hay không?

giaoduongnguyentu85
30-05-2004, 10:41
Ma không có thật.Đó là lời khẳng định của các nhà khoa học.Trên thực tế có nhiều người cho rằng đã nhìn thấy ma nhưng các nhà khoa học giải thích là do tâm lý của con người khi lo lắng lúc đó họ sẽ tưởng tượng ra.Nhiều người bảo là đã gặp những bóng ma thật đấy la do những bột phốt pho toả sáng trong đêm.
Ghi chú:Bài viết trên còn thiếu nhiều nhưng do thời gian có hạn tác giả không viết hết bài nếu viết thì dài lắm.Bài viết trên chỉ khẳng định là:
MA KHÔNG CÓ THẬT

LSB-TruongVoKy
30-05-2004, 20:06
ma có thật hay không ? khoa học chứng minh là không có vậy mà tôi đọc quyển sách ''Tiền kiếp hậu kiếp'' do các nhà khoa học viết thì kinh hồn mà là có thật ..vậy để kết luận ma có hay không thì chăng ai biết chỉ biết ai gặp ma thì sẽ biết vậy thôi...

lsb_langtugiangho
02-06-2004, 09:22
Đúng là có gặp ma mới biết là ma có thật và sao thôi..chứ còn mà nói thế này ai cũng hỉ bảo là đấy chỉ là tưởng tưởng thôi, nhưng mà về ma thì trên thế giới này cĩng đã có nhiều người nói về ma rồi...Điều này đang còn là bí ẩn cần giải đáp của con người...Rồi một ngày nào đấy sẽ biết và được khám phá thôi

Nu_hiep_xinh_dep
24-06-2004, 12:02
À đấy là các huynh chưa gặp ma thì mới nói vậy , còn các nhà khoa học ấy à người thì nói không có ma , ngườithì nói là có ma chẳng biết dâu mà lần . Nhưng còn theo thiếp thì có ma đó , bởi vì thiếp dã từng nhìn thấy rồi nhưng đó là hồi thiếp còn nhỏ nhưng ấn tượng của nó quá lớn đến bây giờ muội vẫn còn nhớ như in . Ôi thật đáng sợ :((

thienthannhobe04
24-06-2004, 13:52
=D> Hay lắm, yoi thích các bạn nói về chuyên mục này, nhưng tôi khẳng định là có ma thật sự do. Tôi không phải nói điêu đâu, tôi đã từng nhìn thấy ma thật đó.

theanh
25-06-2004, 17:09
Có một số người nói đúng là trên đời này có ma thật, nhưng mà một số nguời chưa nhìn thấy thì bảo là không. Nhìn thấy rồi thì sao?

LSB-ChuDu
27-06-2004, 16:33
Ma không có thật.Đó là lời khẳng định của các nhà khoa học.Trên thực tế có nhiều người cho rằng đã nhìn thấy ma nhưng các nhà khoa học giải thích là do tâm lý của con người khi lo lắng lúc đó họ sẽ tưởng tượng ra.Nhiều người bảo là đã gặp những bóng ma thật đấy la do những bột phốt pho toả sáng trong đêm.
Ghi chú:Bài viết trên còn thiếu nhiều nhưng do thời gian có hạn tác giả không viết hết bài nếu viết thì dài lắm.Bài viết trên chỉ khẳng định là:
MA KHÔNG CÓ THẬT
Cũng ko thể biết được đâu, nhỡ ma có thật thì sao?
Mọi thứ bây giờ mới suy đoán thôi, còn phải bàn luận nhiều.

ma có thật hay không ? khoa học chứng minh là không có vậy mà tôi đọc quyển sách ''Tiền kiếp hậu kiếp'' do các nhà khoa học viết thì kinh hồn mà là có thật ..vậy để kết luận ma có hay không thì chăng ai biết chỉ biết ai gặp ma thì sẽ biết vậy thôi...
Ông anh nói rất đúng, thằng em rât tán thành.

LSB-GiaiTran
29-06-2004, 17:57
Chu du lại câu bài nữa rồi đấy. Cẩn thận lão Lý Quỳ mà thấy thì lại khổ thôi. Lão ý là treo nick luôn đấy chứ không phải thẻ thủng gì đâu nha. tại hạ nhắc nhở, Chu huynh đài nên cẩn thận và nghiêm chỉnh chấp hành nội quy của sơn trại cũng như của DTKC.

papillon
23-08-2004, 21:43
này co ai bít ma ở đâu không ?
chỉ cho tui với , tui muốn gặp ma wá mà không gặp được

Tiểu Siêu
23-08-2004, 22:55
:( Hix ! Tới giờ vẫn tranh luận về chủ đề này sao ?
Cứ thử nghĩ xem , một bên cho là có , một bên cho là ko , cứ vậy cãi nhau hoài mà ko đưa ra được kết quả nào cả . Thôi thì ai tin là có thì nghĩa là có , còn ko thì nghĩa là ko . Vậy thôi !
Tiểu Siêu

LSB-LuTuanNghia
23-08-2004, 23:06
Nói về chuyện ma có thật hay không thì có rất nhiều ý kiến. Nói về mặt khoa học hiện đại thì ma không có thật. Nhưng cũng có rất nhiều chuyện kì bí liên quan đến sự tồn tại của hồn ma. Ngay tại VN, nơi tại hạ sinh sống có một chuyện mà chính mắt tại hạ được trông thấy, nghe thấy. Một nhà có một cậu con trai mới tầm khoảng 3 tuổi thôi. Chú bé đang nhìn bông hoa lan thì bỗng nhiên gọi người lớn lại và nói có người đi trên cánh hoa. Mọi người thấy làm lạ nhưng chẳng nhìn thấy gì. Gia đình đó sau nhiều lần đã đưa cậu bé này đi thầy cúng và người thầy cúng nói cậu bé này có "khả năng" nhìn người cõi âm. Chuyện này nhiều người nghĩ tưởng là thêu dệt nhưng có lần vào nhà cậu bé này thấy cậu bé bê ghế ra ban công nói chuyện với "con ma" rất say mê và tỏ ra thích thú. Về sau gia đình đó cũng phải chuyển đi vì lí do tế nhị. Theo tại hạ thì cậu bé mới 3 tuổi như thế thì không thể nói dối được. Tuy nhiên cũng còn nhiều chuyện kì bí liên quan nữa tại hạ biết nhưng cũng không thể nói ngắn gọn trong một bài viết được. Vấn đề ma có thật hay không đúng là gây rất nhiều tranh cãi. Tại hạ đồng ý với Tiểu Siêu. Anh tin thì tin mà không tin thì cũng chẳng sao :)

LSB-LuTuanNghia

PHUONG HOANG LUA
27-10-2004, 12:51
ma có thật hay chỉ là trí tưởng tượng vậy?hiện nay không ít có những câu chuyện bàn tán về chuyện này ở quê cũng thường hay có những chuyện về ma và làm cho người dân tin là có chuyện ma quỷ là có thật vậy có ai trong lương sơn chúng ta tin ma quỷ là có thật không hay chỉ là do trí tưởng tượng vậy?:-/

LSB-LyQuy
27-10-2004, 13:21
Chủ đề này PHL nên vào Cổ Kim Kỳ Sự để bàn luận tiếp nha. Trong đó đã có hẳn một chủ đề bàn về chuyện ma mãnh rồi đấy. Mọi người ai thích bàn tiếp về chuyện này cũng mời vào đó luôn. Hận mỗ chuyển chủ đề sang đó.

nagasu
05-12-2005, 15:56
theo 1 số nhà khoa hoc thì ma là có thật ko phải là hư cấu. Một số hiện tượng rất kì dị đã xảy ra mà các nhà khoa hoc không thể giải thích được. Như ỏ Chicago xảy ra hiện tượng quỷ phá phách, khi thì có hình khôun mặt người hiện lên cái dĩa hay cái bàn voi' khuôn mật đầy u sầu, và rất nhiều hiện tượng khác để bữa nào viết tiép giờ ko mang theo sách

dtkienbs
09-07-2008, 12:04
Tôi không tham gia tranh luận gì về vấn đề này. tôi chỉ nói theo quan điểm của người hóng hớt thôi. ví dụ như có hai người bạn gặp, một người bảo vừa nhìn thấy một vụ tai nạn tại điểm x nào đó. một người bảo không nhìn thấy vụ tai nạn nào ở điểm x cả, thì theo bạn là có vụ tai nạn nào không.

milanseva
01-08-2008, 15:16
thế những vong hồn mà nhà ngoại cảm khi tìm mộ thất lạc gọi là gì có lẽ gọi là hồn ma nhỉ

tuanthiem_vn2812
01-08-2008, 19:00
không có ma đâu ? ma chỉ là do trí tưởng tượng của con người thôi > vì đã ai biết con ma nó như thế nào đâu ? Nếu người mà chết đi thành ma thì những người trong cái topic này : http://luongsonbac.com/forum/showthread.php?t=134306389 đã trả thù kẻ " làm họ phải khổ "

vào đây xem hình con ma này ! không biết có phải ma không ? http://luongsonbac.com/forum/showthread.php?t=134306389

phankhoi
26-10-2008, 18:14
Nhân dân nói có, nhà nước nói không, các nhà khoa học bảo: Đang nghiên cứu !

Con Hủi
14-11-2008, 06:49
Khi nào chúng ta chết đi thì lúc đó chúng ta sẽ biết được là ma có thật hay chỉ la do trí tưởng tượng phong phú của loài người.

alibaba122
14-11-2008, 11:29
Ma sống thì có............................................... ...........................................

WyXieoBao
16-11-2008, 23:19
Đệ tuy từ bé đến giờ chưa gặp ma lần nào nhưng đệ cũng tin chắc là có ma nói riêng cũng như những vấn đề mà dùng bằng những logic bình thương hok sao lý giải nổi.Nhưng cái gì rồi cũng sẽ có đáp án chính xác của nó mà thôi.Thử hỏi cách đây 500 năm con người chúng ta coi máy bay là cái gì?

milanseva
23-04-2009, 20:27
thật hay không chỉ người nào chứng kiến,trong cuộc thì biết có hay không.mà sao không thấy ai kể chuyện mình gặp ma thế nào để anh em thưởng thức nhỉ

milanseva
24-05-2009, 11:59
thật hay không chỉ người trực tiếp chứng kiến mới biết,mình thì chỉ nghe kể nhiều chứ chưa gặp bao giờ

( Lion )
24-05-2009, 14:42
Chắc là có ma thật đấy huhu :khoc::khoc: , cứ xem và nghe bà Bích Hằng nói thì thấy sợ àh : ((: ((

VŨ NGỌC CHI MAI
24-05-2009, 18:43
Muội chưa từng thấy ma, nhưng mỗi lần nghe Nguyễn Ngọc Ngạn kể chuyện đêm khuya là thấy lạnh lạnh!
Hix hix..

Trường Sơn Hp85
24-05-2009, 19:14
Tại hạ thì chưa gặp ma bao giờ cả nhưng tại hạ cũng không dám phủ nhận là không có ma. Có nhiều hiện tượng bí ẩn liên quan đến vấn đề tâm linh này mà khoa học ngày nay vẫn tiếp tục nghiên cứu, chưa thể lí giải nổi. Những lí giải chứng minh cho lời khẳng định khồng có ma chẳng qua cũng chỉ là giải thích được hiện tượng lân tinh thường gặp ở bãi tha ma. Vẫn chưa có cách chứng minh thật sự thuyết phục cho vấn đề này nên theo tôi là như vậy. Đến khi nào có thể làm sáng tỏ được những hiện tượng mang tính bí ẩn trên thì mọi người hãy nên khẳng định là có ma hay là không có ma. Hì.......................

Tự Cổ Đa Sầu
24-05-2009, 20:36
Tại hạ lâu rồi mới đăng sơn trở lại nhưng nghe cái đề tài nài hay hay nên cũng có ít câu nhắn nhủ
Ma theo wan điểm của từng người rất khác nhau nên ma chỉ hiện hữu dưới dạng 1 trong tiềm thức của con người nếu chúng ta đi đêm mà nghe tiếng chân mình thì cũng sợ hãi nghĩ là có ai đó(hay cái gì đó)đang đi theo nên tại hạ nghĩ rằng ma chỉ hiện hữu trong tâm trí của mỗi người chúng ta thôi và ai nghĩ có là có nghĩ ko có là ko có.

dzuong
24-05-2009, 21:36
Hix không bít có phải tại hạ đã gạp ma thiệt không hay là mấy đứa ban trêu nhưng có lần mình đã thấy một cái gì đó mà tại hạ không thể giải thích được ,làm tại hạ sợ mấy hôm liền T_T ,vậy nên tại hạ nghĩ ràng ma vẫn tồn tại, nhưng chả hiểu sao hôm đó mình lại gạp vào buổi sáng mới hay chứ .(đừng có ai tưởng ban ngày không có ma nha)

leminhtoan
24-05-2009, 21:59
Xin thưa các huynh tỷ đệ muội
Ma có thật hay không có thì chuyện này khoa học chứng minh là đúng
nhưng khoa học vẫn không giải thích những điều kì bí của thế giới tâm linh.
Cho nên hiện giờ vẫn chưa có lời giải thích nào là thuyết phục.

rocket1104
24-05-2009, 22:36
Cũng tại gì ma mà mình không dám ngủ một mình
Mình có nghe chuyện về ma nhiều nhưng mình không hiểu tại sao khi ngủ lại bị một thứ gì đó đè mình càng vùng vẫy thì nó càng đè mình mạnh hơn làm mình hoảng hồn không biết đó là hiện tượng gì ai biết xin chỉ giáo..

blackdeathyu
25-05-2009, 08:45
Ma chắc là có, mình thấy sợ ma sẽ có ma, còn không thấy sợ ma chả thấy. Lúc còn nhỏ Mình đi cấm câu cá lóc, câu cấm gần mã ông năm, nghe nói ông hay nhát mọi người lắm nhưng minh ko sợ, tối đến giờ đi thăm câu khi thăm đến gần mã ông 5 tự nhiên cái mũi xuồng của mình nó nhổng cao lên, lúc đó mình hết hồn và cố gắng bình tỉnh lại lấy cây sào quơ dưới đáy xuồng coi có cây nọc ko mà làm mũi xuồng nó nhổng lên như thế, hix ko có cây nọc thế là bỏ thăm câu luôn về ngủ mai cuốn câu cho khoẻ.
Bây giờ nghĩ lại hơi buồn cười sao mà lúc đó mình sợ wa'.

xuanthuy
25-05-2009, 09:56
xuanthuy thì lại thấy một người treo cổ ở vườn chuối, từ đó tới sau cứ thấy mãi...
Không biết là có thực là bà ta thành ma nhát mình không hay do tưởng tượng nữa?!

tu ninh
01-01-2011, 16:47
tại hạ củng vó 1 chút tin ! nhưng nếu ở đâu có thì báo cho tại hạ biết dc ko? bắt 1 con về nhậu

datanhan_07
04-01-2011, 20:42
Muốn biết Ma có thật hay không thì trước tiên tìm hiểu Ma là gì ?
Người ta hay nói làm Người chẳng muốn, muốn làm Ma. Vậy tức là Ma không phải là người ( hiểu là người đang còn sống ). Vậy Ma là người đã chết và Ma là có thật. Thỉnh thoảng có người lại nói ví ( như ngày trước còn chiến tranh ) thây ma chính trị của Ngụy quyền Sài gòn. Vậy tức Ma là cái gì đó nó không hiện hữu thật mà chỉ là giả tạo, như vậy thì Ma lại là không có thật. Trong dân gian vẫn thường nói đồ Ma bùn, Ma lem, Ma giáo, Ma cà rồng... Tại sao lại cứ ghép chữ Ma vào? Bởi Ma là cái gì đó nó ghê sợ lắm. Nếu biết và thấy là ghê sợ thì hóa ra Ma lại là có thật. Lúc thật lúc không thì đúng là ẩn hiện như Ma chẳng biết đằng nào mà lần. Tại hạ không là người ba phải nhưng trong lúc này cũng chẳng dám nói Ma là có thật hay không, nói lung tung không khéo bị Ma ám ! Phải nghiên cứu về Ma đã để biết nó là thật hay không thật. Nghiên cứu bằng cách nào đây ? Giờ này thì chịu chưa nói được.:)

milanseva
08-02-2011, 20:58
ma có thật hay không thì mình cũng chưa từng gặp,nhưng cũng không phủ định.chỉ biết chắc một điều duy tâm và duy vật chưa thắng nhau,chỉ khi mình hay bạn thực sự có duyên gặp thì mới biết có hoặc không!

soulshop
11-02-2011, 14:59
Hè hè! Hồi nhỏ đọc Liêu Trai Chí Dị có đoạn kể: người chết thành ma, ma chết thành mị, haizzz, ma cũng có bệnh như người. Hok bít ra làm sao cả, nhưng mấy nghìn năm lịch sử TQ hok bít bao nhiêu câu chuyện về cõi âm, từ ĐÔng sang Tây, Bắc sang Nam đâu đâu cũng đầy nhưng câu chuyện về ma quỷ. Từ đạo Phật đến Công giáo, từ cá tập tục phong kiến VN đến tập tục cổ đại Maya, Ai Cập đều có hình bóng của ma quỷ,cõi âm. Vậy thì tại sao lại không thể có, tại sao cách nhau hàng nghìn năm vẫn kể những câu chuyện về cõi âm như vậy, cách nhau hàng vạn km cũng kễ những câu chuyện tương tự nhau về ma. Đừng ai bảo là : " trùng hợp ngẫu nhiên thui nhé". Nhưng tấm ảnh ma trong thế giới hiện đại vẫn rất nhiều, ai giải thik hộ với...^^

BaZai
04-06-2011, 18:18
Cũng tại gì ma mà mình không dám ngủ một mình

Thế bình thường ngủ tập chung àh ? Vui nhỉ :D

Mình có nghe chuyện về ma nhiều nhưng mình không hiểu tại sao khi ngủ lại bị một thứ gì đó đè mình càng vùng vẫy thì nó càng đè mình mạnh hơn làm mình hoảng hồn không biết đó là hiện tượng gì ai biết xin chỉ giáo..

Hiên tượng này dân gian gọi là Bóng Đè :D đại khái có nhiều chuyện quanh vụ bóng đè nghe rất hay :D " Tại căn phòng khách sạn A có 1 oan hồn dâm nữ chết oan chưa siêu thoát nên khách đến ngủ thường bị ma nữ đè ra và quấy rối tình hình suốt đêm " ... nói chung rất nhiều chuyện như vậy . Còn theo sư phụ mình giải thích thì hiện tượng đó nhiều khi đơn giản là mệt quá lăn ra ngủ và tay để trên ngực nên xuất hiện hiện tượng ngủ mê và có cảm giác bị người khác đè cho tức thở ...

Tại Hạ đảm bảo với các quí vị là nếu đem chuyện Bóng Đè đi xem bói thì ngay lập tức được nghe 1 câu chuyện ma khác đại khái như là " Kiếp trước anh có phụ tình rất nhiều cô gái trong đó có 1 cô vì anh mà chết nên bây giờ cứ theo anh không cho anh có người iu ... đêm đêm nó vật ngửa anh ra và đè anh đến Z thì thôi :D " và muốn hết thì anh phải sửa cái lễ tôi cúng giải hồn cho . Nhẹ thì mất vài Kủ nặng thì cũng vài chục Kủ .

Thật Đấy !

Con Hủi
04-06-2011, 23:18
Cách đây 3 năm Hủi có ra khu bờ đê ở gần biển để làm bảo vệ "nói là bảo vệ cho vui" chứ thực chất ra là trông coi một đoạn đường ông nước hút cát dài khoảng 5 KM từ tàu cát ngoài biển vào trong đê để san lấp mặt bằng. Vì thời gian hơi gấp nên đêm đầu tiên một mình mình ngủ trên đê nơi chất đầy đường ông nước. Khu vực này khá vắng ko có điện ko có nhà dân, chỉ là khu đầm cá vắng tanh phải đi bộ khoảng 5km mới có nhà dân nhưng rất ít. Tgian gấp nên chưa kịp dựng lán hay tròi cũng như đèn thắp sáng gì cả.
Khoảng 2h đêm, chắc chắn 100% là Hủi chưa ngủ vì vẫn đang nằm nhắn tin với bạn gái. Vì là đêm đâu tiên nên bạn gái ko chịu đi ngủ cứ đòi thức cùng Hủi. Khi vừa nhắn tin xong thì thấy hơi mệt nhắm mắt lại, "vừa nhắm mắt vừa hút thuốc" khi có tiếng rung của tin nhắn bạn gái Hủi gửi đến mở mắt ra. Lúc này cảnh tưởng mà người ta gọi là ma xuất hiện. Vì lúc ấy Hủi ko nghĩ là ma chỉ nghĩ mình mệt quá rùi tưởng tượng ra.Nên ko thấy sợ. Có một người con gái khoảng 18 - 25 mặc một bộ quần áo nâu giống như kiểu áo bà ba. Tóc dài đang ngồi ngay cạnh đầu Hủi quay lưng về phía Hủi nhìn ra bãi đất trống trước mặt.
Lúc này Hủi giật mình ko nghĩ được gì tự nhiên thốt nên "mày ngồi đây làm gì" vẫn ko thấy có tiếng trả lời, người ấy vẫn ko nhúc nhich như thể là ko nghe thấy tiếng Hủi nói. Hủi vơ vội lấy cây giáo "loại tuýp nước có gắn dao bầu ở đâu" vụt mạnh từ trên đâu người ấy xuống lưng rách cả cái màn. Thì người ấy biến mất lúc này lại giật mình vì có thêm tin nhắn, cầm DT nên nhìn cho dõ thì ko thấy gì. Nghĩ là mình mơ nên ko thấy sợ. Từ đó tới sáng ko thấy gì nữa vừa nằm hút thuốc rùi nhắn tin suốt đêm hôm đó luôn. Vậy sao Hủi lại nghĩ là gặp mà nghe Hủi kể tiếp đoạn này.
Sang hôm sau về nhà, gặp thằng em họ trước nó hay ra chơi với thằng bạn học nhà nó làm đầm ở gần cho Hủi trông coi. Hủi kể có làm bảo vệ ở đó nên nó cũng nói luôn "lúc này Hủi chưa kể cho nó biết là Hủi gặp người con gái ấy nhá" Nó nói trước em hay ra đây chơi thấy thằng bạn em kể cách đây khỏang 5 năm có xác chết trôi dạt vào đây gần chỗ anh ở bây giờ ấy. Là một người con gái mặc bộ quần áo nâu tóc dài, khoảng 18t về sau thằng bạn em đêm năm hay gặp nó lắm. Lúc này Hủi mới giật mình sao nó tả người giống với những gì hôm qua Hủi gặp thế. Cũng tóc dài, cũng bộ quần áo nâu và là con gái khoảng 18- 25t.
Từ lúc ấy sợ thế là bỏ luôn. Đến giờ vẫn ko hiểu chuyện đó thực hư thế nào nữa hix.

BaZai
04-06-2011, 23:31
Từ bài viết của papllon

này co ai bít ma ở đâu không ?
chỉ cho tui với , tui muốn gặp ma wá mà không gặp được

Giới thiệu đến bài viết của Hủi

Cách đây 3 năm Hủi có ra khu bờ đê ở gần biển để làm bảo vệ "nói là bảo vệ cho vui" chứ thực chất ra là trông coi một đoạn đường ông nước hút cát dài khoảng 5 KM từ tàu cát ngoài biển vào trong đê để san lấp mặt bằng. Vì thời gian hơi gấp nên đêm đầu tiên một mình mình ngủ trên đê nơi chất đầy đường ông nước. Khu vực này khá vắng ko có điện ko có nhà dân, chỉ là khu đầm cá vắng tanh phải đi bộ khoảng 5km mới có nhà dân nhưng rất ít. Tgian gấp nên chưa kịp dựng lán hay tròi cũng như đèn thắp sáng gì cả.
Khoảng 2h đêm, chắc chắn 100% là Hủi chưa ngủ vì vẫn đang nằm nhắn tin với bạn gái. Vì là đêm đâu tiên nên bạn gái ko chịu đi ngủ cứ đòi thức cùng Hủi. Khi vừa nhắn tin xong thì thấy hơi mệt nhắm mắt lại, "vừa nhắm mắt vừa hút thuốc" khi có tiếng rung của tin nhắn bạn gái Hủi gửi đến mở mắt ra. Lúc này cảnh tưởng mà người ta gọi là ma xuất hiện. Vì lúc ấy Hủi ko nghĩ là ma chỉ nghĩ mình mệt quá rùi tưởng tượng ra.Nên ko thấy sợ. Có một người con gái khoảng 18 - 25 mặc một bộ quần áo nâu giống như kiểu áo bà ba. Tóc dài đang ngồi ngay cạnh đầu Hủi quay lưng về phía Hủi nhìn ra bãi đất trống trước mặt.
Lúc này Hủi giật mình ko nghĩ được gì tự nhiên thốt nên "mày ngồi đây làm gì" vẫn ko thấy có tiếng trả lời, người ấy vẫn ko nhúc nhich như thể là ko nghe thấy tiếng Hủi nói. Hủi vơ vội lấy cây giáo "loại tuýp nước có gắn dao bầu ở đâu" vụt mạnh từ trên đâu người ấy xuống lưng rách cả cái màn. Thì người ấy biến mất lúc này lại giật mình vì có thêm tin nhắn, cầm DT nên nhìn cho dõ thì ko thấy gì. Nghĩ là mình mơ nên ko thấy sợ. Từ đó tới sáng ko thấy gì nữa vừa nằm hút thuốc rùi nhắn tin suốt đêm hôm đó luôn. Vậy sao Hủi lại nghĩ là gặp mà nghe Hủi kể tiếp đoạn này.
Sang hôm sau về nhà, gặp thằng em họ trước nó hay ra chơi với thằng bạn học nhà nó làm đầm ở gần cho Hủi trông coi. Hủi kể có làm bảo vệ ở đó nên nó cũng nói luôn "lúc này Hủi chưa kể cho nó biết là Hủi gặp người con gái ấy nhá" Nó nói trước em hay ra đây chơi thấy thằng bạn em kể cách đây khỏang 5 năm có xác chết trôi dạt vào đây gần chỗ anh ở bây giờ ấy. Là một người con gái mặc bộ quần áo nâu tóc dài, khoảng 18t về sau thằng bạn em đêm năm hay gặp nó lắm. Lúc này Hủi mới giật mình sao nó tả người giống với những gì hôm qua Hủi gặp thế. Cũng tóc dài, cũng bộ quần áo nâu và là con gái khoảng 18- 25t.
Từ lúc ấy sợ thế là bỏ luôn. Đến giờ vẫn ko hiểu chuyện đó thực hư thế nào nữa hix.

ngaykhonganh
05-06-2011, 06:36
Đệ hôm vừa rồi chứng kiến nhà đứa bạn thân nó tìm mộ,nghe kể chuyện hồn nhập như thật ấy,chỉ đúng ngôi mộ bị mất nấm mà chẳng ai biết,còn nói rõ bên dưới như thế nào,choáng quá..hì hì

BaZai
07-06-2011, 21:42
Có việc này là Tại Hạ thật sự không hiểu và cũng chưa có công trình khoa học nào chứng minh thuyết phục .

Tại hạ đã xem và hỏi rất nhiều người già và thấy là Người bị chết đuối nếu là Nam thì khi nổi lên mặt nước cái xác sẽ ngửa còn Nữ thì úp vấn đề được đặt ra là cùng là con người và khi chết đi thì phần chất còn lại chỉ là phần xác sao lại khác nhau vậy . có ai hiểu biết giải thích hộ tạ hạ cái .

tieu_anh_hung
08-06-2011, 18:38
Có việc này là Tại Hạ thật sự không hiểu và cũng chưa có công trình khoa học nào chứng minh thuyết phục .

Tại hạ đã xem và hỏi rất nhiều người già và thấy là Người bị chết đuối nếu là Nam thì khi nổi lên mặt nước cái xác sẽ ngửa còn Nữ thì úp vấn đề được đặt ra là cùng là con người và khi chết đi thì phần chất còn lại chỉ là phần xác sao lại khác nhau vậy . có ai hiểu biết giải thích hộ tạ hạ cái .

Chắc do trọng lượng "phía trước" của nữ nặng hơn của nam nên dễ nằm xấp thôi =))

BaZai
08-06-2011, 23:07
Chắc do trọng lượng "phía trước" của nữ nặng hơn của nam nên dễ nằm xấp thôi =))

Chưa Hiểu :-/:auch:

tieu_anh_hung
15-06-2011, 18:35
Tôi chỉ suy đoán đơn giản như thế này: ngực các em bự hơn mình => nặng hơn mình => cái ji nặng thì chìm xuống dưới => nằm xấp (úp mặt xuống nước đó)

BaZai
15-06-2011, 23:51
Tôi chỉ suy đoán đơn giản như thế này: ngực các em bự hơn mình => nặng hơn mình => cái ji nặng thì chìm xuống dưới => nằm xấp (úp mặt xuống nước đó)

Thế sao nam cũng có 1 cái dài loằng ngoằng cộng với 2 quả trứng trong bọc giữa 2 chưn mà không bị kéo úp xuống dưới ?

;)

tieu_anh_hung
16-06-2011, 22:17
Ông bạn tưởng là của ai cũng khủng bố như "hàng" của tôi sao :cuoi1:
Trừ đồ ngoại cỡ ra thì theo ông bạn nó nặng khoảng mấy gam :cuoi4:

BaZai
16-06-2011, 22:36
Ông bạn tưởng là của ai cũng khủng bố như "hàng" của tôi sao :cuoi1:
Trừ đồ ngoại cỡ ra thì theo ông bạn nó nặng khoảng mấy gam :cuoi4:

Thùng trống thường kêu to . Đảm bảo oằn tà là mềm cho mà xem . :p

tieu_anh_hung
17-06-2011, 18:16
Ngại quá :cuoi1: nói thật cho ông bạn biết, tại trọng lượng của nó mà h tui vẫn chưa biết bơi đấy :cuoi4: xuống là chìm:cuoi1: