PDA

View Full Version : Thi viết Cáo phó

Trang : [1] 2

LSB-TuongVi
20-05-2004, 08:07
Ai cũng có lúc chết chuẩn bị truớc đi có lẽ sẽ tốt hơn , LS chúng ta huynh đệ một nhà ,chẳng nhẽ thấy chết mà ko bỏ chút thời gian làm bài cáo phó , chính vf thế TV tổ chức cuộc thi : Viết CÁO PHÓ
Người đầu tiên được huởng cái hạnh phúc lớn lao đó là pác Kai , mời các vị huynh đài đầu cuối xóm trổ tài văn hay cữ tốt soạn hộ pác Kai 1 bản CÁO phó, mỗi bài TV thuởng 500 $
Tớ xin tiên phong truớc một bài nhá
[center:57a19b9024]CÁO PHÓ [/center:57a19b9024]
Họ tên : Kai sờ ti
Hưởng thọ : 22 tuổi
Đột tử vào hồi chính ngọ 22h ngày hum qua , mặc dù các bác sí bệnh viện phụ sản đã hết lòng cứu chữa nhưng do tuổi già sức yếu nên đã vĩnh biệt trần gian về nơi suối vàng để lại đứa con thơ dại còn đỏ hỏn
Đám tang đuợc cử hành long trọng tại nhà hát lớn thành phố với sự chứng kiến của tập thể anh chị em Xóm hủi
Quả phụ : Hếu mộng mơ 1 tay cắp con một tay xoè nón , Kai sờ ti ra đi để lai nỗi đau cùng món nợ quá nhớn cho vợ già con trẻ , chính vì thế tang gia bối rối ko có nem công chả phuợng chỉ có yến xào thập cẩm chiêu đãi quan khách , có điều gì sơ suất xin thân bằng cố hữu cùng đại diện hai nhà dâu rể bỏ quá cho
Quả phụ : Hếu mộng mơ

Mời anh em gần xa bỏ chút thời gian vàng ngọc soạn hộ anh Kai sờ ti nhà ta cái Cáo phó để pác ấy sau này lỡ có .....thì cũng có cái Cáo Phó mà sài

LSB-LuTuanNghia
20-05-2004, 12:32
Lương Sơn Bạc vô cùng sung sướng báo tin ! LSB-han tinh thu sinh ! Người bạn , người huynh đệ của chúng tôi ! "Cụ" đã đi lúc 2 giờ sáng ngày hôm qua tức 19-5-2004 theo chân sinh nhật Bác Hồ vĩ đại ( tức mùng 1-4-2004 âm lịch ) ! Dù được các bác sĩ tận tình giúp đỡ để "Cụ" đi sớm nhưng cuối cùng đến 2 giờ sáng "Cụ" mới đi ! "Cụ" đã dành giật từng giây từng phút được ở bên Lương Sơn Bạc nhưng vì tuổi chưa cao nhưng sức đã yếu vì ... lấy nhiều vợ nên cái chết là không tránh khỏi !
Than ôi ! Đời người ngọn bấc ! Hận huynh đương tuổi xuân xanh bỗng thoắt gãy cành me cành sấu ! Thương thận phận trai anh hùng , mình long xương hổ :)) chỉ vì khôn ba giây dại một đời :)) mà Hận huynh sớm bỏ chốn phù hoa Lương Sơn Bạc ! Hận huynh ơi , duyên kiếp này đã cạn ! Chỉ cầu cho kiếp sau Hận huynh hóa thành bươm bướm :)) , âu cũng là nhân quả từ kiếp này ! Hận huynh ơi mộ huynh đặt giữa xóm hẻo , thế gian sẽ nhớ thương một kiếp cỏ úa cành khô như huynh !
Lễ truy điệu huynh sẽ diễn ra vào hồi 3h30 ngày 20-5-2004 ( tức mùng 2-4 âm lịch ) tại ... hậu sơn . Lễ an táng diễn ra tại nghĩa trang Trâu Quỳ ( nhầm ) ... nghĩa trang Xóm Hẻo Lương Sơn Bạc ! Chúng ta hãy dành 1 giây , 1 giây nhỏ nhoi chẳng đáng bao nhiêu để nhớ về huynh ! Người đã lập kỷ lục lấy vợ cũng như cưa gái trên Lương Sơn Bạc ! Huynh yên tâm ! Mọi người luôn nhớ về huynh ! Về chiến sỹ quả cảm đã hi sinh dưới mũi si lanh "mọc phin" đầy cay nghiệt của tên bác sĩ do chính chúng tôi thuê !
Amen ! [-o< [-o< [-o< [-o< [-o<

Bài này oketặng 500 TV

khoccho_cuoctinhngheo
20-05-2004, 12:53
CÁO PHÓ ! :(( :(( :((
GIA ĐÌNH CHÚNG TÔI VÔ CÙNG THƯƠNG TIẾC BÁO TIN !
HUYNH ĐỆ: LÃNG TỬ GÍANG HỒ ĐÃ TỪ TRẦN VÀO NGÀY ĐINH DẬU THÁNG CON KHỈ NĂM CON KHỈ :(( :(( :((
Sinh ngày :21-3-1981
tạ thế ngày 28/5/2004 hưởng thọ 23 số con gà công nghiệp
vì sau một trận phục kích của bọn tiểu nhân anh LÃNG TỬ GÍANG HỒ đã anh dũng một mình chiến đấu để bảo vệ đoàn tháp tùng trở người đẹp .....lên lương sơn nhưng không may cho đời anh nên anh hy sinh vì sự của anh em lương sơn .. :(( :(( :(( cho đến 12h đêm hôm qua anh đã từ tạ cõi đời mình tại bệnh viện của lương sơn . Nay anh em chúng tôi xin thông báo cùng toàn thể anh chị em lương sơn được biết <đây là con người chuyên môn nợ nần rất nhiều nên không còn gì nuối tiếc 8-) >... xin anh em hãy giành cho người em của chúng ta LÃNG TỬ GÍANG HỒ một lời cầu chúc cho anh nay đã về bên kia thế giới một lời chúc cho anh luôn luôn được hưởng những điều tốt đẹp nhất ... :(( :(( :(( :(( Vậy anh em chúng tôi xin thông báo ! Trong tang gia có gì sơ xuất mong anh bỏ qua cho chúng tôi 8-) :(( :(( :(( chúng tôi xin chân thành cảm ơn các anh em chiến hữu gần xa đã tới chia buồn cùng chúng tôi :(( :(( An táng tại đài đao phủ đầu bò mong anh em tới cùng làm lễ an táng anh LÃNG TỬ GÍANG HỒ về nơi cuối cùng , cùng ông bà :(( :(( Xin chân thành cảm ơn! :(( :((

Thích bài này thiệt tặng u 500 TV

lsb_langtugiangho
20-05-2004, 14:13
Còn đây là Cáo Phó của ƯỚC GÌ

CÁO PHÓ

Người mất tên không rõ chỉ biết là : ƯỚC Gì
Nghẻo vào hồi : 18h30' ngày bữa trước
Tức hưởng thọ đến giờ được : 24,5 tuổi hơn tý :D :(( thương tiếc tuổi xanh :((
Nguyên do nghẻo vẫn chưa rõ (CA đang điều tra) mà tui nghĩ do đi lừa gái mà hun nhìu qué nên bị cô nào chung tình phải lòng ƯỚC GÌ nên đã âm mưu chỉ chiếm đoạt mình ƯỚC GÌ cho riêng cô ta đây mờ :(( :(( :(( (đáng tiếc đáng tiếc ) nên mới làm cái chuyện dại dột này đây [-o< . Sau khi phát hiện ra ƯỚC GÌ bị đột tử tại GRTL thì các anh em đã đưa ngay ƯỚC GÌ tới bệnh viện PLD nhưnh bện viên xa quá nên trên đường đưa đi đã qua đời để lại đằng sau bao nhiêu cuộc tình còn chưa thực hiện xong :(( :(( (thôi để đấy tôi sẽ giúp làm nốt cho ) :D
Cũng may là sau khi ƯỚC GÌ ra đi ko để lại đằng sau lấy gì làm nhiều ...mà chỉ để lại một số tiền lớn và hàng trăm cuộc tình :-/ (sao mà hàng trăm được nhỉ :-/ phải nói là ko nhớ nỗi nữa chứ :-/ thôi mặc nói cho có vậy ) và 3 cái chức sắc quản lý ....Vậy nếu ai là con hay là người thân của ƯƠC GÌ hãy đến để xét ADN mà nhận lấy số di vật , tài sản và chức sắc ƯỚC GÌ để lại nhé ...
Tang lễ được cử hành tại Xóm Hỉu....Vậy tôi thay mặt anh em bạn hữu ở LSB này biết để bớt chút thời gian đến cùng tiễn đưa ƯỚC GÌ cùng chiến hào LSB chúng ta về nơi an nghĩ được siêu thoát
Lời cảm tạ : Trong quá trình diễn ra tang lễ có gì sai sót mong các vị bỏ qua vì tang gia bối rối nên chúng tôi không thể làm hết được bổn phận của một người bạn hữu ....cảm ơn các chiến hữu đã tới chia buồn cùng chúng tôi

Người viết cáo phó Ký Bút : lsb_langtugiangho

Cám ơn nhìu , người ta đang tổ chức thi viết CP cho Kai mừ lại chen UG vô đây , dù sao cũng cám ơn thuởng cho 300 -TV

lsb_langtugiangho
20-05-2004, 14:17
Muốn Kai à ?! thì có Kai

Cáo Phó

Hum que đang ngồi mãi mê trên nét bỗng có người kiu...Ôi chít rùi , có người chít (dữ bí mật người kiu không quả phụ đau lòng...vì người kiu là "...")...tôi liền nhảy ngay lại xem thử thì thấy ngay Kai sờ lin đang nằm hấp hối ....tức tốc anh em lìn đưa ngay Kai sờ lin đi kứu chữa...nhưng chẵng còn kịp nữa vì viết thương quá nặng mà Kai sờ lin lại tuỏi non sức yếu nên đã qua đời trong sự húi tiếc của mình quả phụ Huế Mộng Mơ và 2 con mọn (một mới có gần được tuổi còn đứa 2 chưa sinh ra ) sau khi xong việc tụi liền lại hỏi người kiu để biết làm sao mà Kai sờ lin lại ra nông nủi như vậy mới bít là tại vì sau khi lấy Huế Mộng Mơ thì bị giam hãm ở trong cái nhà trong Xóm Hỉu để trông cun quá lâu không được ra ngoài nên chờ khi Huế di vắng đã lẻn trốn ra ngoài đi chơi ai ngờ gặp ngay con bồ cũ mừng wé lâu ngày mới được tự do và gặp người tình nên hun kiết liệt cùng lúc ấy gặp phải gió độc nên đã ko kịp ...
Vây tôi viết cáo phó này để thông báo cho tất tần tật anh em trong lsb tới để tiễn đưa lão Kai sờ lin của chúng ta về nơi đáng được vì...
Kai trước khi ra đi đã để lại cho HMM với hai tay hai cun và một cái chức sắc chưởng quỷn mà bấy lâu nay phải chiến đấu mãi mới dành được...chưa hưởng hết lộc thì đã....nghỉu thật thương tâm :((
Kai hưởng thọ đến lúc này gần được 23 tủi

Vậy thay mặt quả phụ HMM tui viết cáo phó này để thung béo cho anh em chiến hữu của Kai sờ lin đến để cùng chung ly rượu cái nem chia bùn với HMM...
Tang lễ được củ hành tại cái góc Xóm Hủi đáng thương này...

Lời cảm tửu : (viết trước đỡ viết sau :D ) Trong khi diễn ra tang lễ có gì còn chưa hài lòng mong các chư vị bỏ qua...căm tạ các chư vị anh hung nữ hiệp đã đến cùng chia bùn....

Người viết cáo phó ký bún : lsb_langtugiangho

Này thì tặng cho 500 như đã hứa -TV

*Mắt_Biếc_Pha_Lê*
20-05-2004, 19:16
Cáo Phó
Xóm Heo chúng tôi vô cùng vui mừng và hoan hỉ báo tin...
NgàiKaisờ e nguyên:
=[Chưởng quản]= Lương Sơn Bạc và Tổng Quản xóm Heo đã Băng Hà vào lúc 22h trong niềm hoan hỉ tột cùng của Quả phụ Huế Mộng Mơ và toàn thể nhân dân xóm Heo...
Lí do băng hà: Trong lúc Huế Mộng Mơ đang lúc sinh nở bối rối ngài Kai sờ e của xóm Heo chúng ta đã chạy xe mang đồ đẻ đến cho vợ với vận tốc kỷ lục 200km/h ...Do bị công an rệt đuổi quyết liệt...Ngài Kai sờ e với phương châm thà chết chứ ko bị bắt...Đã tăng tốc gấp đôi cùng với tay lái lụa lách và cuối cùng đã làm 1 quả bay đẹp mắt lao xuống ruộng và băng hà ngay sau đó...Để lại 1 khoản gia tài kếch xù cho bà vợ quả phụ và đứa con mới sinh chưa 1 lần thấy mặt...Thật là " thương tâm" !
Nay thay mặt nhân dân xóm Heo...chúng tôi viết Cáo Phó này để bày tỏ sự biết ơn tới các tập thể đã đến mừng cho đám tang của ngài Tổng Quản xóm Heo của chúng tôi...Trong lúc tang gia bối rối...Có gì thiếu sót mong được mọi người lượng thứ...
Lễ viếng được cử hành vào 24h cùng ngày...An táng tại nghĩa trang danh dự Xóm Hẻo.

Tặng u 500 nè , thay mẹt pác Kai cém ơn nhìu -TV

tap_doanchimcanhcut
20-05-2004, 19:27
thể theo nguyện vọng của mụi huynh sẽ viết cáo phó về kai !
CÁO PHÓ !
Gia đình chúng tôi vô cùng thương tiếc báo tin cho toàn thể anh em lương sơn được hay !
Huynh kai nhà chúng tôi đã từ giã cõi đời này vào đêm qua vào hồi 12h 30phút đêm qua .... khi tuổi đời anh chỉ có đôi mươi hic hic !
anh sinh ngày 23 /5/1980
nguyên quán :Chân núi lương sơn
tạ thế ngày 23/5/2004 khi anh đang còn ở độ tuổi phong trần còn đầy nhiệt huyết với công việc :(( :(( !
Trên đường đi công tác Kai nhà chúng tôi đã bị rơi vào ổ phục kích của bầy nhền nhện chúng đã làm cho Kai nhà chúng tôi không thoát khỏi sắc đẹp mê hồn cùng với rượu ngon thì ngay cả chúng ta cũng không thoát khỏi được ..... 8-) 8-) đó ! vì thế nên anh kai đã trúng phải chiêu đó .... sau khi nửa tỉnh nửa say bọn nhền nhện đen đã bắt đầu thực hiện những gì chúng đã lên kế hoạch trước đó 8-) ..... Sau khi nhận được ra bộ mặt thật của chúng .... kai đã liên tục chống trả ... sau một hồi chống trả anh đành pó tay với lũ nhền nhện ..... và anh bỏ mạng tại hiện trường và không còn lời trăn trối gì cả :(( . Sau khi nhận xác anh về gia đình chúng tôi không còn lời nào để nói cả mà chỉ biết khóc cho anh .....một người chết vì gái ôi thôi thế là số anh chỉ đến thế thui <khóc cho người đang yêu như anh > Vậy chúng tôi xin được thông báo cùng anh em lương sơn được hay tin ..... anh mất đi quả thật là niềm chua cay cho bao người :(( anh đã bỏ lại sau lưng anh cuộc đời người thiếu nữ đang còn đầy người theo đuổi mà anh là một trong số đó hic hic . Tang lễ anh được tiến hành tại sân vận động đầy nắng và cát đi .... vậy chúng tôi vô cùng thương tiếc báo tin cho anh em được hay còn tới dự <để còn đánh chén> .
Xác anh sẽ được bộ phận sư tử xử lý một cách nhanh gọn theo đúng thủ tục đã đưa ra ! Vậy TẬP_ĐOÀNCHIMCANHCÚT thông báo cùng toàn thể anh em được hay tin :(( :(( cầu chúc cho anh được đi trên con đường mà kiếp sau anh đi sẽ gặp nhiều gian nguy hơn nữa cầu cho anh được về thế giới bên kia được an lành ! :(( :((
Trong lúc tang gia có điều gì sơ xuất còn thiếu thứ gì xin anh cứ việc gọi thêm nha ! Buổi thi hành tang lễ sẽ được cử hành ngay trong ngày hôm nay . Tập đoàn chúng tôi xin chân thành cảm ơn sự ủng hộ nhiệt tình của anh em đã tới tham dự buổi lễ này ! :((

TÔI VIẾT BÀI NÀY THEO NHƯ YÊU CẦU LSB_TƯỜNG_VI ..... KHÔNG CÓ Ý HÀM KHÍCH AI CẢ ...VẬY MONG ĐƯỢC ANH EM ỦNG HỘ NHA !
KÍNH BÚT : TÂP_ĐOANCHIMCANHCUT 8-)

Tặng bạn 500 bạn cứ tiếp tục phát huy nhá

tap_doanchimcanhcut
20-05-2004, 20:28
Huynh viết theo như yêu cầu của nội dung <tuongvi> CÁO PHÓ[b]

XIN ĐƯỢC THÔNG BÁO CÙNG TOÀN THỂ ANH EM LƯƠNG SƠN ĐƯỢC HAY TIN!
Chúng tôi vô cùng thương tiếc báo tin cùng toàn thể anh em được hay anh KAI nguyên [chưởng quản] đã tạ từ vào hồi 10h45' ngày hôm qua :(( khi anh đang còn trong độ tuổi còn sung mãn !
anh sinh ngày không rõ năm chỉ có 1980 thui không à
nguyên quán : ôi thôi chịu pó tay luôn vì bị mất giấy khai sinh nên không rõ
anh KAI đã ra đi khi đang còn ở độ tuổi 24 tuổi con khỉ đột mà óc khỉ thì ngon tuyệt đó !
anh KAI ra đi bỏ lại vợ dại cùng con thơ nên bây giờ không còn nơi nương tựa lúc này !
anh KAI ra đi quả là niềm hân hoan cho nhân dân xóm hẻo chúng tôi :((
anh ra đi mà không còn lời nào kịp nói .
lý do : sau trận đánh hồi chiều anh đã trúng phải một loạt những mũi tên bay thẳng vào sọ anh nên làm cho anh chết không kịp ngáp , anh đã chết trên đưng trên con ngựa sắt của anh hic hic< một cảnh tượng hết chê> ... không kịp có lời trăn trối cùng vợ con và anh em , 8-) sau trận đánh chúng tôi đã vô cùng thương xót báo tin cho anh em lương sơn được biết để cùng ăn cơm chia buồn với vợ con anh .... Vậy kính mong anh em tới dự cho đủ nha !
anh em lương sơn xin có nén hương tàn xin thắp cho anh nơi bên kia tận cùng của thế giới .... chúc cho anh lên đó kiếm được nhiều gái và tiền ....
Trong lúc tang gia bối rối không có gì để nói , xin anh em hãy giành cho anh một phút mặc cảm cho con người xấu số đã khuất đó hic hic ..
Lễ viếng sẽ tiến hành trên sân tự do vào 24h theo giờ địa phương của lương sơn, xác anh sẽ được đội nhặt xác xử lý không mất tiền cho vợ con anh vào thời điểm này....vậy kính mong anh em dành cho một phút mặc niệm !
bà quả phụ : HUẾ MỘNG MƠ cùng con thơ ngây dại đang khóc vì anh
xin chân thành cảm ơn anh em đã tới dự buổi lễ này :(( :((

Tặng bạn tiếp 500 TV

Tây Môn Xuy Tuyết
20-05-2004, 20:29
Anh em bằng hữu cùng đồng đạo Lương Sơn Bạc vô cùng thương tiếc báo tin cùng bằng hữu giang hồ :Vị admin đáng kính ,người đã đóng góp nhiều công lao cho LSB ,người đã thẳng tay đàn áp nhiều cuộc bạo loạn để giữ yên trật tự cho sơn trại ,người sở hữu vô số những chiếc thẻ vàng 24kara sẵn sàng đập vỡ mặt thằng cu nào táy máy nghịch ngợm hay bố láo bố lếu .... -đó chính là Kai sờ, anh đã về nơi an nghỉ cuối cùng tại nghĩa trang xóm hẻo miền Lương Sơn .Anh ra đi rất đột ngột vì một căn bệnh không lấy gì làm nặng lắm ,chẳng là trong lúc khoái trá vì phạt thẻ vàng một người có cái nick thật đáng thương
laoanmaykhonkho anh đã đút nhầm chiếc thẻ vào mồm và trong lúc mải cười không may nuốt phải ( minh` cũng mới phạt thẻ tên này ,có lẽ phải cẩn thận thôi ).Cái chết của anh thật bất ngờ và đau xót ,cái chết ấy đã để lại lòng xót thương vô hạn cho gia quyến và lòng khoái trá vô bờ cho những kẻ đã từng bị Kai sờ phạt thẻ vàng .Anh ra đi để lại người vợ mới cưới chưa kịp sinh con ,buồn thay... thương thay.Dù sao thì cái chết của anh cũng hạnh phúc so với bao nhiêu người khác ,anh chết trong niềm vui và sự khoái trá ,ngậm trong họng một chiếc thẻ vàng ,chắc hẳn dưới hoàng tuyền anh cũng được ngậm cười mà nhìn lên Lương Sơn mãn nguyện .Vậy là chưa hết xuân xanh nát một đời hoa ,tan ba kiếp bướm ,chết một đời chim ,chìm một đời thuyền ,thật đau xót ,than ôi .
Nay anh em xóm hẻo xin tỏ lòng thành kính dành riêng một topic để khóc thương cho thân phận một ết sờ đờ min vừa qua đời ( mong ngày mai có ông nữa chết tiếp để mình còn làm ết sờ đờ min),mọi tấm lòng hướng về huynh Kai sờ ,mọi trái tim tiếc thương vô hạn xin mặc niệm huynh Kai sờ .Riêng phần đệ cũng xin thắp một nén nhang để tỏ lòng thành kính ,xin được đặt viên đất cuối cùng lên mộ huynh để tỏ lòng thành kính ,anh hùng đoản mênh quả là thương thay .Mong huynh về dưới suối vàng an nghỉ thảnh thơi ,đừng lang thang trên net để rồi lại phải làm ết sờ đờ min mà chịu cảnh trầm luân một lần nữa ,xin huynh sống khôn thác thiêng phù hộ độ trì cho đệ mọi điều may mắn
Xin chân thành cảm ơn những ai đã đến viếng linh hồn Kai huynh về nơi an nghỉ cuối cùng ,mọi người ai có tiền phúng viếng xin dao hết cho tại hạ để lo tiền hương hoả ,xin đừng chen lấn xô đẩy kẻo ảnh hưởng đến linh hồn người đã khuất .Trong tang gia bối rối có điều gì sơ xuất xin được lượng thứ cho
Bổn lão phu -nghĩa đệ kiêm chồng sắp cưới của vợ huynh Kai Huế mộng mơ vô cùng thương tiếc báo tin

Tặng huynh 500 , thay mẹt pác Kai cám ơn bác

LSB-LuTuanNghia
20-05-2004, 21:25
Thôi thế là thôi một vì sao sang trên bầu trời đã xịt :D ! Anh Kai ơi là anh Kai ! Anh ra đi để lại bao niềm thương xót ! Em đang định cho anh vài thẻ thì anh đã đi rồi thì em biết làm sao đây ! Thế là bao âm mưu toan tính của em dành cho anh đã theo anh về nơi chín suối ! Em đã nói với anh bao nhiêu lần rồi ! Tại sao anh lại uống cốc nước cam trong tủ lạnh em để từ năm ngoái ! Em định mai đem cho thằng bán bánh mì gần nhà cho nó chết như con rết ( Thế mới có bánh mì ăn cả tháng ) mà anh lại .... :)) ! Anh ơi ! Anh ra đi để lại cô Huế mộng mơ và đứa con đầu lòng kháu khỉnh khá giống em ! Em biết làm sao đây ! Cuộc đời "Ết Sờ Min" bao toan tính , mưu mẹo bỗng bịch một cái chẳng còn gì cả ! Anh biết không ? Anh chết đi khiến bao nhiêu người đang buồn , muốn tự tử đến nơi rồi bỗng bật cười nhảy múa ! Họ là những người đã từng bị anh phạt thẻ , treo nick ! Biết làm sao đây ! Cái tuổi của anh các cụ xưa thường nói là "Xưa nay hay đứt" ! Dù gì cũng chúc anh ngậm cười nơi suối vàng ! Anh cứ yên tâm là cô vợ Huế Mộng Mơ và đứa con mà em nói trông giống em sẽ được em chăm lo chu đáo đến lúc theo anh lên bàn thờ ăn chuối cả ngày ! Than ôi ! Một tuổi xuân mãnh liệt bỗng nát tan ! Thế là đã nát một đời hoa , tan ba kiếp bướm , chết một đời chim , chìm một đời thuyền ! Anh Kai ơi ! Em gửi đến anh lòng tiếc thương sương súng này ! Nén nhang em thắp lên là lòng thành bao lâu nay âm thầm lưu giữ trong lòng ! Em vẫn nhớ 3 cái thẻ và 1 lần treo nick của anh ! Anh yên tâm là em không để bụng đâu ! Em sẽ dành cho bà quả phụ đáng mến của anh Huế Mộng Mơ ! Anh cũng đừng lo về chuyện dưới ấy ! Em sẽ đốt cho anh vài đồng đô la ! Anh không sợ thiếu thốn đâu !

Pác ngốn của toai lắm xiền quá TV

khoccho_cuoctinhngheo
20-05-2004, 23:12
TIN BUỒN ! Hôm này trời không phù hộ , gió thổi cấp 12 xin chia buồn cùng anh người được mệnh danh "Ết sờ min khờ nổ bành bành " anh đã từ tạ cõi đời này trong niềm oán hận của kẻ ghét anh <họ vui mừng >khi anh ra đi ......để lại đằng sau lưng anh vợ trẻ con thơ dại không người trông nom :(( :(( anh đi để lại bao nợ nần chồng chất từ những lần anh đi công vụ <đi với gái > giờ đây anh đã ra đi không lời từ biệt....huhhuu khóc cho vợ con anh phải chịu bao nỗi nặng nhọc vì khoản nợ của anh ....
anh sinh năm 1984 năm con chuột cống chạy lung tung khắp nơi...
nguyên quán : hang sâu là nhà của anh là quê hương của anh
anh "Ết sờ min khờ nổ bành bành "đã tạ từ vào hồi 22h45'32'' với căn bệnh hiểm nghèo mà hiện nay trên thế giới này bác sỹ cũng đành pó tay ... Tuy biết mình đã mang một loại virút .... mà ai cũng pó tay trước nó nhưng may thay vợ con lại không dính chưởng của anh ..... đó là lần anh đi công vụ trên đường anh đã không may bị sắc đẹp làm lu mờ con mắt anh người được anh em lương sơn đề bạt để giữ yên trật tự cho lương sơn ..... Thôi thế là thôi một vì sao sáng trên bầu trời đã xịt ! Anh Kai ơi là anh Kai ! Anh ra đi để lại bao niềm thương xót ! Cái chết của anh thật bất ngờ và đau xót ,cái chết ấy đã để lại lòng xót thương vô hạn cho gia quyến và lòng khoái trá vô bờ cho những kẻ đã từng bị chém không thương tiếc hic hic ! Dù sao thì cái chết của anh cũng hạnh phúc so với bao nhiêu người khác ,anh chết trong niềm vui và sự khoái trá , đệ xin có nén nhang tàn thắp cho huynh mong huynh ở nơi đó yên lòng với những mưu tính mới .
Trong lúc anh em cúng viếng có gì sơ xuất tới linh cữu của mong "Ết sờ min khờ nổ bành bành " lượng thứ cho anh em , an táng tại nơi anh đã sinh ra và chạy trốn cho đến bây giờ :((
bà quả phụ : HUẾ MỘNG MƠ cùng con thơ ngây dại đang khóc vì anh
xin chân thành cảm ơn anh em đã tới dự buổi lễ này :(( [ 8-)

Lại mất 500 roài , hix TV

LSB-LyQuy
21-05-2004, 01:02
Tin buồn

Gia đình Lương Sơn Bạc chúng tôi vô cùng thương tiếc báo tin. Hai trong số những người quan trọng trong gia đình chúng tôi là Tống Rang và Tuong Vi đã hy sinh hôm nay trong khi làm nhiệm vụ trông một con bò đẻ trứng.
Dù tất cả những thân nhân gia quyến đã hết sức can ngăn nhưng cả hai người vì quá chung tình với nhau đã cùng nhau ra trông bò đẻ. Nguyện thề non hẹn biển rằng dù bò để hay bò sảy thì cũng bên nhau đến giờ phút cuối cùng.
Cuối cùng vì quá chung tình với nhau, Tống Rang và Tường Vi đã hy sinh bên nhau trong sự vô cùng thương sót của mấy con bò vì mất hai người mấy con bò cũng hết khổ ( vì từ trước tới nay hai người này toàn cưỡi bò đi chơi thôi- lãng mạn quá); cũng như bao cố gắng của các bác sỹ thú y đặng cứu hai người nhưng vẫn không qua được cơn hiểm nghèo.
Lễ truy điệu vào hồi sáng nay. Lễ an táng hồi chiều nay. Ưu tiên mỗi người một cái chiếu.
Chính vì vậy gia đình chúng tôi vô cùng sung sướng( ý quên, đau khổ) báo tin để tất cả mọi người gần xa biết đặng đi viếng. Khi viếng nhớ mang theo tiền phúng viếng và gửi trực tiếp cho LSB-Han Tinh Thu Sinh.
Thay mẹt gia đình:
Trưởng nam: làm gì có.
Quả phụ: Tống Rang Phu Nhơn ( đã mất từ lâu).

Lời cảm tạ.

Gia đình Lương Sơn Bạc chúng tôi vô cùng cảm ơn các gia đình khác, như: www.Botay.com, www.Cuchuoi. com; www.Tocvanghoe.net cùng thân bằng cố hữa gần xa, bà kon xóm phố đã đến tống tiễn hai trong số nhiều người của chúng tôi là Tống Rang và Tuong Vi về nơi tình yêu đang vẫy gọi: www.nghiadia.com.
Trong lúc tang lễ bối rối, gia đình có làm rơi một gói tiền khoảng 100 tiệu LSD cũng như bỏ xót một vài người đến phúng viếng chùa mà không thu tiền viếng. Những ai nhặt được số tiền trên cũng như nỡ quên viếng xin mời đến đồn công an gần nhất hoặc báo ngay cho gia đình chúng tôi qua số điện thoại: 19001570 hay cho địa chỉ: www.thuyhu.cuchuoi.vnn.vn.com.
Gia đình chúng tôi xin cảm ơn và hậu tạ.

May cho pác là em chưa tỏi chứ ai thuởng cho lão TV

LSB-LuTuanNghia
21-05-2004, 19:48
Ôi trời ơi là trời ! Sao ông trời nhẫn tâm thế ! Cuộc đời này sao thật ngắn ngủi ! Anh Tống ơi ! Anh sống khôn chết thiêng về đây phù hộ cho em lên chức "ết sờ min" thay anh ! Em biết trước đây anh tốt với em lắm mà ! Sao ông trời vô tình thế ! Một đời người vì nước vì dân bỗng trúng gió mà lìa đời thật xót xa thay ! Anh ra đi để lại cô vợ cùng hai đứa con nheo nhóc thế em biết làm sao đây ! Anh có biết hiện hồn về nói cho em đi ! Nhưng mà đừng bóp cổ em nha !
Kính thưa toàn thể quý vị ! Sau bài điếu văn là thông tin đầy đủ về lí do cái chết , thông tin về địa điểm nơi tổ chức tang lễ , chôn cất :
Vào hồi 18h30 thứ sáu ngày 13 tháng đen đủi năm xui xẻo ! Anh Tống của chúng ta đã lên chiếc máy bay kí hiệu "E Bớt" 13 từ Campuchia về Việt Nam để đưa anh em Việt Nam đi nghỉ mát "Hao Oai" nhưng trời ơi ! Bay qua Lào đã bị quân Khơ Me Hồng ( Tàn Quân Khơ Me Đỏ ) bắn rơi trên bầu trời ! Anh Tống đã nhảy dù chạy thoát nhưng về đến của khẩu bị thảo khấu cướp hết tiền ! Sau 6 tháng lưu lạc nơi biên giới ! Làm nhiều nghề để bươn trải ! Anh Tống đã đủ tiền đi xe ngựa về Lương Sơn ! Nhưng ông trời không tha ! Anh Tống của chúng ta đã bị trúng gió trên đường về ! Dù đã được các thần y tận tình cứu chữa nhưng không qua khỏi ! Nay tang gia bối rối ! Lương Sơn Bạc có gì sơ sót xin được lượng thứ ! Tang lễ tổ chức vào ngày vui vẻ tháng ăn chơi năm sung sướng tại xóm hẻo ! Sau đó thi thể sẽ được mai táng tại hậu sơn ( Nhằm xoá hết các dấu vết cần thiết sau hai tuần ) ! Nay bố cáo toàn thiên hạ ! Loa loa loa !

Pcá Tống khổ thật Tặng đồng chí 500 -TV

tap_doanchimcanhcut
22-05-2004, 23:36
Tin Buồn :(( :((
Xin thông báo cùng toàn thể anh em lương sơn hôm nay.......chúng ta lại vô cùng đau xót báo tin cho anh em hay người nữ anh hùng của chúng ta LSB_XUXU đã không may ngỏm tỏi mất roài thật đau buồn và đau xót quá anh em ơi hic hic ..... cô không may chết một cách không nên chết vì ... cô đã uống thuốc chuột tự tử vì bị thằng bồ của cô nó cho cô biết bay khi hai người cãi nhau trong chuyện tình cảm .... ôi thật không còn lời nào để diễn tả nữa ..... người nữ anh hùng của chúng ta đã ra không còn một giọt lệ nào < vì đã khóc xưng cả mắt roài hic hic >... chúng tôi đã lên không kịp nữa khi cô uống thuốc xong thì hôm sau chúng tôi mới nhận được thư tuyệt mệnh của cô ôi thôi thật là phí cho đời ..... không biết chết kiểu đó có nên chết không vậy huhuhuhu .... Nhưng dù sao cũng thông báo cùng anh em được biết còn đến .... thắp cho con người xấu số này một nén nhang tàn ..... nay xin thông báo cùng anh em được hay để còn đến tiễn đưa con người hồng nhan bạc phận này .....
Lễ viếng sẽ được tiến hành theo giờ lương sơn và lễ thiêu thi thể này sẽ được cử hành ngay sau đó .... mong anh em đến dự cho đông đủ ....
xin thay mặt anh em chúc cô ở nơi khỉ ho gà gáy sớm kiếm được diêm vương nha !

Thuởnghuynh 400 , huynh nì có vẻ giỏi viết cáo phó nhẩy , nghề tay trái à huynh

LSB-ThachTu
24-05-2004, 10:49
Cáo phó.
Gia đình tui vô cùng thuơng tiếc báo tin,Hận huynh vì mắc phải căn bệnh hiểm nghèo do lấy quá nhiều vợ"bật mí nha:Bị đuối đấy mà".Các pà vợ đã tận tình chạy chũa nhung không qua khỏi.Hận huynh đã ngỏm củ tỏi vào lúc 0h00'00s ngày tận cùng của tháng 13.Hận huynh ra đi để lại các pà vợ cho tui :)) :)) :)) nuôi dạy và mÚt tài sản kếch sù.Hận huynh huởng thọ -200 tuổi.Kính mong pà con cô pác gần xa bớt chút thời gian thùa để đến chia vui cùng gia đình gòm các pà vợ và Kiếm mõ.Thay mặt gia quyến tui xin chân thành cảm ơn pà con đã đến chia vui với gia đình,trong lúc tang gia nhọn nhịp có gì không sơ suất xin mời luợng thú.
Kiếm Khách Mặt Lạ Đen kính bút.

Ông nì dziết như câu xiền 200 thoai TV

phunhan_bangchu_caibang
24-05-2004, 21:54
TIN BUỒN
Hồi x giờ hôm nay trên đường từ nhà ra WC Lương sơn bác ls_Uocgi đã bị taygay_taybi và cong_tu_bang_gia úp sọt vác ra đằng sau Xóm hẻo với sự đồng loã của 1 số tên lâu la(bị cha này rút thẻ)tra tấn bằng nhục hình ,đầu tiên mấy anh em đã lột bỏ y phục(mỗi cái quần đùi)của lão rồi treo ngược lão lên cây mùng tơi ,sau khi thoả thuận về mức án không thành anh em đã tùng xẻo từng bộ phận trên người lão ,thương tình vợ trẻ con non anh em đã đi đến quyết định là để lại cho lão 1 phần nguyên vẹn để vợ con còn có chỗ thở cúng sau này,tuy thế lão vẫn ngoan cố không chất nhận ý kiến trên và đề nghị một cái chết anh hùng hơn cho xứng đáng với cái chức quản lí LS ,đến chết vẫn anh hùng một tinh thần đáng hoan nghênh,nghĩ thấy cũng đúng nên anh em đã thả lão xuống dòng sông nước tiểu xóm hẻo để xác của lão được trôi 1 vòng quanh LS với hi vọng hảo hán ls sẽ không quên 1 vị đầu lĩnh mẫu mực
Vợ lão còn trẻ đẹp hiện tại đang rất cần 1 chỗ dựa tinh thần sau cú sốc này anh em nào có lòng xin ghé qua giúp đỡ
Lễ truy điệu và an táng sẽ không có do trôi mất xác

Chú thích : đây là dòng cáo phó của TG_TB do bị lão treo nick nên phải mượn nick của vợ để gửi đến anh em tin buồn này

Okê tặng bé 300 làm lộ phí đi tây thiên -TV

thai_tu_dan
25-05-2004, 09:45
CÁO CHÓ
Ban tang lễ LSB xin thông báo một tin vui sau ,Admin mới của chúng ta anh Kai sờ tí đã về nơi 6 suối vào lúc 0 giờ phút thứ 6,giây thứ 13 trên bàn phím .Một cái chết oan nghiệt và phải chăng cũng phải là nghiệp chướng .ối anh Kai ơi anh tèo đi thì bây giờ mỗi khi em bị treo nick thì ai khởi động cho em đây ,đâu có thằng admin nào mà thường trực 24/24 1 ngày đâu,lấy ai mà quản lí cái xóm liều đầy rẫy nguy hiểm,nơi chỉ có lòng hận thù và đố kị (đơn giản vì xóm chủ xóm liều cũng là người như thế )(đểu thật):))hex hex.mà bác chết cũng đáng tội lắm ko oan đâu,ai đời suốt ngày ngồi bên computè chat chit lên LSB thì có mõi tí còn toàn làm chuyện mờ ám,bác Kai chết vì sao ư,vì đói ôngấy ko ăn chỉ ngồi đấy ,nhìn đấy rồi chết ,có khi ông ấy chết hó thành cái máy tính cũng nên.Vĩnh biệt bác một con người tham lam, và nhiều tội lỗi cứ đòi lên LSB để mang nhà ngừi ta làm WC nhà mình chứ cho đáng đời!
Tang lễ tổ chức chiều nay tại nghĩa trang LS (gần WC của LS lắm )a` wuên tiền viếng thì bà con chuyển tiền cho Thai_tu_dan vì bây giờ wủa phụ Hếu mông mỡ đâu còn thiết cái giè nữa đâu! Cô ấy gần như được lột xác vì thoát khỏi kiềp tù đày đau khổ :)) sướng như điên
Trong lúc tang gia bối rối có điều gí sơ suất bà con cứ đổ hêt lên đầu bác Kai ai bảo chết sớm làm mọi người mệt
Sau caí chết của bác Kai có rất nhiều nghi vấn đặt ra ( phải chăng kẻ hám tiền này chả vờ chết để câu tiền của anh em ,phải chăng hắn thông đồng với TTD để làm tiền ... nghi lắm ,mặt thằng TTD gian lắm )

Cho chú em 400 TV, suớng nhá

tap_doanchimcanhcut
25-05-2004, 14:17
TIN BUỒN !
Chúng tôi vô cùng thương tiếc báo tin cùng với các huynh đệ được biết huynh đệ của chúng ta con người mà chúng ta hằng biết và luôn luôn làm cho chúng ta cảm thấy sốc khi anh nói chuyện với chúng ta ... còn người mà ngay ngoài đời đã luôn bắt anh em chúng ta vì tội chạy quá tốc độ uhhuhuhuuh .....vâng người đó là AKATRENIA huynh đã không may qua đời trong lúc tuổi đời còn trẻ trung còn đầy nhiệt huyết với công việc và một tình yêu mà anh chưa bao giờ được tận hưởng nó cả hic hic . anh sinh ngày 4/7/1983 tuổi con lợn thì khỏi nói thịt thì ăn hơi bị dai.
anh đã ra đi vào hồi 17h 54' 48'' hic hic thật tội nghiệp cho anh hic hic ...... hôm nay tập đoàn tài phiệt chúng tôi xin thông báo cùng anh em hic hic . Trong khi anh đang làm công vụ thì anh đã bắt nhầm phải kẻ đuợc coi là phù thuỷ của xã hội đen http://images.google.com.vn/images?q=tbn:JW_pHzBWjA8J:www.omm.de/veranstaltungen/musiktheater20022003/bilder/AMS-die-soldaten1.jpg anh đã làm cho hắn phải nộp phạt và anh còn tich thu xe ngay sau khi anh lùa kịp hắn nhưng do anh đòi ăn hối lộ cao quá nên hắn không chịu nên anh đã tịch thu xe của hắn ôi một con người quá tham vọng ... không còn gì để nói nữa hic hic ...hắn đã trả thù anh và đã kết liều đời anh khi anh không kịp nói kêu cứu hic hic con người tội nghiệp "gieo nhân nào chịu quả ấy "[/i]
vâng xin thưa cùng anh em AKA nhà chúng ta đã ra đi mà không để lại một lời nào vì anh chưa kịp nói điều gì thì anh đã bay khỏi thế gian này http://img70.photobucket.com/albums/v212/khocdi_cung/pers12.gif đưa anh về với miền địa phủ bao la nơi không còn bóng dáng ai hi hic .
Buổi lễ sẽ đuợc tiến hành trong nhà tang lễ thành phố người chết hic hic khóc thương cho anh và cầu chúc cho anh được về miền cực lạc nơi không có gì tồn tại http://img70.photobucket.com/albums/v212/khocdi_cung/AMS-die-soldaten1.jpg Xin có nén hương tàn tiễn anh về đâu mà ngay cả anh không biết hic hic .
trong lúc tang gia còn bận lung tung không phục vụ kịp anh em mong anh em thông cảm và lượng thứ cho chúng tôi vô cùng thương tiếc anh con người bạc phận hichihc

Oài , pác này thật có năng khiếu viết CP , tặng pác 500 khuyến khích tài năng trẻ -TV

taygay_taybi_khap_noi_tun
25-05-2004, 16:17
Cáo phó
Do cậy quyền cậy chưởng LS_uocgi đã không được lòng 1 số hảo hớn trên LS ,tối hôm qua vào hồi 1h đêm một toán thảo khấu không rõ tung tích đã vây hãm,đe doạ nhà LS_uocgi ,bác UG sợ đến dựng tóc gáy liền đi tìm mấy chai nếp mới để lấy lại tinh thần nhưng do tuổi cao mắt kém bác lại chuyển sang mấy chai Phú Quốc ,sau khi tu cạn cơ số chai bác oánh đuổi được toán thảo khấu đi dành lại sự yên ổn cho tệ xá ,nhưng bác bị mấy chai Phú Quốc ám ảnh nên vừa oánh song bác nhanh tay lắp mô-tơ vào đít tức tốc tìm đến WC_ls xả chỗ xăng thừa ,một điều không may là nồng độ A-MÔ-NI-ẮC trong xăng của bác quá cao và công suất máy bơm quá lớn khiến 4 bức tường WC_ls không chịu được đã đổ ụp xuống mang theo cả bác LS_ug ,dường như trời xanh đã mở mắt bác UG đã thoát chết trong WC ,do mất sức bác đã lết ra được đến cửa thì ngất ,thật không may là có vài giọt xăng còn đọng lại xung quanh chiếc máy bơm công suất cực lớn có mùi amôniắc đã quyến rũ một tổ kiến gần đó và chuyện gì xảy ra thì tôi không dám nói tiếp.Đến sáng hôm sau khi gi đình phát hiện ra thi máy bơm của bác đã bị biến dạng oàn toàn ,cái vòi đã phình ra=phích nước Rạng Đông,trên đường đi cấp cứu do vết nhiễm trùng quá nặng cộng thêm mấy lần máy bơm bị rơi xuống đất bác đã qua đời vào hồi 7h32' sáng nay
Bác ra đi để lại cho LS một niềm vui vô bờ bến ,từ nay LS đã bớt đi 1 miệng ăn ,1 cái loa nhiều chuyện
Cho chọn đạo làm người mong anh em hãy đến chia buồn với gia đình chia vui với LS cùng tiễn đưa LS_ug về nơi cuối trời đít đất

Thưỏng cho u 400 Thanks nhìu -TV

thai_tu_dan
25-05-2004, 16:39
TIN BÙN
Buồn rầu báo tin cho các vị ,các bạn,các anh ,các em,cùng toàn thể bà con cô bác gần xa ,xa gần một tin sầu quả bầu sau :Kai sờ Ct (cứt trâu,tại hồi bé hay nghịch c ..trâu) 1 người anh ,người em ,người con ,người cha (hex Kai mới lên chức phu quân tuần trước ,sau khi cưới Hếu mông mỡ ,cưới cả vợ lẫn con luôn ) đã từ trần vào hồi đêm qua,ngày giờ ko rõ,chỉ biết là cái chết của anh thật anh hùng,thật bi tráng và cũng thật đau thương anh chết vì sướng một cái chết thật đáng để chết ,bác chêt vì bác biết mình đã có cu tí nối dõi ,mình sống = thừa ,tốn cơm nhà.Thật đau vì nếu ko có cu tí thì bac Kai có lẽ vẫn nhăn răng mà sống ,và vẫn nhăn răng mà cười (bác kai bị vẩu:))).Truớc sức ép của gia đình bác kai đã thử lần thứ 5 mới ra cu tí trước toàn girl thôi(5 lần là 5 cô gái nhẹ dạ cả tin bị phở nó lừa khổ thân thế :(()
Tin mừng là thằng cu tí này lại chả giống bố nó tí nào (lại giống ông hàng xóm là TTD thế mới cay ,nếu được tin này có khi bác Kai đội mồ mà sống lại mất .. xin đừng ai cho bác ấy biết hãy để Kai chuối yên nghỉ)
Trong lúc mừng vui lẫn lộn ban tang lễ có điều gì sơ suất xin mọi người niềm tình TTD (à nhầm bác Kai mà luợng thứ )
chị Vi chuyển tiền cho em đê,nhớ đủ 500 $ đấy ,thiếu em lấy ... bù đấy :))

Vừa vô bet đã vô đồi xiền , chán đời -TV

cong_tu_bang_gia
25-05-2004, 20:40
CÁO PHÓ
Thay mẹt toàn thể anh em trên LS công_tử_băng_giá tui vô cùng sung sướng ấy chít nhầm vô cùng đau đớn báo tin vào hồi 19 giờ ngày 25 tháng 4 bác Kai sờ....(sờ gì chắc pà con biết roài) trên đường đi làm nhiệm vụ đã gặp một tên cướp vô cùng tàn bạo(Đó là con muỗi vằn) chặn đường để xin đểu bác Kai nhà ta tí tiết (vì lâu ngày không có tí gì vào bụng)nhưng vì pác Kai nhà ta cũng mới đi hiến máu nhân đạo về nên là vẫn còn yếu nên là đã không cho nữa.Nhưng vì con muỗi vằn lâu ngày không có gì vào bụng (mà chờ mãi mới có người đi qua) nên là túng quá phải hoá liều , con muỗi vằn đã không cần sự cho phép của bác Kai đã hùng hổ nhảy vào tấn công.Sau một hồi uýnh nhau chí tử(Phải nói là 1 trận chiến có 1 không 2 từ trước tới nay trên LS) pác Kai nhà ta đã bị muỗi vằn xông phai đạp gãy hai chân.Sau đó nhảy lên lấy vòi quật gãy nốt 2 tay(Vậy là hết đường chống cự).Sau đó muỗi vằn đã xông vào xin hết tiết của pác Kai(Để nguyên cho nó tí tiết cho xong lại còn kẹt sỉ làm cho nó nổi giận).Vậy là pác kai đã ra đi trong sự đau đớn cùng cực,chỉ còn da bọc xương vì bị muỗi hút hết máu.Bác Kai đã ra đi bỏ lại niềm vui sướng vô cùng to lớn cho người mà đang âm mưu lật đổ để lấy chức của pác.
Tôi xin thay mẹt các huynh đệ viết bài cáo phó này để chia sẻ niềm sung sướng cùng với pác.Và xin hứa sẽ gặp bọn muỗi ở đâu là anh em sẽ đập chết như con dết để trả thù cho bác.Pác cứ an tâm mà ngậm cười nơi chín suối.
Trong lúc tang gia có gì sơ suất mong mọi người lượng thứ (vì dù sao pác Kai cũng từng là 1 thủ lĩnh)

300$ cố gắng phát huy nhé :D (Kai)

tap_doanchimcanhcut
26-05-2004, 14:44
TIN BUỒN ! Hôm bên ngoài trời nhiệt đọ theo thông báo của đài khí tượng thuỷ văn lương sơn cho biết thì nhiệt độ đang lên cao khoảng chừng 39-40 độ c .......
Vâng xin thông báo cùng anh được hay ! Rạng sáng hôm qua đã xảy một loạt các bi kich khủng khiếp mà không ai có thể đoán trước được tinh hình này thì ..... 8-) theo như tình hình hôm qua trong khi các anh em đang vui chơi và nhậu nhẹt http://img70.photobucket.com/albums/v212/khocdi_cung/personnage_151.gifthì tại phòng thí nghiệm nơi chuyên bào chế thuôc và tiến hành thí nghiệm trên thựck vật cũng như động vật đã để xổng mất một con thú dữ http://img70.photobucket.com/albums/v212/khocdi_cung/images_106.gif nó đã xổng ra trong khi các biện pháp an toàn được bảo vệ nhưng không may con vật đã thoát ra ngoài và nạn nhân đầu tiên nó là huynh đài AKATERINA trong lúc đang anh say sưa bên cô bồ của anh thì ôi thôi thật khủng khiếp con quái vật đã nhảy ra xơi tái và cô bồ của anh một cách ngon lành hic hic hic thật tụi nghiệp cho đôi tình nhân trẻ họ chưa kịp làm gì thì đã phải về chầu ông bà nơi bên kia cực lạc hic hic ...... và nạn nhân tiếp theo đó là huynh HẬN TÌNH THƯ SINH cũng bị nó xơi luôn không tiếc thương gì .... cho nạn nhân cả hic hic . Sau buổi nhậun nhẹt thì đa phần các anh em không mảy may để ý đến chuyện gì đang xảy ra cả .... cho đến sáng nay sau khi một ngày mới bắt đầu thì công việc của đội nhặt xác tiếp tục và đã nhận ra một loạt các vụ bi kich trên ôi thật kinh khủng khi chúng tôi nhặt xác của ba con người xấu xố tội nghiệp nay thì họ chỉ còn http://img70.photobucket.com/albums/v212/khocdi_cung/images_68.gif mà thôi nay xin thông báo cùng toàn thể anh em được biết và đến viếng những con người tội nghiệp không may bị quái vật xơi tái ......hic hic hic xin có lời chia buồn cùng gia quyến những người không may bị làm thịt này <hiện nay có ba bộ xương nhưng chưa xác định được >..... 8-) . Vậy kính mong các anh em hãy đến động viên gia quyến của nạn nhân .....và tiễn đưa những con người xấu số này về nơi cuối cùng của bên kia thế giới ...hic hic cầu chúc cho họ đi mãi mãi không tìm thấy đường nào nữa hic hic .
Tập đoàn tài phiệt chúng tôi có nén nhang tàn xin thắp cho anh em được ấm lòng .... trong lúc tang gia còn bộn bề công việc mong anh em lượng thứ cho ! Thay mặt gia quyến của nạn nhân không may chết không nhắm mắt này ! (Xác ba con người này do chỉ còn mỗi bộ xương khô nên theo đề nghị của cấp trên thì xẽ cho vào ngâm trong phòng thí nghiệm để tiếp nghiên cứu ) .
Hiện nay con quái vật chưa bị bắt nên chúng tôi vẫn tiếp tục đi tìm .... và nhặt xác các nạn nhân tiếp theo không may bị làm bữa điểm tâm cho con quái vật này ........ xin kính bút !

tap_doanchimcanhcut
26-05-2004, 14:47
TIN BUỒN ! Hôm bên ngoài trời nhiệt đọ theo thông báo của đài khí tượng thuỷ văn lương sơn cho biết thì nhiệt độ đang lên cao khoảng chừng 39-40 độ c .......
Vâng xin thông báo cùng anh được hay ! Rạng sáng hôm qua đã xảy một loạt các bi kich khủng khiếp mà không ai có thể đoán trước được tinh hình này thì ..... 8-) theo như tình hình hôm qua trong khi các anh em đang vui chơi và nhậu nhẹt http://img70.photobucket.com/albums/v212/khocdi_cung/personnage_151.gifthì tại phòng thí nghiệm nơi chuyên bào chế thuôc và tiến hành thí nghiệm trên thựck vật cũng như động vật đã để xổng mất một con thú dữ http://img70.photobucket.com/albums/v212/khocdi_cung/images_106.gif nó đã xổng ra trong khi các biện pháp an toàn được bảo vệ nhưng không may con vật đã thoát ra ngoài và nạn nhân đầu tiên nó là huynh đài AKATERINA trong lúc đang anh say sưa bên cô bồ của anh thì ôi thôi thật khủng khiếp con quái vật đã nhảy ra xơi tái và cô bồ của anh một cách ngon lành hic hic hic thật tụi nghiệp cho đôi tình nhân trẻ họ chưa kịp làm gì thì đã phải về chầu ông bà nơi bên kia cực lạc hic hic ...... và nạn nhân tiếp theo đó là huynh HẬN TÌNH THƯ SINH cũng bị nó xơi luôn không tiếc thương gì .... cho nạn nhân cả hic hic . Sau buổi nhậun nhẹt thì đa phần các anh em không mảy may để ý đến chuyện gì đang xảy ra cả .... cho đến sáng nay sau khi một ngày mới bắt đầu thì công việc của đội nhặt xác tiếp tục và đã nhận ra một loạt các vụ bi kich trên ôi thật kinh khủng khi chúng tôi nhặt xác của ba con người xấu xố tội nghiệp nay thì họ chỉ còn http://img70.photobucket.com/albums/v212/khocdi_cung/images_68.gif mà thôi nay xin thông báo cùng toàn thể anh em được biết và đến viếng những con người tội nghiệp không may bị quái vật xơi tái ......hic hic hic xin có lời chia buồn cùng gia quyến những người không may bị làm thịt này <hiện nay có ba bộ xương nhưng chưa xác định được >..... 8-) . Vậy kính mong các anh em hãy đến động viên gia quyến của nạn nhân .....và tiễn đưa những con người xấu số này về nơi cuối cùng của bên kia thế giới ...hic hic cầu chúc cho họ đi mãi mãi không tìm thấy đường nào nữa hic hic .
Tập đoàn tài phiệt chúng tôi có nén nhang tàn xin thắp cho anh em được ấm lòng .... trong lúc tang gia còn bộn bề công việc mong anh em lượng thứ cho ! Thay mặt gia quyến của nạn nhân không may chết không nhắm mắt này ! (Xác ba con người này do chỉ còn mỗi bộ xương khô nên theo đề nghị của cấp trên thì xẽ cho vào ngâm trong phòng thí nghiệm để tiếp nghiên cứu ) .
Hiện nay con quái vật chưa bị bắt nên chúng tôi vẫn tiếp tục đi tìm .... và nhặt xác các nạn nhân tiếp theo không may bị làm bữa điểm tâm cho con quái vật này ........ xin kính bút !

500$ tặng bạn (Kai)

LSB-LuTuanNghia
27-05-2004, 11:27
Ôi sao ông trời bất công thế nhỉ ! Có người muốn được hôn mà không được để đến lúc chết vẫn không có ai để hôn ! Thế mà có người hôn xong bị chết đến nơi rồi ! Thay mặt tập đoàn mai táng và viết cáo phó Lương Sơn Bạc xin được có mấy nhời ! Ngày buồn tháng nhớ năm đau khổ ! Quản lý PLĐ Ước Gì của chúng ta đã có một giây phút bồng bột mà theo các cụ là khôn 3 giây dại 1 đời ! Anh đã thành thân với Ngọc tỷ chủ kỹ nam viện trên Lương Sơn nhưng ôi thương thay anh đã có một phút bồng bột hôn một cô gái xinh xắn ghé quán net của mình ! Anh làm sao có thể từ chối một lời đề nghị hấp dẫn của một cô gái xinh xắn muốn hôn mình trong khi cửa hàng bố mẹ và em gái đi vắng ? Ôi ! Một đời chung thuỷ chỉ vì một phút dại khờ ! Anh đã bị một tay săn ảnh đăng tấm hình su pờ hot của anh lên và ôi ... bà vợ của anh đã nhìn thấy và ... cái gì xảy ra thì ai cũng đã biết ! Anh đã bị bà vợ thuê hội giết kẻ phụ tình tìm ... thiến và ... ôi ! Hôm qua anh đã bị tóm và sau khi làm cái việc nhẫn tâm đó anh đã bị áp tải về Nam Kỹ Viện ! Sau hai đêm làm việc cật lực kiếm từng xu từng hào cho bà vợ ! Anh đã không chịu được và toan bỏ trốn ! Khi đã trốn được ra ngoại thành anh bị khâm sai phát hiện đem vào cung làm ... thái giám ! Hix ! Số phận long đong hơn Kiều ! Anh đã không chịu được và đã phải treo cổ tự tử trước cổng Ngọ Môn lúc 2 giờ sáng nay ! Cả một đời vì nước vì dân sao lại có một cái chết tức tưởi như vậy ? Chúng ta hãy cùng dành 1 phút mặc niệm cho anh ! Một phút bắt đầu ! Amen [-o<

Đem chị Hai toai ra vít CP , vô phép , 300 thoai -TV

tap_doanchimcanhcut
27-05-2004, 14:47
xin đính chính lai bài của akaterina !
TIN BUỒN ! Hôm này ngoài trời không mấy làm gì ủng cho theo hiện tượng này thì trời không ủng hộ và gió bên ngoài đang chuẩn bị thổi từng cơn giật trên cấp mười hai hic hic hic .... hôm nay tập đoàn tài phiệt xin thông báo cùng anh em về việc nghiêm trọng đó .... việc này nên thông báo cùng anh em ..... Trong những ngày gần đây liên tiếp hàng loạt các vụ cưới xin và ly dị một cách triền miên làm cho anh em lương sơn liên tục cháy túi thôi không à hic hic ......và các vụ cặp bồ liên tục xảy ra như không có chuyện gì cả và một laọt các hình ảnh đó được đưa lên nhằm cho anh em chiêm ngưỡng và bàn luận đó ôi thật hết chỗ nói ...và qua đó đã xảy ra một sự việc không lấy làm gì cho hay ho cả ....và con người đầu tiên chịu trận không ai khác đó là huynh đài ước gì anh đã bị bà vợ cuae anh đánh ghen và sát hại anh một cách không thương tiếc ... khi mà chị hai nổi giận và đi đánh ghen thì ôi thôi khỏi nghĩ khỏi bàn luận thêm làm gì chỉ có đường tử mà thui hic hic http://img70.photobucket.com/albums/v212/khocdi_cung/pha_hap_dan.bmpHTTS đâu mau đưa người của Hội Giết Kẻ Phụ Tình truy sát tên ƯG.Trước tiên cắt lưỡi sau đó thiến hắn rồi đem vứt vào Kỹ Nam Viện cho bổn phu nhân.Lợi tức kiếm được trên người hắn,bổn phu nhân cho HTTS hưởng hết.... hôm nay tập đoàn xin có lời chia buồn cùng anh người đứng đầu tập đoàn anh ra đi mà không để lại thứ gì cả ôi thôi .... hôm nay đệ không biết nói gì cả nữa khi thấy huynh bị bà vợ la sát của huynh truy sát nữa ....xin tiễn biệt anh kẻ mệnh danh sát thủ của đàn bà hic hic xin tiễn anh về nơi cuối cùng ..http://img70.photobucket.com/albums/v212/khocdi_cung/AMS-die-soldaten1.jpgngày tháng lương sơn là vô bờ khi nhớ anh ....con người đào hoa yểu mệnh hic hic ... :(( :P :P

LSB-LuTuanNghia
27-05-2004, 15:56
Đêm Lương Sơn đêm buồn vắng lặng ! Tất cả các ánh đèn lồng đỏ đều hạ xuống thay lên là đèn lồng màu trắng ! Mọi tiếng cười vui ngập tràn Lương Sơn bỗng thay bằng các tiếng khóc lóc , rên rỉ đến nao lòng ! Từ chân núi lên đỉnh núi là một không khí ảm đảm đầy âm khí ! Con người của tự do , của chính nghĩa ! Một con người cả đời dốc sức tri kỉ vào Lương Sơn ! Lương không nhận một đồng , vợ không cưới một cô , thiếp không có một người ! Đó là ai ? Đó là Vạn Thắng huynh ! Con người phải làm việc cật lực ! Nào là gỡ thẻ , gỡ cảnh cáo , nhận những vụ kiện củ khoai lang của chính chúng ta ! Sau một thời gian lâm bệnh nặng đã qua đời tại xóm hủi ! Sự hi sinh của Vạn huynh cũng chỉ do cái bụng bự của mình ! Số là trước bố Vạn huynh có sở thích là bia hơi Việt Hà ! Vạn huynh ngày ngày xách âu đi mua bia cho mình ! Những ngày đông giá rét , những buổi chiều mùa hè nóng nực huynh đều xin vài ngụm :D Bụng huynh ngày càng to và người ta đặt cho huynh cái biệt danh Bụng Bự ! Ban đầu ! Cái biệt danh đó làm huynh tự hào vì trên Lương Sơn chẳng có ai co biệt danh đó cả ! Nhưng rồi ! Một ngày đẹp trời ! Có một cô gái bước tới chốn tiên cảnh Lương Sơn Bạc ! Gặp Vạn huynh và nói một câu " Mấy tháng rồi ? " ! Đến lúc đó ! Vạn huynh đã thực sự sốc nặng ! Ngày không ăn , đêm không ngủ trăn trở suy nghĩ về câu nói của cô nương nọ ! Rồi cái gì đến cũng phải đến ! Huynh ốm ! Ốm mà huynh không chịu ăn chịu uống chịu cho thần y chữa trị ! Và huynh đã qua đời bằng căn bệnh quái ác ... còi xương ! Xin dành cho huynh vô vàn những gì có thể ! Sự khâm phục của mọi người dành cho huynh sẽ trường tồn mãi mãi ! Tạm biệt huynh ! Amen [-o<

Bài này chỉ 400 là hết cỡ thoai , lần sau cố gắng Aka nhá

cong_tu_bang_gia
28-05-2004, 10:09
TIN BÙN
Tiểu đệ(người tỉnh táo nhất trong những thằng say rượu) xin thay mặt các ông bợm rượu trên LS báo tin.Vào một ngày thời tiết đẹp nhất trong những ngày thời tiết xấu bác Hận nhà ta đã ra đi không một lời trăn trối .Lý do là sau một thời gian dài tìm hiểu bác Hận đã cưa đổ một người con gái đẹp nhất trong những người con gái xấu ở trên LS hic.Khi mà bác ta dến nhà nàng chơi (khi đó nhà nàng không có ai ở nhà ngoài nàng) ngôì bốc phét một lúc bác định dở trò với người con gái đó.Nhưng khi mà bắt dầu hôn cô ta thì bác đã nuốt luôn bộ răng giả của cô ta vào cổ họng.Ôi lạy chúa [-o< nguyên cả một bộ răng giả mà bác cũng nuốt được.Nhưng mà đau khổ thay nó lại chắn ngang cổ họng làm cho bác không thể nào thở nổi vậy là bác đã ra đi vĩnh viễn bỏ lại dằng sau bao nhiêu là bợm rượu(vì có bác thì tụi nó mới được uống mái thoải).Nhưng bác ra đi không còn gì phải hối tiếc vì ra đi mà vẫn còn được hôn và bác sẽ ngậm cười nơi chín suối vì ra đi mà vẫn mang theo được một phần nào đó của người yêu.
Ối bác Hận ơi là bác Hận ơi hôm qua bác còn ngồi chén chú chén anh vậy mà hôm nay chỉ vì một cái hôn mà bác đã ra đi bỏ lại tụi em .Bây giờ tụi em biết tìm ai để bao cho tụi em uống rượu bây giờ :(( :((
Thay mặt anh em bợm rượu tôi xin chân thành cám ơn mọi người đến dự lễ an táng của sư huynh tui.(một trong những thèng nghiện rượu nhất trong những thèng nghiện rượu).Và tiền phúng viếng mọi người có thể đưa cho tôi.Một lần nữa xin chân thành cảm ơn.

Xin chia vui với thân nhân bằng hữu bác Hận tặng u 300 -TV

khocdi_cung
28-05-2004, 14:15
Lương sơn ngày càng trở nên lạnh lẽo và đáng sợ về đêm trên đỉnh núi từng cơn gió giật trên cấp 12 ..... kính thưa cùng toàn thể anh em lương sơn được hay trên đường về sơn trại thì hàng loạt các canh rùng rợn xảy ra ôi thôi thật khó diễn tả .... và đêm qua sau khi cùng anh em uống rượu một trận không say không vể <người ta nói cuộc vui nào rồi cũng tàn > và sau khi uống say sưa các anh em đã quyết định tổ chức cuộc đua xe thần tốc chạy từ trên núi xuống sau đó xẽ tổ chức đánh phá bọn quan lại nhưng không may đã bị một tên gián điệp không rõ từ đâu đã lẩn vào đó nghe thông tin này .... hắn đã thông báo cho hội của hắn ......trong khi các anh em đã lên xe và bắt đầu cuộc đua thú vị này và sau khoảng thời gian ... thì huynh AKATERINA đã dẫn đầu đoàn chạy thì bất ngờ huynh bị trúng một phát đạn bay ngang qua không rõ bắn từ khi nào ...và sau đó một loạt các anh chạy ngay sau đó cũng xoè theo ...vì không phanh kịp với lại trời tối nên không nhìn rõ .... sau khi người anh em của chúng ta đã an đạn lạc của đối phương biết nguyên do từ đâu anh đã ra đi mà không kịp nhận giải thưởng ôi thôi giải thưởng đó đành tạm gác lại .....anh đã được đội cứu viện đến chữa chạy vết thương cho anh nhưng do anh mất quá nhiều máu nên anh đã ra đi trong niềm tiếc nuối của bao người<vụ này chắc là do anh ban ngày anh đi bắt bớ lung tung nên đến đêm người ta thuê người ám sát anh ... bây giờ chuyện đó sảy ra như cơm bữa hàng ngày >thi thể anh đã được đưa về trạm xá của lương sơn để còn an táng anh chúng tôi không biết nói gì hơn là xin có lời chia buồn cùng anh con người của công việc anh ra đi khi đang ở đọ tuổi phong trần hic hic ..
chúng tôi xin có nén nhang thắp cho anh nơi cuối cùng và xin tiễn đưa anh về nơi đó nơi mà các cụ vẫn còn dành cho anh một chỗ chắc chắn rằng anh sẽ không còn cô đơn nơi đó .....
Trong luc tang gia còn nhiều điều sơ xuất mong anh em lượng thứ .... bỏ qua cho thay mặt gia quyến anh chia buồn cùng gia quyến anh !

Cém ơn huynh nhìu ( thay mẹt vợ cũ của lão đấy ) tặng huynh 300 TV

LSB-LuTuanNghia
31-05-2004, 17:14
Hix ! Tin buồn bay từ Châu Âu về đây ! Đêm hôm qua và rạng sáng ngày hôm nay ! Trên các đại lộ châu âu luôn lo lắng về băng đua xe tử thần người Lương Sơn ! Băng này gồm 3 thành viên là Tống Rang , Ngô Rụng , Zạn Thắng ! Ba người đã đo đường các nước EU mừng khối liên minh châu âu mở rộng sang phía đông ! Trên con xe Toyota đời 90 ba người đã làm cho cảnh sát giao thông các nước Châu Âu khóc thét không nói ra lời ! Nhưng hôm qua ! Khi con Toyota băng trên Đại Lộ Công Viên Các Hoàng Tử của Pháp đã bị hết xăng giữa đường ! Đang chạy với vận tốc 130 kí lô mét trên giờ bỗng hết xăng ! Bốn lốp xe của chiếc Toyota đã văng ra ngoài và chiếc xe vẫn chạy bằng gầm ! Kết cục là lao xuống hố ga gần đó ! Ba tay đua sừng sỏ vào bệnh viện với các vết bỏng , nhiễm trùng ( do ở dưới hố ga ) , sây sát thoàn thân ! Được các bác sĩ nhà tù Nọc Măng Đi tận tình cứu chữa nhưng do nhiễm trùng quá nặng lại kèm bỏng nặng nên ba tay xế lụa đã từ trần ! Di hài của ba người được chở về Lương Sơn trên chiếc chuyên cơ của nhà xác thủ đô Paris nước pháp ! Do không cẩn thận nên đã bị bung nóc khiến thi hài của ba người văng xuống khu định cư người Do Thái tại Rê Ru Ra Lem ! Một số người ở đây tưởng lính dù Ít Xa Ren nên đã hoả thiêu trước khi cho một trận nhừ tử mặc dù họ đã chết ! Thật đáng thương ! Lạy chúa tôi ! Ba linh hồn thét ra lửa trên các con đường Châu Âu lại có một kết cục lãng nhách ! Chúng ta hãy dành cho họ 1 phút mặc niệm ! Amen ! [-o<

Thuởng cho u 300 đoá , cố gắng phát huy nha

LSB-TuongVi
01-06-2004, 10:47
Cáo phó cho Hận huynh
Hận tình thư sinh đỗ á khoa trong cuộc thi bơi do uỷ ban U ni sép tổ chức cho trẻ em khuyết tật toàn thành phố , vinh quang tới ko đuợc bao lâu , Hận tình thư sinh đã bị chết đuối khi đang tắm trong chậu vào hùi 2h đêm hôm qua truớc sự chứng kiến của toàn thể tổ dân phố số 85 đuờng Đông Khê Phường Ninh Hải . Gia đình thân quyến bạn bè cố hữu gần xa vô cùng thuơng tiếc báo tin : lễ truy điệu sẽ đuợc tổ chức vào hồi 8h sáng hôm nay với thực đơn chính như sau:
2 con lợn sữa thui rơm
3 con béc giê 7 món
Mực luộc , đùi gà tần , nem Thuợng Hải ..................
Cử hành tang lễ trọng thể tại khách sạn Tray Hô teo , mời anh em LS cóa mẹt dông đủ đểlàm lễ rửa tội cho đồng chí Hận tình dâm tặc :))

Tây Môn Xuy Tuyết
01-06-2004, 11:09
Hì hì ,từ Kai bây giờ chuyển sang lão Hận ,được rồi ,tại hạ cũng tham gia "viếng" lão "Hận tình dâm tặc" cho vui
Lương Sơn Bạc chiều đại Tống Giang năm thứ II:
Một năm qua đi kể từ khi Hận lão thư sinh đầu nhập băng cướp LSB với sở trường cướp con gái nhà lành về làm vợ ,lão đã được Tống Rang trọng dụng và cho làm đầu lĩnh chuyên bắt bớ mĩ nhân để về làm áp trại phu nhân cho trại chủ.Than ôi ,đau buồn cho anh ta ,ngày hôm qua do cướp được một cô nương cực kì xinh đẹp mà lão Hận không thể cầm lòng đã tự hưởng trước trại chủ .Tống Rang nổi trận đã tuyên bố xử tử lão về tội khi quân phạm thượng nhưng nể tình nghĩa cũ nên cho phép Hận lão được tự xử bằng cách uống lúa mới có pha thuốc trừ sâu 666.Hận lão thư sinh đã từ trần ngày hôm qua trong niềm đau đớn và tiếc thương vô hạn của hơn 20 bà vợ lớn bé và vô số bồ nhí.
Nay lão về nơi suối vàng bỏ lại vợ con nheo nhóc ,mẹ già khốn khổ ngày đêm sỉ vả( nhầm ........thương nhớ) .Lão chết đi còn chưa kịp tìm lại cái nơi mà lão còn mang chữ Hận theo ,đành ngậm buồn nơi suối vàng .
Nay anh em LSB cùng đồng đạo giang hồ tụ họp nơi đây để đưa tiễn linh hồn người dâm tặc ...chết ,lại nói nhầm ...anh hùng sơn trại về nơi an nghỉ cuối cùng tại nhà mồ dành cho đầu lĩnh tại xóm hẻo .Mỗi người đều tiếc thương vô hạn và mong được "tống tiễn" linh hồn anh về nơi an nghỉ cuối cùng ngay cho rảnh .
Cuối cùng xin chân thành cảm ơn các cơ quan đoàn thể ,hội phụ nữ phụ lão LSB cùng thân bằng cố hữu gần xa .trong tang lễ có quá nhiều điều phấn khởi nên không tránh khỏi sơ xuất xin được lượng thứ .
Thay mặt tập đoàn vợ của Hận huynh -nguoikhongten-(chồng mới của các bà ấy) xin thông báo
Báo cáo hết
Thuởng cho huynh 400 bài vít này -TV

bang chu cai be
02-06-2004, 08:55
Híc đáng thương làm sao huynh ấy ra đi không một lời từ biệt anh em lần cuối cùng để lại cho mọi người niềm vui vô bờ bến hic....nhầm đệ nhầm để lại cho mọi người niềm thương tiếc vô bờ bến.Huynh đã ra đi và để lại cho lương sơn một đống bà vợ lớn nhỏ và đàn em cui cút ngóng chông huynh về sẽ mang quà cho chúng nhưng nay huynh đã ra đi.Và đệ có đôi câu tiễn biệt huynh mong huynh ở suối tiên hiểu cho nỗi lòng cua đệ
Thơ ngìn câu không nói một đời đã hết
Khách đến tham huynh là khách lương sơn
Để chiều nay cơn gió buồn vô thoảng
Có ai còn nhớ đến huynh..............
Nếu có gì sai xót mong moi người bỏ qua dùm

khocdi_cung
03-06-2004, 00:44
oài để hưởng ứng huynh đài chuyển sang ông hận ... khoc đi tui xin hưởng ứng !
TIN BÙN !
Ngày tháng là bến bờ mênh mông , chiều lương sơn buồn thê thảm ................
Hôm nay chúng tôi vô cùng thương tiếc báo tin cho anh em được hay tin
Người anh em của chúng ta là :LSB_HẬN TÌNH THƯ SINH đã không may qua đời một cách đột ngột mà không ai hay tin này hic hic hic
anh sinh ra tại nơi mà tiếng sóng đánh liên tục không ngừng nghỉ ngày đêm thét gào ...
anh sinh hạ ngày chưa biết tháng cũng vậy chỉ biết mỗi năm thui à hic hic đó là năm 1981 ....cho đến năm 2004 vừa qua có đợt dịch cúm gà nên ... thịt anh trở nên vô vị không xơi được thế mới buồn không cơ chứ hic hic < mất món chân gà nướng gia truyền hic hic >
anh đã ra đi vào hồi 17h35'' ôi ngày đó không là ngày đen wúa trời luôn không có gì để bàn cãi nữa ....
Anh ra đi mà không một lời từ biệt người thân cùng gia quyến ..... anh để lại sau lưng anh một bầy con thơ dại chưa biết đi <tác phẩm do cặp bồ quá nhiều đây > vâng anh ra đi vì lý do mà không ngờ rằng được cái chết của anh không ai biết được nhưng khi làm rõ ràng sự việc thì mới biết được rằng đợt vừa qua do anh chán đời sau cái vụ đồ sơn vừa roài anh đã chạy theo con đường lô đề ...nhằm tạo cho mình một niềm cảm hứng mới khi anh không còn trách nhiệm gì cả .....
ôi thật không biết nói gì nữa anh ra đi với lý do rằng anh đã ham mê cờ bạc và bây giờ anh không còn gì cả chỉ còn lại cái thân gầy xao xác đi kèm theo nó là hàng loạt các khoản nợ nần chồng chất mà bây giờ vợ con anh phải gánh chịu đây thật tội nghiệp cho những đứa trẻ chưa biết cha chúng là gì mà bây giờ lại không có cha hic hic hic xin chia buồn cùng người thân và gia quyến anh ....... anh đã tự mình lao xuống biển làm mồi cho cá thật hết chỗ nói về anh nữa vì anh là con người sinh ra từ biển nên khi anh đi cũng về với biển theo ông bà anh hic hic cầu chúc cho anh ở nơi bên kia không còn cờ bạc nữa .... chuc cho ạnh mau mau được đầu thai làm một con người mới và không mang những nét phảng phất như xưa ....
tang lễ sẽ được tiến hành theo giờ của lương sơn ...vì xác anh không còn nên anh em thông cảm nha không thể mang anh chôn hay thiêu được nữa hic hic ..... tất cả anh em chúng tôi xin có lời chia buồn cùng anh và gia quyến anh cầu chúc cho anh ở nơi bên kia lkhong còn lạnh lẽo nữa ..............
trong lúc viếng tang có gì sơ xuất của gia đình và vợ con anh mong anh em thông cảm lượng thứ !

LSB-Kaiser
03-06-2004, 09:13
tin bu..`..
toàn thể sơn trại vô cùng vui sướng báo tin
hận tình thư sinh đã bị tử nạn trong cuộc dua xe ba bánh
lý do là bị một tên sinh năm 2000 ép vào lề đường anh đã tử nạn
do đập đầu vào hạt cát trên đường
anh một con người với tài tán gái xuất chúng,năm thê bảy thiếp
đặc biệt anh còn có tài năng là chiến đấu bằng lúa mới pha bò húc
anh đã giết chết nhiều tình địch bằng cách này này.hay nói cách khác
anh dã nhiều lần lâm trận gây gổ với ban quản trị nhờ đó anh đã
được chú ý và nổi như cồn nhờ tài năng của một nhà bán cá ươn sành sỏi
cách danh hiệu đã đạt được
huân chương tán gái hạng nhất
huân chương uống rưọu hạng ba
huân chương vì hai năm sơn trại hạng khuyến kích
huy chương đất giai đua xe ba banh truyền thống
huy chuơng vàng giải đua xe paragame
và còn rất nhiều danh hiệu không tên khác
tiễn đưa anh không có ai rất tiếc là như vậy
nôi an nghỉ của anh là dòng sông quê hương hay nói chính xác là
nó rộng hai mươi phân và đi sau cách nhà đân

Hơi bị đuợc đấy anh , tặng anh 400 -TV

LSB-TruongThanh
03-06-2004, 12:15
Thiên hạ nhiều người họ to tên lớn, cũng lắm kẻ vô tính vô danh. Nhưng khi ra đi nằm vào lòng đất lạnh thì cũng chỉ một nén hương, một nấm mồ.
Vâng, người mà tiểu đệ đang đề cập ở đây cũng là một Đại Tướng của Lương Sơn, nhân vật đang làm phó gác cổng ở Tụ Nghĩa Đường - nguoikhongten lão nhị

Ôi thôi, hoan hỷ thay, à không, đau đớn thay. Anh lấy vợ mới tròn 12 ngày 22 tiếng rưỡi, vậy mà đã vĩnh viễn từ giã cõi đời để lại vợ già, con ác và cả đống nợ nần chồng chất như núi Ngũ Hành Sơn. Số kiếp bèo dạt mây trôi của anh thì đã an mồ, an mã nhưng người ở lại như tiểu đệ đây thì phải lãnh lấy cả đống xà bần. Hichic, thương cho anh thì một, buồn cho thân phận mình thì mười. Bất hạnh cả một đời trai trẻ

Ở đời, khi sống thì trăm ngàn cách hưởng thụ, lúc qui tiên thì cũng muôn vạn kiểu qui tiên. Nguoikhongten không tên đã lâm tử trong trường hợp nào? Hẳn là huynh đệ tỷ muội lại đang thắc mắc. Càng nghĩ thì tiểu đệ càng hận bản thân mình. Cái quà cưới mà tiểu đệ lặn lội sang Iraq trộm của Sadam Hunseen nhân dịp Mỹ oanh tạc Bagdad đem về tặng cho nhị ca đã hại mạng anh ấy rồi

Số là thế này, cái đêm tân hôn "một khắc đáng ngàn vàng" mà nguoikhongten đến tuổi "thất thập cổ lai hy" mới được hưởng đã không diễn ra như ý muốn. Sau khi tiệc tùng, nhậu nhẹt tại quãng trường Ba Đình lịch sử, nguoikhongten chân trái đá chân phải quay về phòng the chuẩn bị "làm nghĩa vụ" theo dự định. Vào giờ phút "quyết liệt nhất", tốc độ 7 cú/1 giây,chiếc giường cao 2.85m đã bất ngờ sụp đổ khiến anh mang thương tích trầm trọng (gãy 6 be sườn, mẻ 19 cái răng,..v..v...) và đi vào cấp cứu. Sau một thời gian vật lộn với tử thần, anh đã nói lời chia biệt với bà con để về theo phật tổ.

Cũng đừng ai suy nghĩ tại sao vợ anh không hề hấn gì sau khi giường sập, xin thưa, lúc đó nhị tẩu của tiển đệ đang đóng vai trò "chủ động" bên trên nên an toàn tính mạng

Cuối cùng, tuỳ theo lòng hảo tam của anh chị em. Ai tiền nhiều cúng nhiều, tiền ít cũng nên cúng nhiều, đệ tiểu đệ được phần chia chát. À không, xin đính chính là để linh hồn của nguoikhongten nhị ca được siêu thoát.

Xin hết

Cám ơn u , chắc anh NKT cũng mát lòng mát dạ lém đoá -TV tặng u 400

LSB:VoAnhThuSinh
04-06-2004, 21:05
Tiểu đệ viết cho bà chị TV chắc được nhiều tiền hơn.
Các anh em LS vô cùng thương tiếc báo tin.
Cụ bà à quên bà chị TV hưởng thọ 19t đã ra đi vào hồi 21h ngày mùng 4/5/2004. Ôi thật là một niềm đau mà chỉ khi ta cười mới có thể quên được niềm đau này. :(( :(( :(( Ông trời thật là sáng suốt khi có quyết định vô cùng sáng suốt này. Ô hô ai tai, tui khóc cho người cùng quê, khi mà đang trong dịp nghỉ hè vui vẻ thì lại phải phí mất tiền phúng viếng và mất 1 buổi đi chơi vui vẻ..Tiếc quá....
TV ra đi cũng trong hoàn cảnh rất đáng thương tâm, chỉ vì chị nhà ta đi đạp vịt với người iu chẳng may lộn cổ xuống hồ Tam Bạc mặc dù biết bơi nhưng do nước hồ quá ô nhiễm nên thay vì chết đuối thì lại bị ngộ độc thực phẩm mà ra đi trong sự vui mừng và hoan hỉ của mọi người. :((
Sự việc không chỉ dừng lại ở đó mà do anh người iu không hiểu nguyên nhân đẫn đến cái chết đã làm hô hấp nhân tạo và cũng ra đi theo sau 5 phút kế tiếp. :D :D Trời già thật là ác nghiệt, lại để sảy ra sự việc đáng tiếc là đồng mệnh uyên ương. :))
Lễ tang được tổ chức tại nhà tang lễ thành phố, và đưa ra Ninh Hải ngay hôm sau(vì mùa hè sợ lây nan dịch bệnh). Trong lúc tang gia bối dối các bạn có thể cúng bằng phong bì không cũng được. =D> =D>
(Nhớ chuyển tiền sớm cho đệ nhé) :=

Lâu lém mí coá người nhớ đến mình , tặng u 300 -TV

LSB-Han tinh thu sinh
04-06-2004, 21:46
Tin buồn.

Gia đình chúng tôi vô cũng hồi hộp báo tin. Người vợ của chúng tôi, người mẹ của đàn con 8 đứa của chúng tôi, người dì ghẻ của mấy đứa con vợ trước chúng tôi, người bà của đám cháu chúng tôi, người cụ của đám chắt chúng tôi, người kỵ của đám chút chúng tôi....H.O.T đã ra đi không một lời từ biệt vào hồi chiều hôm nay khi đang trên đường đến nhà một tay bồ nhí.
Trên quãng đường đầy chông gai và nhiều sự thử thách đó, vì mải vừa đi vừa ngắm trai nên H.O.T đã ngã xe vào một cái ổ gà rộng bằng gang tay ở giữa đường. Do ngã quá nhanh và mạnh nên đã không kịp giở miếng võ "bắt nạt chồng" ra. Kết quả là đã ra đi tại chỗ không kịp ngáp. Các bác sỹ khi khám nghiệm đã cho biết. Do cú ngã đó mà H.O.T đã bị chấn thương móng tay dập nát bét xương tóc, gẫy xương tai...và thêm một vài vết thương ngoài da nữa.
H.O.T ra đi trong sự vui mừng khôn xiết của đại gia đình chúng tôi vì từ nay bớt đi được một cái tàu há mồm tốn kém, bớt đi một cái loa phát thanh cả ngày không biết ngừng là gì và bớt đi được một mụ La Sát chuyên bắt nạt chồng.
Vậy nên gia đình chúng tôi xin thông báo này đặng mọi người nhanh chân đến viếng kẻo hết. Nhân dịp này gia đình chúng tôi mở đợt khuyến mại cho 20 người đến viếng sớm nhất- giảm 20% số tiền viếng.
Lễ viếng được tổ chức nhiều ngày, cho đến khi hết người viếng thì thôi. Lễ an táng cử hành vào hổi 0h00 ngày 31/02 sang năm.
Thay mẹt gia đình.
- Quả phu: Toàn bộ chồng và bồ nhí.
- Trưởng nam: toàn vịt giời nên không có.
- Trưởng nữ: Trần Thuỳ Tỹ Mẹt.

Tặng pác 200 bác biến cho em nhờ

hongthienlong
11-06-2004, 09:55
Lương Sơn Bạc chúng tôi vô cùng thương tiếc báo tin.
Vào hồi 23h15phút ngày hôm qua, đôi vợ chồng Kiem khach mat la den -Aladdin đã từ trần tại dòng sông Tô Lịch "vừa trong vừa mát".
Anh em chúng tôi đã tận tình thuê thuyền ra vớt nhưng do vì bà vợ kéo chặt quá nên KKMLD đã không thể kéo lên được nên đã từ trần sau người vợ 5 phút.
Vì vậy đôi vợ chồng họ vĩnh viễn đã nằm lại dưới đáy dòng sông Tô Lịch thơ mộng.
Họ ra đi để lại biết bao sự tiếc thương cho những người đồng đội LSB.
Nay chúng tôi viết cáo phó này cho bà con hay mà mang những thứ có thể vứt được(rác,phế thải.....)
Ra dòng sông Tô Lịch (Chỗ cống mọc)đểcùng chúng tôi đưa tiễn người bạn của chúng tôi lần cuối nơi dòng sông xanh biếc.
Mong các bạn hưởng ứng và tham gia đầy đủ để ủng hộ anh em chúng tôi.
Tài sản của họ sẽ được chia cho toàn thể anh em trong trại.
Trong lúc chúng tôi vô cùng bối rối nếu có điều chi ko phải xin được lượng thứ.
Xin mời bà con hãy đến dự bữa cơm thân mật với chung tôi để tưởng nhơ về họ.
Xin cảm ơnXin cảm ơnXin cảm ơnXin cảm ơnXin cảm ơn

Câu tiền lắm thía , tặng bác 200 -TV

LSB-ThachTu
11-06-2004, 10:51
Oài! Cáo phó gì mà chán wá,nghe đây này:
Cáo Phó
Ban tổ chức lễ tang vô cùng vui sướng thông báo với toàn thể anh em trên sơn trại:
Hong Thien Long do dại gái và bị tên chủ wán nột sạch sẽ không còn gì trên người,trên đường trở về sơn trại vì đã có người nhìn thấy anh ta trong bộ dạng wá buồn cười vì vậy mà anh ta đã cảm thấy xấu hổ vì dù gì cũng là một nam nhi hảo hớn mà lại bị một nữ nhi cho ăn quả lừa nên anh ta đã quyết định dùng dây thừng để thắt cổ tự vẫn.Thấy trong phòng của anh ta có động mọi người đã chạy vào nhưng không kịp cứu vì thát cổ không chịu được nên anh ta đã cắt dây để thoát ra nhưng do không có điểm tựa nên bị ngã đập đầu xuống đất chết ngay tại chỗ.
Lễ viếng sẽ được tổ chức vào hồi 13h30phút ngày 11 tháng 6và lễ an táng tổ chức vào hồi 7h ngày 12 tháng 6 tại bãi rác của sơn trại.
Trong lúc tang gia nhộn nhịp có điều gì chưa được vui lòng xin các vị bỏ qua.
ban tang lễ vô cùng cảm ơn.

Xin cảm ơn -TV 200

khocdi_cung
12-06-2004, 12:47
[center:4d6e351a88]LỜI CHIA BUỒN ![/center:4d6e351a88]
Kính thưa toàn thể anh em hôm nay nhân ngày không ra gì đành phải báo tin cho anh em được hay đây ôi chán wúa trời...
Chúng tôi vô cùng thương tiếc báo tin cùng anh em đến dự đám ma của lsb-Hell.
Anh sinh : Ngày không biết tháng không hay năm không có rõ :D (nói chung là mù tịt thông tin về vấn đề năm sinh tháng đẻ)
Nguyên quán : Quảng Bình ( khoai toàn khoai )
Nơi sinh : Bệnh viện Giăng Mai( do Hoa Súng đỡ đầu)
Hôm qua nhân ngày Hoàng Đạo anh đang thẩn thơ với bài thơ của anh .... Thì nghe thấy một tiếng...Bực...một cái...lạnh cả sống lưng , nổi gai ốc cả người và...Anh em chạy vào thì Hell đã ===> http://img70.photobucket.com/albums/v212/khocdi_cung/skellett_hangen.gif Nghẹn ngào và bất ngờ trước cảnh treo cổ ngoại mục của anh đã làm cho anh em sửng sốt và bất ngờ ..... 8-)
không hiểu lý do gì anh lại biểu diễn một cảnh rất ngoại mục như thế này...:(
Vậy để tưởng nhớ tới Hell Anh em chúng tôi quyết định để nguyên hiện trường...Cho đến khi thành bộ xương khô để dễ dàng làm khung :D http://img70.photobucket.com/albums/v212/khocdi_cung/skellett_hangen.gif
[center:4d6e351a88]Lời Cáo Lỗi[/center:4d6e351a88]
Trong lúc tang gia bối rối có gì bàn rượu không đầy đủ mong anh em bỏ qua cho sai sót này ! Vậy mong tất cả các anh em lượng thứ mà tới đông đủ để dự tiệc tang lễ !!! Cùng gia quyến anh...!

Bài này nghe ra tâm huyết lém đây tặng anh 300 -TV

LSB-LuTuanNghia
13-06-2004, 10:52
[center:5b8e80975f]CÁO PHÓ[/center:5b8e80975f]

Lương Sơn Bạc vô cùng thương tiếc báo tin ! Đại ca , chùm sò , huynh chúng tôi ! LSB-Akaterina đã qua đời vào hồi 4h35 am ngày hôm nay tức 13 tháng 6 năm 2004 ! LSB-Akaterina đã bị Lư Tuấn Nghĩa một anh hùng tuổi trẻ tài cao dùng võ công thặng thừa đánh bại đến nỗi tủi nhục mà qua đời ! Trận chiến diễn ra rất ác liệt ! Lư Tuấn Nghĩa và LSB-Akaterina đánh nhau 7 ngày 7 đêm thì mới phân được thắng bại ! LSB-Akaterina đã thắt cổ tự tử tại gia trang của mình ! Để lại đàn vợ và con thơ ! Lư Tuấn Nghĩa nhân danh kẻ thắng cuộc đã đến tiếp quản dinh thự kèm vợ con của LSB-Akaterina ! Nay viết cáo phó này thông báo trên LSB không còn ai tên LSB-Akaterina mà chỉ còn LSB-LuTuanNghia mỗ ! Ai có ân oán xin mời xuống nam tào địa phủ giải quyết ! Lư mỗ không biết ! Trong tang gia bối rối có điều gì sơ suất Lư mỗ xin được lượng thứ !
Chủ Gia Đình mới : LSB-LuTuanNghia :D

Tự cáo phó mình. tốt , tặng 100 -TV

khocdi_cung
20-06-2004, 13:42
LỜI RU BUỒN ! bùn wúa ttrời "tiền ơi mày chạy đâu roài hic hic hic "

Hôm nay theo nhiệt độ bên ngoài thì nóng tới gần như sắp thành cái nồi nước sôi luộc gà đây ...... vâng xin thông báo cùng anh em nào nếu như không ngại trời quá nắng to và không sợ chết nóng thì tới chia buồn cùng anh em cái coi ..... vâng cho đến rạng sáng ngày hôm nay sau lượt trận HÀ LAN - CH SÉC thì tỷ số đã nghiêng về CH SÉC và nó gây sốc làm chết bao người và đã làm điêu đứng bao kẻ giàu bây giờ chống gậy đi ăn xin thế có chết không cơ chứ !
Và trên lương sơn này cũng không thoát khỏi quy luật đó ....... vâng hôm nay sau khi trận bóng vừa kết thúc thì là lúc huynh đài người anh em của chúng ta đã nhắm mắt không lời nào thốt lên thế có chết không cơ chứ !
Người đó không ai khác ngoài huynh LÃNG TỬ GIANG HỒ ......
anh sinh ngày giờ thần chết hỏi thăm ....ôi số con khỉ ...
nguyên quán không thấy ghi nhưng địa danh đó đã một thời làm chết bao kẻ địch ...
Vâng buổi tối ngày hôm qua tức ngày 19/6/2004 sau khi chuẩn bị xem bóng đá .... huynh lãng tử đã thông báo với anh em cùng có mặt là chơi cá đá bóng hai trận cuối này nếu ăn ngày mai anh lên xe hoa ....còn không anh đi làm bạn với diêm vương ôi thật không ngờ rằng sao mới đầu tháng âm lịch này số anh lại đen như quốc kêu vậy? anh đánh trận nào thì đi trận đó không ăn được một trận nào mà chỉ thấy đi ra đi không kịp ngáp thui a' ......... vâng sau khi sem xong trâbj cuối thì anh đã kêu ỏm củ tỏi lên.... và trong một phút không tự chủ được bản thân anh đã làm một liều bả chuột liều cực cao và kết thúc nhanh chóng , ra đi gọn gàng không kịp nói gì cả <ôi chết như thế thì khổ vợ con hic hic > anh đã gây cho người khác đi hầu xác anh chẳng ra làm sao cả hic hic ............. Vậy khóc đi tui xin thông báo cùng anh được biết nha .... anh em nào có lòng thương xót con người này thì xin đến viếng cho huynh đó một nén nhang tàn cho kẻ chết vì cờ bạc bóng đá ....
Lễ truy hồn anh sẽ được cử hành ngay trong ngày <kẻo xác nó có mùi thối vì nhiệt độ bên ngoài đang rất nóng !

khocdi_cung
20-06-2004, 13:45
LỜI RU BUỒN ! bùn wúa ttrời "tiền ơi mày chạy đâu roài hic hic hic "

Hôm nay theo nhiệt độ bên ngoài thì nóng tới gần như sắp thành cái nồi nước sôi luộc gà đây ...... vâng xin thông báo cùng anh em nào nếu như không ngại trời quá nắng to và không sợ chết nóng thì tới chia buồn cùng anh em cái coi ..... vâng cho đến rạng sáng ngày hôm nay sau lượt trận HÀ LAN - CH SÉC thì tỷ số đã nghiêng về CH SÉC và nó gây sốc làm chết bao người và đã làm điêu đứng bao kẻ giàu bây giờ chống gậy đi ăn xin thế có chết không cơ chứ !
Và trên lương sơn này cũng không thoát khỏi quy luật đó ....... vâng hôm nay sau khi trận bóng vừa kết thúc thì là lúc huynh đài người anh em của chúng ta đã nhắm mắt không lời nào thốt lên thế có chết không cơ chứ !
Người đó không ai khác ngoài huynh LÃNG TỬ GIANG HỒ ......
anh sinh ngày giờ thần chết hỏi thăm ....ôi số con khỉ ...
nguyên quán không thấy ghi nhưng địa danh đó đã một thời làm chết bao kẻ địch ...
Vâng buổi tối ngày hôm qua tức ngày 19/6/2004 sau khi chuẩn bị xem bóng đá .... huynh lãng tử đã thông báo với anh em cùng có mặt là chơi cá đá bóng hai trận cuối này nếu ăn ngày mai anh lên xe hoa ....còn không anh đi làm bạn với diêm vương ôi thật không ngờ rằng sao mới đầu tháng âm lịch này số anh lại đen như quốc kêu vậy? anh đánh trận nào thì đi trận đó không ăn được một trận nào mà chỉ thấy đi ra đi không kịp ngáp thui a' ......... vâng sau khi sem xong trâbj cuối thì anh đã kêu ỏm củ tỏi lên.... và trong một phút không tự chủ được bản thân anh đã làm một liều bả chuột liều cực cao và kết thúc nhanh chóng , ra đi gọn gàng không kịp nói gì cả <ôi chết như thế thì khổ vợ con hic hic > anh đã gây cho người khác đi hầu xác anh chẳng ra làm sao cả hic hic ............. Vậy khóc đi tui xin thông báo cùng anh được biết nha .... anh em nào có lòng thương xót con người này thì xin đến viếng cho huynh đó một nén nhang tàn cho kẻ chết vì cờ bạc bóng đá ....
Lễ truy hồn anh sẽ được cử hành ngay trong ngày <kẻo xác nó có mùi thối vì nhiệt độ bên ngoài đang rất nóng !
mong anh tới tham gia cho đông đủ .... thay mặt gia hắn xin có lời chia buồn cùng anh !

tam_mao
20-06-2004, 18:45
Tin Buồn
họ và tên ........
Chúng tồi vô cùng thương tiếc bao tin: anh kai của chúng tôi đã ra đi vào hồi .... lúc đó bệnh viên nhả về vì anh kai của chúng tôi không thể cứu chưa được oaaa nguyên nhân dẫn đến cái chết là do đột quỵ không biết nói sao cho các pác biết nhưng do một nguồn tin đáng tin cấy cho biết anh kai của chung tôi ăn thì it nhưng hit thì nhiều nên đã dẫn đến nguyên nhân bi chứng bịnh lạ này
chúng tôi muốn cho anh em biết vì đùng súc phạm đến anh kai của chúng tôi đừng nghĩ sấu về anh ý để anh ý ra đi mat mẻ , chết một cách thanh thản ,hic ở nơi suốt vàng anh kai nuôn dương mắt nhìn chung ta . :(( [-o< lây. chúa amen anh kai của chung ta là một người vĩ đai sao lại đến nông nỗi này vì mốt phút dai dôt quên ăn hit nhiều thôi mà đã dẫn đen chuyên đau buồn và sung sướng này , khi anh kai của chúng tôi ra đi anh đã nở một nụ cười ( mặt nhăn như khỉ ăn fải ớt ) thật mãn nguyện tôi đoán chắc anh đã làm được những việc mà cần làm hic giờ chỉ xin anh em cho anh kai của chúng tôi ít phút tưởng niêm . khi nhìn anh kai của chúng tôi ra đi mà tất cả cảm thất hồi hộp và lo lắng ,hồi hộp là không biết anh y ra đi lúc nào , lo lắng vì không hiểu anh y có thể được tia hy vong nào không hic khóc lóc chỉ là thứ giả tạo giờ là lễ chuy điêu mong các pác đến ủng hô nhiết tình lưu ý (khi đến trên tay nhớ mang theo phong bì đừng quên nhé ,vòng hoa không nhận đâu vì anh kai của chung tôi gét hoa lắm chỉ thích phong bì thôi hồi anh còn sống anh làm to ăn phong bì quen rồi đến khi chết anh cũng thích vậy )
sau đầy là tường thuật lễ chuy điêu anh kai
lễ chuy điệu bắt đầu tùng tùng sèng sèng là sèng tùng sèng
Anh kai của chúng tôi xẽ được đua vê que ăn táng hy vong hôm nay trời sẽ đep và mát mẻ để anh đươc ăn táng thất vui vẻ
trông luc tang gia bối rối gia đình anh kai có đánh rơi một phong bì ai nhặt đươc xin mang đến giả giúp
Không hiểu hương hoả mả ngắn mả dài của anh kai ai sẽ chịu trách nhiêm đây sau đây tôi hy vong sẽ có một cuộc thi nhận trách nhiêm hương hoả anh kai cuôc thi bao gồm những luât sau (uống rượu và ăn thit chó khoẻ nhất )

LSB-Sách Siêu
22-06-2004, 09:13
Tại hạ cũng không muôn xen vô đâu,mong các bác thông cảm vì đây là đám cưới...ủa quên...đám ma của bác kai nên em đành mạo muội xen vào để thông báo với các bác về một tin " buồn lắm nhưng mà em chẳng dám nói ra đâu"....khửa....khửa...khửa đó là tin về thằng Tam Mao ( anh em xương "chó" của tại hạ đã bỏ tại hạ mà đi theo con chó ở Nhật Tân mất rồi!

TIN BUỒN.........CƯỜI
Tạ Hạ vô cùng " Sung Sướng" báo tin
Lương Khô Học Dốt: Tam Mao
Đã đi theo con chó ở nhật tân vào hồi " 15 phút nữa mới là nửa tiếng" tại nhà riêng ( nhưng mà là nhà của tại hạ cho thuê) ngày "buồn, tháng chết, năm đau khổ".
Mặc dù đã được các bác sĩ hay cầm si lanh ở bờ đê, bờ sông tận tình "chích choác" và cũng được tại hạ đưa đi cấp cứu hơi kịp thời ( sau 30 phút nữa mới là tròn một ngày) nhưng bác đã " chẳng muốn sống để tiêu hết chỗ tiền trong tài khoản của bác nữa". Sau khi khám nghiệm thi hài của bác các bác sĩ ngay ngồi bờ đê, bờ sông đã đưa ra kết luận vô cùng chuối là: Bác Tam Mao đã " muốn sống mà không được nữa" là vì cái tật hay ăn thịt chó nên đã ăn phải thịt chó bị "Dại" (là lại chính là thịt chó của quán nhà mình nữa mới khổ cơ chứ)
khửa....khửa......khửa........Ối bác Tam Mao ơi sao bác ra đi mà không một lời chăn chuối với tại hạ? sao bác lại :"thà chết mà không chịu hy sinh"? sao bác đi mà không nói với tại hạ rằng bác sắp đi để tại hạ bảo bác viết di chúc là để lại mấy quán bia và mấy cái quán thịt chó của bác hả? ối bác Tam Mao ơi la bác Tam mao? sao bác ra đi mà không chuyển nốt số tiền còn lại trong tài khoản ở Lương Sơn cho người " anh em Xương "chó" này cơ chứ? sao bác ra đi mà còn cầm cố cái điện thoại di động 9981 mà không đưa cho tui cơ chứ? sao bác ra đi mà chưa kịp trả tiền thuê nhà cho tui rồi hẵng đi? Sự ra đi của bác là niềm "vinh hạnh lớn lao" cho tuui, là một tôn thất vô cùng lơn lao cho tuii.Bác ra đi để lại tại hạ bơ vơ giữa dong đơi xô đẩy, để người anh em này lại phải sống một cuộc đời thiếu bác (mà không thiếu gia tài của bác để lại). Sự hy sinh của bác thật là một sự hy sinh có ý nghĩa vì nó cảnh báo mọi người đừng có tham ăn thịt chó mà chưa " đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng". Em xin thề với thi hài của bác là sau đám cưới...ối quên....đám tang của bác em sẽ lên "Bộ Y Tế" trên Lương Sơn Bạc tặng bác một tấm huân chương vị sự nghiệp ăn uống của bác! Em xin thề,xin thề trước đống gia tài kếch sù của bác,thề với mấy cái quán bia ôm, thịt chó của bác! riêng quán thịt chó của bác em sẽ đổi thành quán khác (vi em sợ sau vụ " Sốc" thịt chó của bác sẽ chăng ma nào thèm đến bằng cách xin giấy phép an toàn thực phẩm của Bộ Y Tế Lương Sơn.

Lễ thành hôn...ấy chết! ai lại nói thế bao giờ không cơ chứ! Lễ Nằm Táng của bác Tam Mao sẽ được tổ chức vô cùng long trọng tại khách sạn...oá......tại nhà tang lễ Lương Sơn.
Nay tại hạ thông báo để các anh em Lương Sơn biết để về đây tụ hội " ăn mừng" cho bác Tam Mao
Sự có mặt của các bác là niềm vui sướng cho bác Tam Mao nhà em

( chú ý: khi đi các bác nhớ mang theo ...............phong bì )

Thay mặt gia chủ

Anh_hung_đường _cùng_109

Tặng huynh 300 (TruongThanh)

LSB-LoiHoanh
22-06-2004, 09:58
oài trời ơi, từ bé đến giờ tui chỉ đọc cáo phó thui chứ chưa bao giờ viết cả, nhưng hôm nay tui cũng thư trổ tài xem năng lực của mình viết cáo phó trình độ được là bao.

TIN BUỒN

ĐẠI GIA ĐÌNH LS VÔ CÙNG THƯƠNG SÓT CHIA TIN VỚI CÁC BẬC TIỀN BỐI, CÙNG TOÀN THỂ CHƯ VỊ SƯ HUYNH, ĐỆ, SƯ TỬ, MUỐI ĐƯỢC BIẾT.

TÊN: KAI
SINH NĂM: 80
THƯỢNG THỌ: 24 TUỔI (CON SỐ 24 NÀY TÔI THÍCH THẤT ĐÓ, VÌ TÔI ĐÁNH LÔ ĐỀ CON 24 NÀY TOÀN CHẾT CHẢNG SỐNG BAO GIỜ CẢ)
TỪ TRẦN: HỒI ĐÓ XA XƯA LÂU LẮM ROÀI, PHẢI NÓI LÀ CỰC LÂU RÔI.LÝ DO KHÔNG BIẾT NGUYÊN DO TẠI SAO ANH DANG LÀ MỘT NGƯỜI GIÀ CẢ, TƯ NHIÊN TRẺ LẠI RỒI ĐỘT NGỘT TƯ CAM PHÂN MÀ TỰ TỬ, ANH ĐỂ LẠI VỢ HOÁ VÀ MỘT ĐÀN CON CÔI. DO LÀ HỒI MÀ ANH CÒN LÀM O LS, ANH THƯỜNG LUYÊN CÔNG ĐỂ PHÒNG THÂN, NHƯNG THẬT KHÔNG MAY TRONG LÚC ĐANG LUYỆN THÌ BỊ TẨU HOẢ NHẬP MA, BIẾN ANH THÀNH BỘ DẠNG HỒI CÒN TRẺ, ANH VUI MỪNG VÌ MÌNH ĐÃ LUYỆN THÀNH CÔNG MÔN CÔNG PHU NÀY, VÀ TRONG MỘT TÍC TÁC ANH ĐÃ LẨY RA MỘT Ý NGHĨ RÀNG MÌNH KHÔNG THỂ ĐỂ CHO KẺ THƯ HAI BIẾT ĐƯỢC MÔN CÔNG PHU NÀY VÀ THẾ LÀ ANH ĐÃ TỰ VẪN, ANH MANG THEO NHƯNG BÍ QUẾT MÀ ANH BAO NĂM NAY ĐÃ TỰ SÁNG TRẾ RA. NHƯNG ANH ĐÂU CÓ HAY RẰNG TRÊN ĐỜI NÀY MỌI SỰ VIỆC CỦA ANH ĐÃ BỊ BẠI LỘ CHO TOÀN DÂN GIANG HỒ BIẾT, VÀ HỌ ĐÃ ĐÀO BỚI THI HÀI CỦA HUYNH LÊN TÌM KIÊM KIẾM BÍ KIẾP CỦA HUYNH, VÀ HỌ ĐÃ TÀN SÁT LẪN NHAU CHỈ VÌ MỘT QUYỂN BÍ KIẾP NHỎ NHOI ĐÓ. HUYNH Ở DƯỚI SUỐI VÀNG CŨNG YÊN TÂM MÀ NGHỈ NGƠI VÀ THEO DÕI DIỄN BIẾN CỦA CỦA KIỆT TÁC MÀ MÌNH SÁNG TẠO RA. CÁI CHẾT CỦA ANH QUÁ ĐỘT NGỘT KHÔNG THỂ MỜI MỌI NGƯỜI ĐẾN MÀ CHIA VUI, ÁH QUÊN CHIA BUỐN CÙNG GIA ĐÌNH, BÀ CON NỐI XÓM VÀ PHÚNG VIÉNG TIỄN ĐƯA, VÌ THI THỂ CỦA ANH ĐÃ THỐI VỮA TRƯỚC ĐÓ BA NGÀY NAY RỒI.
TRUY ĐIỆU VÀO HỒI KÉM MÔT PHUT LÀ BẰNG HÔM ĐÓ.
TRONG TANG GIA BỐI RỐI CO GÌ SƠ XUẤT, MONG ĐƯỢC LƯỢNG THỨ

NGƯỜI VIẾT CÁO PHÓ KÝ: TẨN VĂN PHONG

Tặng huynh 250 (TruongThanh)
Lần sau huynh đệ nhớ dùng chữ thường thôi

vietdaica
23-06-2004, 09:55
cáo phó cho lão HẬN
đại gia đình HẬN TÌNH vô cùng tự hào và sung sướng báo tin

do tuổi cao bện trọng , cụ , ông , bố bọn nó đã theo các cụ buôn hoa quả vào hồi 4h5' ngày 23\6\2004 , sau khi cố gắng ngậm 4 củ sâm ( sâm việt nam, rẽ đu đủ ) xem xong trận đá bóng euro hum qua lão gia HẬN TÌNH đã từ biệt mọi người trong đại gia đình hận tình về nơi chín suối mười đèo , kết thúc một cuộc đời soi gái , cua gái

sau nhiều năm tán tỉnh , phỉnh phờ , lờ xờ gái lão đã viết nên một cuốn tiểu thuyết mang tên GÁI VÀ CUỘC ĐỜI HẬN , hiện giờ đang được các con cháu lão cất giữ , sẽ mang ra lưu hành xuất bản trong tháng 7 tới

gia đình tang quyến vẫn vô cùng tức giận vì trước khi lão ra đi đã để lại rất nhiều khoản nợ ( nợ net, nợ hàng bia , nợ hàng nước mía , nợ gái ...) ước tính đại gia đình phải trả lên đến vài chục tỷ $lương sơn

trước lúc nhắm mắt xuôi zim lão còn cố hét lên một câu mà từ thằng bé nằm trong bụng bà vợ 99 của lão cũng nghe được , kiếp này chỉ hận mỗi thằng VIỆT ĐẠI CA , gia đình đã quyết tâm trả thù mối thù của đại gia này

gia đình đang phát tang , kính mong bà con cuối phố , người từng bị HẬN lừa đến chia vui cùng gia đình , còn ai là con gái rơi vãi của hận ở phương nào mau về để phát tang

thay mặt anh em lương sơn VIỆT ĐẠI CA mừng lão HẬN bài cáo phó này , mong sao lão kiếp sau sẽ là một mĩ nữ sắc ko vẹn tài ko toàn , bị nhiều thằng sở nó lừa nó vùi dập

bà con hãy nhìn mặt lởm của lão HẬN lần cuối để đưa anh xuống lòng đất nào

ối anh hân ơi là anh hận ơi , anh chết sớm vậy em biết thế này em đã đòi nợ anh trước , ối anh hận ơi sao anh khôn thế , mau sống lại trả tiền cho em

Tặng huynh 300 (TruongThanh)

Quận Chúa Quỳnh Anh
03-07-2004, 09:51
CÁO PHÓ CHO BÁC KAISER

Hôm nay gia đình chúng tôi vô cùng hân hoan thông báo cùng tàn thể các bác trong LSB ( lão ông lão bà , cô bác chú thím , các anh các chị , em trai em gái và tàn thể quan khách hai họ .
Bác Kaiser của chúng tôi vừa tạ thế hôm nay , hưởng dương 24 tuổi . Trời xanh thật là cay nghiệt, trong một đêm mưa gió bão bùng , Bác K đang mở mồm tán dóc , bỗng đâu đất bằng nổi sóng , phong ba bão táp , có một ngọn gió độc từ đâu thổi tới , bay tuốt vào mồm của bác K . Thế là bác ấy chẳng kịp trối trăn một lời , ra đi đột ngột không để lại lời gì . Thảm thương nhất là lúc chết rồi mà mặt mày xấu xí kinh khủng . Mắt thì cứ trợn trừng , còn miệng thì há ra to hết cở . Gia đình chúng tôi đã làm đủ cách mà vẫn không sao có thể làm cho bác K nhắm mắt , nhắm miệng lại được . Cho nên buộc lòng chúng tôi phải lấy kim vá vỏ bánh xe hơi may cho dính lại mà thôi .
Nghỉ tới bác K từ bé tới lớn chưa có một mảnh tình vắt vai và cũng chưa biết yêu đương là gì thật là tội nghiệp qua đi . Cho nên gia đình chúng tôi quyết tìm một nơi an táng thật là lý tưởng cho bác K nhà ta . Mộ bác K nằm ở chính giữa , bên trái là mộ của một bà goá vừa mới chết chồng , còn bên phải là mộ của một bà già nhưng lúc chết vẫn còn trinh ( hic hic hic dù sao cho bác K nhà ta có còn hơn không có ) . Phía sau lưng là mộ của một bác đàn cò , mỗi đêm sẽ kéo ò e í e cho bác K nghe . Còn đằng trước mặt thì là mộ của một bác diễn viên hài kịch , Chắc chắn bác K sẽ được cười luôn miệng cho mà xem . Ngôi mộ của bác K nằm trên một đồi thông , có tiếng suối róc rách , có bóng mát cây xanh . Dù cho bác K nằm dưới lòng đất lạnh làm bạn cùng với giun dế chắc cũng sẽ mãn nguyện mĩm cười nơi chín suối .
Nghĩa tử là nghĩa tận , chúng tôi đã lo cho đám ma bác K thật là chu đáo . Trong lúc tang gia bối rối , có vui mừng lộ liểu quá chắc sẽ không thể nào tránh khỏi bị sơ suất . Xin các bác và bà con hai họ niệm tình bỏ qua cho .
Ghi chú : Ai có đi điếu cho bác K , làm ơn đi tiền mặt , chúng tôi không có nhận hoa ny lon . Thành thật cám ơn .
Tang gia đồng kính bái .
Tặng nương tử 300 (TruongThanh)

Tây Môn Xuy Tuyết
03-07-2004, 12:11
[center:3f49b92871]Bến Thuỷ Bạc Miền Lương Sơn
Độc lập -Hơi Tự Do _Chắc Chắn Là Hạnh Phúc [/center:3f49b92871]
************************************************** **
Phụng Thiên Thừa Vận -Bất Cập Thời Vũ Tống Rang Chiếu Viết
Liệt Sĩ Trương Thanh -Tự là Một Vũ Tiễn đã vĩnh viễn ra đi không một lần trở lại .Nay lệnh cho các bang hội ,các tụ điểm :D ,các nhóm làm việc toàn sơn trại dành cho nửa giây tưởng niệm linh hồn ác tặc Trương Thanh kẻo chết không nhắm mắt .Lệnh cho lão Chưởng Quản Kai sờ ti tiến hành lễ truy điệu ngay tại Xóm hủi ,nơi cả đời Trương Thanh chôn vùi xương máu .Lệnh cho Đầu Lĩnh Người không tên ( không tên nên chẳng biết là thằng nào ) lo việc tang ma ,trên bia mộ ghi rõ nguyên nhân cái chết của Đại Ác tặc Trương Thanh như sau :"Nơi đây yên nghỉ tên ác tặc Trương Thanh ,hắn sinh ra và mất đi đều là nỗi hân hoan lớn cho mọi thần dân Lương Sơn Quốc .Ác tặc Trương Thanh ,tham bát bỏ mâm ,bạc tình phụ nghĩa đã ruồng rẫy người vợ hiền thảo Quận Chúa Quỳnh Anh để kết hôn cùng Lương Sơn sứ giả Hải Phòng thiên quốc là Tường Thị Vi .Nhưng do hắn tham lam trổ tài cùng mĩ nhân mà đã đề hẳn một áng văn viết về Quê Hương .Văn ý tuôn trào ,tâm can thấu suốt đã đau lòng tự tận ".
Cái chết tuy nông cạn nhưng cũng nặng tình nặng nghĩa ,có tình quê hương tha thiết ,có tình cảm lứa đôi kiểu một tay bắt hàng chục con cá ....thế nên các thần dân hãy đến chia vui cùng tang quyến .Mọi việc đều do huynh trưởng Người Không Tên lo liệu .Tống Rang ta xin tịch biên tài sản xung công quỹ .Tường Thị Vi có ý thông đồng với ác tặc nhưng chưa kết duyên nên được ân xá về quê ...lấy chồng khác .Quận chúa Quỳnh Anh công dung tài mạo ,một mực thờ chồng ,nhưng ngặt chồng chết nên " phu tử tòng huynh trưởng" nay ban cho kết duyên cùng Người Không Tên -Đại sư huynh của Trương ác tặc

Chiếu lệnh ban ra có hiệu lực kể từ bây giờ,tất cả những ai có liên quan mau quỳ xuống lĩnh chiếu tạ ân ,kẻo mang danh khi quân phạm thượng .

Khâm Thử
Đa tạ lão huynh. Tặng 300 (TruongThanh)

Good_father
06-07-2004, 14:50
CÁO PHÓ-PHÓ CÁO
Gia sản nhà chúng tôi vô cùng thương tiếc báo tin.
Cụ thân sinh tôi là ông: Lữ Văn Bố
Sinh ra vào: Giờ bắn halife.Mất vào:Giờ bắn haflife.
Hôm nay trong một cuộc tỉ võ bằng dao bố tôi tức ông Bố đã ra cổng vòm ngắm vào chỗ quân địch mà chém nhưng chẳng may các con không kịp ra ứng cứu kịp thời để bố già tức ông Bố bị địch quây vãi đái ra quần mà vẫn phải chạy.Các đội quân kị binh tướng cướp xông lên vung dao chém lung tung một hồi ông già vẫn không chết (bởi vì lúc đó ông chạy thục mạng bán sống bán chết mà chạy ngay vào nhà Hoa).
Nhưng sau một hồi vật lộn với những chú quái vật tướng cướp ông đã tử trận.Thật thất thường vì mọi khi ônh đâu có ngu gì mà chạy vào nhà Hoa nhưng chắc hôm nay khí hậu khác thường đổi từ nắng sang mưa ông Bố giở chứng chui ngay vào nhà Hoa để mong được sớm qui tiên về với mấy ông bác chờ đợi chơi của xóm.
Thật ra thì chắc là ông nghĩ tới con cháu sau này nên ông đã hi sinh anh dũng để bảo vệ tài sản của gia đình đó là tài sản to lớn của ông khi tham gia tỉ thí mà không cần tiền mua lựu đạn cùng súng phòng thân.
Nói đến đây các bác đủ hiểu ông bố của tôi thật quan tâm đến con đến cháu.Đã để lại một phần tài sản quí báu cho gia đình chúng tôi.
Bữa nay lên LSB tôi mới cảm ơn các bác cho tôi một nơi để nói lên cái chết của một ông già hay ham chơi haflife.
Trong lúc tang gia vui vẻ mong các bác thông cảm cho hoàn cảnh gia đình chúng em.
Sau đây em gửi lời cảm ơn đến mấy bác đã dụ dỗ bố em tham gia vào một trò chơi có ích. Vừa lợi cho các con vừa lợi cho các cháu.
Thay mặt toàn thể gia đình thằng con của bố:
Con: Good father xin chân thanh cảm ơn bố.
Kí tên: Good_father.
Bài này hơi lủng củng tí, khuyến khích huynh 200 nhé (TruongThanh)