PDA

View Full Version : Giới thiệu qua về một số bộ truyện mới

LSB-Huy_Aka
21-02-2004, 17:42
Thiên thần Tokyo

Truyện lấy bối cảnh của Thành phố Tokyo vào năm 2020, thế kỷ mà mọi người không còn ai quan tâm đến ai - chỉ lo cho chính bản thân mình. Tội ác, cướp giật, ... tất cả xảy ra hàng ngày như cơm bữa vậy.
Một cô bé (con của hai vợ chồng cảnh sát đã hi sinh) và một cậu bé (con bang chủ Mafia Cửu Long bị sát hại) mới 14 tuổi đã phải bắt đầu cuộc sống mới đầy thử thách. Cậu bé lên làm bang chủ khi chỉ 14 tuổi và lúc nào cũng phải sống khuôn khổ - lạnh lùng... chỉ khi ở bên cô bé cậu mới là chính cậu.....

Nụ hồng ban mai:

Tohru Honda(Toru) là 1 cô gái sớm mồ côi cha, năm 16T lại mất mẹ. Toru kô muốn sống nương nhờ nhà bà con vì thái độ lạnh nhạt của họ, cô quyết định sống 1 mình trong túp liều ven rừng và ngày ngày đi bộ vào tỉnh học
Toru tưỡng nơi hoang vắng đó chỉ có mình cô, but 1 thời gian sau, cô fát hiện ra ngôi nhà kì lạ của 2 anh em dònh họ Soma . Ngôi nhà kì lạ 2 anh em cũng bí mật..., Toru lại học chung trừơng với họ, cô bé dần khám fá ra cuộc sống thật của 2 thanh niên này...

Khuôn mặt xinh đẹp:

Loạn Đường là hs cấp 3, sau lần thi đấu karatedo. Trên đường về bị tai nạn giao thông , 1 năm sau tỉnh lại, phát hiện khuôn mặt của mình biến thành khuôn mặt của người yêu là Lý Nại! Thì ra LD luôn mang theo hình LN: vì khuôn mặt LD bị tai nạn nên bác sĩ Chân Oa đã chỉnh hình thành khuôn mặt LN! Sau đó LD bị ngộ nhận là em gái song sinh của LN , tức Do Nại , từ đó LD về sống trong gia đình này.. thế là vì kô muốn bị fát hiên thân fận , LD đã fải khổ sở vô cùng ...và cùng với nhiều tình huống dở cười xảy ra...

Lâu đài cổ:

Nói về 2 người bạn Hoàng Long Nha và Rimikyo ( thật ra cũng hổng nhớ rõ tên nữa). Rimikyo mang trong mình 1 con rồng mà do bất cẩn đã nhập vào cô. Con rồng này chỉ có Hoàng Long Nha có thể giải trừ ấn để cứu giúp trong cơn hoạn nạn. Rimikyo là cao thủ cõ lâm, còn Hoàng Long Nha là 1 pháp sư. Họ cùng nhau tiêu diệt yêu quái và nhiều tình tiết vui nhộn xảy ra... mà muốn biết thì các bạn hãy mua về coi.

Truyện đã ra hết phần 1 là Lâu đài cổ và đang phát hành phần 2 với tựa đề là Hòn đảo tiên (kể về em trai của Hoàng Long Nha là Hoàng Long Kinh) . Vào ngày bao nhiêu đó mà moonlight hổng nhớ là ngày bao nhiêu đó sẽ kể về con của Rimikyo và Hoàng Long Nha. Mời các bạn đón xem

Điều kì diệu:

YoKo là 1 cô bé mồ côi ngoan ngoãn đầy mặc cảm, sống khép kín . Gia đình nhận nuôi cô giàu có but lại có đến những 3 "hoàng tử" kênh kiệu luôn xem cô như Osin tôi đòi thấp kém. Trớ trêu thay khi cô học chung trường với Hiro 1 trong 3 hòng tử vốn là ngôi sao quảng cáo thì điều kì diệu đã xảy ra...

Đội quân nhí nhố:

gồm 7 thầy trò sẽ tạo ra nhiều tình huống dở khóc dở cười.
Kômang: NV chính của chúng ta. Ngay thẳng ,trung thực, tinh thông võ nghệ but rất ngây thơ và ngoan ngoãn. Đặc biệt đã làm chyện gì là làm đến cùng.
Ninja Linh: Trong 1 lần đi giao báng piza, chú nhóc này được Thần Thuỷ Hoả nhận làm đệ tử. Là người có khả năng nhảy xa nhắt, but lại rất hậu đâu, vụng về luôn gây ra những sai lầm tức cười.
Thuỷ Hoả Thần: ông là 1 vị thần cao tuổi, đồng thời là thủ lĩnh có nhiệm vụ chăm sóc cho cả đội quân nhí nhố. Tuy thế ông lại là người... ít hiểu biết, tự cao tự đại chuyên dối trá, thế nên luôn bị nhận những cái lườm nguýt từ những chú nhóc láu lỉnh.
Kôngcha" cháu gái của ma vương, được gửi đến sống cùng THT trong 1 gói quà lớn. "Liên hoàn đập" là độc chiêu của cô bé.
KunKun: Là 1 chú heo ngoài hành tinh dễ thương , ko biết nói gì ngoài 2 chữ "KunKun" mọi suy nghĩ chủa chú đều được diễn đạt trên tấm bảng nhỏ luôn cầm trên tay.
Áo choàng đen" 1 NV bí ẩn, ĐB có tài ăn trộm đồ của người khác
Robot MêKha:đơn giản song dễ bị kích động. Tuy là 1 robot lạnh lùng và chậm hiểu but rất nhiệt tình. ĐB câu ta rất thích ăn thịt heo

Ước mơ đuổi bắt:

Cô bé Chixu có 1 người anh ở trong đội bóng chày nhưng từ khi người anh mất đi, đội bóng chày cũng tan rã. Với quyết tâm gây dựng lại đội bóng. Cô bè vào trường vận động mọi người nhưg ko ai tham gia. Trong khi đó, cô bé quen với...(quên tên gòi) giỏi tất cả các môn thể thao.......

Nửa vầng trăng

Một cô bé đột nhiên phát hiện chính mình là hậu duệ của đại tiểu thư quyền năng siêu nhiên, đủ khả năng khiến con dân mặt trăng phát huy sức mạnh vào lúc trăng tròn. Một mặt ngạc nhiên trước những năng lực kỳ bí nơi mình, một mặt cô cũng muốn sống tuổi trẻ hồn nhiên sôi nổi vui tươi như bao nhiêu bạn bè quanh cô nên ........

Còn tiếp...(Ai biết thì tham gia nhé )

LSB-TuongVi
23-02-2004, 14:49
Truyện Uớc mơ đuổi bắt giờ hình như ko ra tiếp nữa , mụi chờ mãi mấy tuần liền ko thấy ra
Nói chung mấy truyện huynh kể chưa có truyện nào ra trọn cả , toàn dừng lại nửa chừng , có đội quân nhí nhố , thiên thần tokio với nu hồng ban mai là còn ra , NXB làm ăn thất thưòng ko chịu đuợc

Đinh Tử Ngọc
11-05-2004, 06:38
em phục HAK thật đấy
em amng tiếng nghiện truyện nhưng mà ko thể sâu sắc bằng anh
những bộ truyện anh nói trên hầu như bộ nào em cũng đọc nhưng mà em chỉ biết cho riêng em thôi chứ bảo em ngồi nói nội dung ra thì có mà em đơ luôn ko kể đc
chẹp,thôi chết roài dạo này mình hay khen HAK quá