PDA

View Full Version : Con nhà giàu !!

thanha87
20-09-2003, 21:07
truyện này hay đấy chứ , có ai ở đây đọc truyện đấy ko ( trường học nụ cười tái bản đấy )

Linh Hồn Chết
12-11-2003, 18:12
ui. làm gì mà hay lắm ! tôi đọc nó từ lâu lắm rồi ( tất nhiên là bộ trường học nụ cười đó hihi). cái con bé nv chính .quên mất tên. nhà nghèo đó. tôi và bọn bạn tôi thấy......... nhắng nhít quá .haha. cả 4 thằng con nhà giàu nhìn như điên kia nữa. hâh

Thanh Die^.n Thu'
18-11-2003, 09:07
tớ thường ko thích xem chuyện tình cảm học trò lắm, truyện nào cũng như truyện nấy, chán lắm

LSB-SongNghi
26-03-2004, 19:03
Muội đọc truyện này rùi, còn xem cả phim do người thật đóng nữa cơ, hay lắm :mrgreen:

LSB-Dieu
26-03-2004, 20:13
Uấy ... có gì cho mượn hoặc chỉ chỗ đi mượn film đó về xem cí nèo ! Tuy F4 của Đài Loan không trẻ trung , đẹp dzai và cao cao như mấy bác trong truyện nhưng mà cũng cố xem ! :D cho nó sinh động

Hon the ma vuong
28-03-2004, 10:23
Bọn nhà xuất bản khốn nạn,chúng nó cắt ngang xương cái kết thúc như thế làm sao mà thế giới này chịu được,cáu quá!

LSB-TuongVi
29-03-2004, 19:09
Ôi đúng cạ rồi, bắt tay bạn thân 1 cái nèo , mình mê CNG lắm , mê từ khi nó đuợc xất bản với cái tên : Truờng học nụ cười cơ , trong tuyện thích nhất là tên Khôi Quang , ( ko nhớ tên tâylà gì ) tính cách hay ko chịu đuợc ,cảm phục vì 1 trái tim yêu thuơng hết mình ,. lúc hắn ta đứng dưới mưa ( sau khi Hạnh tiên bỏ đi khỏi nhà hắn và nói chia tay ) buồn phát khóc , vcả cảnh hắn chạy theo xe diệnđuổi theo hạnh tiên nữa , cảnh đó cảm động phát khóc
Tiếc ko làm sao thuê duợc phim xem , HP hình như ko có bộ công viên sao băng thì phải , tìm mãi chả hàng nào có

LSB-Dieu
31-03-2004, 14:23
Phải chi mình cũng được như Tsukushi để có thể chấp nhận được tên Tsukasa ấy ! Truyện hay thì hay thật ,nhưng nó vẫn chỉ là truyện ... ở ngoài đời sao mà khó khăn vậy nè ! Hai thế giới đó không thể hoà hợp với nhau , dù có cố gắng đến mấy ! We are two worlds apart ! Giàu và nghèo ---> tiền !

LSB-SongNghi
31-03-2004, 16:31
Uấy ... có gì cho mượn hoặc chỉ chỗ đi mượn film đó về xem cí nèo ! Tuy F4 của Đài Loan không trẻ trung , đẹp dzai và cao cao như mấy bác trong truyện nhưng mà cũng cố xem ! :D cho nó sinh động

Trên Tràng Tiền Plaza có bán bộ film này đó tỷ :mrgreen:

satthudoiphieulang
03-04-2004, 15:13
chuyện này hay đấy chứ nhưng tôi không ham đọc lắm vì tôi chỉ thích đọc những chuyện người thật việc thật

hanthuthuy
08-04-2004, 10:04
fịml hay đấy nhưng mà tôi chưa coi hết được có thì cho mượn tạm một chút coi thử đi nha
cám ơn nhiều!

cohon
21-12-2005, 12:37
ừ chuyện con nhà giàu hay thật, mình cũng đọc và xem phim rồi. hay lắm, mọi người cố gắng xem đi.

LSB_nuquaichonhoangvu
21-12-2005, 13:38
Tớ cũng thích đọc nó một phần bởi vì tranh vẽ nó buồn cười , nhưng mà nv thì dễ thương , cốt truyện cũng khá là hay ..........

Chời ơi đang muốn coi film ''cuốn theo chiều gió '' mà hông đủ $ nè trời ....hix hix .tiếc wa nè ............

con_gai
20-05-2006, 16:44
oạch truyện này đỉnh của đỉnh luôn chỉ mỗi tội hình vẽ ko đẹp lắm
tui thích nhất nhân vật khôi quang tính hơi ngây thơ trẻ con nhưng được cái đã yêu thì yêu hết lòng (con trai thế mới là con trai chứ ) trong phim có đoạn mẹ của đạo minh tự ngăn cản ko cho đạo minh tự và sam thái gặp nhau đạo minh tự liền nhịn ăn nhịn uống tuyệt thực rồi sam thái lén đến thăm 2 anh chị khóc lóc nói chuyện qua cái cửa đoạn này xem phê gần chết nhưng sang đến phần 2 thì lại ghét chẳng thèm nhắc đến cho xong

Tốngđạica
21-05-2006, 15:24
chuyện gì vậy
tui chưa đọc lần nào cả
chưa nghe qua nữa

con_gai
21-05-2006, 17:18
về ra hàng truyện mà tìm đọc tên truyện là con nhà giàu
tên phim là sao băng hoặc vườn sao băng
ko xem hơi phí

Tiểu_Thư_HN
21-05-2006, 18:42
Phim và chuyện đều hay cả các chị nhỉ ! phải nói là tuyệt cú mèo

ThanhNhi
25-05-2006, 18:17
huix
truyện gì vẽ xấu tệ, thua cả truyện con trai nữa
nội dung thì khó hỉu, lằng nhà lằng nhằng, cái gì mà cả 1 đống Tsukusu với Tsukasa với Tsukisi gì gì đó, MTL coi 1 hai tập chán luôn, chào thua, vái cả nón.0 hỉu sao ng` ta đọc đc
coi Hunter X Hunter không? hay lắm, cùng tcs giả với " Hảnh trình của UDUCHI " đấy ( tên cú là " Nhất dương chỉ" )

DieuTri88
25-05-2006, 19:21
chuyện này chẳng ra cái gì cả , vẽ thì tầm thường , cốt chuyện qúa cũ

nó chung là ko hay
, lúc đầu tui cung ko ghet chuyện này lắm . nhưng mà khi dựng thành phim , lai còn F4 đóng nũa thì ko thể chấp nhận được ,

con_gai
27-05-2006, 15:51
truyện hay thế mà còn chê hả hằng em đúng là đồ con trai mẹ em snh nhầm rồi về bảo mẹ sinh lại đi
hunter chán lắm uduchi hay đừng hỏi qua topic kia chị em mình buôn về uduchi đi ko buôn ở đây dễ ăn thẻ lắm
F4 đóng thì sao nào hay thế còn gì nữa chẳng hiểu gì về nghệ thuật cả

Lê Thủy Linh
28-05-2006, 19:57
con chả hiểu bác thấy F4 thế nào
con chỉ có 1 ấn tượng duy nhất là cả 4 đều khó coi, nhìn 1 thằng thì mặt dài ngoằng ( quảng cáo bàn chải oánh răng í)
rùi còn mấy thằng kia thì con chịu 0 nhớ nổi vì xấu quá, à có zai zai là còn tạm tạm,nhưng mà coi mãi chán òm
nói chung là mẹ con cũng 0 thik truyện này>>> 0 ưa phim này>>> mẹ con cũng 0 thik con xem cía nì, me bảo xem hư ng`:D

DieuTri88
29-05-2006, 18:18
con của oppa Chick với MTL chỉ được cái phát biểu chúng ý cô cô thui àh
F4 chẳng có ai đẹp trai cả đóng phim thì diễn suất chán , ko có nhập vai
, con nhà giàu cũng chán òm , truyện thì dài lê thê , quanh đi quản lạ cũng chỉ có vài tình huống cũ rích

con_gai
31-05-2006, 17:06
ặc nói thêm phát nữa là chiến tranh bùng nổ nè
quyết định ko nói gì thêm để cho thiên hạ thái bình
chỉ nói 1 câu mấy người ko thích thì thôi đừng chê thần tượng của người khác thậm tệ như thế
con nhà giàu cũng chán òm , truyện thì dài lê thê , quanh đi quản lạ cũng chỉ có vài tình huống cũ rích
cứ bịa được vài tình huống như thế đi rồi hẵng chê

Han Giang
01-06-2006, 11:09
Oài, ở đây sắp có chiến tranh, nhảy vào xin một chân nào :D.
DT nói ko đúng rồi. Mỗi người một quan điểm mà em, em ko thích nhưng người khác thích, cũng đừng nói nặng lời thế chứ. Chị tin rằng em cũng sẽ không thích nếu người khác nhận xét về thần tượng hay về cái em thích như thế :).
Chị cũng đọc CNG từ lâu lắm rồi, từ hồi chị còn học cấp 3, cũng được đó chứ. Tuy mô tip hơi cũ, nhưng cũng khá cuốn hút (thường thùy truyện tranh cũng hơi hơi giống nhau về cốt truyện mà). Nhưng nếu em suy ngẫm, em sẽ thấy có rất nhiều cái hay, nhiều triết lý sống và nhiều bài học lắm.

con_gai
01-06-2006, 16:20
mai siêu phong lại nói quá rồi làm gì đến mức chiến tranh chứ mà dù có chiến tranh đi nữa HNAT này cầm chắc phần thua rồi
3 chọi 1 chẳng chột cũng què ( chả biết ai què ai chột ta )

Han Giang
02-06-2006, 10:57
Thôi hiền muội, bỏ qua chuyện nhỏ nhặt này đi. Người độ lượng ko chấp chuyện nhỏ nhặt, hòa cả làng nhé :D.
(Tại cái bài trên mà được SN tỉ tỉ ưu ái cho 1 thẻ, rút kn, ko dại để bị túm gáy nữa :cuoilon:.)