PDA

View Full Version : Fushigi Yugi

Trở về lương sơn
03-09-2003, 12:18
VÌ SAO TUI IU NURIKO
giới thịu wa 1 chút
Xuất sứ : từ trong chiện Cuốn sách kì bí
tên gốc : Fushigi Yuugi
Tác giả : Watase Yuu
Tình trạng : đã phát hành 3 phần
NURIKO : 1 trong 7 seishi Chu tước , là con của 1 gia đình nhà buôn , có cha mẹ , anh trai và em gái < đã chết T_T >
đã từng có tình cảm nồng thắm với Hotohori , nhưng sau dó phát hiện kô ... thích hợp nên đành ngậm ngùi chia tay . sau đó có thích Miaka , nhưng muh vì mún mang hạnh phúc đến cho Miaka nên 1 lần nữa , Nu chấp nhận hi sinh hạnh phúc cá nhân
Năng lực đặc biệt : sức khỏe siêu phàm .
trong chiện QSKB , Nuriko ko phải lè 1 nhân vật chính như Miaka hay Tamahome . Sự xuất hiện của Nuriko ở một khía cạnh nèo đó chỉ đơn giản như 1 seishi Chu Tước . thế nhưng với tui , Nuriko lè seishi hay nhứt và tuyệt vời nhứt chiện
+ về ngoại hình :
ko ai phủ nhận đc lè Nuriko lè 1 trong những người đc Watase Yuu vẽ thành công nhất chiện . Níu nhìn lướt wa , mọi người có thể thấy Nu đẹp như 1 cô gái vậy (đó cũng lè đỉm kín Nu khác hẳn những nhân vật khác xuất hiện trong chiện^^ ).nhưng mờ sau đó tui lại ko thấy như vậy . các bác có nhớ đoạn NU cắt tóc ko ? lúc đó nu mới lè chính mình , nu mới trở về với vẻ đẹp của 1 người đàn ông (seo mờ đẹp thía nhẩy ^^ )
đỉm kín tui thích nhứt ở Nu, lè cái nốt ruồi ở dưới mắt .( hì , nhờ vào cái nốt ruồi nì mờ tui thấy Nu đã đẹp càng đẹp hơn :D )
+về tính cách :
lần đầu Nu xuất hiện tui ko thích lém . nhưng mờ càng về sau tui càng thấy iu Nu hơn . Nu với tatsuki có thể nói lè 2 nhân vật đáng iu nhứt chiện . và Nu cũng lè người hỉu Miaka nhứt . tamahome có thể lè người iu của miaka nhưng níu so sánh người hỉu và nhìn thấy những lần miaka đau khổ thì Nu mới lè ngừơi chiến thắng :D
Nu vì seo lại mún lèm con gái ? khi bít đc lí do tui đã khóc . Nu phải lè con ngừơi tình cảm như thía nèo mới có thể lèm đc thía ?
Nu và Tasuki lè 2 nhân vật mang lại cho câu chiện tiếng kười . Nu vui tính và thích đùa , ai muh kô iu cho đc ?
và đỉm nữa ở Nu tui thích lè : Nu iu we' cao thượng . Nu iu miaka , nhưng mờ tình iu đó ko có nghĩa lè Nu phải chiếm đc Miaka . với Nu , đơn giản chỉ lè đem lại hạnh phúc cho miaka . thế lè đủ . (và thía cũng đủ cho tui thích Nu gùi ^^)
+cái chít của Nu :
miaka đã nói lè níu Nu cố đợi thêm chút nữa và ko phí sức thì có lẽ Nu đã ko chít . tui ko nghĩ thía . con người của Nu lun hi sinh vì người khác . Vì em gái , Nu đã hi sinh một phần cuộc đời mình . Vì miaka , Nu hi sinh tính mạng .Nu đã vì wa' nhìu người , mà ko nghĩ gì đến bản thân .Ngay khi Nu chết , Nu cũng canh cánh nỗi lo cho miaka
=> Nu lè con ngừơi lun bít wan tâm đến người khác, bất chấp bản thân mình có phải gặp khổ đau đến thía nèo đi nữa
+và mới đây :
Chính Nu chứ ko ai khác , chỉ = những câu nói rất đơn giản đã làm cho Taka hỉu đc những gì mình cần . Đấy nhé , tui nói kô sai , Nu lúc nào cũng wan tâm đến ng khác
có thể Nu kô phải nhân vật chính nhưng tôi vẫn rất iu , bởi những gì muh Nu thể hiện ,nó thật tuyệt vời wa'