PDA

View Full Version : Học Viện Thám Tử Q....

Anh đại hiệp
05-07-2003, 08:18
Chính câu chuyện đó đó... Các vị thấy truyện đó thế nào..
Tại Hạ Tóm Tắt nhé:
Có một cậu tên là Q, thich làm thám tử tuy cậu học ko được giỏi vì lười nhưng có 1 trí thông minh và óc phán doán tài tình trong kì thi vào trường thám tử đã gặp được 1cô bạn có trí nhớ tuyệt vời 1 anh chàng nhìn xa 40m võ nghệ đầy mình và mộy cậu bé 5t nhưng là một lập trình viên tài ba
Còn một cô bạn cũng có 1 khả năng phán đoán tuyệt vời giống như Q. Cả năm đã nhập thành 1 nhóm cùng nhau phá vụ án giả của trường để cùng đỗ vào HVTT còn tiếp tục như nào mình ko biết vì chưa ra tập mới vậy các huynh đài thích thì tự theo dõi....

LSB-Manowar-meomeo
15-07-2003, 14:31
heeee, truyện nè có nét vẽ... hơi bị giống Kindaichi, ngay cả cốt truyện cũng như cách thể hiện của tác giả, tại hạ nghĩ rằng có lẽ chính tác giả Kindaichi là tác giả bộ truyện này.
Đọc mấy tập đầu ối chao ơi là kinh dị, hô hô, đến tớ đây mà cũng bị lừa nữa, bạn còn nhớ vụ án "Gã đồ tể Jack" không??? tớ cũng đã hoài nghi nhưng bị tình tiết và nỗi kinh hoàng về kiểu giết ngtười làm cho lạc lối thật...
Nét vẽ truyện quả thực là không được đẹp, không hấp dẫn lắm nhung về nội dung và cách thể hiện thì.... hơi bị đuwọc, nói chung biết đánh trúng tâm lí của fan là ... khoái cảnh giết người và những vụ án càng li kì rùng rợn bao nhiêu càng tốt, tuy nhiên thì cũng còn một vài điểm không hay lắm là tác giả quá lạm dụng bạo lực, thiết nghĩ là không nên so với lứa tuổi đầu cấp 3
Còn lại thì ... bộ này xem được.
Chấm hết.
Ra mắt lại bà con vài đường cơ bản thế thôi, have fun
hehhehhehhehe

LSB_conan
11-09-2003, 22:22
truyện đó thì khỏi nói quá xá hay luôn đó bà con..

forever
12-09-2003, 08:47
Nhưng chuyện này có nhiều tình tiết vô lí ,nào là Diêm Vương Tinh bàn cho cách giết người ,nếu vậy cảnh sát nhật không thể điều tra trên mạng đệ tóm cổ bọn chúng à , tại sao những người bình thường có thể liên lạc với họ còn những thám tử xuất sắc kia thì lại không liên lạc với họ bằng cách lên mạng và giả làm người cần được vạch kế hoạch giết người chứ

LSB_conan
12-09-2003, 13:28
chắc ngoài đời thì tui rớt tim ra ngoài quá..
công nhận cái tên q này ..
gan quá...

hac thien su
14-09-2003, 15:36
bộ truyện này hay đấy chứ!
Nét vẽ giống truyện Kindaichi đúngkhông?

LSB_conan
14-09-2003, 20:16
rất đúng vì cùng tác gải mà không giống sao được...
chắc bạn coi mà không xem tác gải quá...

LSB-Huy_Aka
15-09-2003, 21:47
heeee, truyện nè có nét vẽ... hơi bị giống Kindaichi, ngay cả cốt truyện cũng như cách thể hiện của tác giả, tại hạ nghĩ rằng có lẽ chính tác giả Kindaichi là tác giả bộ truyện này.
Đọc mấy tập đầu ối chao ơi là kinh dị, hô hô, đến tớ đây mà cũng bị lừa nữa, bạn còn nhớ vụ án "Gã đồ tể Jack" không??? tớ cũng đã hoài nghi nhưng bị tình tiết và nỗi kinh hoàng về kiểu giết ngtười làm cho lạc lối thật...
Nét vẽ truyện quả thực là không được đẹp, không hấp dẫn lắm nhung về nội dung và cách thể hiện thì.... hơi bị đuwọc, nói chung biết đánh trúng tâm lí của fan là ... khoái cảnh giết người và những vụ án càng li kì rùng rợn bao nhiêu càng tốt, tuy nhiên thì cũng còn một vài điểm không hay lắm là tác giả quá lạm dụng bạo lực, thiết nghĩ là không nên so với lứa tuổi đầu cấp 3
Còn lại thì ... bộ này xem được.
Chấm hết.
Ra mắt lại bà con vài đường cơ bản thế thôi, have fun
hehhehhehhehe
Chà chà , lâu lắm rồi mới thấy cái mẹt ! Thi cử thế nào rồi ? Vẵn thở đều chứ ? :lol:
Theo như cách bà nói là bà khoái mấy cảnh chém giết trong truyện rồi đến cuối bài lại kêu bạo lực quá ! Hix , đúng là khó chiều bà quá !

Mèo Mù
16-09-2003, 16:40
he he, công nhận đọc truyện đó nhìu khi rùng mình đó, nhưng được cái vẫn khoái xem, không phải vì chết chóc nhiều đâu nha.Truyện tranh muôn năm, :wink:

_Aquafina_
16-09-2003, 20:42
Cái box Truyện này dạo này xịt thế ! Mưa nhiều cũng bị ngập lụt à ? Mà dạo này ra lắm truyện thế mà không thấy mọi người ý kiến , ý cò gì nhỉ ?

LSB-KiemThan
28-10-2003, 12:50
hic chuyện này đọc trẻ con quá , ko hay bằng conan với kindaichi

Thanh Die^.n Thu'
18-11-2003, 09:16
sao lại không, tớ thấy nó cũng khá là hay, so với kindaichi, hay là conan thì có một số điểm khác biệt, tiếc là tớ chỉ xem được 11 tập, bạn nào có link về manga của truyện này cho tớ nhé, thanks.