PDA

View Full Version : Giải đáp mọi thắc mắc trong Đố Kiến Thức.

LSB-nhocthuytien
28-05-2003, 22:07
Kể từ ngày hôm nay, bất cứ huynh đệ nào có câu đố mới tinh, độc đáo và phải là chưa có được đố trên diễn đàn bao giờ. Cứ một bài viết từ 3 câu đố mới trở lên thì được 500$
Xin mời mọi người sưu tầm câu đố mới gửi về sẽ có tiền thưởng ..
Còn nếu câu đố của Nhocthuytien đưa ra, ai giải trúng hoàn toàn cũng sẽ có tiền thường tùy theo câu đố khó dễ mà thưởng ít thưởng nhiều. :)

Trở về lương sơn
12-06-2003, 10:52
tui đưa ra 6 câu trong một bài thì được 500 $ hả ?

flame dragon
19-06-2003, 18:36
Tui viết 6 câu đố rồi sao ko được thưởng tí ti ông cụ nào dzậy??
Toàn câu đặc sắc mà???

flame dragon
19-06-2003, 18:39
cho em lên chức đi ko làm lâu la đâu chán lắm trong 1 ngày viết đến 7 bài rồi mà sao vẫn là lâu la????

LSB-nhocthuytien
21-06-2003, 14:45
các bạn check lại tiền của mình thì biết.. NTT đã có chuyển cho những ai đã có câu đố mới.. có nhiều khi NTT không vào kịp để chuyển sớm.. nhưng sau đó thì cũng đã chuyển rồi.
Gold_garden muốn lên chức thì bạn post bài thôi... cái đó là quy định rồi. Chính bạn phải giúp mình chứ đâu ai giúp bạn được đâu.

Hiệp Khách Giang Hồ
22-06-2003, 14:38
Chi thuy tien oiiiiiiii cho đệ vay ít tiền đi,bây giờ tung thiếu chả mua được cái gì cả nếu chị cho đệ vay thì đệ nhận chị là tỷ tỷ kết nghĩa nha và khao cả kem nữa. oK??

LSB-nhocthuytien
22-06-2003, 15:15
HKGH đệ muốn vay tiền sao? Theo tỉ thì trong mục Thương Mại của Sơn trại chắc có cho vay tiền đó.

Hiệp Khách Giang Hồ
24-06-2003, 13:35
Sư Tỷ ơi giúp em đi
em muốn vay ko hoàn lại như ODA ý híc híc giúp em vào 1 nhóm nào đó đi. cái gì ở lương trại cũng đắt

LSB-nhocthuytien
24-06-2003, 16:37
Tiếc là tỉ không giúp cho em được rồi.
Em muốn vào một nhóm nào đó thì em phải có số bài viết tương đối, và ít ra cũng gia nhập hơn 1 tháng mới được. Rồi thì em phải nói với người trưởng nhóm họ mới giúp em vào được. Chứ tỉ thì làm được gì đâu em!
Với lại em chịu khó post bài viết nào hay và xuất sắc thì sẽ được thưởng đó, vì trong sơn trại mới có Nhóm thưởng phạt mà,.. nếu em viết bài hay thì được thưởng.

LSB_soujiro_seta
02-07-2003, 11:05
Đúng thế đấy . CHỉ cần có bài viết hay thì sẽ được thưởng . Và Seta nghĩ nhóm sẽ không bỏ qua bất kỳ ai đâu .
Còn chuyện vay không hoàn lại thì ... hoàn toàn không có . Nếu muốn thì Seta cũng có thể cho vay , nhưng phải chờ 1 thờI gian nữa , khi mà nhóm thưởng phạt có được chức năng thu hồi tiền của thành viên mới được .
Seta có ra 1 câu đố , mọi ngườI thử xem sao hén ??? mong có được phần thưởng của nhócthuytien

linhhon
12-07-2003, 12:59
trời ơi tui post đến mỏi tay rùi mà không thấy phần thưởng đâu hết vậy?
*-_-!

bảo bình
15-07-2003, 12:08
Vậy là cứ post là sẽ dược thưởng ưh ???

Nhưng sao phải bắt buột ba câu nhỉ, theo đệ thì nên cho giá theo từng câu, ví dụ 150/1 câu, nếu hay cho lên 180-> 200

Thế có tốt hơn không ???

Đệ có thể post câu đố sưu tầm mà trang mình chưa có chứ, còn giải đáp thì có giải thưởng bao nhiêu ????

LSB_Doan cong tu
15-07-2003, 16:04
nè huynh đưa lên nhiều vậy sao chẳng thấy tiền ở đâu nhỉ muội coi lại xem nhóc ơi.

LSB-nhocthuytien
18-07-2003, 17:48
Bảo Bình: Đệ đưa câu đố tự đệ nghĩ ra, hoặc là sưu tầm cũng được, chỉ cần là câu đố hoàn toàn mới chưa trùng với các câu đố trong diễn đàn bao giờ thì đệ sẽ được tiền thưởng mà.
Còn thể lệ giải thưởng thì chỉ có câu đố do NTT đưa ra, giải trúng mới có thưởng.. còn những câu đố của mọi người đưa lên thì tùy người đưa ra câu đố có treo giải hay không mà thôi. Chứ NTT không chịu trách nhiệm về phần này.

Doan Cong Tu: mm đã chuyển cho huynh tiền rồi mà.. có khi huynh đưa câu đố lên, mm lên sau nên mới chuyển tiền chậm, chứ không phải là không có chuyển đâu huynh.

LSB_conan
07-08-2003, 09:37
không có dài dòng nữa bây giờ tui có câu đố này :
tên là nưóc giàu
ngó trước ngó sau
rõ ràng là của thái lan
nhưng từ xưa đến giờ rõ ràng là của việt nam
đảo gì vậy các bạn
2) tên một thành phố nước ta có một chữ 'răng" thành phố gì vậy các bạn .
3) các bạn hãy cho biết sau các con số sau là số gì nhé:
100 , 144 , 288 là con số gì nhé
Đây không phải là nơi để Post câu hỏi nhé. Mong thí chủ xem lại đây là phần gì nhé. Xin cảm ơn.

LSB-nhocthuytien
07-08-2003, 15:00
conan : muốn post câu đố thì chỗ này là không phải rồi đó CN à, CN có thể đưa một tiêu đề post mới mà.

tieu_tiennu
23-08-2003, 14:01
chị thuy tien ơi mụi mời post bài lên ko biết đã đăng chưa nấu chưa thì tỷ thưởng cho mụi đi

linhhon
24-08-2003, 10:41
tui pót mỏi tay lắm rồi nhá mà đâu có thù lao đâu?

LSB-nhocthuytien
24-08-2003, 11:32
chị thuy tien ơi mụi mời post bài lên ko biết đã đăng chưa nấu chưa thì tỷ thưởng cho mụi đi

MM à, nếu mà mm đưa lên trên 3 câu hỏi, và đó là những câu đố mới thì mm sẽ được thưởng mà, nếu chưa thì tỉ sẽ thưởng cho. Vì có thể do lúc mm post thì không có người để thưởng tiền. Chậm chút thôi. Nhưng mà có chứ không phải không.

tui pót mỏi tay lắm rồi nhá mà đâu có thù lao đâu?

Huynh đệ đừng nóng, có phải là không có thưởng đâu. Chẳng qua là không kịp thấy câu đố, chứ thấy thì sẽ thưởng tiền. Nhưng với điều kiện là phải 3 câu đố một lúc chứ. Vì quy định đã có rõ ràng rồi mà linhhon, chứ lâu lâu linhhon chỉ đưa lên có một câu đố mà thôi. Thì làm sao mà thưởng được chứ. Thông cảm nghen, có nội quy đàng hoàng mà.

tieu_tiennu
27-08-2003, 13:40
thế thì coi thử coi đã có post chưa nếu chưa thì thưởng cho mụi đi

linhhon
28-08-2003, 09:58
tui còn post tới 6 câu đố nữa đó vậy mà có thấy đâu?

LSB-nhocthuytien
28-08-2003, 13:07
tui còn post tới 6 câu đố nữa đó vậy mà có thấy đâu?

Nếu vậy có thể do sót bài của linhhon, NTT đã chuyển tiền cho linhhon rồi. Thông cảm nhé.

tieu_tiennu
28-08-2003, 14:28
thế mụi có post rồi tỉ có xem ko vậy hả ?

LSB-nhocthuytien
29-08-2003, 12:19
thế mụi có post rồi tỉ có xem ko vậy hả ?

Có rồi, và tiền thì cũng đã chuyển cho mm rồi. An tâm nhé. Những câu đố của mm post thì rất mới, mới đến nỗi tỉ tỉ cũng không biết giải luôn. :)

tieu_tiennu
01-09-2003, 14:16
thế mà tỷ lại đón được rồi
tiền lại hoàn lại chủ cũ rồi

tieu_tiennu
01-09-2003, 14:28
nhưng tỷ chưa giải hết 6 câu đó mụi ko chịu chuyển tiền đâu

Con_gai'_si_tinh`
11-09-2003, 16:24
CGST thấy mình có viết 1 bài , tên là Thử không mọi người (http://www.thuyhu.com/forum/viewtopic.php?t=8791) và có , hình như là 2 hay 3 bài trả lời gì đó ( những bài này dài trên 1 dòng và có đủ dấu má , nội dung là trả lời câu hỏi mà tôi đưa ra ) . :lol: Trớ trêu thay là khi tôi quay lại thì chỉ còn ta với ta , có nghĩa là chủ đề ấy trống trơn ( đương nhiên còn chừa lại cái bài trên cùng :lol: )
Liệu CGST có thể hỏi là vì sao không ? :)

LSB-nhocthuytien
11-09-2003, 16:30
Con_gai'_si_tinh`: Quả thật là bài viết của CGST viết, NTT cũng đã có đọc rồi. Và cả một thời gian NTT cũng thấy có người trả lời bài viết này. Nhưng không biết các quản lý nào đã xoá đi những lời trả lời trong bài viết của CGST.
Mong CGST bỏ qua cho. NTT sẽ hỏi những người quản lý xem ai đã xoá những bài trả lời của CGST.

lsb-tieutuanquang
21-10-2003, 22:41
cho hỏi cái NTT ! nếu mà TTQ ra câu đố nhiều hay ít miễn trên ba câu thì được có 500 à ??? sao bất công dzạ ??? càng nhiều thì fải thưởng nhiều chứ ! đó chỉ là ngu kiến của tại hạ có gì bỏ qua nha !

LSB-nhocthuytien
22-10-2003, 11:47
Hì, TTQ cái này là quy định lâu rồi, giờ thì NTT cũng có thưởng hơn (1000$ trở lên, thưởng nhiều không nên, lạm dụng tiền là việc không nên làm... :) ) Nhưng mà so với những câu đố hay NTT mới thưởng nhiều, chứ còn những câu đố không hay, hoặc đã có người đưa lên rồi, thì NTT không thưởng.

LSB-YenThanh
15-01-2004, 15:08
Thuỳ tiên dạo này giàu quá nhỉ vậy thì cũng thử ra mấy câu xem . Mà này huynh lấy câu đố ở sách ra có được không vậy . Như vậy có được tiền thưởng không

thienthanbongdem
15-01-2004, 17:10
huynh đệ có thể sưu tầm những sách hay về đố cũng được nhưng không nên lấy từ những trang khác nha ,nhưng chỉ trong phạm vi trao đổi kinh nghiện và giao lưu thôi bạn ạ .