PDA

View Full Version : Hưởng ứng phong trào toàn dân cùng vẽ?

LSB-Bo_doi_gai
16-04-2003, 11:38
Trước tiên cho BDG gửi lời chào các crazy fan tuyện tranh! Mình cũng như các bạn thích truyện tranh ko phải chỉ vì nó dễ đọc , sống động và diễn cảm mà hơn nữa là sự cuốn hút của những bức tranh vẽ rất đẹp. Có bao giờ bạn tự hỏi :tại sao mình ko thử vẽ những nhân vật mà mình yêu thích? Tại sao ko nhỉ? Ông trời đã ưu ái ban tặng cho bạn 1 đôi mắt biết yêu biết ghét, 1 đôi tay biết cầm bút trát màu. Tại sao chúng ta ko thử chứ?
À à, lần đầu tiên nghĩ đến , 1 người nói đến chắc là ko tránh khỏi lạ lẫm, nhưng rôì 1 người làm, 2người làm, dần dần chúng ta sẽ có 1 cuộc chơi mới mẻ- thú vị hơn. Chúng ta- dù ít hay nhiều đều là 1 thành viên yêu hội hoạ- thành viên của Minh Kim Cục. Ngoài sự quan tâm về nội dung ,tranh vẽ của truyện, tại sao chúng ta ko thử tự tay xây dựng tô trát 1 hình ảnh đẹp cho MKC ? Nào, hãy đưa ra những ý kiến của bạn đi.
Tạm thời BDG sẽ cố gắng phát động 1 cuộc thi vẽ tranh biếm hoạ. Mong các bạn đóng góp những ý hay cho cuộc thi này.

VangTrangDang
17-04-2003, 08:43
Hơ hơ, cái này khó gặm lắm đó BĐG à.

VangTrangDang
17-04-2003, 08:54
Ừm, VTD ko thiết tha lắm với hội hoạ lẫn vẽ vời đâu. Nhưng vì BDG cô nương đã lao tâm khổ tứ kêu gọi như vậy thì cũng xin góp 1 vài bức. Chỉ hơi ái ngại 1 chút là tranh nì rất riêng tư, VTĐ chỉ vẽ để tặng 1 người đặc biệt thui. Ko biết có gây cảm giác khó chịu cho mọi người hay ko? Ngoài ra tranh khoả thân cũng nhiều, rất mong đầu lĩnh LSB-Huy_ak bỏ qua cho. :mrgreen:
Như vậy thui nha! VTĐ ko có khiếu hài hước vẽ biếm hoạ đâu. A` mà tại sao MKC ko phụ trách vẽ tranh minh hoạ nhẩy? Cái nì hay lắm đó! LS phải có bộ mặt riêng mới được. Mọi người nghĩ sao?

LSB-Huy_Aka
17-04-2003, 16:44
Hơ hơ, cái này khó gặm lắm đó BĐG à.
To VTD: Cái gì không quen thì sau này sẽ quen thôi mà chỉ cần mình thích thôi phải không nào ?
Huy_Aka ủng hộ cuộc thi này cả 2 tay luôn không ngờ ý kiến của BDG lại hay quá mà HAK không nghĩ ra. Nào nâng ly cho sự thành công của MKC nói chung và phong trào toàn dân cùng vẽ của BDG đi :cheers: :cheers: :cheers:

LSB-RongLuaBacCuc
18-04-2003, 09:10
Tại hạ cũng vào đây xin ủng cho phong trào người người vẽ tranh nhà nhà vẽ ảnh của BDG cô nương nhưng tại hạ lại không có tài vẽ vời cho lắm hơn nữa vẽ lên rồi cũng chẳng biết post lên như thế nào mong 2 vị chỉ giáo.

LSB-Bo_doi_gai
18-04-2003, 09:13
Hihi, BDG rất cảm kích trước sự ủng hộ nhiệt tình của nhị vị. VTĐ dù gì cũng đã ủng hộ bằng hiện vật rồi, Huy_Ak huynh đài có thể đóng góp cho phong trào 1 vài bức tranh ảnh giúp thực tế ý tưởng hơn hay ko? :D

LSB-Bo_doi_gai
18-04-2003, 09:30
To RLBC huynh:

muốn gửi tranh do bạn vẽ lên trang web, bạn phải tìm được trang web nào đó để upload bức tranh đó lên .sau đó bạn copy cai link đó vào bài viết của bạn theo kiểu địa chỉ của của bức tranh đó

Hoan nghênh huynh tham gia nha!( MM được mách rằng huynh vẽ hết xẩy đó
:wink: )

LSB-RongLuaBacCuc
18-04-2003, 10:51
Choài ơi ! BDG cứ đánh giá cao tại hạ thế làm tại hạ ngượng wá :oops:
Mà sao BDG gửi cho tại hạ tin này lại trích dẫn lời của Muc Hoang là sao thế nhi :?:

VangTrangDang
18-04-2003, 10:55
Ừm, đã xó Huy Ak ủng hộ hết mình thì BDG còn lo lắng chi nữa hén? Cho 1 phiếu đồng ý đi nào bà con.
----
Lâu lắm rùi ko gặp bằng hữu nha! Dạo này Huy làm chức to khiếp nhi? :mrgreen:

LSB-Manowar-meomeo
18-04-2003, 11:06
heeeee, tại hạ cũng khoái tham gia lắm, nhưng không có thi cử gì hết à nha, tại mỗi người có một quan niệm nghệ thuật riêng mờ, ví dụ như Van Gogh đó, hỗi ổng còn sống đâu ai thấy tranh ổng vẽ là đẹp đâu, zậy mà sau khỉ ổng qua đời thì tranh của ông giá đắt kinh khủng khiếp luôn như pic "hoa hướng dương " đó, giá tận 83 triêu $ lận hà, thêm nữa ổng trở thành hoạ sỹ kinh điển của mọi thời đại luôn mờ.
Tại hạ có chút thắc mắc, nếu post tranh lên thì theo chủ đề gì đây? vẽ tranh truyện tranh, sao chép tranh truyện, sao chép tranh, vẽ tranh, theo rất nhiều trường phái, thể loại, bút pháp khác nhau, vậy có là quá lộn xộn kiểu "chè thập cẩm" không nè???.
mà thêm nữa, làm sao để quét một cái pic to tướng đầy màu lên web đây??? tại hạ không rành về computer lắm mà, thêm nữa, liệu có phải chụp lại cái píc đó rùi up lên không??? hay là làm sao???
hì hì, tại hạ khoái vẽ tranh lắm, nhưng lại chỉ chuyên về phong cảnh và tĩnh vật, chủ yếu là đi theo sáng tác và tìm tòi nên ... có lẽ là quái dị lắm, post lên chỉ sợ bà con mình cười cho .. thúi ruột thôi, kekekek

LSB-Bo_doi_gai
19-04-2003, 10:45
okie, chưa cần thi cử gì cả. Tạm thời cứ ai có tranh vẽ thì đem lên đã. Cái chuyện về computer thì BDG còn mù hơn Meo meo nữa. Vậy nhờ Huy_aka hiền huynh giải thích hộ nha!
Tạm thời cứ post tranh theo chủ đề mà huynh đệ thích. Nếu có khiếu nại thắc mắc gì thì gửi tin nhắn cho BDG hoặc Huy huynh.

Con_gai'_si_tinh`
19-04-2003, 15:30
mm đồng ý tham gia . mm sẽ phe phẩy cho mọi người xem rồi .. chê . biết vậy những mm vẫn tham gia !!! yêu tranh truyện nhất mờ . :cry:

LSB-Huy_Aka
19-04-2003, 21:40
Ừm, đã xó Huy Ak ủng hộ hết mình thì BDG còn lo lắng chi nữa hén? Cho 1 phiếu đồng ý đi nào bà con.
----
Lâu lắm rùi ko gặp bằng hữu nha! Dạo này Huy làm chức to khiếp nhi? :mrgreen:
VTD bạn ơi ! Bạn quay lại forum nì và vào MKC ủng hộ tớ là 1 điều tớ rất zui nha ! Nhưng VTD nè đừng nói kiểu này nữa nha chức chiếc gì đâu đừng nói thế mà ! Còn về vụ cái ảnh của bạn thì BDG mm đã gửi cho tớ rồi tớ đang đưa lên đây nhưng tối nay mạng chậm quá ko biết có upload lên được ko . He he , giá bạn trở lại sớm hơn 1 thời gian nữa thì có phải sẽ có thêm đồng minh về phe tớ ko . Nhưng thôi chuyện đã qua rồi . Dù sao thì cũng chúc mừng bạn coming home nha ! :lol:

LSB-MucHoang
20-04-2003, 02:32
chà chà mọi người tham gia đông quá ta, cho tui xin một chân với hehe
nhưng tui chỉ biết vẽ khuôn mặt thui à hehe

VangTrangDang
21-04-2003, 10:05
VTD bạn ơi ! Bạn quay lại forum nì và vào MKC ủng hộ tớ là 1 điều tớ rất zui nha ! Nhưng VTD nè đừng nói kiểu này nữa nha chức chiếc gì đâu đừng nói thế mà !

Có chi đâu Huy? Tui chỉ tỏ niềm vui sướng thui mờ. Ủa chớ hồi nớ ông cần đồng minh để làm chi rứa? Tui thì lúc đó đang bịnh mờ, làm đồng minh của ông rùi lây bịnh cho ông thì răng? Bây giờ tui vô đây để làm đồng minh của Bộ Đội đó thôi, còn ông thì có ai trị nổi nữa mà cần đồng minh hén?

Cái ảnh đó ông ngâm đến khi nào cũng được. Tui thì chỉ khoái đi xem đồng bào vẽ thui, chớ tranh ảnh của tui lạt thếch hà.

nhưng tui chỉ biết vẽ khuôn mặt thui à hehe

Mục hoàng vẽ mặt VTĐ nè! Hehehe. Bữa ni chữ kí dễ thương ghê đó Mục Hoàng.

mm đồng ý tham gia . mm sẽ phe phẩy cho mọi người xem rồi .. chê . biết vậy những mm vẫn tham gia !!! yêu tranh truyện nhất mờ .

Cứ để mọi người cứ chê thoải mái đi CGST à. Có thế mới biết mình biết ta chớ. Ặc, đưng bóp cổ tui nha bà con. Tui vẽ bậy dữ lắm đó!

LSB-MucHoang
21-04-2003, 15:33
mà sao chưa có ai gửi tranh lên dzậy ta?

LSB-MucHoang
23-04-2003, 02:20
tui xin mở hàng trước nha kekeke
http://members.lycos.co.uk/thichgieee/magic%20knight%20rayearth.jpg

Con_gai'_si_tinh`
23-04-2003, 15:26
ai chà , khá đẹp , nhất là những cái vẽ gió thì phải ?? bay bay xung quanh đó . trông hay lắm .8 điểm :) :55:

LSB-MucHoang
23-04-2003, 16:01
hehehe, đáng nhẽ phiá đằng sau còn 2 nhân vật nưã, nhưng tui lười nên ko vẽ tiếp kekek

VanDatLong
08-05-2003, 21:55
hơ hơ! tranh à ! tại hạ vẽ cũng ... tàm tạm ! đũ đem tặng người khác hê hê ! mà... tại hạ... hông có rãnh

LSB-Mat_naDH
12-05-2003, 18:42
Hơ MN cũng muốn gửi tranh mình vẽ lên MKC,nhưng lại ko biết cách dưa lên.Huy Aka huynh có thể dưa lên giùm muội dược ko?

LSB-Huy_Aka
13-05-2003, 16:13
Hoan hô Mặt Nạ em đã tham gia hưởng ứng phong trào này . Tranh em vẽ nếu không trực tiếp upload lên được thì send cho anh trong Yahoo nhé . Rồi anh sẽ upload lên ngay . Mọi người ơi...các bạn nữa nha , ai có tác phẩm muốn gửi lên MKC thì hãy gửi cho HAK theo địa chỉ [email protected] nhé . Cảm ơn các bạn nhiều . :D

LSB-Mat_naDH
13-05-2003, 16:24
Hì,thế thì muội sẽ di quét ngay rồi gửi cho huynh.Huynh có còn ở lâu trên mạng Ko?

LSB-Huy_Aka
13-05-2003, 16:45
Hi hi , huynh phải vè bây giờ rồi . Cứ Scan đi muội rồi send cho huynh nha . Mai huynh upload lên cho !

LSB-Bo_doi_gai
16-05-2003, 10:56
Hi hi, Mặt nạ ui! BDG rất vui đó. Vậy cho BDG rút lại 3 chữ "hứa lần lữa" nha! Mong là MN sẽ còn tích cực với MKC hơn nữa, để mọi người được thưởng thức. Tranh MN vẽ đẹp lắm, BDG khâm phục đó.

LSB-Mat_naDH
16-05-2003, 11:10
He he,BDg dừng khách sáo thế,tụi mình là bạn mờ.Mình sẽ vẽ mấy bức nữa dể gửi lên,dó cũng là một trong những sở thích của mình mà.

Thu linh cai bang
23-05-2003, 10:24
Vẽ tranh thì tui ủng hộ nhưng phải có giải thưởng hàng tháng chứ.Theo tui nên vẽ tranh theo chủ đề rồi xem ai giải nhất,Final Fantasy chẳng hạn.OK không?

phung_tien
24-05-2003, 08:57
đây quả là một ý kiến tuyẹt vời
đệ đây rất thích vẽ tranh mặc dù không biết vẽ trên máy
nhưng tẩu tẩu gí đó ơi tẩu có nói tới phần thưởng chưa ấy nhỉ
đệ nghĩ điều này ảnh hương rất lớn tới lượng anh tài tham gia đấy

LSB-Bo_doi_gai
24-05-2003, 09:58
Hihi, BDG lúc đầu chỉ lo làm sao mọi người tham gia sơ cho vui thôi. Ai ngờ bây giờ lại còn đòi tổ chức với giải thưởng nữa. Cơ mà bầy giờ việc tổ chức 1 cuộc thi không còn thuộc thẩm quyền của BDG nữa. Nhưng để đáp lại tấm thịnh tình của mọi người dàng cho Minh Kim Cục, BDG sẽ liên lạc với quản lý MKC và trại chủ xem. Có khi hỏi xin được số tiền thưởng kha khá đấy. Mọi người còn chần chờ gì mà ko chịu gửi tranh lên nữa?
MKC well come and have alot off money.

Thiet Long
24-05-2003, 10:44
phần thương rnhư thế nào đê
đệmuốn tham gia lắm lắm rùi đê

LSB-Mat_naDH
27-05-2003, 16:47
Thiết Long,Phụng tiên và thủ lĩnh cái bang huynh dệ,nếu ba người thích vẽ thì hãy gửi tranh lên dây di,MKC vô cùng hoan nghênh dấy.Còn về chuyện giải thưởng dể MN nghĩ và bàn bạc với hai người quản lý còn lại của MKC rồi thông báo sau nhé.Và nếu huynh dệ nào có ý kiến về cách tổ chức cuộc thi,giải thưởng như thế nào thì hãy cho ý kiến nhé.MN vô cùng cám ơn dấy. :P :P :P

MXN
28-10-2003, 16:53
Em rất thích ở đây,tất cả con người đều được thể hiện ở mỗi bức vẽ ;)

Em tuy vẽ không đẹp và chỉ toàn vẽ bằng Paint nhưng cũng sẽ gửi lên :P

friend_VTH
24-01-2004, 19:15
Chà chà tui cũng rât khoái cấi vụ vẽ tranh này lắm ,
sao các bác ko cho tiến hành ngay đi há , tui ủng hộ cả hai tay luôn
Vì tui bị treo nịk cho nên bây giời mới vào đay được chứ nếu ko tui đã ủng hộ anh em từ lâu rồi

friend_VTH
26-01-2004, 19:45
NÀy các bác ơi sao các bác vẫn chưa thồng báo cuộc thi vậy há
thằng này chờ đợi lâu quá rồi đấy

NHAM DOANHDOANH
06-03-2004, 15:10
tranh biếm hoạ tui ..chưa từng thử bao giờ (nếu ko kể ...hoạ lại của người ta) , tui chỉ có khiếu vẽ manga và người thật thui ...nhưng post lên thì post thế nào ấy nhỉ ? và mọi người thích thể loại nào để tui ..gửi (vì tui vẽ nhìu lắm , chỉ sợ ko đủ tiền gửi ^_^)