PDA

View Full Version : Em bé và tôi ...

LSB-Huy_Aka
10-03-2003, 13:33
Bộ truyện này mặc dù ko xuất bản hết nhưng đã để lại rất nhiều cảm xúc cho tôi ...
Truyện có nội dung nhẹ nhàng ko phức tạp mà chỉ xoay quanh cuộc sống của Akachan và em bé ...hì dễ thương lắm !
Mẹ của A đã mất , bố A thì đi suốt ngày chỉ còn mình A phải chăm sóc em chơi với em , dỗ dành em ....hix bao nhiêu tình tiết thực là sâu sắc và cảm động ...những lúc A đã cảm thấy mệt mỏi vì những trò nghịch ngợm của bé nhưng nghĩ lại A đã càng thấy yêu quí em hơn và thương em vì thiếu thốn tình cảm của mẹ .
Có những lúc do bực quá A đã mắng bé --->bé khóc -----> A ôm lấy bé 2 anh em cùng khóc ...hix đọc những trang truyện nhẹ nhàng như thế tôi lại thấy rất thấm thía !
Chắc tôi viết bài này ra ko phải ai cũng ủng hộ vì rất ít người đọc bộ truyện này muh ...Khi nào thấy hãy nhớ đọc thử các bạn nhé !
Chú thích : người đứng trên bên trái là nhân vật chính của chúng ta đấy còn bé là người cầm bông hoa đứng ở giữa

LSB-Manowar-meomeo
16-03-2003, 14:59
tại hạ cũng đã đọc bộ truyện này rùi, hay tuyệt vời luôn, hình vẽ đẹp và nội dung hấp dẫn, rất tiếc NXB KĐ chỉ phát hành có ... 10 quyển thì phải ngừng lại do ... không có bản quyền.
Nhân vật chính trong truyện là Takuya, một học sinh cấp 2.
Mẹ mất trong 1 vụ tai nạn chỉ sau khi sinh Minôrư ít lâu.
Takuya, người anh nhân hậu, người con ngoan, em rất yêu thương cha mình và em nhỏ, nhưng những rắc rối của cuộc sống thường ngày không làm những tình cảm gia đình sứt mẻ hay thay đổi nhân cách con người em mà con nuôi dưỡng và nhân nó lên nữa.
Từ chuyện Minôrư nghịch làm hỏng bức ảnh duy nhất của mẹ đến chuyện Minôrư rất nhát gan, không dám đi vệ sinh một mình, rồi lại còn chuyện Minôrư ăn rất xấu nữa... những chuyện tưởng chững nhỏ nhặt ấy lại là cả một vấn đề để hình thành lên nhân cách của con trẻ.
Takuya đã đi vào thế gới của em mình, giúp đỡ và làm thay nhiệm vụ củ người mẹ với tình yêu thương đặc biệt.
Tại hạ rất khoái Takuya, vẽ nhân vật này vừa đẹp, vừa hiền, vừa tâm lí, vừa nam tính... nói chung là tuyệt.
Bình chọn cho "Em bé và tôi" là một trong những truyện tranh Nhật Bản hay nhất....
kekeke

naph
16-03-2003, 16:24
Bộ truyện (nói đúng hơn là 10 tập truyện) ra cũng khá lâu rùi, cùng thời với Mankichi và Chi-e, không ngờ ...ngoài tôi ra còn có người nhớ nhỉ :wink: . Truyện tranh này tôi thật sự thích, tình cảm trong truyện nhẹ nhàng, ấm áp và con người đối xử với nhau thật thân ái. Có điều nhiều khi tôi nghĩ cậu anh hình như quá lớn (quá lớn chứ ko chỉ lớn) hơn tuổi nên tạo cho câu chuyện không tự nhiên lắm. Dù sao đó cũng là một truyện tranh đáng đọc và hơn hầu hết các truyện tranh đang xuất bản bây giờ. Không hiểu sao khi đọc truyện tranh Sói Salla tôi lại thấy rất giống truyện tranh này.

LSB-Huy_Aka
16-03-2003, 16:45
Quả thực là tôi cũng rất bất ngờ khi có nhiều người cũng xem truyện này và thích như tôi :D
Theo bác naph thì nhân vật chính hơi lớn ư ? Ko theo HAK thấy thì lứa tuổi đó vừa đủ để 1 tay trang trải gia đình và trông em chứ bé hơn nữa thì e...hơi khó ! Anh chàng nhân vật chính cũng có một tâm hồn vô cùng nhân hậu và thánh thiện , và nhất là đã thấu hiểu được sự mất mát mà em bé đã phải gánh chịu !
Về bộ truyện sói Salla thì HAK thấy cũng rất hay và đọc ko sót tập nào ! Bác nào múa bút 1 bài về bộ này thì hay biết mấy . HAK thấy hiện nay bộ Mirano nhà tôi cũng có nội dung na ná nhưng ko được hay bằng !

LSB-Manowar-meomeo
17-03-2003, 12:37
Mirano nhà tôi cái bộ truyện này nội dung thì tàm tạm, nhưng cơ mà hình vẽ và cách thể hiện, trình bày của tác giả... chỉ hợp với U16 trở lên , những người bảo thủ khó tính thì sẽ rất ghét bộ truyện này.
Nói về người giúp việc tại hạ cũng có đọc một số bộ kha khá, nhưng cơ mà không nhớ tên, kekeke
Tại hạ thấy ngưới sói Salsa chỉ có hình vẽ hơi hơi giống, ấn tượng hiền hoà êm dịu và ngọt ngào cũng ... hơi hơi giống nốt thôi chứ ngoài ra thì cốt truyện, nọi dung và những diễn tiến không giống nhau, không bị lặp lại.
Tại hạ khoái gã người sói salsa lắm, kekeke

TEENY
03-06-2003, 20:36
bộ truyện Em bé & tôi cũng đã được VTV3 chiếu, coi cũng hay không kém. Teeny cũng rất thích người anh-Akachan và cảm thấy rât khấm phục cậu bé ấy. Cậu bé nhỏ tuổi hơn mình, phải chịu một nỗi đau mất mẹ , phải một tay thay mẹ chăm sóc em. Cậu là một cậu bé kiên cường và rất tốt bụng. Teeny nghĩ rằng không chỉ mình mình mà những người đọc bộ truyện này đều cảm thấy tiếc rẻ khi truyện nhưng phát hành .

Phi thien dai thanh
04-06-2003, 09:05
Yep yep đọc truyện đó cũng khoái thiệt, thằng nhãi Em bé rất là lắm chuyện, lẽ ra nên nhốt nó vào cũi :evil: , không thể không kể tới hội anh em của thằng bạn, đứa em gái nhỏ với thằng nhãi tạo thành một đôi rất gai mắt :x , cả thằng nhóc bé tí em của con nhõi nữa, hơi tí khóc nhè, tếu thiệt
(Không biết có ai hiểu không, tại đọc từ lâu quá nên tại hạ quên hết tên nhân vật ròi :o )

forday
05-06-2003, 13:18
hixhix, nếu như FD nhớ không nhầm thì truyện này FD đã từng đọc rồi thì phải và còn được dựng thành phim hoạt hình nữa ^_^, tiếc là FD chỉ đọc được có mấy tập thui hà >_< nên không nhớ rõ nó như thế nào nhưng mà FD có thể nói là truyện này đã làm cho FD rất là xúc động ước gì NXB KĐ tái bản truyện này lại để mà đọc tiếp ^_^

Thienthannhobe
22-06-2003, 09:32
Câu chiện này rất hay ! ó nhìu khi tôi đã khóc ! , Câu chuyện này đã để lại nhiều cảm xúc trong tôi , và cũng có nhiều lúc truyện cũng thật vui , Manôrư và con của chú rất dêthữơng phải không nhỉ ??? Manoru thật hồn nhiên và ngây thơ , còn Takuya thì rất giống như ...một bạn gái vậy , các bạn nhớ tìm đoc nhé !

LSB-Tiểu Nữ
26-06-2003, 14:34
TN cũng có đọc qua chuyện này , chuyện chỉ được xuất bản đến tập thứ 10 thì ngừng .Quả thật nhân vật Akachi đã để lại ấn tượng rất sâu sắc trong lòng TN .Thật hiếm có người con , người anh nào lại hiếu thảo với cha mẹ và lại yêu thương em nhiều đến như thế .Khi đọc chuyện TN luôn khóc khi A khóc , và cũng luôn cười và cảm thấy vui khi A cười vui .Khi NXB thông báo tạm dừng XB sách , TN cảm thấy rất buồn , thấy như mình vừa phải chia xa một người bạn thân thiết vậy .

Nhưng sau đó một thời gian , trên truyền hình cũng có phát bộ phim hoạt hình đó , nhưng tên gọi đã được thay đổi , chỉ tiếc là TN khi đó không có thời gian nên không thể theoi dõi hết được , nên không biết kết thúc ra sao .