PDA

View Full Version : Quyền anh và võ cổ truyền bạn thích cái nào nhở ?

LSB-YenThanh
24-02-2006, 20:06
Theo bạn quyền anh và võ cổ truyền thì bạn thích loại nào .nói sơ qua về 2 loại này.

-Quyền anh thì rèn luyện sức mạnh của đôi tay còn võ cổ truyền thì rèn luyện sự khéo léo của toạn bộ cơ thể và sự bền bỉ ý chí của bạn .

-Nếu áp dụng thực tế đối với các bạn muốn học nhanh thì các bạn lên học môn võ quyền anh , môn võ này dạy cơ bản ngay khi bắt đầu nhập môn .

-Còn về môn Cổ Truyền, rèn luyện rất kĩ về thể lực trước khi học căn bản về phái, thời gian luyện tập thể lực cũng là thời gian rèn luyện về cách làm người, tinh thần đoàn kết cùng với sự sẵn sàng hi sinh giúp kẻ yếu.

A - X - C - C
25-02-2006, 00:24
Tui khoái võ cổ truyền hơn á, chứ mấy cái Quyền Anh mệt lắm với lại không có sức lực để tập mấy cái đó
Nhưng xét cho cùng học võ để tự vệ chứ kô để đánh nhau :D

LSB-YenThanh
25-02-2006, 12:05
hiiiiiiii .Tôi thấy quyền anh cũng có cái hay đấy chứ , Nếu bạn học môn quyền anh sẽ có rất nhiều kỹ thuật cơ bản nó có thể giúp các bạn tập các môn võ khác rất hiệu quả và nhanh hơn .

Kẻ gây chiến
27-02-2006, 04:21
Võ cổ truyền tất nhiên là hay hơn rồi .Quyền anh chỉ dùng sức mạnh cơ bắp còn võ cổ truyền còn phải sử dụng sự khéo léo nữa .
Không thì làm sao mà 1 đối thủ nhỏ con có thể đánh thắng được 1 đối thủ nặng kí được.
Dùng chính sức mạnh của đối thủ để hạ đối thủ(bà con có biết đó là môn võ gì không?)

Vi Nhat Tieu
06-03-2006, 20:18
Học cả 2 là hay nhất.Ban đầu nên học võ cổ truyền để vững căn bản,rồi tham khảo thêm các đòn đấm liên hoàn của quyền anh cùng với các đòn đấm của Ka là hay nhất

LSB_Quỷ Ca
09-03-2006, 16:02
Lựa chọn môn mình thích để học là điều đương nhiên,nhưng đôi khi còn phải tùy duyên nữa chứ . Thích học Q.Anh nhưng học cổ truyền lạ hợp với bạn hơn chẳng hạn ,còn hay dở thế nào là do người học chứ không phải "môn này hay môn kia dở" .

Jee
28-03-2006, 16:13
Theo tui cái nào cũng có cái hay của nó , mỗi môn có một lợi thế riêng và còn tuỳ vào cả năng khiếu của người học võ ....mong được chỉ giáo thêm nhiều ....
chúc một ngày tốt lành !!!!!!

mike2011989
30-03-2006, 13:14
Nói thế thì Quyền Anh 0 có kỹ thuật à? Mike Tyson cũng gọi là nhẹ so với hạng cân Heavyweight lắm đó.
Còn người nhỏ đánh ngừơi lớn hơn, bị mất nhiều lợi thế lắm. Các bác đừng lo, ở ngoài đường đối thủ bự hơn mình thì mình chạy. Khi đi thi đấu đều có hạng cân mà, đừng có tham gia vào hạng cân tự do là đc rồi

romantic_ura
30-03-2006, 18:32
nếu là tui thì tui học về võ cổ truyền trước khi chúng ta có cái căn bản của toàn cơ thể thì tui học quyền anh cũng chưa muộn ,nhưng với tôi thì thế còn có bạn nếu mà muốn học nhanh để oánh nhau thì chơi quỳên anh là hợp nhất ,vừa học vừa nhanh được oanh nhau

LSB-YenThanh
16-05-2006, 18:32
nếu muốn oánh nhau thì các bạn lên học chủ yếu về quyền anh vì quyền anh sẽ giúp bạn rèn luyện sức khỏe và có sức chịu đựng nhiều hơn , nhưng võ cổ truyền cũng có cái hay vì nó giúp bạn thân hình trở lên nhanh nhẹn hơn , nhưng theo tôi thì tôi vẫn khoái học quyền anh .

langtudatinh
05-06-2006, 11:20
Ở Hà Nội có chỗ nào dạy Quyền Anh đâu mà học với chẳng không học.

Tây Môn Kiếm Khách
05-06-2006, 13:28
Chài đất...võ cổ truyền mà huynh YT bảo hok luyện sức chịu đựng sao???Hơi nhầm đấy....Các môn ngạnh công luyện cho người ta thành mình đồng da sắt nữa kìa....có điều gian khổ quá nên ít ai chịu nổi thôi :-?

langtudatinh
05-06-2006, 13:35
ông không biết chỗ nào ở hà nội dạy quyền anh hay đấm bốc àh.