PDA

View Full Version : "Chiến thắng" theo nghĩa của một người luyện võ....!

LSB_Quỷ Ca
09-02-2006, 21:34
Khi bạn đã có một trình độ võ thuật nhất định, bạn không còn ở tuổi thi đấu nữa,bạn sẽ làm gì khi bạn muốn thể hiện tinh thần chiến thắng của mình? có bao giờ bạn tự hỏi mình điều đó chưa?

Trình độ võ thuật càng cao, sự trầm tĩnh,tính kiên nhẫn của bạn càng tốt,nhưng khát khao chiến thắng không bao giờ vụt tắt ở nơi bạn.Những võ sĩ trở thành những võ sư những huấn luyện viên họ truyền khát vọng chiến thắng,tinh thần chiến thắng cho những học trò ưu tú của mình.Những võ sĩ cất đi cặp găng thi đấu mang cặp kính tri thức vào , họ muốn dùng tinh thần chiến thắng của con nhà võ để chiến thắng(thành công) trong lĩnh vực khác mà ở đó bản lĩnh và tinh thần của người võ sĩ không hề bị phai nhạt...v...v...v...

Đối với tôi, sau tất cả những thất bại,những gian nan trong năm con gà vừa qua ,tôi đã hết sức và...có được một nụ cười vào đầu năm mới,tôi nghĩ tôi đã chiến thắng(tuy hơi nhỏ,nhưng cũng là chiến thắng )

Còn bạn, bạn là ai? chắc hẳn bạn muốn chiến thắng? dĩ nhiên là thế rồi phải không nào? nhưng có 1001 cách chiến thắng trong 1001 chiến trường, là người luyện võ cách đi đến chiến thắng của bạn thế nào?

huutri
10-02-2006, 08:44
mình cũng đã là huấn luyện viên võ taekwodo rồi nè hết thi đấu được rồi nên mình hiểu câu trên rất rõ phải là người trong cuộc mới hiểu được câu trên đúng ko bạn

namhongson
14-02-2006, 11:17
võ thuật cái chiến thắng vẫn là chính mình
người xưa mấy ai hơn được người mà ko nhờ sự rèn luyện bản thân

Mắt Đêm
14-02-2006, 14:30
Nói về 2 chữ "chiến thắng" thôi thì tôi nghĩ bạn donkihoteloner đã nói đủ rồi, cũng chỉ cần nghĩ tới đó thôi :)

LSB_Quỷ Ca
14-02-2006, 21:38
Nói về 2 chữ "chiến thắng" thôi thì tôi nghĩ bạn donkihoteloner đã nói đủ rồi, cũng chỉ cần nghĩ tới đó thôi :)
Bác đừng khiêm tốn vậy chứ,hay bác keo kiệt quá mà không cho anh em thêm đôi lời nữa vậy.
Mỗi người một khiểu mà, võ nào cũng có cái khác chứ,hoàn cảnh bác nào giống hoàn cảnh em nè,đúng không?
Anh em có lòng vào bàn cho ....vui.!

hongtieulong
06-05-2006, 07:55
toi la van dong vien silat moi vao nghe da thi dau 2 gai va chi dang giai bac toi rat buon vi day moi chi buoc dau ma minh da ko dat duoc nhu monh muon hon nua tuong lai mo mit sau nay cac giai thi dau silat con nge don va da man hon .toi dang lo lang mot ngay nao do toi se bai duoi tay mot nguoi co the it tuoi hon cung co the la nhieu tuoi hon "hong tieu long "

hongtieulong
06-05-2006, 08:02
co ai da tung thanh dat qua mon silat xin hay giup toi hay cho toi mot y chi de toi co bo lai do nhung noi lo so dfangghet va lay lai niem tin vao thay vao gia dinh. nhu moi nguoi biet silat o viet nam rat manh ko mot nuoc nao tren the gioi dam sanh vai cung nhat la o hang 45-50-55 nhung hang can nay nam nay khoc liet kinh khung la nhung hang can tuyen tap nhieu anh tai silat viet nam mot noimot ma nguoi ta co the mai ko bao gio dam nen san dau mot noi day su dau thuong mat mat .ban co tin ko? ban than si lat ha noi con chua chac chan noi rang o hang can do minh co the danh huy chuong dieu ma toi noi day hoan toan la su that" hongtieulong"

chip1980
20-05-2006, 14:59
[SIZE="3"] Khi bạn đã có một trình độ võ thuật nhất định, bạn không còn ở tuổi thi đấu nữa,bạn sẽ làm gì khi bạn muốn thể hiện tinh thần chiến thắng của mình? có bao giờ bạn tự hỏi mình điều đó chưa?
Câu hỏi hay thật.
như bạn đã nói đó. khi đến tuổi về già dưỡng sức mình luôn luôn nghĩ lại những gì mình đạt được tất cả mọi quá trình mình học , nhất la khi có một thời gian thi đấu đó là đỉnh điểm của mình chỉ nghĩ lại thôi cũng thấy vui,
Tôi chỉ thấy mãn nguyện mỗi khi tôi thi đấu mà cảm thấy mình đạt được mục đích trong cuộc chiến ( còn chiến thắng tui chưa bao giờ nghĩ được điều đo) chiến thắng của 1 trận đấu không có ý nghĩa gì hay 10 trận cũng chỉ là sự mãn nguyện của mình mà thôi cứ mỗi khi tôi nhìn vào người khác thi đấu tui lại tự thấy mình thiếu hụt nhiều thứ mình chưa được học hay mình không học được.
TINH THẦN CHIẾN THẮNG thắng ai đối thủ của mình như nào? thắng được 1 đối thủ hơn hẳn mình chỉ cần đới thủ sơ ý là đúp 1 cái đối thủ gục8-| võ mà đánh với mọi hình thức không phạm luật là ok tinh thần chiến đấu là ở đó:(
còn tinh thần chiến thắng tui chưa thấy ai mang ra được cả tui có thấy ai mang ra được đâu?

Bài viết nè trang chủ có thể cho tui 10ngàn để mua đó được ko hay cho toi con voi cũng được mà được $$ viết tiếp8-|

HTS_BruceLee
20-08-2006, 07:26
toi la van dong vien silat moi vao nghe da thi dau 2 gai va chi dang giai bac toi rat buon vi day moi chi buoc dau ma minh da ko dat duoc nhu monh muon hon nua tuong lai mo mit sau nay cac giai thi dau silat con nge don va da man hon .toi dang lo lang mot ngay nao do toi se bai duoi tay mot nguoi co the it tuoi hon cung co the la nhieu tuoi hon "hong tieu long "
- Chuyện thành hay bại không thành vấn đề, huynh chớ có nản lòng vậy, tương lai chúng ta ra sao là do chúng ta tạo ra và phát triển nó theo khả năng của mình, còn những đối thủ kia sẽ không là gì nếu huynh giỏi hơn họ trong kĩ thuật và cái đầu, hãy chăm chỉ tập luyện thêm, càng nhìu càng ít.( võ thuật là vô tận mà).

HTS_

TieuHoaVinh
12-09-2006, 13:24
co ai da tung thanh dat qua mon silat xin hay giup toi hay cho toi mot y chi de toi co bo lai do nhung noi lo so dfangghet va lay lai niem tin vao thay vao gia dinh. nhu moi nguoi biet silat o viet nam rat manh ko mot nuoc nao tren the gioi dam sanh vai cung nhat la o hang 45-50-55 nhung hang can nay nam nay khoc liet kinh khung la nhung hang can tuyen tap nhieu anh tai silat viet nam mot noimot ma nguoi ta co the mai ko bao gio dam nen san dau mot noi day su dau thuong mat mat .ban co tin ko? ban than si lat ha noi con chua chac chan noi rang o hang can do minh co the danh huy chuong dieu ma toi noi day hoan toan la su that" hongtieulong"

Đã nghe và cũng đã khá hiểu suy nghĩ của bạn ,
- khuyên bạn nếu có khả năng thật sự ko lo gì ko chiến thắng
- Đứng trên võ đài thì với mọi người tôi không biết được, nhưng với bản thân tôi luôn tin rằng tôi sẽ là người chiến thắng.Nếu bạn đánh mất niềm tự tin đó, bạn sẽ ko còn bình tĩnh khi ra đòn cũng như khi phòng thủ và nếu kô có niềm tin đó thì tại sao bạn lại tham gia thi đấu .
- Luyện tập và kinh nghiệm là đòn bẩy để bạn chiến thắng (Trong 1 trận đấu bạn chỉ cần áp dụng tốt 4-5 đòn coi như bạn chiến thắng 50%, do vậy. Bạn cần tập luyện những đòn nào và tự thân bạn thấy nó có thực tế hay ko?? có thể tự tin để thực hiện đòn hay ko???vì đấu silat khác với đấu tự do) đó là kinh nghiệm của tôi .
Ko gặp mặt viết ra đây chắc kô đầy đủ nhưng chúc ban sẽ sớm lấy lại tự tin trên san đấu

lêkhánhlinhnhi
17-09-2006, 13:10
Người chiến thắng trong võ thuật không nên nghĩ tới chiến thắng => đó mới là chiến thắng thực sự. Khi nghĩ đến chiến thắng thì kô chắc là có đến 40% là ý nghĩ của bản thân( ý nghĩ đen ấy). Còn nếu như đấu để tìm thêm kinh nghiệm đúc kết cho bản thân là rất tốt, cái đó không nằm trong phạm trù ở trên mà muội nói đâu ^^