PDA

View Full Version : Sao Lương sơn ta không có chút nhạc nền trang Web để khích lệ Anh Em khi lên LS

Vohinhthanquyen
23-03-2005, 08:15
Em thiết nghĩ LƯƠNG SƠN chúng ta nên để tí nhạc nền tạo khí thế cho Anh Em khi đến với LƯƠNG SƠN. Các Huynh đệ thấy sao.

--Yuna--
23-03-2005, 08:22
Ờ , vậy huynh đài thử nghĩ xem cái nhạc nào thì hợp với Lsb dzậy ? Mí cái bài tình cảm vớ vẩn ý hả ? Hay là nhạc kháng chiến , nhạc vàng , nhạc đỏ .... Yuna chả thấy cái nèo là thích hợp cả .... mà thiết nghĩ anh em lên LS là đã có tinh thần cả roài , cần gì phải khích lệ nữa .. :D

Hắc long công tử
23-03-2005, 08:25
ta thiết nghĩ chả cần nhạc nền gì cả anh em trên LSB đều có tinh thần cả rồi chả cần khích lệ gì chả có nhạc nào phù hợp với LSB ta cả:no:

Chức Nữ
23-03-2005, 12:16
Cho nhạc nền vào chỉ tổ nặng đầu nặng đít thêm thôi, chả ích gì cả, nhiều khi coi web LS muốn yên tĩnh cái nhạc nó cứ đập bộp vào tai ai mà chịu được, lại thêm muốn cài vào đâu phải loại nhạc nào cũng nhét được đâu ... lại bình chọn nhạc à, hay là mỗi hôm 1 bài :cuoilon: , ý kiến chán òm :D

Nhớ hồi xưa hình như là giáng sinh hay tết gì đó đồng chí trại chủ gài nhạc nền, lúc đầu không để ý, nhạc cất lên giật cả mìn, tí chết sặc cô ca...

PT_2002
23-03-2005, 13:15
Thêm nhạc nền vào nặng lắm, mấy trang web kia không quá nhiều bài viết, còn trang LSB này bài viết đếm không hết, đem in ra giấy mà bán thôi cũng phải hơn tấn.
Mà cũng chẳng thấy bài nhạc nào hợp tình hợp lý, nhạc trẻ thì không, nhạc vàng, xanh, đỏ, tím lại càng không. Không lẽ dùng nhạc Hoa như mấy phim Trung Quốc?
Mở lên toàn nghe "ohoh wo ai ni, ohoh ni ai wo.." vậy càng chết, nhục chí khí anh em hảo hán hết còn gì.

Chức Nữ
23-03-2005, 13:17
À, có nhạc trong phim Thuỷ Hử ... " Hừ à hự à hự " ... Nhiều khi nghe hay phết :D ...
Bác TC đâu, ra coi xem sao đi chứ pác :D, chọn nhạc gài tai nghe nào ...Mà nếu kiếm nhạc thì bên ÂN sẽ bao thầu chứ nhỉ :D

Vohinhthanquyen
23-03-2005, 14:13
[EMBED SRC="http://www.szftzx.net/homepage/lzg/_private/03.mp3 "
WIDTH="200" HEIGHT="45" AUTOSTART="false" LOOP="false"]
Em biết trang WEB của LS có rất nhiều bài viết nên rất nặng. Em chỉ có ý kiến vậy thui. :D. Em chỉ muốn đưa ra suy nghĩ của mình. Em có ý lấy đoạn nhạc trong phim Thủy Hử như bác OLD nói. Đoạn nhạc trong phim THỦY HỬ của Trung Quốc thì không được hay lắm. Em nghĩ đến đoạn nhạc trong phim THỦY HỬ của Hồng Kông. Và nhạc đó phải không có lời. Đoạn nhạc THỦY HỬ trong Phim Trung Quốc Em đưa lên các bác nghe thử. Theo Em thì nó không phù hợp cho LS. Em xin lỗi vì chưa tìm được đoạn nhạc của HỒNG KÔNG.
Em đồng ý với quan điểm trang WEB của LS ta đã quá nặng nên việc thêm nhạc sẽ khó khăn. Bởi thế ta không dùng nhạc nền.
Ý của Em là chỉ dùng một đoạn nhạc khi vào trang chủ của LS thôi. Nó có thể gọi là " LƯƠNG SƠN CA".
Chúng ta đến với LƯƠNG SƠN và đã lập cả nhóm "TÌNH NGUYỆN". Vì thế Em hiểu chúng ta đến với LƯƠNG SƠN không đơn thuần chỉ là để giải trí, giao lưu học hỏi mà còn......
Em muốn hỏi thế tại sao trang WEB của chúng ta đặt tên là "LƯƠNG SƠN BẠC"? Với tên đó mang ý nghĩa gì ? Hay đơn thuần chỉ là tên trang Web thôi sao? Cái tên đó không mang một ý nghĩa gì sao?
Với Em " LƯƠNG SƠN BẠC " mang đầy đủ ý nghĩa của LƯƠNG SƠN xưa và nay nên Em mới có ý nghĩ tìm một đoạn nhạc nền cho trang WEB....
Mong các huynh đệ cho ý kiến..... :cuoilon:

Mèo Mù
23-03-2005, 14:23
Ơ, ta thấy cái bài hát trong phim Thuỷ Hử mà con bé OLD đưa ra cũng hay lắm chứ :D, ta cũng thích nghe bài đó lắm, nhưng nghe nhiều không ham :D ...
Đâu, đoạn nhac mà đồng chí định gài vào LS đâu, ta có nghe thấy gì đâu

Em muốn hỏi thế tại sao trang WEB của chúng ta đặt tên là "LƯƠNG SƠN BẠC"? Với tên đó mang ý nghĩa gì ? Hay đơn thuần chỉ là tên trang Web thôi sao?
Cái tên của tớ là gì nhỉ, có phải chỉ đơn thuần là cái tên không nhỉ ...:Đạo này tớ điên rồi, chắc phải đổi nick thành Điên rồ cô nương mới được :cuoilon:

A - X - C - C
01-04-2005, 19:40
Trời ại ! Bình thường bin vào LSB ko nổi rồi ,bây giờ có thêm nhac thì nặng quá làm sao tui vào LSB đuoc vậy ,ko thấy sever LSB đang quá tải sao ?