PDA

View Full Version : Kiện quản lí thơ đối đáp

lsb_hatuvi
05-03-2005, 19:19
Em chằng hiểu làm sao mí bài thơ em ngồi ngâm cả ngày mí post được nhằm kiếm tí điểm ...mà em post đúng box thi thơ đối đáp , thế mà bị quản lí nào quẳng không thương tiếc xuống hậu sơn .kèm theo mí cái dòng nhắn tiêu cực "dừng đi em , em làm thơ thế thì chị thương thơ lắm "..em xin khiếu kiện mí bác bên ý ạ .Nếu em có sai thì cũng nói cho em biết mấy câu để em biết nguyên do đỡ ấm ức trong lòng nhé ...http://luongsonbac.com/forum/showthread.php?t=134237654

LSB-Dieu
05-03-2005, 19:22
Em đọc kỹ hướng dẫn trước khi viết bài giùm chị . Em ngồi có chục phút mà em chơi hẳn mấy bài , đọc chỉ toàn là văn xuôi ngắt câu xuống dòng . Chị thương thơ lắm em à . Chị nói thật , ngày xưa mới vào LS , thơ chị cũng vớ vẩn lắm , nhưng mà không có chơi hàng loạt để ảnh hưởng Box Thi thơ đối đáp đâu em . Em nên kỹ càng chăm chút cho cái mình post chưa thành thơ thì cũng vần vần cho chị châm chước được .
Nhé !

Ngocnl
05-03-2005, 19:26
Anh nhìn anh cũng bực em ạ em chơi thơ coppy thì anh po'tay chứ gì nữa tin anh tim` ra chỗ em coppy ko.Lamg gì thì làm đừng lamg kiểu đó xưa lắm roai` em ơi

Ko biết em giỏi thơ hay ko nhưng ngoìp có mấy phút em chơi hàng loạt vậy em đánh chữ con ko nổi nữa là em nghĩ ra thơ để post :))

lsb_hatuvi
05-03-2005, 19:27
cho em hỏi thế em không có quyền gủi chủ đề mới hả ??? nếu các bài thơ của em không cùng một chủ đề thì em cũng không được post nhiều bài một lúc có phải không ?thui nếu chị Điêu xà nói thế thì mỗi ngày em ra post một bài rồi về vậy ...chú không lại mang tiếng câu bài ..iem hi vọng mỗi ngày một bài và mỗi ngày viết văn xuôi xuống dòng của em không bị chị hạ xuống hậu sơn ạ ...cảm ơn chị đã vào giải đáp ...đúng là con gái chị NDDB có khác ...em chẳng dám kiện nữa đâu ạ ...giờ mỗi lần có cảm hứng viết văn xuôi em đành viết ra giấy rồi ngồi type lại ...:(

LSB-Dieu
05-03-2005, 19:34
Chị có quyền chuyển những bài không-phải-thơ ra khỏi địa phận Thi-thơ-đối-đáp cô em ạ . Em thắc mắc gì chăng ?
Chị có quyền khép em vào tội flood Box Thi thơ nếu em cứ một đường mà đi , mỗi ngày một bài . Em thắc mắc gì chăng ?
Chị có quyền cho em một thẻ vì tội lăng mạ thành viên diễn đàn khi em gọi chị là Điêu xà . Em thắc mắc gì chăng ?
Chị nghĩ em nên trân trọng Thơ một chút nếu em muốn làm thơ . Em chưa quen làm thơ thì viết ra giấy , sửa lại rồi type lại lên diễn đàn chẳng phải là hay nhất sao ? Em thắc mắc gì chăng ?

lsb_hatuvi
05-03-2005, 19:51
rôi chị ..em có rám nói gì đâu ạ nhưng cái đứa nào nó bảo là em post thơ sưu tầm thì chị cứ chủi nó và oánh thẻ nó cho em nhé ...nó không biết con người ta có thể klàm thơ liên tục nếu có cảm hứng sao nhỉ ?nó vác cái google.com ra mà tìm ..nếu có bìa nào giống của em thì chị cứ thẳng tay treo ngược sàn nhà ...em tuy không biết làm thơ và mí vào dd này thật nhưng o đến nỗi đạo văn của người vì "nghệ thuật không nên là ánh trăng lừa dối " phải không chị ĐT ?Em biết em làm sai luật dd là câu bài nhưng cái em pót lên chị thông cảm . có thể với chị không là thơ nhưng với em nó là thơ đấy ạ ..chứ nếu không phải em đã post qua PLĐ cho người đời chiêm ngưỡng chứ không phải để chị đưa xuống hậu sơn đâu ..
to anh lsb_duaconcuaquy : xinlỗi anh em mới học chat nên trình độ phọt phẹt không gõ nhanh bằng anh để coppy thêm được mí bài nữa ...khi nào anh rảnh thì qua lên lớp cho em ít vi tính nhé ...còn anh tìm được bài nào giống của em không hay là lại giông người xưa "Người chết nhầm chứ không phải văn tế viết nhầm "?mà anh có phải là quản lí box thơ không mà bon chen ...sáng nay mẹ cho anh ăn khoai ngứa hả ?hay chị NDDB mới trao quyền quản lí cho anh thế ???
chi thay tho cua? em do? lam' vaf khong van` a` ?the thi chi hoi met day vif em thay van xuoi trong thi dai nhieu lam' moi chi vo^ bai cua tieuthu_dangyeu nhe' ba chi kinh' men' cua em ..neu don o het em don ho^ a .

LSB-Dieu
05-03-2005, 20:09
Mới làm thơ thì không ai có thể hay được ngay ! Nhưng còn hơn khối kẻ chỉ biết chê bai người khác hoặc những kẻ đi chôm thơ người khác về mà dán mác mình vào .
Hạ Tử Vi cứ làm theo cách kia thì dần dần sẽ okie thôi mà . Nói chung cái gì cũng phải từ từ mới thuần thục .Cố lên em !
Còn chuyện văn xuôi trong Thi đài thì chị đang dọn dẹp đây !

lsb_hatuvi
05-03-2005, 20:13
oai` lại bon chen nữa hả ???Em có bảo mấy bác đâu nhỉ ?em dốt thơ chỉ dám làm thơ theo thể tự do thôi còn thơ đường luật mí cả trên sáu dưới tám iem hổng biết làm ...anh cứ tè ra thì vợ anh ngửi nha :D anh giỏi qua pót mí bài em đọc tham khảo ...ai làm quản lí chỗ này vào khoá hộ em cái ...em chỉ cần chị ĐT vào trả lời , giờ em biết em sai rồi không cần mí đứa ngứa miệng đâu ạ ...khổ quá em từ bé đến giờ có làm thơ hay viết văn gì đâu ..thấy cảm xúc ào ạt thì zô tí thế mà bị cá chê dồn dập .thế mới biết ở đây chỉ có những người biết làm thơ thì làm thôi còn đâu qua chỗ khác chơi ...em hỏi khí không phải thế nào là thơ vậy mí anh mí chị ???
mà em bảo nè anh gì gì ơi
anh kêu trời hả ? giời mà anh kêu là dời [B]thì anh kêu làm sao ?

lsb_hatuvi
05-03-2005, 20:16
Mới làm thơ thì không ai có thể hay được ngay ! Nhưng còn hơn khối kẻ chỉ biết chê bai người khác hoặc những kẻ đi chôm thơ người khác về mà dán mác mình vào .
Hạ Tử Vi cứ làm theo cách kia thì dần dần sẽ okie thôi mà . Nói chung cái gì cũng phải từ từ mới thuần thục .Cố lên em !
Còn chuyện văn xuôi trong Thi đài thì chị đang dọn dẹp đây !
em cam? on chi a ...em biet roi` ..em se~lam tho hay hon va` tranh' xa the? tho tu do de? nguoi ta do~ nham` voi' van xuoi ..nhung em cam doan voi' chi em o co' post tho suu tam` dau a. em co' dot nhung chua den' noi~ an cap tho cua dua nao ...me chi doc lai coi cung~ van` va` hay day' chu chang? qua post sai luat dd nen khong co diem thoi phai khong pa` chi ? cam on ba` chi da~ giai? dap' cho em