PDA

View Full Version : Người đá nhanh nhất thế giới

LSB_Chu du
27-02-2005, 19:14
hình đây ---> http://24h.com.vn/upload/news/2004-12-29/ptkq3012.jpg
Một nữ võ sinh Karate 15 tuổi người Mỹ vừa lập kỷ lục thế giới bằng việc đá liên tục hơn 2.180 cú trong một tiếng đồng hồ (tính trung bình 1 phút đá được 36 cú). Với người bình thường, chỉ cần đá liên tục vài chục cú là đã thấy... ''rạc cả cẳng''.

Cô bé tài cao, võ giỏi này tên là Suzanne Nobles, người bang Virginia. Kỷ lục được em thực hiện hồi tháng 5/2004. Trong 60 phút, Suzanne đã tung chân đá 2.180 cú vào một tấm đệm treo trên không.

Khoảng 200 người đứng xem lúc đấy cứ gọi là ''hoa hết mắt mũi'' vì chân của cô bé chuyển động nhanh như máy. Được biết, Suzanne học võ Karate từ năm 10 tuổi, và chăm chỉ tập đòn đá chân trong 3 tháng trời để lập kỷ lục mới.

Được biết kỷ lục cũ ghi trong sách Guinness là 1.995 cú do một nam võ sinh người Anh thực hiện hồi năm 2000. Thành tích của Suzanne Nobles đã được ghi vào sách Guinness vào ngày 27/12 vừa qua.

http://24h.com.vn/news.php/159/43833

tieutot
15-04-2009, 18:04
giá như mình cũng có cơ hội ''hoa hết mắt mũi'',ko xem được thì nói làm gì >o

i_dont_wanna_miss_you_90
17-04-2009, 13:00
sức bền khỏe nhỉ mình làm đc 500 cái là "đi ngủ" cả buổi luôn rồi

Lã Liên Kiệt
17-04-2009, 14:14
Ước gì mình cũng trâu như cô ý. Mình tập đá sái cả chân mà vẫn chậm như điên ý.
Hello Sơn :D

i_dont_wanna_miss_you_90
18-04-2009, 09:42
này nếu đổi lại là ko p đá cao mà túm tóc dúi đầu lên gối cỡ đõ thì nhan sắc đối thủ sẽ biến dạng ra sao nhỉ? :))

gianghokhach
22-04-2009, 13:06
Mấy đứa Châu Âu, Châu Mỹ học suốt đời cũng ko hiểu được nguyên lý của võ học Phương Đông là để chiến thắng bản thân. Lập mấy cái kỷ lục tào lao bá láp ko hè. Giơ chân lên thế, nó áp sát rồi ta hồ mần gì thì mần, trong khi cái chân vẫn để trên cao thế kia, hé hé, chít chít.

LSB-Lucifer
27-04-2009, 18:17
đấy , cứ như cái hình trên avatar của i_dont_wanna_miss_you_90 đó...........................

leminhtoan
30-04-2009, 11:16
Không gì là kô thể
Cô bé ấy từ 10t->15t là thời ki đỉnh cao để có thể học võ '' Gọi là Golden Age''
Và hơn thế cô bé ấy rất chăm chỉ luyện tập
tập trong 3 tháng chỉ đá kô
cho nên không việc gì mà kô thành
với lại đó là 1 trong những đ kiện tất yếu
cô ấy là người nước ngoài
khỏi cần học chỉ lo luyện tập
còn VN như chúng ta
còn học sinh thì ít thời gian luyện.

h2t_jp
11-05-2009, 20:25
Choáng ! Suýt ngất luôn ! Những người tập luyện chăm chỉ thì có lẽ sẽ đạt đc điều đó đúng ko ? Nhưng mà cái mức độ chăm chỉ của người VN mình thì cũng chỉ có giới hạn mà thôi ! Ko thể giống như người nước ngoài đc vì time của dân mình cũng chỉ có giới hạn mà thôi ! Dù sao nếu đây là sự thật thì cũng là 1 kỳ tích !

Lã Liên Kiệt
18-05-2009, 07:30
Nói chung là: "Cố lập cái thành tích để dọa mấy bố Châu Á mình thôi"
Chúng nó tỏ ra là,võ thuật do châu Á sáng tạo ra, nhưng chắc quái j đã giỏi bằng tụi ta.
Đá nhiều thế nhưng ứ bít chất lượng thế nào và kỹ thuật j. Tớ mỗi ngày buộc giây thun vào đá có 100-200 cái thui. Tập nhiều chắc j đã tốt,quan trọng là thái độ khi tập thôi.

rocket1104
20-05-2009, 17:34
Cô bé lập kỳ tích thật ghê 2.180 cú đá thật siêu
Ngay cả thầy dạy cao siêu võ cũng chưa chắc đá được đến mấy ngàn cái
có thể tận mắt chứng kiến là một đều tuyệt vời

leminhtoan
21-05-2009, 14:08
hình như là siêu nhưng thì phải.
Đá thế thì chỉ có gắn máy móc vào chân thou
Bó Tay

-=][ Tử Thần ][=-
21-05-2009, 14:29
Cái này gọi là đá nhiều chứ đâu thể gọi là đá nhanh được !!!!!!!!!
Cô bé này trong 1 phút chắc gì đã đá nhiều bằng người khác :D

shotokakarate
28-05-2009, 02:09
tập nhiều sẽ giỏi thôi bạn à. Đá 1 ngàn cú không = người ta đá 1 cú đó. Quan trọng là chỗ đó. Mình học karate nên chỉ chú trọng vào 1 cú đá

leminhtoan
28-05-2009, 14:06
yêu cầu check lại linnk ạ
find hoài không thấy!!
mong huynh đài nào tìm đc share lên

LSB-MaiPhiLong
28-05-2009, 14:11
tập nhiều sẽ giỏi thôi bạn à. Đá 1 ngàn cú không = người ta đá 1 cú đó. Quan trọng là chỗ đó. Mình học karate nên chỉ chú trọng vào 1 cú đá

Theo như tại hạ biết Karate là thiên về đấm.Takewondo mới thiên về đá
Biết thì thưa thì thốt không biết thì dựa cột mà nghe................

LSB-MaiPhiLong
28-05-2009, 14:16
sức bền khỏe nhỉ mình làm đc 500 cái là "đi ngủ" cả buổi luôn rồi

500 cái8OĐeck tin,toàn nói khoác,1 chân trụ 1 chân đá,đá được vài chục cái lại rã cẳng ra ấy chứ.nếu không ông đã lên chuyện lạ việt nam vì đá được liên tục 500 cái,PHÉT vừa thôi.Mình không ưa những kẻ chuyên lên sân chơi ảo để NỔ

maynganphieudu
03-06-2009, 13:02
Đá ngàn cái ko trúng đá để làm gì ? Đá ngàn cái như phủi ruồi đá làm gì ? Kung fu ngạnh công ko luyện đá trúng cũng bị gãy chân .
Nhất chưởng tất sát

nii
26-06-2009, 20:45
ai nói người vn thiếu thời gian, rảnh rỗi nhất thì có, đá nhanh đá nhiều thì chắc gì chính xác hiệu quả, 1 cước hạ đối thủ mới đáng ngưỡng mộ chứ hay ho gì mấy cái kỷ lục.

HTS_BruceLee
28-06-2009, 12:44
hình đây ---> http://24h.com.vn/upload/news/2004-12-29/ptkq3012.jpg
Một nữ võ sinh Karate 15 tuổi người Mỹ vừa lập kỷ lục thế giới bằng việc đá liên tục hơn 2.180 cú trong một tiếng đồng hồ (tính trung bình 1 phút đá được 36 cú). Với người bình thường, chỉ cần đá liên tục vài chục cú là đã thấy... ''rạc cả cẳng''.

Cô bé tài cao, võ giỏi này tên là Suzanne Nobles, người bang Virginia. Kỷ lục được em thực hiện hồi tháng 5/2004. Trong 60 phút, Suzanne đã tung chân đá 2.180 cú vào một tấm đệm treo trên không.

Khoảng 200 người đứng xem lúc đấy cứ gọi là ''hoa hết mắt mũi'' vì chân của cô bé chuyển động nhanh như máy. Được biết, Suzanne học võ Karate từ năm 10 tuổi, và chăm chỉ tập đòn đá chân trong 3 tháng trời để lập kỷ lục mới.

Được biết kỷ lục cũ ghi trong sách Guinness là 1.995 cú do một nam võ sinh người Anh thực hiện hồi năm 2000. Thành tích của Suzanne Nobles đã được ghi vào sách Guinness vào ngày 27/12 vừa qua.

http://24h.com.vn/news.php/159/43833
một người ko có nghị lực , quyết tâm sẽ ko thể làm được điều đó

Lã Liên Kiệt
07-01-2010, 08:19
500 cái8OĐeck tin,toàn nói khoác,1 chân trụ 1 chân đá,đá được vài chục cái lại rã cẳng ra ấy chứ.nếu không ông đã lên chuyện lạ việt nam vì đá được liên tục 500 cái,PHÉT vừa thôi.Mình không ưa những kẻ chuyên lên sân chơi ảo để NỔ

Đế tớ, cu I_dont_wanna.... này tên Sơn, cao thủ Thiên Môn Đạo, tầm 500 hit chắc thoải mái cậu Phi Long ạ

shotokakarate
08-01-2010, 01:46
Hihihi vũ cũng thấy anh thường dân có lần post ảnh đấm 10 cái/1 giây. Đá theo kiểu nào không biết chữ nếu đá theo kiểu karate vừa đá vừa đổi chân thì.
Mình nghĩ mình không đá nổi quá 100 cái. Mình đá không bao giờ đá một kiểu quá 100 lần cả. Nhưng mà mình nghĩ mỗi cú đá tung ra có đủ sức hạ gục một đối thủ ít nhất ngang về trọng lượng và chiều cao với mình không đó là một vấn đề.
Môn thiên môn đạo đá kiểu nào? có thể post clip cho mọi người xem không
Bạn gái này đá được 2 nghìn cái quả thật quá giỏi, không có gì là không thể chỉ cần có nghị lực và quyết tâm.
Ở việt nam có bạn 17 tuổi hay sao đó. Tâng liên tiếp 6000 lần bóng đó thử hỏi có kinh khủng kiếp kô

mutsu_viênminh
08-01-2010, 02:35
Cô bé đó đúng là giỏi,.....cậu gì gì đó nói về thiên môn đạo hả,cậu cho anh em xin thêm tư liệu nhé......

thieuphu_phankimlien
08-01-2010, 08:21
Mấy đứa Châu Âu, Châu Mỹ học suốt đời cũng ko hiểu được nguyên lý của võ học Phương Đông là để chiến thắng bản thân. Lập mấy cái kỷ lục tào lao bá láp ko hè. Giơ chân lên thế, nó áp sát rồi ta hồ mần gì thì mần, trong khi cái chân vẫn để trên cao thế kia, hé hé, chít chít.

hình như huynh dài ko hiểu dc nguyên lý võ học ! nếu người ta giơ dc chân lên thì củng rút về nhanh dc ! lúc họ giơ chân lên tôi đố bạn ám sát dc ? những cao thủ đòn chân ko đơn giản như huynh đang nghỉ ! ...

Lã Liên Kiệt
18-01-2010, 10:00
Tớ quen cu Sơn lâu rồi, nó tập Thiên Môn Đạo ở Bắc Giang, có mấy đợt xuống Hà Nội biểu diễn đấy. Phái này hay có những màn đóng đinh vào người rồi thủy thượng phiêu ý, tớ cũng ko biết nhiều lắm. Mà lâu ko thấy nó pót bài nhỉ.

thanlong2
28-05-2010, 20:18
hehe thử phá kỷ lục coi.Đá rách cả quần.khổ thế đấy.=> ham cái kỷ luk:D

Thắng tài dậu
14-06-2010, 11:02
Tớ quen cu Sơn lâu rồi, nó tập Thiên Môn Đạo ở Bắc Giang, có mấy đợt xuống Hà Nội biểu diễn đấy. Phái này hay có những màn đóng đinh vào người rồi thủy thượng phiêu ý, tớ cũng ko biết nhiều lắm. Mà lâu ko thấy nó pót bài nhỉ.

Đóng đinh vào người là đóng làm sao bác? Lấy con đinh 10 đóng vào cơ thể ahs, có mà hem vỡ mồm, em **** tin mấy trò tao lao. Đưa đinh đây em đóng choTiện coa bác nào chi em đổi cái avatar hem, đẹp giai quá eheheheheh

Lã Liên Kiệt
14-06-2010, 23:03
họ dùng đinh đóng lên cơ thể rồi kéo vật nặng.... anh cứ phải xem mới biết. chứ tin hay không thì em cũng chịu. Thiên Môn Đạo hay có những lần biểu diễn ở HN mà.

Chau Tran
19-06-2010, 18:09
khinh khủng quá, chân của cô ấy làm bằng máy hay sao ý nhỉ

shotokakarate
21-06-2010, 06:14
Theo như tại hạ biết Karate là thiên về đấm.Takewondo mới thiên về đá
Biết thì thưa thì thốt không biết thì dựa cột mà nghe................

Bạn chưa nhìn thấy karate đá bao giờ à mà nói thiên về đấm với đá.
VN mình thiếu gì người rảnh rỗi chẳng qua có đủ nghị lực hay không thôi.
Trước trong chuyện lạ vn có bạn trẻ tâng liên tục 6xxx hay 8xxx nghìn lần quá bóng đấy thôi đó không gọi là kỷ lục à.

chjck3n 9
28-08-2010, 17:14
nể thật , thể lực và mã bộ thật tuyệt . Đúng là tài không đợi tuổi

vietkiem
07-10-2010, 21:50
That dang ne vi rat hiem nguoi co the lam duoc nhu vay

j2hoaivi
21-10-2010, 12:24
karate đá đổi chân mà đá đc 2xxx cái thì quả thật là thiên tài
mà chắc chắn là phải đá trúng cái j thì mới tính đc số cú đá chính xác chư ko thì cho camera quay chậm rùi đếm ah

Yamadakai
03-11-2010, 09:17
Quả Thật khó tin...dù sao cũng đáng nể phục............................

Lăng Độ Vũ
04-11-2010, 13:49
Video hỏng rồi Chu DU huynh đệ ơi, chắc tại nữ sinh người Mỹ này chu du vô viện dưỡng lão rồi quá.

quynhpro_bt
10-01-2011, 00:04
mình luyện 5 bộ đá, 3 bộ dưới đất 2 bộ song phi ,mỗi bộ 100 cái/chân mất khoảng 25 ~30` , tính ra là bao nhiêu cái nhỉ ... mỗi chân mình đá 100 cái x 2 chân x 5 bộ =1000 cái :(
nhưng cái wan trong là sau mỗi buổi tập cái áo mình gần như vắt ra nước... mệt muốn xỉu :vio4:
còn ai đó nói không thủ đạo thiên về đấm thái cực đạo thiên về đá thì tiềm hiểu thêm nhé... thực sự mình chưa thấy đòn tay của thái cực đạo nhưng nghe nói đòn tay của họ k phải vì yếu mà k phát triển mà là vì độc quá nên bị olimpic cấm phát triển... còn không thủ đạo mà nói có đòn tay k thì chắc chưa coi kata vs kumete của họ bao h...
và cả ai nói 2000 cái k để làm ji` , trò vớ vẫn ji` ji` đó nửa... nói thật mình học ít, nói chung là chỉ tập trung ở ngoại lực nên vấn đề thể lực vs mình rất quan trong... mình nghỉ ng` mà đá đc 2000 cái chắc khó mà bị đánh đến bất tỉnh đấy...còn mấy cao thủ giở nội công ra nói chuỵện chất lượng hơn số lượng=>1 phát chấn động đến lục phủ ngủ tạng => knocout... thì mình thua ... có biết ji` về nó đâu mà cãi:D

Tình Ma
22-01-2011, 13:21
Quá tởm, võ học là không có điểm dừng. Chỉ là các bạn trẻ không có kiến thức về võ học lại được những người không có kiến thức dạy cho nên hình thành quan điểm cố hữu là karate và taewondo thiên về đấm và đá......

Hư Tâm
25-05-2011, 15:50
Đâu phải võ là phải nhanh , như thái cực quyền lấy nhu khắc cương , lấy tĩnh chế động , lấy chậm thắng nhanh , lấy yếu thắng mạnh còn gì , nhưng nói đi cũng nói lại trong võ học chỉ có tốc độ là không thể phá đc

BaZai
25-05-2011, 18:55
Đúng là kỷ lục mà cô bé đạt được rất đáng ngưỡng mộ . Bạn nào đã và từng học võ đều hiểu để làm được như cô bé là cả 1 vấn đề lớn và không phải ai học võ cũng làm được .

Hiện tại bây giờ tớ ko còn tập võ nữa nhưng tớ cho là tối thiểu 1 con người phải trang bị cho bản thân những điều sau :

- Phải biết bơi " Để nhỡ rớt xuống nước thì còn có cơ may sống "

- Phải biết trèo và rèn luyện để ko sợ độ cao " Để nếu cần thì còn có thể vượt qua được chướng ngại vật và ít nhất cũng nhảy được từ độ cao 3m xuống đất mà vẫn an toàn ."

- Phải biết chạy " Để khi bị đánh mà đối phương mạnh , đông , hung hãn thì còn biết đường mà chạy và có thể chạy thoát thân tất nhiên cơ may sống cao hơn người không biết chạy "

- Phải biết Tự Vệ và Tấn Công " cái này liên quan đến Học Võ . nếu ko học nghe hơi khó làm "

- Phải rèn luyện để thấy đối phương mạnh và hung thì không hoảng , chiến thắng đối phương thì ko kiêu , chủ quan . " Cái này là tỉnh táo và bình tĩnh luôn luôn đầu óc kiểm soát hành vi , tình huống khi lâm trận "

Học võ mà để đi đánh người , giết người thì đừng nên học vì muốn đánh người thì không cần đến phải có Võ và muốn giết người thì càng ko cần đến Võ . Hãy Học Võ vì Sức Khỏe , Trí Tuệ và làm Người Tốt.

langkhachth
23-09-2011, 17:35
hic trau qua vậy trời,mình mà đc như thế nhi?Ngưỡn mộ quá