PDA

View Full Version : TAKEWONDO hay ko ta

LSB_Chu du
26-02-2005, 20:38
đệ thấy TAKEWONDO đâu có gì hay đâu sao mà mấy huynh mấy tủ giền thế cũng đâu có gì hay đeo tệ lắm sao mà mấy người thích thế

DI-NHANH
28-02-2005, 08:42
:evil4::evil4::evil4:
Tất nhiên đây là một môn võ rất hay rùi nếu ông muốn thì có thể xem :http://luongsonbac.com/forum/showthread.php?t=27992.
Nếu có điều kiện thì cứ đi tập thử đi tụi cá là ông sẽ muốn học đến cùng cho mà xem :D

anhhao
01-03-2005, 18:18
chắc bạn không biết đó thôi chứ taekwondo hay lắm đấy! bạn thử học biết liền à mình từng học nên mình biết rõ. bạn hãy thử học một lần đi? :p :D

satthu01
01-03-2005, 18:45
Mình cũng muốn học lắm nhưng mà không có thời gian
Và minh cũng không biết học ở đâu
Hãy cho lời khuyên nhé

Hong_Linh
02-03-2005, 12:04
Ngày trước tôi đã theo môn võ này đến hơn 4 năm. Nhưng do nhiều điều kiện khác quan mà tôi đã không theo học môn này được

LSB_Vô tình tiên tử
02-03-2005, 15:47
He he... ngày trước Bổn tiên tử cũng chẳng có thời gian, chẳng có tiền đóng học phí cũng không được bố mẹ ủng hộ. Thế là đành bịa ra thời gian đi học thêm, vừa có tiền vừa được đi tập đàng hoàng. Chỉ khổ mỗi chuyện khi giặt võ phục cứ lén lén lút lút như đi buôn bạc giả vậy. Sau đó, không đi học thêm nữa đành phải xin thầy cho tập theo chế độ "chuồn được ngày nào hay ngày ấy", còn học phí thì khó gì, nhịn tiêu, nhịn ăn, nhịn sinh nhật thế là có.8-)

muitenbac
29-06-2006, 08:11
nếu mới nhìn qua thì có nhiều người sẽ nói tae không có gì hay hay đặc biệt , nhưng khi theo học rồi sẽ thấy không phả vậy , đặc biệt khi đã hoc đến trình độ cao.

tieulongnu_9x
30-06-2006, 11:03
huynh Chu du nói như vậy là sai rồi, mỗi một môn võ đều có cái hay êing của nó, ko nên xem thường như vậy. Muội đây cũng tâp Tak 2 năm rồi, mới đầu cũng chỉ tập thử cho vui thôi, nhưng càng về sau càng nghiền và ko thể sống nếu thiếu nó được!!

ranmori
26-07-2006, 10:10
Chài !Ai nói TKD la ko hay dzậy!!Tớ là dân ghiền đây !!Tớ khoái học TKD khủng khiếp luôn ,chưa học mà đã nói dzậy thì...Pà con ơi lên án đê_hihihi_giỡn thôi

metallic
15-01-2008, 19:55
thử xem cái clip này đi
Takewondo vs Muay Thai

Hay hay không tự bạn nhận xét

http://www.youtube.com/watch?v=fL9ZXos8LfQ&feature=related

độc cô sầu
16-01-2008, 23:46
thử xem cái clip này đi
Takewondo vs Muay Thai

Hay hay không tự bạn nhận xét

http://www.youtube.com/watch?v=fL9ZXos8LfQ&feature=related

hê hê
thế còn cái này:
http://www.youtube.com/watch?v=VbrYiy3Xe_A&NR=1

bạn nhận sét hộ tôi được ko ?

gangsta88
17-01-2008, 13:32
võ thuật còn fu thuộc vao` người học nưa cơ mà mấy bác ko nên chê môn này môn nọ.môn nao` cũng có cái hay.chỉ có ko học đc môn nào mới là dở

Tái Xuất Giang Hồ
17-01-2008, 13:54
Theo đệ vẫn biết thì zõ Thiếu Lâm Tổng Hợp hay lắm

anhcoilam
03-05-2008, 14:01
ai dám bảo taekwondo là ko hay thì thử cho ra vài môn võ là hay xem nào

kiemkhachgianho123
03-05-2008, 15:19
Tui ko bít chổ nào đễ giới thiệu cho mọi người hết
chỉ bít xim các trang do mọi người giới thiệu thoi

yagitrang
11-05-2008, 14:39
đơn jản vì kỹ thuật chân của tae rất đa dạng. Càng học càng thấy thích. Bạn xem video về Tae và các môn võ khác xem. Những cảnh highlight của tae ko thể chê vào đâu được. Số 1. ^^!
Mấy đứa nhỏ chỗ tớ cũng có biết tae là là j đâu. Thế mà mình cứ bảo xuống search video về tae là lại máu.

Câu lạc bộ Taewondo Hoàn Kiềm_Cung Hữu nghị Việt Xô_Hà Nội

samporais
09-10-2008, 18:14
mấy huynh cho đệ hỏi có ai biết ở đâu gần Q.Bình Tân có chỗ dạy hem đệ cũng thích võ nài lém

vt8victory
09-10-2008, 22:45
He he... ngày trước Bổn tiên tử cũng chẳng có thời gian, chẳng có tiền đóng học phí cũng không được bố mẹ ủng hộ. Thế là đành bịa ra thời gian đi học thêm, vừa có tiền vừa được đi tập đàng hoàng. Chỉ khổ mỗi chuyện khi giặt võ phục cứ lén lén lút lút như đi buôn bạc giả vậy. Sau đó, không đi học thêm nữa đành phải xin thầy cho tập theo chế độ "chuồn được ngày nào hay ngày ấy", còn học phí thì khó gì, nhịn tiêu, nhịn ăn, nhịn sinh nhật thế là có.8-)

:lay: Bái phục lão tiên tử sát đất :lay:
Tại hạ xưa kia cũng ghiền học võ như phụ mẫu kiên quyết không cho, xếp lịch học thêm dày đặt, cắt tất cả các khoản chi tiêu khiến tại hạ đành thúc thủ cam chịu mà thôi. Mãi đến khi lên đại học thì đam mê võ thuật mới có dịp bùng cháy trở lại nên tại hạ mới theo đuổi nghiệp võ đc.

Còn về taekwondo thì không phải nói, nó là môn võ đẹp nhất trong các môn võ rồi. Chỉ có điều trời thường bất công, nếu muốn nó đẹp thì trong thực chiến nó vô dụng, còn nếu luyện tập để thực chiến thì đành hy sinh cái đẹp của nó. Tại hạ khi xưa cũng vì mê các clip biểu diễn của taekwondo mà theo học nó, nếu ko phải tại ông thầy hắc ám hám tiền làm đệ thất vọng quay trở về karate thì đệ đây chắc cũng theo nó luôn rồi.:D

hocsinhlop50
12-10-2008, 11:24
bạn thử học biết liền à mình từng học nên mình biết rõ. bạn hãy thử học một lần

macthien
13-10-2008, 16:02
Minh khong co gi de nôi moi nguoi mot y
nhung ma minh thich tkd o cac dong tac da rat hay va minh nhan thay neu thuc chien thi se rat co loi cho nhunh nguoi co loi ve chieu cao chan du rang minh la mon sinh vovinam cung tap cac dong tac da cuatea

macthien
15-10-2008, 09:44
minh o vung cao nguyen nenco le minh co loi ve suc chan cung nhu toc do ra don nhieu o cac ban o vung dong bang nhung o cao nguyen neu ban loi dung tea vao thuc chien co le hoi bat loi vi toan la doc khong ha nen chan chu yeu duoc dug vao tan de bam vao dat vi the khi bd cung nhu dau tu do tea deu bat loi co ban nao biet cach khac phuc khong vi trong vovinam cung can cac don da tac lai che hai chan va kep co minh nghi nho cac ban trong tea thi de danghon