PDA

View Full Version : huhu co' ai giúp muội không

tieuthu_dangyeu
15-02-2005, 18:56
có ai biết chụp hình bằng wc thì dạy muội với muội dang tìm cách nhưng trả biết làm thế nào có ai giúp muội không nè :p

Giang Tiểu Ngư
15-02-2005, 19:03
lick vào cái hình WC đó nhấn Ctrl + Pint Screen Sý Rq ! xong vào programs -> Accessories -> paint ! xong paste ra ! rồi save lại ! xong up lên ! thế là Xong ! Chúc Cô Nương thành Công ^_^

LSB- tao là ai
16-02-2005, 14:05
cái này cùng dễ thôi ..Nếu anh chỉ như vậy mà em không hiểu thì em có thể hỏi ngay chủ quán chỗ em đang chát hoặc là những nguời cùng quán,, Có thể là họ sẽ giúp em ... :d

o0o_AlexMack_o0o
16-02-2005, 15:08
Thôi được rồi để alex chỉ cho ! lẽ ra có hình ảnh cụ thể ! nhưng mà cái albums ảnh của alex bì mất pass không vô được ! lên đành nói miệng vậy nha ! hơi khó hiểu nhưng mong mọi người cố hiểu ! có gì không hiểu xin ra ngoài nick yahoo : lsb_alexmack81 sẽ giải đáp cụ thể hơn ! bắt đầu !
1. khi wc của đới phương được mở nếu chúng ta muốn chụp hình wc của đới phương thì thật đơn giản . hãy để wc của đối phương hiện lên sau đó chúng ta dùng cách chụp toàn bộ màn hình của máy tính ( hãy ấn phím Print Screen/SysRq ở trên bàn phím ) vị trí của nó thường nằm hàng trên cùng của bàn phím sau phím F12 okie hết bước 1 là chụp :
2. Bây giờ công việc còn lại là lưu ảnh lại và cắt bỏ phần không muốn lấy ( phần thừa ) vậy làm thế nào để làm được chuyện đó . Thật đơn giản chúng ta chỉ cần một số thao tác nhỏ nữa để lấy trình duyệt của Paint ra là okie : chúng ta kick chuột vo Start chọn Programs --> chọn Accessories --> sau đó chọn tiếp Paint
Vậy là chúng ta mở được trình duyệt paint ( trường hợp không có paint các bạn có thể mở nó từ đây http://freewebs.com/cuong_mai/paint.exe để save nó xuống máy okie )
3. bây giờ sang bước tiếp theo các bạn hãy ấn đồng thời 2 phím Ctrl + V ( để gián cái hình vừa nãy chúng ta chụp xuống máy . Khi cả màn hình máy mà chúng ta chụp hiện lên trên trình duyệt của paint là ta đã thành công ! bây giờ chi việc dùng công cụ để lấy ra phần ảnh muốn lấy ( hình vuông nét đứt ) dùng cái đó bao toang bộ khung ảnh muốn lấy sau đó ấn hai phím Ctrl + X ( cắt phần ảnh muốn lấy ) sau đó ấn Ctrl + N ( sẽ hiện lên 2 lựa chọn yes hoặc no ) trong trường hợp này chúng ta chọn No nhe' tiếp đến nó sẽ đưa ta đến một cửa sổ mới của paint chúng ta hãy ấn Ctrl + v ( để dán phần ảnh vừa cắt ) sau khi ưng ý với bức ảnh đó bạn hãy kick vào File chọn Save hoặc Save As... để lưu bức ảnh đó lại .... rồi up lên photo albums nào đó để lưu giữ okie ! hết roài !
Có gì không hiểu xin cứ hỏi ! online 24/24 he he he !!

A - X - C - C
18-02-2005, 17:34
---> Alexmack đã co' công chỉ dẫn tận tình vậy ,ko cảm ơn ma` con` nói này nói nọ ,mấy huynh xem lại minh` nha !!! Kẻo ko lần sau nhờ ko ai giúp thi` đừng trách !

LSB-Tế Công
19-02-2005, 09:34
Thôi để tui trả lời cho , mấy cha câu bài thấy mà ơn

Em làm như thế này :

Bật WC lên , cười thật đẹp vào , nhấn nút " Print Sreen " ( trên bàn phím ấy ) , sau đó vào chữ " Start " ==> " programs" ===> " Accessorien" ==>" Paint" ( chương trình vẽ ấy )
rồi " dán nó vào " bằng cách chọn " Edit " ==> paste

cắt chỉnh sữa gì đó tùy em.
Nếu muốn file nhẹ thì dùng acdsee chuyển đổi đuôi đi
sau đó up lên là xong !!!

A - X - C - C
20-02-2005, 17:30
Ê ! Sẵn đây tổng thống chỉ cách đổi đuôi hinh` bằng acdsee ( như nói ở trên ) như thế nào luôn đi ,hộp thư đệ nặng lắm rồi ( xài đến 72% rồi mà hình chụp nhiều lắm) với lại LSB ko cho up ảnh thế thân nếu ko đổi đuôi đi . Sẵng giúp minh` luôn OK !!!

bibi
23-02-2005, 20:18
Cách thức đổi đuôi ảnh

file ~~~~~> save as ~~~~~~> ở hộp save as type chon duôi cần đổi ~~~~> save

bibi !